ดู: 40649|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โหนกแก้ม/กราม] ปรึกษาตัดกรามที่ไหนดี

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ พึ่งสมัครมาวันนี้เอง
อยากปรึกษาหาที่ตัดกรามอ่ะคะ
อยากได้ราคาไม่เกิน 40000ค่ะ
ถ้าตัดกรามจากนอกช่องปากจะดีมั้ย
รบกวนด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

เท่าที่ดูกรามก็ไม่ใหญ่นะค่ะ  โพสต์ 2011-2-12 01:04
เราว่าควรเลือกสถานพยาบาลที่เป็นเฉพาะทางด้าน maxillofacial หรือกระโหลกหน้าไปเลยก็ดีนะ ส่วนทำที่ไหนนั้นอันนี่เราก็ไม่ทราบเหมือนกัน น่าจะอยู่ที่ความสะดวกและความพึงพอใจของแต่ละคนด้วยเเหละ
ต้นฉบับโพสต์โดย pattoboy เมื่อ 2011-2-13 17:19
มันเป็นเรื่องของความพอใจนะคะ รูปหน้าคุณดูดีเหมาะกั ...

เห็นด้วยคะ
ตกลงคุณเจ้าของกระทู้ไปทำมายังคะ ไม่เห็นรีวิวให้ดูเลย
เราก็อยากจะทำเหมือนกันน่ะ ตัดกรามกะเสริมคางน่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะไปที่ไหนดี อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำให้หน่อยว่าที่ไหน ทำดี ทำออกมาแล้วสวย และปลอดภัยด้วยน่ะ ราคาสมเหตุสมผลกับผลงานน่ะ
คุณหมอ จุฑา จันทร์ศรี เลยค่ะ ปากน้ำศัลยกรรมคลีนิค สี่หมื่นกว่าราคาไม่แพงทำออกมาสวยมากค่ะหน้าเรียวขึ้นเยอะ
อยากทำเหมือนกันคับ.......พี่ๆน้องๆแนะนำด้วยน่ะคับ
มาตอบให้ค่ะ เจ้าของกระทู้มีกระดูกกรามกางออก ตัดได้ค่ะ

แนะนำให้ตัดที่โรงพยาบาล และตัดจากด้านในปากด้วยเครื่องมือแพทย์ที่เหมาะสม

เป็นผ่าตัดใหญ่มีค่าความเสี่ยง ถ้างบประมาณ ยังไม่พอก็ควรจะรอก่อน

ศัลยกรรมที่แพง คือ ศัลยกรรมที่ทำแล้วพลาด เพราะคุณไม่ได้จ่ายด้วยเงิน แต่จ่ายด้วยเวลาทั้งชีวิต คิด ดี ๆ ก่อนเลือกสถานที่ทำค่ะ

จะปรึกษาป้าวุ้นเส้นก็ได้ ให้ปรึกษาทาง Mail นะค๊ะ pavoonsen_1@hotmail.com
ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆใครรู้หมอที่เชี่ยวชาญ     และเคยทำ ช่วยมาบอกหน่อยเร็ววววววววววววววว
เราก็เป็นคนนึง ที่อยากตัดกราม  เพราะกรามใหญ่       ตอนนี้ยังมองหาคุณหมอ อยู่อะค่ะ    มีหลายคน บอกว่าทำไม ไม่ฉีดเอา      แต่ เคยฉีดแล้วค่ะ  แต่ยุบแค่เนื้ออะค่ะ     แต่ถ้าเป็นกระดูกการฉีดจะไม่ยุบนะคะ     สำหรับคนที่มีกระดูกกรามใหญ่ผ่าตัดเท่านั้นค่ะ    ถึงจะเรียวขึ้นได   แต่  ก็ถาวร     สำหรับเรานะ           แต่สำหรับคนที่เนื้อเยอะ  ก็ฉีดเอาก็ยุบแล้ว
ถ้ามันปูดออกมาจนรูปหน้าเปลี่ยนอ่า เฟรนว่ามันเปงกล้ามเนื้อนะคะ
เฟรนว่า จขกท ลองเสริมคาง แล้วฉีดโบทอคดูดีมั้ยคะ เพราะดูแล้ว คางสั้นเหมือนกันนะคะ
ตัดกรามมีหมออีกท่าน ก็หมอเทพประตูน้ำอ่ะคะ
แต่เราก็สนของป้าวุ้นเส้นเหมือนกานนะเนี่ย อิอิ:)
อยากตัดเหมือนกันหน้าบานมากๆๆ ลองทำกับป้าวุ้นเส้นสิคะ ลองเสิร์ชดู จะได้สวยสมใจอิอิ
ตัดกรามเรื่องใหญ่นะคะต้องหาข้อมูลดีๆไม่เหมือนการเสริมจมูกถ้าไม่ชอบยังถอดออกเปลี่ยนรูปได้ถ้าเบี้ยวก็แก้ไขได้แต่ตัดกรามถ้าไม่ดีแก้ไขยากนะคะถ้าอยากทำใจเย็นๆค่อยๆหาข้อมูลดีๆละกัน
เสริมคางแล้วโบท็อก ค่ะ
เราจริงๆหน้าบานใหญ่โตกว่า จขกท นะแรกๆอยากตัดกรามพอเราได้เสริมจมูกแล้วปลงอ่ะไม่อยากทำไรที่ทำร้ายร่างกายไปมากกว่านี้อ่ะจ้ะคิดดูแค่เสริมจมูกยังมีผลข้างเคียงต่างๆอ่ะ เราเลยคิดว่าถ้าตัดกรามคงเป็นมากกว่านี้เช่นขากรรไกรเราอ่ะชอบค้างเราว่าตัดกรามคงค้างกว่าเดิมแน่ๆเอิ๊กๆ พูดแล้วเสีย คิดดีๆนะค่ะ เป็นห่วงจากใจเลยค่ะ แต่ที่ยุโยปนี่ฮิตกันนะค่ะหน้าแบบคุณมันแนวดี ยิ่งปากหนาๆเติมๆนี่ชนะเลิศเลย เข้าใจว่ามันขึ้นอยู่กะสภาพแวดล้อมด้วยเนอะที่ไทยชอบหน้าเรียวๆ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 20:06:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้ากัดฟันยิ่งเปนกระดูกใหญ่เรยค่ะ
ลองกัดฟันดูยังคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-13 17:43:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่กรามมันใหญ่แบบนี้
จับไปมันเปนกระดูกเรยอ่ะค่ะ
ไม่ใช่ไขมัน
ต้นฉบับโพสต์โดย friendzzxx เมื่อ 2011-2-13 13:03
เค้าก็จะตัดกรามเหมือนกันคะ มีปัญหาพอกัน ตอนแรกก็จะท ...

