ดู: 24806|ตอบกลับ: 46
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมจมูกหมอสำรวย/เสริมคางหมอธี/ฉีด HY MD มาบุญครอง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด oohooh เมื่อ 2009-9-12 11:42

เสริมจมูกมากับคุณ หมอสำรวย ที่รัตนโกสินคลีนิคค่ะ
เสริมคางมากับคุณ หมอธี ที่บางกอกศัลยกรรมคลินิค ค่ะ
และไป ฉีด HY ที่ MD คลินิคสาขา มาบุญครอง ค่ะ
มาแล้วค้าๆๆๆๆ
ต้องขอโทษพีที่น่ารักทุกคุณนะค่ะ   ที่หายไปนานเลยค่ะ
โอ๋มีเรื่องจะมาเราให้พี่พี่ชาวมีดหมดฟังอะค่ะ
คือคางที่โอ๋ทำเสริมมามันก็โออยู่นะค่ะแต่สวนที่โอ๋อยากให้มันหายไปจากคางเก่าก็คือส่วนที่มันบุ๋มเข้าไปอะค่ะ มันไม่หายโอ๋เคลียดมากเลยอะค่ะ เลยไปสอบถามหลายที่เหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกว่ามันเกิดจากกล้ามเนื้อทุกมันบุ๋มค่ะ ถึงเสริมก็ยังมีอยู่ต้องฉีดโบท๊อกคลายกล้ามเนื้อก่อน แล้วก็ต้องเติมคอลาเจนตามไปค่ะ  โอ๋ก็หาอยู่หลายที่ ผลสุดท้ายก็ไปฉีดโบท๊อกคลายกล้ามเนื้อที่มันบุ๋มอะค่ะ หมดไป 3000 บาทค่ะ เจ็บเหมือนโดนมดกันเลยค่ะ หลังจากนั้นประมาณ 5 วัน โอ๋ก็ไปเติมสารจำพวกเติมเต็มอะค่ะ ที่ MD CLINIC ที่มาบุญครองมาค่ะ  ที่นี้คิด ซีซี ละ 1000 บาท ได้คุยกับคุณหมอแล้วว่าทำไมราคาถึงถูกขนาดนี้ (แอบกลัวเหมือนกันว่าจะเป็นเจ้สิริอะค่ะ ) แต่คุณหมอบอกว่าที่ได้ราคาขนาดนี้เป็นเพราะว่าคุณหมอซื้อในจำนวนเยอะและไม่คิดเอากำไรมาก (ได้ไม่กี่ร้อยอะค่ะ ) เน้นจำนวนของลูกค้าที่เข้ามาใช้บริการ ถ้าคุณหมอคิดราคาแพง ก็คงไม่มีใครเข้ามาใช้บริการ ก็คงไปใช้บริการคลินิกที่มีชื่อเสียงมากกว่า ที่นี้เน้นปากต่อปากค่ะ และที่สำคัญคุณหมอให้ดูเจ้าสารที่ฉีดด้วยค่ะ มันซื่อว่า สารไฮยารูโรเนทค่ะ ยี่ห้อ anteis ค่ะ เป็นของ switzerland ค่ะ อายุของสารตัวนี้จะอยู่กับเรา ประมาร 6-12 เดือนค่ะ คุณหมอบอกว่าปลอยภัย ค่ะ วันที่โอ๋เข้าไปฉีดมีคนมาฉีดตั้งหลายคน  ตอนนี้รอยบุ๋มมันหายไปแล้ว ความรู้สึกโอเคกับผลงานที่คุณหมอบรรจงสร้างให้ค่ะ
