ดู: 4590|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กำลังตัดสินใจอยู่ระหว่างหมอเฉลิมกับหมอวรวิทย์

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นขอแนะนะตัวก่อนนะคะ ชื่อ แตนค่ะ แตนเคยทำจมูกกับคุณหมอท่านนึงแต่รู้สึกว่าซิลิโคนมันจะเบี้ยวอ่ะค่ะ เลยอยากจะแก้ แต่ว่าไม่ค่อยมีเวลา ช่วงนี้ไม่มีวันหยุดเลยค่ะ วันเสาร์-อาทิตย์ก้เรียน ก้เลยหาจังหวะเหมาะ ๆ มาเรื่อย ๆ และแล้วก้ว่างซักที (แค่ 2 อาทิตย์) พอดีวันเสาร์-อาทิตย์ที่ 19-20 ก.พ 54 ว่างพอดี เลยคิดว่าอยากจะแก้ประมานวันที่ 15-16 เลยเข้ามาศึกษาดูรีวิวของเพื่อน ๆ ในdungdong ในใจตอนแรกคิดว่าจะแก้กับคุณหมอเฉลิม แต่เพราะเวลาแตนจำกัดมากกกก (เพราะหลังจากมีนาไปก้คงต้องไปเรียนต่อ ตปท.) และปัจจัยอะไรหลาย ๆ อย่าง ก้เลยคิดว่าคงไม่สามารถทำที่คุณหมอท่านนี้(แต่ในใจก้อยากทำมากกก) เลยดูคนหมอท่านอื่นด้วยยย ก็เห็นรีวิวฝีมือคุณหมอวรวิทย์ ที่ก้มีคลีนิคอยู่ที่ฟอร์จูนเหมือนกัน ก้เลยตัดสินใจไม่ถูกค่ะ เลยอยากขอความเห็นจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ ชาวdungdongอ่ะค่ะ ว่าควรจะทำยังงัยดี

นี่รูปก่อนเสริมค่ะ

นี่เสริมแล้วค่ะ ประมาณ 4 เดือนค่ะ
ตอบกระทู้ army_noi ตั้งกระทู้

โทรไปที่เบอร์คลินิกครับ
ประมาณ 11.00 -12.00 น.
ถามเลยว่าวันนี้มีคิวยกเลิกไหม
พนักงานจะจดชื่อ เบอร์โทรเราไว้
เรียกว่า คิวแสตนบาย
ครับ

เหมาะสำหรับ คนที่ ว่างไปทัน พร้อมเสมอ นะครับบบ อิอิ

แสดงความคิดเห็น

แตนว่าจะไปจองพรุ่งนี้ล่ะค่าาาาา เอ...ต้องจ่ายค่ามัดจำ 1000 บาทป่ะคะ  โพสต์ 2011-1-25 20:25
เข้าไปพบคุณหมอ เลยหรือป่าว อะคับ หรือว่าแค่โทรไปอะคับ
ถ้าอยากทำกับหมอเฉลิมจริงๆ แนะนำ
ให้โทรไปถามคิวยกเลิกทุกวัน

ผมโทรไปแค่ 4-5 วัน ก็ไำด้ทำเลย
บางวันมันจะมีคิวยกเลิกกะทันหันครับ

ทางคลินิกจะโทร หาคนอื่นมาเสียบ
ซึ่งก็คือ คนที่โทรไปรอคิวด่วน
แต่ต้องไปได้ ไปทัน นะครับ
โชคดีครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ คุณ paeseacon แล้วแตนจะลองโทรดูนะคะ^^  โพสต์ 2011-1-25 16:48

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 12:26:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แตนก้ดูอยู่ 2 ท่านอ่ะค่ะ คุณหมอเฉลิมกับคุณหมอวรวิทย์ แต่เริ่มจะเอนไปทางคุณหมอวรวิทย์แล้วอ่าาา เพราะว่าคุณหมอเฉลิมคิวยาวมาก และบวกกับราคาค่าแก้ก้ขึ้นด้วยอ่ะค่ะ(แต่เรื่องนี้ไม่ค่อยเท่าไหร่ค่ะ แต่เรื่องเวลาเนี่ยคิดหนักเลย เหอ ๆ )

