ดู: 10557|ตอบกลับ: 44
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตกลงเลือกหมอสุชาติอนุเสาวรีย์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แต่ก่อน ไม่มีเรื่องศัลยกรรมในหัว หลังจากได้ มาเจอเวปนี้ ค่อยๆ เก็บข้อมูล
ในที่สุด ก็ เอาวะ เกิดมาชาตินึง ขอดูดีกับเค้าซักที ได้ดูกระทู้ของคุณคมเข้ม คุณเฟิร์ส แล้วก็คุณแม๊ค และก็ หลายท่าน
สุดท้ายตกลงใจ กับหมอสุชาติ หลังจากเข้าไปปรึกษา คุณหมอให้คำปรึกษาดี รู้สึกว่าหมอจะทำได้ออกมาอย่างที่เราต้องการ
นอกจากนี้ยังชวนน้องสาวที่ทำงานไปทำด้วย จะได้มีเพื่อนหน้าบวมกันสองคน น้องสาวบอกหมอว่า ขอโด่งๆ คมๆ แบบฝรั่ง
แบบให้ถ่ายรูปแล้วขึ้นกล้อง คมแบบจิกกล้องแตก (หมอยังแอบขำ) ส่วนผมก็บอกว่า ให้โด่งเข้ากับหน้า
ก็จัดหนักไปทั้งสองคนเลย คือ เสริม แต่งปลาย ตัดปีก หมอบอกว่า ของผมตัดปีกก็แล้วแต่ เพราะเป็นจมูกผู้ชาย ส่วนน้องผู้หญิง
ถ้าจะให้สวยยังไงก็ต้องตัด ก็เลยนัดหมอ ช่วงพ.ค. 54 เพราะได้หยุดติดกันห้าวัน ตกลงกันว่า หมดวันหยุดแล้ว
จะไปทำงานกันทั้งผ้ากอตนั้นแหละ ห้าๆๆ
อยากเหนตอนทำเส็จแล้วอ่ะครับบบ อยากเหนรูป ปัจจุบันอ้าครับบบบ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย viri เมื่อ 2011-5-4 02:06

จขกทคะ  อยากจมูกยาว. เน้นไปเลยนะคะ ว่ายาวแต่ไม่เสี่ยงทะลุ. หมอทำได้ไหม? ถ้าทำได้. จัดมาเลยยยย

เพราะของเราทำกะหมอสุชาติแล้วไม่ยาวเท่าที่ใจนึก  อืมมม ก็ไม่สั้นค่ะ. แต่ไม่หยดน้ำเยอะเท่าไหร่. เน้นโครงจมูกเดิม ทั้งที่เราว่าเนื้อเยอะ. ทำปลายหยดน้ำสบายเลย
เราอ่ะ.... อยากได้ปลายยาวหน่อย. แต่ย้ำไปแค่รอบเดียว
ทำเสร็จจนหายบวมได้ปลายจมูกนิ่ม ธรรมชาติมาก safe safe มาค่ะ
ถ้าไม่มีการทำจมูกเรียวเล็กลงละก็นะ....ปลายคงดูทู่แน่ๆเลย

ฉะนั้นลองย้ำกับหมอดูนะคะ. แต่ถ้าหมอบอกมันไม่ปลอดภัยก็เชื่อหมอนะคะ

แสดงความคิดเห็น

มีรูปให้ดูมั้ยครับ  โพสต์ 2011-5-4 08:13
อยากชมฝีมือหมอเยอะๆ  แอบสนใจอย่างหนักหน่วง
:)
ว้า ผมก็ได้ทำก่อนอ่ะดิ
เหอเหอเหอ
ใกล้เข้ามาแล้ว
หวั่นหวั่นเหมื่อนกัน
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-2 23:37:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งานชุกมาก เลื่อนไปทำ เดือน ก.ค. แล้วครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Garuda เมื่อ 2011-5-2 23:03

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Garuda เมื่อ 2011-5-2 23:02

ต้นฉบับโพสต์โดย kurama เมื่อ 2011-2-2 19:09
ดูจากรูปแล้วทำมาหล่อชัวร์ ฟันธง

คิดเหมือนกันเลย
รอดูรีวิวนะครับ

หมอสุชาติเป็นอีกหมอที่สนใจ แต่ดูรีวิวแต่ละคนแล้ว หมอทำออกมาสวย

แต่หมอก็จัดหนักมากกกกอ่ะ

เค้าเลยกลัวๆ

ถามนิดนึงครับ จองคิวหมอสุชาติต้องมัดจำอะไรไหมครับ

มัดจำ 2,000 ครับ  โพสต์ 2011-5-2 23:35
คิวผมก็เดือน พ.ค. เหมือนกันคราบ
คิดว่าคงเป็นช่วงเดียวกัน

ส่วนตาเท่าที่อ่านผมอยากทำกะหมอภูคราบ
ดูดีแล้วก็ประหยัดหน่อย
เสียค่าจมูกก็ไปหลายล่ะ

ผมก็ว่าจะไปทำตากับหมอภูเหมือนกันครับ  โพสต์ 2011-5-2 23:04
ที่เดียวกันเลยครับ
ผมจะทำ 5 มีนา นี้แล้ว
ตัดสินใจทำที่นี่เหมือนกันค่ะ ^^
เราไปปรึกษาวันนี้,,,แล้วนัดทำวันที่ 3 มี.ค.เลยค่ะ ^^" (ตัดสินใจเร็วเวอร์,,)
แอบหวั่นๆอยู่เหมือนกัน เพราะทำยกเซ็ท เสริม+แต่งปลาย+ยกปีกจมูก(หมอบอกของเราปีกจมูกย้อยT^T)
ไม่ไปปรึกษาหมอเนี่ยไม่รู้เลยนะว่าสภาพจมูกเราไม่สวยขนาดนี้ หมอแอบบ่นด้วยว่าของเราเป็นเคสยาก TT^TT

