ดู: 3002|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเรื่อง พลาสเตอร์แปะจมูก+ทำความสะอาดรูจมูกหลังผ่าตัด ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย snowb เมื่อ 2010-12-25 12:24

ดีค่ะทุกคน

เค้าทำจมูกกับหมอนพรัตน์มาเมื่อวันอังคารที่ 21ธค ตอนบ่ายโมงกว่าