ดู: 3556|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูกกับหมอบุญถิ่นมาวันที่3จิตตกจังT^T

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ch3ryry เมื่อ 2011-3-23 15:05

ไปทำมาเมื่อวันจันคะตอนแรกที่ลงมาส่องกระจกชอบหน้าตัวเองมากๆ
แต่ตอนนี้ไม่ชอบแล้วคะ จิตตกจังเลย แต่ก้รู้นะคะว่ามันบวม แต่ตาเปลี่ยนไปเลยอะ
จมูกก้บวมๆเชิดๆมันจะดีขึ้นมั้ยคะ กลัวจังเลยอะ T^T
ตอนหมอดึงสเตปแรกถามว่าพอมั้ยเราเลยรีบบอกว่าพอ
ตอนนี้มันแดงๆตอนกลางจมูกกัลปลายๆ เปนเพราะยาชาใช่ปะคะ แง กลัวจัง TT
ใจเย็นๆเด๋วก็สวยแล้ว :)
3 วันเอง ใจเย็นๆค่ะ ตอนเราทำมาแรกๆก็จิตตกเหมือนกันพอสัก 2 เดือนมันเข้ารูปสวยมากแต่ก็มีคนทักนะว่ามันเป็นสันชัดจัง(เนื้อน้อย)แต่ก็สวยค่ะ ทักอยู่อย่างนี้เกือบปีค่ะ ตอนนี้ 2 ปีกว่าแล้วไม่มีใครทักแล้วนึกว่าจมูกธรรมชาติ...ต้องอดทนรอนะคะเด๋วก็สวยค่ะ
เราก็ทำมาค๊า ใจเย็นๆน๊า อย่าเพิ่งนอยส์ ดึงแค่สเตปเดียว เราว่ากลัวอย่างเดียวดีกว่านะคะ คือกลัวว่าจะไม่โด่ง :) เรื่องแดง มันเป็นเพราะว่าบวมค๊ะ
ของเราแดงตรงสันดั้งตั้ง4เดือนแน่ะ เรายังไม่นอยส์เลย ตอนนี้ปกติดีแล้วคะ :)
เราก๊เพิ่งไปทามกะหมอบุญถิ่นมา รับสภาพน่าตัวเองไม่ได้เลย บวม มาก ๆ เหมือนจมูกเราใหญ่เลย
เดี๋ยวก็ยุบค่ะ ของเราทำแค่ 2-3 วัน ก็เริ่มเข้ารูปแล้วค่ะ อย่าลืม เข้ามาดูของเรานะคะ
ตอนช่วงแรกๆ จะรุ้สึกว่าจมูดูใหญ่

ใจเย็นๆน๊ะค๊ะ  เดี๋ยวยุบแล้วดีเอง
มันยังบวมอยู่จ้า เราเพิ่งไปตัดไหมมาวันนี้ ใกล้จะยุบหมดแล้ว
แรกๆก็ทุเรศหน้าตัวเองเหมือนกาน แทบไม่อยากจะส่องกระจก แต่ก็ส่องวันละร้อยรอบ 555+
เราพาแฟนไปทำ ตอนแรก ปลายจมูกมันจะเชิดๆ เหมือนกัน คือ เหมือนจมูกหมูอ่ะค่ะ แต่ตอนนี้ได้ เกือบ 20 กว่าวันหล่ะ ตรงที่มันเชิดตอนแรก ตอนนี้ไม่เชิดแล้วค่ะ กลับเปนว่า คล้ายกับทำหยดน้ำซะงั้น ตอนแฟนทำวันแรก งอนเราอ่ะค่ะ  ว่าบังคับไปทำอย่างงุ้น อย่างนี้ ตอนนี้ พอมาตอนนี้ กลับพอใจหน้าตัวเองซะงั้น เราว่าเทอร์ใจเย็นๆก่อนหน่ะ เดี๋ยวถ้ามันยุบแล้ว ต้องสวยแน่ๆค่ะ คอมเฟริม
เราก็ไปทำมากับหมอบุญถิ่น เหมือนกันจ๊ะ.. ตอนนี้หน้าแย่มากอะ
ขอให้สวยไวๆ นะคะ:)
เพิ่ง 3 วันเอง มันยังไม่เข้าที่หรอกจ๊า ใจเย็นๆนะ อย่าจิตตก
มันเพิ่งสามวันเองค่ะ รอยุบก่อนนะ  จมูกตอนที่ยุบแล้วออกมาจะใกล้เคียงกะหลังทำเส็ดหมาดๆค่ะ
เราก้จะไปทำต้นเดือนหน้าอ่า
กลัวเลยๆๆๆๆๆ

แต่อะไรที่เรายิ่งระวัง  มันยิ่งโดนอ่า
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-23 15:05:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ch3ryry เมื่อ 2011-3-23 15:08

หน้าเปลี่ยนไปเลยชอบหน้าตัวเองตัวแรกที่ลงมาส่องมากกว่า มันะจเปนเหมือนเดิมมั้ยค้ะTT
เมื่อเช้านอนๆอยู่มือไปปัดโดนตรงปลายด้วยอะ กลัวมันเสียทรงจัง กลัวไปหมดเลยคะตอนนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้