อันนี้ไม่ได้โฆษณาหรือโอ๋ได้ผลประโยชน์อันไดนะค่ะพี่พี่ แต่อยากบอกเล่าให้ฟังว่ายังมีของดีราคาน่ารองอยู่ เพราะที่คลีนิคแพทย์สมชาย ก็ฉีดราคาประมาณนี้ค่ะ คื่อ 1 เข็มมี 2 ซีซี ก็ตกราคาซีซีระ 1500 บาทค่ะ
ไปฉีดคางที่เอ็มดีคลีนิคสาขาเอสพลานาดค่ะ ตอนฉีดหมอพูดดีมาก พอกลับมาได้ 1 อาทิตย์ คางติดเชื้อค่ะ บวมและปวดมาก กลับไปหาหมออีกทีหมอพูดจาไม่ดีเลย ชักสีหน้ากันทั้งคลีนิคทำเหมือนเราผิด แล้วก็กรีดในปากเพื่อบีบเค้นเอาหนองและไอ้ที่หมออ้างว่าเป็นคอลาเจนออก บีบจนคางเขียวไปหมด ปวดมากๆก็ยังไม่ออก ตอนนี้อักเสบทั้งในปาก ทั้งที่คาง น่าเกลียดมากค่ะ แล้วไอ้ที่หมอฉีดเข้าไปน่ะไม่รู้ว่าเป็นคอลาเจนหรือซิลิโคนกันแน่เพราะทำยังไงก็เอาออกไม่ได้ ถ้าเป็นคอลาเจนจริงก็น่าจะฉีดสลายได้ แต่นี่ต้องผ่าในปากกันเลย เข็ดจนตายค่ะ แล้วก็ยังไม่รู้ชะตากรรมต่อไปว่าจะเป็นไงเพราะยังไม่หายเลยค่ะ
จะทำคางกะหมอธีเหมือนกัน
เสริมคางใช้ แบบ ธรรมชาติหรือขนาดกลางค่า เบอร์อะไรเอ๋ย
คุณโอ๋ค่ะ..อยากกทราบว่าคางที่คุณทำไปครั้งแรก..แล้วคุณบอกจะทำใหม่สรุปได้ทำใหม่ไหมค่ะ...แล้วปัจจุบันคางเข้าที่สวยหรือยังค่ะ..เป็นยังไงบ้าง
คางแอนก็ม่รอยบุ๋มเหมือนกานอ่ะค่ะ ตอนนี้อยากไปทำให้มันยาวขึ้น ถ้าฉีดคอลลาเจนมันจะทำให้ยาวขึ้นดูมีคางหรือป่าวค่ะ ช่วยมาตอบให้ด้วยนะค่ะ
เราก้อนัดหมอแล้วแหละ แต่ก้ออยากไปเร็วอาจเปลี่ยน นัดเป็นต้นเดือนกุมภานี้ก้อได้อยากสวยมั่ง ส่งรูปให้หมอดูแล้วหมอบอกว่าจมูกแบบเราทำแล้วสวย
จมูกสวยมากๆเลย
คุณโอ๋ฉีดคางที่ md ฉีดที่สาขาไหนคะ แล้วฉีดกะคุณหมออะไรคะ คือว่าอยากไปฉีดบ้างค่ะ เข้าไปฉีดได้เลยไช่ไหมคะ ไม่ต้องนัดก่อนใช่ไหมคะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-2 22:00:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ
หายไปนานเลย พอดีโอ๋ไปแก้จมูกที่ทำมาใหม่ค่ะ คือทำจมูกกับคุณหมอสำรวย เบี้ยวทั้งสองครั้งเลยค่ะ
