ดู: 10315|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] เสริมจมูกมาแล้วขอบตาดำ ทำไงให้หายเร็วๆอ่ะคับ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูกมาได้ 2 อาทิตย์กว่าๆแล้ว
เบ้าตาลึกมากๆขอบตาดำ ดำไปถึงในเบ้าตาเลยอ่ะครับ
เป็นหมีแพนด้าเลย มันจะจางลงเองใช่มะครับ
แล้วมีวิธีไหนทำให้หายเร็วๆมั่งคับ
ทำจมูกมาเกือบ 2 เดือนละ ยังไม่หายคล้ำเลย เครียดมากก
ศวรรยา ตอบกลับเมื่อ 2014-1-19 08:40
เรา..3เดือนละยังไม่หายเลย

ของเรามันเริ่มจากเขียวช้ำจนตอนนี้จมูกยุบหายบวมแล้ว แต่รอยช้ำเลือดยังอยู่ เป็นรอยดำเป็นเส้นใต้ตาเลยอะ น่าเกลียดมาก
เรา..3เดือนละยังไม่หายเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย nat_p เมื่อ 2011-1-11 12:00
เมื่อวานไปปรึกษาหมอที่คลีนิค(ไม่ใช่คลีนิคที่ไปเสริ ...

ลองซื้อเจล โคลแพ็คมาแช่ตู้เย็นแล้วประคบเช้าเย็นครับ
เคยอ่านเจอนะคะ  เค้าบอกว่าการประคบไม่ให้ประคบบนอวัยวะที่เขียวช้ำ เพราะจะทำให้ยิ่งช้ำนะคะ  ให้ประคบบริเวณใกล้เคียง เช่นจมูกช้ำ ให้ประคบบริเวณหน้าผากหรือเบ้าตา คะ แต่โดยสวนตัวยังไม่เคยทำนะคะ เลยยังทราบว่าจะได้ผลหรือป่าว คะ
ของเราทำมาจะสองอาทิตย์เหมือนกัน  ใต้ตายังคล้ำอยู่เลย
ผมก้อเป็นเหมือนกันครับ ใครรู้ช่วยบอกทีทำไง ผมทำมาแล้วอาทิตย์นึง  บวมไรก้อหายหมดแล้ว เหลือขอบตาด้านล่าง และมุมมา มันยังคงดำเพราะอะไรครับ ฝ้าหรือป่าว ทำไมน่ากลัวจัง เปงเพราะไรครับ กังวลมาก
หลังจมูกยุบแล้ว ถ้าคล้ำแบบช้ำๆ ให้ประคบอุ่นที่ใต้ตานะครับ

แสดงความคิดเห็น

หายครับ ใจเย็นๆๆ  โพสต์ 2011-5-28 17:13
แล้วจะหายจริงๆใช่มั๊ยคะ เพราะว่าทำมาอาทิดนึงขอบตายังไม่หายคล้ำเลย  โพสต์ 2011-5-28 12:53
ปกติเปนคนตาคล้ำอยุ่แล้วรึป่าวค๊ะ
ตอบกระทู้ nat_p ตั้งกระทู้

เป็นเหมือนกันอ่ะ ครับ ทำงัยให้หายอ่ะครับ ของผม สูงมากมาก เลยทำให้ดูคล้ำตลอด
เมื่อวานไปปรึกษาหมอที่คลีนิค(ไม่ใช่คลีนิคที่ไปเสริมมานะครับ)

เค้าบอกว่า "ไม่มีทางหายเองได้ครับ"
ทาครีมอะไรก็ไม่ช่วยให้หายได้เลย...

เซงอยู่เหมือนกัน....
เมื่อวานไปปรึกษาหมอที่คลีนิค(ไม่ใช่คลีนิคที่ไปเสริมมานะครับ)

เค้าบอกว่า "ไม่มีทางหายเองได้ครับ"
ทาครีมอะไรก็ไม่ช่วยให้หายได้เลย...

เซงอยู่เหมือนกัน....
ลองซื้อพวกอายครีมมาทาดูนะคับ น่าจะช่วยได้ในระดับหนึ่ง
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้