ดู: 6850|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยทำศัลกับหมูภูแล้วมีปัญหาบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือ เราคิดว่าจะไปทำทั้งจมูกและตาที่คลีนิคหมอภูอ่ะค่ะ เข้ามาดูรีวิวแล้วไม่ค่อยมีใครโพสต์ปัญหาของคลีนิคนี้เลย
เลยคิดว่า ฟีดแบ๊คทางด้านลบคงน้อย(เราเข้าใจไปเองรึเปล่านะ) ขอวิทยาทานจากผู้รู้หน่อยนะคะ ...
เราไปทำมา เดือนกุมภาคะ
ณ วันนี้ ปากยังชาไม่หาย
รอยแผลเป็นมีทั้งบนและ ล่าง ต้องทาลิปกลบไยว้ตลอด เราก็รักษาอย่างดีแล้วนะคะ ยาอะไรๆเตรียมไว้ทั่งก่อนและหลังผ่า แต่ไมเป็นไม่รู
โทรไปหมอบอกให้มาหา แต่เราไม่มีเวลาไปเองค่ะ
ทำมาปากเท่ากัน ไม่มีปัญหา แต่ชาไม่หาย และแผลเป็นเห็นชัดเจนเลยค่ะ
ถ้าว่างจะไปพบหมอ ถ้าว่างๆ จะถ่ายรูป แต่กะว่าจะไปหาคุณหมอก่อนค่ะ
กลัวว่า จะเข้าใจผิดกันค่ะ คือหมอดีนะคะดูแลเอาใจใส่ โทรไปบอกเป็นแผลเป็น
หมดก็บอกให้มาหา แต่เราไม่มีเวลาไป  แต่เคสของเราดันเป็นแผลเป็น เซ็งซะงั้น
เราก็เพิ่งทำปากมาส่วนตัวแล้วชอบคะ หลายคนทักว่าดูดีขึ้นมาก ทุกคุณหมอเราว่าคงน่าจะมีเคสหลุดและมีปัญหาเหมือนกัน อยู่ที่ว่าดูแลหลังผ่าเป็นยังไง คุณหมอรับผิดชอบกับผลงานอย่างไร แต่ที่สัมผัสมากับตัวเอง คุณหมอดูแลดีมากคะให้เต็ม100เลย
เราก็ทำจมูกกับหมอภูคะ ได้เกือบ 2 เดือนแล้ว ธรรมชาติดีส่วนตัวแล้วชอบคะ

จริงๆ ตอนแรกจองคิวคุณหมอ ศ. ไว้ แต่เห็นเคสหลุดแล้วกลัวคะ

หมอภูใจดี เป็นกันเองมากคะ ^^

กำลังจะไปเป็นศิษย์หมอภูเหมือนกันคร่า
เค้าก้ทำดั้งกับหมอภู เนียนมากกกกกกกกกกกก
คุน joy4season เด๋วส่งรูปไปทางเมลได้มั้ยคะ
ตอบกระทู้ jaewzzz ตั้งกระทู้

หมื่นสองจ้า โดยรวมสวยธรรมชาติมาก แต่ดันเอียงไปนิดนึง นิดนึงจิงๆ ถ้าคนใม่จ้องหน้านานๆก็ไม่รู้
เราไปทำจมูกกะหมอภูมา เราว่ามันเอียงไปนิดนึงอ่ะ ถ้าไม่จ้องหน้าก็ไม่เห็น แต่เราก็ไม่สบายใจอยู่ดี แต่โดยรวมเพิ่อนบอกโด่งสวยธรรมชาติดี