เอาใจช่วยนะคะ,,,^^
เจ้ก็เลือกทำจมูกกับคุณหมอสุชาติค่ะแต่ยังไม่มีเวลาไปเลย....
ยังไงๆ ก็ต้องทำ เพราะอยากกกกกกสวยค่ะ
เป็นกะลังใจให้คร๊าป
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-6 21:15:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zego2524 เมื่อ 2011-2-6 17:15
เห็นด้วย ๆ ^ ^

ครับ ตอนนี้ คิดว่า คงไม่ตัดแล้วครับ แต่จะไปทำตาสองชั้นแทนครับ
กำลังหาข้อมูล หมอเก่งๆ แล้วก็ไม่แพงอยู่ครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย king_sun เมื่อ 2011-2-2 12:43
ค่อยๆ ทำก็ได้มั้งครับ เสริมก่อน แล้วจะตัดปีกค่อยทีห ...

เห็นด้วย ๆ ^ ^
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-6 16:16:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pushpop เมื่อ 2011-2-6 08:24
ผมเลือก เองอะครับ เำพราะมีวันหยุดยาว 5 วัน ...

ไม่แน่ใจครับ ลองถามที่คลินิกดีกว่า แต่เดือน พค ที่ผมจอง ยังไม่ใครเลยนอกจากผม
ช่วง มีค น่าจะพอมี
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-6 08:24:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tum1331 เมื่อ 2011-2-6 05:34
รอดูนะครับว่าจะไปทำรอบสามกับคุณหมอสุชาตินี่แหละ
แต ...

ผมเลือก เองอะครับ เำพราะมีวันหยุดยาว 5 วัน

แล้วพอจะรู้ไหมครับว่าตอนนี้คิวถึงเดือนไหนแล้วครับ  โพสต์ 2011-2-6 16:08
รอดูนะครับว่าจะไปทำรอบสามกับคุณหมอสุชาตินี่แหละ
แต่ไม่มั่นใจเรื่องคิวเพราะตอนนี้เราอยู่ต่างประเทศอ่ะว่าจะกลับเดือนมีนาแต่วันที่ไม่มั่นใจอ่ะครับอยากกลับไปแล้วทำเลยอ่ะ
ไม่รู้จะได้รึป่าว
เพราะเรามีเวลาอยู่ที่เมืองไทยแค่หลังสงกรานต์ก็ต้องกลับมาอยากไปทำให้หล่ออิอิ
เรื่องของเรื่องคือว่าคิวหมอตอนนี้ถึงเดือนพฤษภาคมเลยหรอครับ
หรือว่าคิวสดวกของคุณเองอ่ะครับ
รบกวนด้วยนะครับ
แล้วจะเข้ามาเยี่ยมนะครับ
แต่ไม่มั่นใจเรื่องคิวเพราะตอนนี้เราอยู่ต่างประเทศอ่ะว่าจะกลับเดือนมีนาแต่วันที่ไม่มั่นใจอ่ะครับอยากกลับไปแล้วทำเลยอ่ะ
ไม่รู้จะได้รึป่าว
เพราะเรามีเวลาอยู่ที่เมืองไทยแค่หลังสงกรานต์ก็ต้องกลับมาอยากไปทำให้หล่ออิอิ
เรื่องของเรื่องคือว่าคิวหมอตอนนี้ถึงเดือนพฤษภาคมเลยหรอครับ
หรือว่าคิวสดวกของคุณเองอ่ะครับ
รบกวนด้วยนะครับ
แล้วจะเข้ามาเยี่ยมนะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย pushpop เมื่อ 2011-2-3 13:59
จมูกผม ปลายเนื้อเยอะมาก แต่งออกจะ มันจะเรียวมั้ยหว ...

ไม่เสียทรงหรอก คุณหมอเค้าคงเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้เราหละ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 13:59:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย first_berry เมื่อ 2011-2-3 13:24
ขอบใจจ้า

จมูกผม ปลายเนื้อเยอะมาก แต่งออกจะ มันจะเรียวมั้ยหว่า
กลัวเสียทรงหงะ
ต้นฉบับโพสต์โดย first_berry เมื่อ 2011-2-2 23:24
ตอนนี้ของเราได้ 4 วันแล้ว หายบวมไปเยอะเลย อิอิ ...

ขอบใจจ้า
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 11:24:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dawish เมื่อ 2011-2-2 20:03
ผมก็ว่าทำแล้วหล่อแน่นอน ตาโตกลมแบ๊วเลยนะครับ ขนาดยั ...

แล้วตกลงทำอะไรบ้างอะครับ กับหมอสุชาติหรือปล่าว

ทำจมูกอย่างเดียว กำลังตัดสินใจอยู่ครับ หมอสุชาติก็น่าสนครับ  โพสต์ 2011-2-4 14:10
ขอให้ออกมาหล่อ ๆ นะคับ  จะรอดูรีวิว

แหะๆ ขอบคุณครับ ขึ้นเขียง พ.ค. โน้น แหนะ  โพสต์ 2011-2-3 07:50
http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;page=1#pid600497
ยังไงฝากดุฝากคิดหน่อยนะคะ ถ้าว่างๆเนอะ
ทำแล้วต้องหล่อขึ้นชัวร์ฟันธง

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2011-2-3 01:16
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้