แต่ครั้งที่สองเบี้ยวด้วย สั้นด้วย โทรไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอบอกว่าเสียค่าใช้จ่ายในการแก้ 5000 บาทค่ะ ก็เลยปรึกษาเพื่อนและก็หาข้อมูลใหม่ว่าน่าจะทำใหม่กับหมอคนใหม่ดีกว่า ก็เลยไปเจอคุณหมอ ภู ค่ะ ราคาทำก็ 9500 ค่ะ + ค่าแก้ 3000 บาทค่ะ เป็นสิริโคนแบบนิ้มค่ะ ไม่เหมือนของคุณหมอสำรวย ( ใช้แบบสำเร็จรูปไม่มีขา ) อ้อ ของโอ๋คุณหมอใช้แบบมีขาค่ะ จะได้ช่วยดันปลายให้โด่งขึ้น  ออกมาโอเคมากค่ะ ปลายนิ้วโยกได้ด้วยค่ะ แล้วจะเอารูปให้ดูนะค่ะ
อยากฉีดจมูก และหน้่าอกค่ะ ไม่อยาก มีใครเคยทำมาขอดูรูปได้หรือเปล่าค่ะ
เมย์ไปฉีดแก้มมาที่ MD ค่ะตอนนี้มันหายไปหมดแล้วค่ะ คุณหมดจะอยู่ช่วงเย็นๆ เพราะกลางวันจะประจำอย่ที่รัชดาค่ะ
อยากฉีดเหมือนกัล ที่นี้ถูกมากเลย แต่โอมะคะ อยากเห็นรูปก่อนฉีด หลังฉีดอ่ะ
ตอบกลับ 32# Ninew5555

คุณ นิว คือเราก็สนใจจะฉีดคางที่นี่อะคะ ใจจริงก็อยากเสริมคางนะ แต่กะว่าจะรอให้จัดฟันเสร็จที่เดียวก่อน วันนี้เราโทรไปถามที่คลินิกเค้าบอกว่าฉีดคางมีแต่ใช้คลอโรเจน ช่ายมั้ยคะ เห็นว่าคุณหมอเข้าคลินิกเย็น ไม่ทราบว่าคุณหมอเข้าที่สาขาอื่นก่อนหรือป่าว ... แล้วถ้าไปแล้วจะได้ฉีดเลยมั้ยคะ
อ่อ เพิ่มเติมนะคะ พี่สาวเราก็เคยไปฉีดด้วย กับหมอท่านเดียวกัน แต่ไม่ได้ไปด้วยกันนะคะ พี่เราฉีดทั้งจมูก คาง ร่องแก้ม
แต่กลับยุบจนแทบไม่เหลือเลย ก็เลยไปฉีดรอบ2 แปบเดียวก็หายไปหมดเหมือนไม่ได้ฉีด

เราก็งง เพราะของเราอยู่นานเลย
จับๆดูยังรู้สึกว่ามันอยู่ในจมูกเลย -O-
แต่ของพี่เรารู้สึกจะเป็นตัวHY
เราก็เคยฉีดจมูกที่นี่ค่ะ เป็นตัวcollagen นี่ก็8เดือนแล้วยังสวยอยู่เลย
แต่จากวันแรกก็ยุบลงมาเยอะเพราะวันแรกๆจะบวมอ่ะค่ะ

เราฉีดกับหมอประดิษฐ์ที่สาขาเอสพลานาดค่ะ
รอนานมากวันนั้น ฝนก็ตกด้วย รอ3ชม.ได้ TT แต่ก็คุ้มค่าค่ะ เพราะราคา2000เอง
เราไม่ได้ขอดูยา แอบกลัวอยู่เหมือนกัน แต่เห็นลูกค้าหลายท่านโพสท์ไว้ตามเน็ตว่าปลอดภัย ก็สบายใจค่ะ
อยากจะบอกเพื่อนทุกคนว่าคุณหมอที่ MD สาขา เอสพานาค ทำศัลกรรมสวยค่ะ นิวชอบ เพราะนิวก็เป็นลูกค้าคนนึงของคุณหมอเหมือนกันค่ะ นิวฉีดคางกับคุณหมอได้ 4 ปี แล้วค่ะ เมื่อก่อนคางนิวจะเหมือนคุณโอ๋เลยค่ะ จะเป็นรอยบุ๋มมาก แต่การที่จะฉีดให้หายจากรอยบุ๋มได้เราต้องเติมเรื่อย ๆ น่ะค่ะ แต่ทุกครั้งที่เติมก็ไม่แพงค่ะ แค่ ครั้งละ 1000-2000 