ปล. แตนก้ว่าจะไปปรึกษาคุณหมอวรวิทย์วันศุกร์นี้อ่ะค่ะ
แล้ว jatupans ได้ ตัดสินใจ ที่จะแก้ กับหมอท่านใด แล้วหรือยังอะคับ
ผมกำลัง คิดอยู่ว่าจะแก้กับหมอท่านใดดี คิดไม่ตกจิงๆ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แล้ว jatupans ได้ ตัดสินใจ ที่จะแก้ กับหมอท่านใด แล้วหรือยังอะคับ
ผมกำลัง คิดอยู่ว่าจะแก้กับหมอท่านใดดี คิดไม่ตกจิงๆ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 11:17:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ที่จุฬาเวช 02 758 2501-6, 081-926 4201 ส่วนที่ฟอร์จูนแตนหาไม่เจออ่ะค่ะ

ยังงัยขอให้ได้แก้สมใจนะคร้าาาา :)

ที่ฟอร์จูนค่ะ 02-6411862  โพสต์ 2011-1-25 11:28
มีเบอร์ติดต่อไมอะคับ ผมหาเบอร์ติดต่อ หมอวรวิทย์ ฟอร์จูน ไม่ได้เลยอะคับ
คุณหมอ วรวิทย์ อยู่ที่ไหนอะคับ อยากแก้เหมือนกันแต่ กำลังศึกษาอยู่

คุณหมอมีีคลีนิค 2 ที่ค่ะ ที่ฟอร์จูน กับที่จุฬาเวช (เทพารักษ์) ค่ะ  โพสต์ 2011-1-24 20:57
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 16:16:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ fotolovelove ตั้งกระทู้

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคร้าา

ปล. แล้วก่อนหน้านี้ไปทำที่ไหนมาอ่ะคะ ยังงัยก้ขอให้ได้ดั้งใหม่สวย ๆ นะคร้าาา ^^

สาธุ๊!! ถ้าแก้รอบที่ 3 นี่ขอให้สวยสมใจและขอให้เป็นครั้งสุดท้ายทีเถิดดด  โพสต์ 2011-1-24 11:58
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สนใจอยากไปแก้จมูกกับคุณหมอวรวิทย์เหมือนกันค่ะ แต่ต้องรอจมูกครบ 3 เดือนก่อน
ผมเป็นศิษย์คุณหมอเฉลิม...แต่ดูคสแก้หลายเคสในเวปนี้ฝีมือคุณหมอวรวิทย์สวยมากคับ...ยังคิดจะไปเสริมปลายกับคุณหมอวรวิทย์เลย..โชคดีคับ

ขอบคุณคร่าาาา คุณ nongnum  โพสต์ 2011-1-23 16:15
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 09:32:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nanny2 ตั้งกระทู้

ขอบคุณ คุณ nanny2 สำหรับข้อมูลนะคร้าาาา ^^

ค่ะ ด้วยความยินดีค่ะ  โพสต์ 2011-1-21 12:29
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 09:32:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Pizzily ตั้งกระทู้

เหอ ๆ แตนก้รีบพอสมควรเลยล่ะค่ะ จิง ๆ จะโทรไปจองคิวหมอเฉลิมตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่เค้าปิดจองไปแล้วอ่ะคร้าา แต่ปีนี้ดันขึ้นราคาซะนี่ แล้วก้คิวยาวจะถึงปลายปีอยู่แล้วววง่ะ สงสัยคงต้องเป็นคุณหมอวรวิทย์ล่ะค่ะ

ปล. ยังงัยทำแล้วมารีวิวให้ดูด้วยนะคร้าาา อยากเห็น ๆ ^^
คิวคุณหมอนพรัตน์ตอนนี้ถึงมิถุนาแล้วค่ะ
ถ้าไม่รีบอุ้มว่าหมอเฉลิมน่าจะโอเคกว่านะคะ แต่ว่าอุ้มรีบอ่ะค่ะนัดหมอวรวิทย์ไปแล้ว ทำวันจันทร์นี้ค่ะ อิอิ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 23:04:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ dorayaki_bowvy ตั้งกระทู้