ทำไมถึงเปลี่ยนใจแล้วล่ะคะ ช่วยบอกหน่อยได้มั้ย เพราะเราก็จะไปเหมือนกัน pm มาก็ได้ค่ะ
มันเป็นเรื่องของความพอใจนะคะ รูปหน้าคุณดูดีเหมาะกันแล้ว แต่คุณรู้สึกไม่พอใจเลยอยากตัดกรามออก หน้าเราทั้งกลมทั้งยาวทั้งใหญ่ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าหน้ากลมหรือหน้าบานดี แต่ไม่เคยคิดอยากจะไปฉีดโบหรือตัดกรามให้มันเล็กเรียวเลย เพราะเราพอใจและไม่รู้สึกว่าหน้าเราน่าเกลียดตรงไหน ดีซะอีกเวลาไปไหนแล้วหลงทางกะเพื่อนพวกเค้าหาเราง่ายเพราะหน้าบานสะดุดตา 5555 ถ้าอยากให้หน้าเรียวก้อฉีดโบก่อนดีกว่าไม๊คะ ตัดกรามนี่เป็นเคสผ่าใหญ่โชคไม่ดีเกิดซวยขึ้นมาอาจมีผลอย่างที่คุณ numcha 19 เล่าไว้ ลองคิดดูดีๆหลายๆรอบก่อนตัดสินใจนะคะ แต่ถ้าอยากสวยจนอะไรก้อฉุดไม่อยู่ไม่ต้องหยุดคิดเลยค่ะ ทำไปโร่ดดดด

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ว๊ากกกก ... สับสนอีกแล้ววว ตัดกรามก็กลัว ลองโบก็กลัวได้น้อย ลองโบดูก่อนกะได้
ฉีดโบก็อยู่เเล้วหละครับผมว่า

ถ้าจะตัดกราม อย่าเอางบเป็นเกณท์นะครับ มีเสียชีวิตเป้นข่าวอยู่บ่อยๆ

ถ้าจะทำจริงๆ เเนะนำให้ทำกับท่านทีเชี่ยวจริงๆนะครับ

เเนะนำ รศ.นพ. นนท์ โรจน์วชิรนนท์ ครับ

http://www.surgery.or.th/sur_list_detail.php?member_id=71

เค้าก็จะตัดกรามเหมือนกันคะ มีปัญหาพอกัน ตอนแรกก็จะทำคางและกรามกับหมอจุฑา แต่ตอนนี้นอยยแกแล้ว เลยจะทำกับป้าวุ้นเส้น ราคาเหยียบๆห้าหมื่นจ้า

แสดงความคิดเห็น

เรื่องเวลาอ่ะคะ คิดละเซง -*-  โพสต์ 2011-2-13 18:21
อ๊ากกกกกกกกกทำไมถึงนอยย์อ่ะตะเอง บอกเค้าหน่อย > <'  โพสต์ 2011-2-13 14:41
อืมเราดูคุณหมอจุฑาอยู่น่ะค่ะราคาตัดกราม45000บาทค่ะ
อยากทำมากๆ
งืมๆๆ จะตัดกรามนี่พอๆ กะทำหน้าอกเลยนะคับ เป็นการผ่าตัดใหญ่ถ้าไงหาข้อมูลให้มากๆ เน้อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้