เองค่ะ อันนี้เราทำมาแล้วค่ะ ทุกวันนี้รอยบุ๋มหายหมดแล้วค่ะ แทบจะมองไม่เห็นเลยตอนนี้ มีแต่คนบอกว่าคางเราสวย มีแต่คนถามว่าไปทำที่ไหนมา ถ้าอยากให้หายจากคางบุ๋มเราก็อย่าใจร้อนน่ะค่ะ รอให้คางเรายุบลงแล้วเราก็ค่อยไปเติมเอาเรื่อย ๆ ค่ะ ถ้าเราใจร้อนเราก็จะเสียเงินหลายที่ค่ะ อันนี้เราก็ไม่ได้ผลประโยชน์ อะไรจากคลีนิคหรอกน่ะค่ะ แต่เห็นใจคนที่อยากทำจริง ๆ ก็เลยแนะนำค่ะ เพราะเราเห็นคนที่ทำกับคุณหมอมาเยอะแล้วแต่ละคนหน้าสวย ๆ เหมือนดาราทั้งนั้นเลยค่ะ ถ้าใครอยากเห็นรูปเราก็ติดต่อได้ที่ เมล์ของนิวน่ะค่ะ MP_2524@hotmail.com  เพราะนิวไม่ค่อยได้เข้ามาที่นี่ค่ะ เพิ่งเข้ามาเห็นก็เลยแนะนำค่ะ เพราะนิวฉีดคางกับฉีดแก้มกับคุณหมอ ตอนนี้นิวก็อยากทำจมูกกับคุณหมอค่ะ แต่นิวก็เป็นคนมีจมูกอยู่แล้วค่ะ แต่อยากให้ดูคมขึ้นว่าจะไปทำกับคุณหมอที่ MD เอดพานาด ค่ะ ก็ลองดูแล้วกัน  น้องที่สนิทกันไปทำจมูกมาก็สวยค่ะ หน้าสวยขึ้นเยอะเลย
HY at MD Clinic  Upprice leaw ka(ฉ๊ดเสริมคางอยู่ที่ unit ละ 1500 บาท)
ทำจมูกที่คลินิคชั้นใต้ดินฟอร์จูน กับหมอเฉลิม สวยมาก Confirm ka..
ส่วนฉีดโบท็อกส์ลดกรามของอเมริกา(ปลอดภัยที่สุด) ราคาทั่วไปอยู่ที่ ยูนิตละ250-300 บาท
ขอถามหน่อยนะค่ะว่าสารไฮยาลูโรนิค แอสิค เนี้ยถ้าฉีดจมูกเเล้วตอนมันสลายตัวจะทำจมูกเราจะดูเหี่ยวขึ้นมั้ยค่ะ
เพราะตอนฉีดอะมันจะสูงทำให้เนื้อตรึง เเต่ตอนมันสลายอะมันจะทำให้เนื้อจมูกเหี่ยวหรือเปล่า
อยากฉีดค่ะ จริงๆๆๆๆๆๆๆๆจมูกก็โงอยู่เเล้วค่ะเเค่ช่วงตาจะไม่โด่งเท่าไรอยากได้เพิ่ม
ช่วยเเนะนำด้วยนะค่ะ
สวัสดีค่ะ คุณโอ๋
พอดีเดียร์เข้ามาอ่านโพสคุณดูค่ะ เห็นจมูกคุณโอ๋สวยดีค่ะ พอดีกำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ คุณโอ๋ทำกับคุณหมอสำรวย ราคาเท่าไหร่หรอคะ อยากจะเห็นรูปจมูกแบบก่อนทำและหลังทำจังเลยค่ะ แล้วต้องบอกหมอยังไงคะ เพราะไม่อยากได้ปลายจมูกเชิดอ่ะคะ
จึงอยากรบกวนคุณโอ๋ ที่เคยทำมาก่อน แนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แอนนาไปฉีดโบท๊อกซ์ที่ md ค่ะ หมอใจดีมากเลยน่ะค่ะ....

