ดู: 2762|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วงแรกจมูกจะเบี้ยวเหมือนกันทุกคนมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Narmtarn เมื่อ 2011-2-5 01:14

หลังจากกระทู้ที่แล้ว ตอนนี้ก็ทำจมูกมาได้ 6 วันแล้วค่ะ เพิ่งไปถอดเฝือกมาเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมา ตอนนี้จมูกมันก็ยังบวมแล้วก็เบี้ยวๆด้วยอ่ะคะ อยากทราบว่า ช่วงแรกมันจะเบี้ยวเหมือนกันทุกคนมั้ยคะ กังวลมากเลย ไม่อยากแก้ ไม่อยากทำใหม่ ไม่อยากฉีดยาแล้วแล้วง่ะ แง๊ๆๆๆ
หมออะไรคะ...เผื่อเปนหมอที่มีเคสเบี้ยวบ่อย
ไม่ได้เบิ้ยว ทุกคนคร้า.... แต่ต้องดูแลดีๆนะคะ
สู้ๆ นะคร๊า  เพิ่งทำมา 1 วันเหมือนกันคร่า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-5 17:56:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ ส่องกระจกทีไร เครียดทุกที กัวมันจะเบี้ยว ไม่หาย แล้วตอนนี้ควรประคบเย็นหริอร้อนกันแน่คะ มีหลายกระแสเหลือเกิน ไม่รุ้อันไหนคือวิธีที่ถูกที่สุดกันแน่ แง่วๆๆ
เราตอนแรกก็เป็ฯเหมือนกานจ้ามันอาจยุบตัวอยู่น่ะ
นี้แหละที่กัว เลยตัดสินใจไม่ได้สักที รอดูมานยุบก่อนดีกว่าครับ โด้งมากก้อเสี่ยงเพื่อนผมก้อทำเบียวแต่ไม่ได้เบียวตอนทำนะคับ แต่ไปเบียวตอนนอน คนหลับฝื่นตัวเองไม่ให้จมูกไปโดนนี้ ยากมากๆเพื่อนบอกยิ่งทำโด้งด้วย
อย่าเพิ่งคิดมากนะคะ เปงกำลังใจให้ค่ะ
รอยุบก่อนนร้าาา   เป็นกำลังใจให้คร่าาา
ใช่ค่ะอย่าพึ่งนอยด์นะคะ รออีกนิดรอให้ยุบบวมก่อนน้าจะเห็นทรงชัดเจนค่ะ สู้ๆ
อาจจะไม่เบี้ยวก็ได้ครับ
อาจจะเป็นเพราะมันยุบไม่เท่ากัน
ช่วงทำมาใหม่ๆ ยังดูยากอยู่ครับ

แต่ก็ต้องระมัดระวัง เกี่ยวกับ กิจวัตรประจำวัน อย่าเพิ่งโลดโผน
อย่าเพิ่งนอนตะแคง อย่าจับจมูกบ่อยๆ เป็นต้นครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้