ขอบคุณ dorayaki_bowvy สำหรับข้อมูลนะคร้าาาา เอาใจช่วยยด้วยค่าาาา
ตอบกระทู้ dorayaki_bowvy ตั้งกระทู้

จ้า ถ้าพี่ได้ข้อมูลรึได้ที่แก้ จะมารีวิวให้น้องได้รับรู้แน่นอน น้องเองถ้าได้แก้แล้วก็อย่าลืมมารีวิวหั้ยพี่ที่อยู่ทางไกลรับรู้ด้วยนะจ้ะ
ตอบกระทู้ Daengnoi ตั้งกระทู้

โอเคค่ะ ถ้าหนูได้ข้อมูลมาจะรีบส่งข่าวนะคะ ครั้งนี้หนูคงต้องตัดสินใจดีๆเหมือนกันค่ะ เพราะไม่อยากจะต้องแก้ใหม่เป็นครั้งที่3 เอาใจช่วยเหมือนกันนะคะ ถ้าพี่มีข้อมูลอะไรเพิ่มเติม หรือว่าเลือกที่จะแก้ใหม่ได้แล้ว บอกหนูด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอบใจมากจ้าที่มาให้คำตอบ พี่ยังพอมีเวลาอีกทั้งปี เก็บตังค์ให้เวลาศึกษาในเวบนี้แหล่ะ พี่เองก็สนใจหมอสองท่านที่อยู่ในใจหนูเหมือนกันแหล่ะ ส่วนหมอศิริพรชัยไม่ค่อยได้ศึกษาอ่ะ พี่มองๆไว้ 1 หมอเฉลิม 2 หมอนพรัตน์ 3 หมอวรวิทย์ แต่พี่ก็อยากจะรู้เหมือนกันว่าหมอนพรัตน์ท่านแก้เท่าไหร่ แล้วคิวท่านถึงช่วงไหนแล้ว ยังงัยวานน้องช่วยติดตามแล้วส่งข่าวพี่ทางไกลด้วยนะ เอาใจช่วยให้แก้ครั้งนี้ถูกใจและถูกกับหมอที่เราชอบนะ

วันนี้หนูเพิ่งเข้าไปสอบถามกับหมอเฉลิมมาค่ะ เพราะหนูก็มีปัญหาจมูกเบี้ยว แก้จมูก เริ่มต้นที่ 30,000-32,000 อ่ะค่ะ ตอนนี้คิวไปถึงเดือนกันยาแล้วค่ะ อัพเดทเมื่อตอนบ่ายๆของวันนี้นะคะ ส่วนตัวหนูสนใจคุณหมออยู่3ท่าน 1.คุณหมอเฉลิม 2.คุณหมอศิริพรชัย แก้จมูกเริ่มที่ 25,000 คิวถึงพฤษภาแล้ว 3.คุณหมอนพรัตน์ อันนี้ยังไม่ได้สอบถามค่ะ ยังลังเลอยู่เลยค่ะ ว่าจะไปแก้ที่ไหนดี
ตอบกระทู้ jatupans ตั้งกระทู้

ขอบใจมากๆคะน้องแตน ยังงัยก็ขอให้น้องแตนได้ทำกับหมอที่ฝีมือดีนะ แต่ทั้งสองท่านก็เก่งแหล่ะจ้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 22:33:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เคสแก้ของหมอเฉลิมแตนไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่อ่ะค่ะ ยังไ่ม่ได้โทรไปถาม แต่ที่รู้คร่าว ๆ คือ 30000-32000 ค่ะ ซิลิโคน 20000-22000 ตัดปีก 13000 อ่ะค่ะ ส่วนคิวตอนนี้น่าจะถึงกันยาแล้วนะคะ เดี๋ยวยังงัยพรุ่งนี้แตนโทรไปถามแล้วจะมาบอกอีกทีนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้