แสดงความคิดเห็น

ตัวเองไปทำเท่าไหร่อ่าาาา  โพสต์ 2011-6-18 11:05
ทำนานแล้วหรอคะ... รีวิวได้ป่ะค่ะ อยากดูๆๆๆ  โพสต์ 2011-6-18 11:05
น่าไปทำมากคับ เพราะหมอหล่อ อิอิ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 11:58:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
:):)  กำลังตัดสินยุว่าจะทำกะหมอภูหรือหมอศิริพรชัย ...  ราคาต่างกันลิบลับอ่ะ
แล้วตกลงทำวันไหนคะอยากเห็นบ้างคะ พอดีสนใจเหมือนกัน
มีคนมารีวิวแล้วนะคะ ได้จมูกโด่งยาว สวยเริ่ดเลยหล่ะ
ทำให้อยากทำจมูกกะหมอภูบ้างแล้วอ่ะ แต่แอบเสียดายจมูกเดิมแม่ให้มา
ว่าจะลองเข้าไปปรึกษาหมอดู เพราะตอนนี้ทำปากครบ2เดือนแล้ว หมอให้เอาปากกลับไปให้ดูน่ะค่ะ อิอิ  
เรากะทำปากกะหมอภูค๊า แอบนอยนิดนึง ว่าปากมันไม่เท่ากัน แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสมากมายค๊าา:)
หมอใจดีคะ ขนาดเราปรึกษาเรื่องตัดกราม หมอยังแนะนำได้ดีเลยค๊า แนะนำหมอให้ด้วย ฮ๋าๆ สวดยวดดด
ถ้าแก้จมูกคุณหมอคิดราคาเท่าไหร่คะ
หมอภูต้องจองคิวนานมั้ยคะ

หมอหล่อค่ะ น่าทำมาก ดูหมอพูดแล้วเพลิน....เชื่อหมอเพราะหมอรุ่นใหม่เช้าใจเทรนด์คะ เพื่อนทำมาได้ดั่งใจคะ
หมอภูก็โอเคเลยนะคะ ไปทำจมูกมา ได้เดือนกว่าๆแล้ว ตอนทำหมอก็เป็นกันเองมากเลยคะ
พี่ก็ทำตา กับฉีดเมโสข้างแก้มกะหมอภูเหมือนกัน โดยส่วนตัวพี่ประทับใจคุณหมอมากนะ ใจเย็นให้เวลาในการทำให้เราอย่างเต็มที่ไม่เร่งรีบ  ผลงานก็แจ๋ว  พี่ได้ตาสองชั้นโตๆและหน้าเรียวขึ้นสมใจ  คราวหน้าพี่จะตัดปีกจมูกกะคุณหมอล่ะ เพราะงั้นถ้าน้องจะทำ พี่เชียร์เต็มที่จ่ะ
นี่ได้คิวทำจมูกกับตัดปีกจมูกพร้อมกันเลย  วันที่ 6 เม.ษ.นี้  ใจก็ยังกลัวเจ็บอยู่กลัวว่าจะปวดยุบช้า  คอดไปเรื่อยเปื่อย5555  ตอนนี้ทำใจอยู่สู้ๆค่ะ
หมอภู ใจดี และดูใจเย็นมากเลยค่ะ

ไปทำปากมา โอเค เลย ค่ะ

คุนหมอหล่อ หน้าใส  มาก ก  ก  อิอิ
เม้นอีกค่ะๆ อยากรู้ข้อมูลเหมือนกัน
เราไปทำจมูกกับหมอภูมาแล้วค่ะ พึ่งไปทำมาวันที่ 2 มีนา หมอท่านมือเบามากๆ
ตอนฉีดยาชาก็ไม่เจ็บ มีแต่คนบอกฉีดยาชาเจ็บมากๆ (โดนไซโคมาก่อนทำ 55) เราก็เลยกลัว
แต่ไม่เจ็บค่ะ คอนเฟริม!

แต่หมอภูเน้นทำจมูกแบบธรรมชาตินะคะ แต่ถ้าจะเอาโด่งมากแค่ไหน ก็บอกได้ เราบอกเอาโด่งสุดๆ พอออกมาจากห้องผ่าตัด หมอภูนิษา บอก เหมือนฝรั่งเลย (โด่งเกินใช่มั้ย 55) แต่เดี๋ยวมันก็ยุบอีกค่ะ

รับรอง ศัลกับหมอภู ไม่มีปัญหาอะไรค่า ใจดี หล่อด้วย 555+

เรามีคะ ทำมาแล้ว แล้วมีแต่อยากทำอีกๆๆ แบบนี้เค้าเรียกปัญหาการเสพติดศัลยกรรมหรือเปล่า งุงิงุงิ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้