เห็นด้วยค่ะที่นี่ไม่แพง คุณหมอก้อมือเบาค่ะ ว่าจะไปฉีดปากอิ่มด้วยค่ะ..
อยากสอบถามคุณโอ๋เรื่องทำจมูกค่ะ คืออยากเปลี่ยนอันเก่าออกแล้วทำใหม่ หมอสำรวยนี่ดีมั้ยคะ เห็นจมูกคุณโอ๋สวยดี /มีผลข้างเคียงมั้ย/ราคาประมาณเท่าไหรค่/ขอบคุณค่ะ
คางสวยจังเลย ดูไม่ออกเลยค่ะว่าทำมา

อยากทราบว่า 1 เดือนนี่ คางหายบวมรึยังคะ หรือยังบวมอยู่ แล้วมันบวม(บวมแบบที่ทุกคนสังเกตเห็นได้) นานมั้ยคะ แต่คางสวยจังเลย
ใช่ค่ะ
คุณหมออยู่ทุกวันค่ะ เพราะตอนที่โอ๋ไปฉีด ก็เข้าไปเลยค่ะ  ตอนนี้โอ๋ไปฉีดมารวม 3 ครั้งแล้วค่ะ เพราะม ...
ต้นฉบับโพสโดย oohooh เมื่อ 2009-10-1 12:54

ขอบคุณค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-1 12:54:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ
คุณหมออยู่ทุกวันค่ะ เพราะตอนที่โอ๋ไปฉีด ก็เข้าไปเลยค่ะ  ตอนนี้โอ๋ไปฉีดมารวม 3 ครั้งแล้วค่ะ เพราะมันยุบอะค่ะ
เพราะโอ๋ฉีดครั้งละประมาณ 1-2 เข็มค่ะ ตอนแรกพอฉีดไป 1 ซีซีมันก็โอเคค่ะ  ช่วงที่ฉีดมันบวมยาชาเลยดูดีอะค่ะ พอมันหายบวมมันก็กลับมามีรอยบุ๋มอยู่อีกนิดหนึ่ง โอ๋เลยกลับไปฉีดเพิ่มเติมค่ะ  ก่อนฉีดสามารถปรึกษาหรือถามข้อสงสัยได้ค่ะ ก่อนที่โอ๋จะฉีดก็ถามจนละเอียดเลย HY ที่ฉีดน่าจะเหมือนกับ คลีนิคหมอสมชายอะค่ะ เพราะมีอยู่ 2 แบบ แบบที่ 1 ฉีดแล้วมันจะสลายไปหมด ( โอ๋ฉีดแบบนี้ ) แบบที่ 2 มันจะไม่สลายไปหมด ( มันกึ่งถาวรอะค่ะ ) ที่คลีนิคหมอสมชายก็แบบนี้ค่ะ มี 2 แบบให้เลือก แต่ที่ MD หมอจะให้ดูเข็ม ดูกล่องบรรจุ ( โอ๋ก็ขอมาหลังจากฉีดแล้ว เลยมาลงให้ดูอะค่ะ ) ลองเข้าปรึกษาดูนะค่ะ
แล้วคุณหมอที่คุณโอ๋ไปหาที่ MD อ่ะค่ะ อยู่ทุกวันหรือป่าว
คุณโอ๋ฉีดคอลลาเจนช่ายไหมค่ะที่ MD อ่ะค่ะ
เพราะสนใจอยู่ มันมีแบบ ไฮยาลูโรนิค กับที่เป็นคอลลาเจน อ่ะค่ะ
ก็เลยอยากถามว่าคุณโอ๋ฉีดแบบไหน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้