ดู: 17696|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เป็นไซนัส ทำจมูกได้ไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
จะไปทำแล้วค่ะ แต่มีคนมาบอกว่าเป็นไซนัสทำไม่ได้ ตอนนี้เซ็งมากเลยอ่ะ
ทำได้ค่ะ ทำมาแล้ว แต่ก่อนทำต้องอย่าให้มีน้ำมูกมาก ต้องกินยาลดมาก่อนพักผ่อนให้เต็มที่ ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nongyam เมื่อ 2011-3-9 11:35
ก็เวลาทำห้ามมีน้ำมูกนะคะ ทานยาลดน้ำมูกทุกวัน ตั้งแต ...

ถูกต้องนะครับ ควรดูแลตัวเองให้ห่างจากอาการพักใหญ่ๆให้ได้
ต้องออกกำลังกายสม่ำเสมอ หลีกเลี่ยงภาวะต้นเหตุหลายๆอย่าง
ร่างกายพร้อม ทำอะไรก็ไม่มีปัญหานะครับ ดูแลตัวเองดีๆครับ
สรุปแล้วทำได้มั้ยคะ สำหรับคนที่ไซนัสแต่ไม่มาก แค่ปวดนิดหน่อย ใต้ตาบวมและข้างจมูกบวมนิดหน่อย นะคะ ไม่ได้พ่นยาหรือล้างจมูกแล้วคะ แบบนี้ สามารถทำได้มั้ยคะ จะไปทำกับคุณหมอ พัลลภา ที่พิดโลก นะคะ ยังไงรบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะคะ
ศึกษาดีๆนะคะ เปนห่วงเพราะเคยมีข่าวที่เค้าไปทำมาแล้วเปนเจ้าหญิงนิทรายังไงปรึกษาคุณหมอที่มีจรรยาบรรณหน่อยนะคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-3 23:45:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย p-p เมื่อ 2011-4-2 04:53
เราก็เป็นค่ะ..ก็ไปเสริมมาน่ะไม่เห็นเป็นไรเลยเราก็ต้ ...

อืม หมออะไร เท่าไรหรอค่ะ แนะนำหน่อยนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

p-p
หมออรรถพร..ทำมา8000บาทค่ะ  โพสต์ 2011-4-4 00:46
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-3 23:44:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย joy_sasiwimol เมื่อ 2011-4-2 17:12
ขอบคุนค้า แต่ตตอนนี้เรามาเรียนที่ประเทศจีนอ่ะ จะกล ...

อืม หมออะไร เท่าไรหรอค่ะ แนะนำหน่อยนะค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-3 23:42:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย joy_sasiwimol เมื่อ 2011-4-2 17:12
ขอบคุนค้า แต่ตตอนนี้เรามาเรียนที่ประเทศจีนอ่ะ จะกล ...

ขอบคุนจิงๆค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-2 17:12:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย p-p เมื่อ 2011-4-2 04:53
เราก็เป็นค่ะ..ก็ไปเสริมมาน่ะไม่เห็นเป็นไรเลยเราก็ต้ ...

ขอบคุนค้า แต่ตตอนนี้เรามาเรียนที่ประเทศจีนอ่ะ จะกลับก้ประมานเดือน 7 อ่ะค่ะ คงได้ทำ

แสดงความคิดเห็น

p-p
ยังไงก็ดูแลตัวเองเยอะๆน่ะคร๊ากลับมาจะได้ทันสวย  โพสต์ 2011-4-3 00:57
ถามหมอมาเหมือนกัน เราเป็นภูมิแพ้ น้ำมูกไหลบ่อยๆ หมอบอกทำได้ ไม่ต้องขยี้หรือสั่งสูดน้ำมูก
เอาคอตเติ้ลบัตชุบน้ำเกลือเช็ดเอาช่วงแรกๆ พอหายปวดหายบวมค่อยสั่งและขยี้จมูกได้
เราก็เป็นค่ะ..ก็ไปเสริมมาน่ะไม่เห็นเป็นไรเลยเราก็ต้องดูแลตัวเองเรื่อยๆอ่ะค่ะยังไงก็สู้ๆค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-1 20:50:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนมากนะจร้า
ต้นฉบับโพสต์โดย UiWi เมื่อ 2011-3-25 18:59
อ่อ จริงๆๆเหรอค๊า ดีจัง จะไปหาหมอวันอาทิตย์ นี้หมอน ...

ไม่ได้ทานยาอะไรนะครับก้อทำปรกติเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย trc-master เมื่อ 2011-3-25 16:35
แชร์ด้วยคนผมเป็นไซนัสมาตั้งแต่มอ.ต้นเลยหล่ะเปนเหตุ ...

อ่อ จริงๆๆเหรอค๊า ดีจัง จะไปหาหมอวันอาทิตย์ นี้หมอนัด แม่เป็นห่วงกลัวติดเชื้อ แล้วทำเสร็จ ล้างจมูกได้ไหมคะ แล้ว พี่ได้กินยาลดน้ำมูกไหมก่อนทำ??^^
แชร์ด้วยคนผมเป็นไซนัสมาตั้งแต่มอ.ต้นเลยหล่ะเปนเหตุให้ต้องมาทำจมูกก้อเพราะเจ้าไซนัส

โดนหมอทะลวงเข้าทะลวงออกอัดยาเข้าไปเกือบปีถึงทุเลาลงจนกระดูกส่วนดั้งยุบตัวลงทุกวันๆ

พอตัดสินใจทำจมูกกลับกลายเปนผลดีให้โพรงจมูกส่วนบนโล่งขึ้นก้อนเนื้อกลมๆยังอยู่แต่กลับมาหายใจ

ทางจมูกได้บ้าง(มะก่อนหายใจทางปากเอา) ยังๆงไปปรึกษาหมอหูคอจมูกเลยครับมีนะเคสที่เสริมเพื่อ

แก้ไขโพรงจมูกเกี่ยวกับภูมิแพ้ไซนัส แต่ผมทำมาแล้วดีขึ้นจมูกแห้งขึ้นมากไม่แพ้อากาศบ่อยๆหายใจโล่ง

หนูก็เป็นค๊า  จะทำเหมือนกันคุณหมอบอกว่า  ทำได้ เพราะไซนัสเป็นอยู่โพรงจมูก
แต่หมอนัดไปหา อีกที  ^^   สู้ๆๆๆ
แนะนำว่าอย่าเพิ่งทำจะดีกว่านะค่ะ รอรักษาไซนัสให้หายก่อนแล้วค่อยจะดีกว่า เพราะหลังทำจมูกแล้วไม่ควรจะมีอาการระคายเคืองในรูจมูก หรือมีน้ำมูกไหล ไม่งั้นจมูกจะอักเสบเรื้อรัง แล้วอาจส่งผลให้จมูกผิดรูปได้นะค่ะ
ก็เวลาทำห้ามมีน้ำมูกนะคะ ทานยาลดน้ำมูกทุกวัน ตั้งแต่ก่อนทำจนตอนทำแล้ว
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-9 11:33:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nongyam เมื่อ 2011-3-9 11:29
เคยถามหมอนะ ว่าทำได้ไหม หมอบอกทำได้  ...

หมอไหนค่ะ ราคาเท่าไหร่
เคยถามหมอนะ ว่าทำได้ไหม หมอบอกทำได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้