ดู: 2854|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยค่ะ มีปัญหาทำตาสองชั้นมาแล้วไม่เท่ากัน ทนมาถึง9ปี T.T"

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khun.joy เมื่อ 2011-3-24 02:29

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khun.joy เมื่อ 2011-3-24 02:28

ขอบคุณที่แวะเข้ามากระทู้เรานะค่ะ
มันคือประสบการณ์การศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต  ที่ต้องจำมาตลอดชีวิตเช่นกันค่ะ
เราทำตาสองชั้นมาประมาณ 9 ปีแล้วค่ะ
ทำตอนแรกก็รู้เลยว่าไม่เท่ากัน บอกหมอ หมอแก้ให้ข้างนึงค่ะ แล้วข้างที่แก้ก้อเป็นรอยแผลเป็น
จนมาถึงวันนี้ ตาเราก็เป็นอย่างที่เห็นคือไม่เท่ากัน (ไม่ต้องถามนะค่ะว่าทำไมถึงทนมาได้ถึง 9 ปี เราเสียใจมาก แต่เราก็กลัวสุดๆๆแล้วก็ขยาดสุดๆๆค่ะ)
ตอนนี้ข้างนึงตกลงมาเหมือนกับตาเราตอนที่ยังไม่ได้ทำค่ะ
ส่วนข้างที่เป็นชั้นอยู่คือข้างที่หมอแก้ให้แล้วเป็นรอยแผลเป็นเลยทำให้มันตกช้ากว่า(คิดเองนะค่ะ)
แต่พอเรามาเวปดั้งโด่ง เราก็เลยอยากขอความช่วยเหลือค่ะ
หมอที่ไหนที่พอจะแก้ตาเราให้ได้บ้าง หรือว่าเราไม่สมควรแก้แล้วปล่อยไปเลย
ขอบคุณเวปดั้งโด่งมากๆๆนะค่ะ

*รูปที่ทำเป็นขาวดำ อยากจะเห็นว่าตาไม่เท่ากัน

eye.jpg (38.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

สู้ๆนะคะ เราว่าหาที่แก้ที่เชี่ยวชาญๆเถอะนะคะ เผื่อจะทำให้จิตใจ จขกท.ดีขึ้นบ้าง ลองไปทำที่เดียวกะเรามั้ย เราเองก็ทำตามาค่ะ ทำแบบเย็บจุด เราทำผ่านเอเจนซี่แถวทองหล่อ ราคาสูงนิดนึง แต่คุณภาพเรารับประกันเลย ยังไงลองดูนะคะ
มาหาข้อมูลด้วยคน ค่ะทำมาแล้ว ๑ ปีตาไม่เท่ากันอย่างแรง
เข้าไปหาหมอชลทิศดูนะคะน่าจะช่วยได้คะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 00:14:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆๆค่ะ
ศึกษาข้อมูลดีๆ แล้วแก้เลยค่ะ

เดี๋ยวนี้หมอเก่งๆ มีเยอะนะคะ ^^

สู้ ๆ ขอให้สวยสมใจค่ะ
ลองปรึกษาคุณหมอชลธิศดูมั๊ยคะ แพลทำตากับเค้ามาพอใจมากเลยคะ
ไม่ได้เชียร์นะคะ แค่ทำแล้วรู้สึกว่าหมอเก่งมากอะคะ ลองปรึกษาดูนะคะ
089-6961555 , 089-7990008
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้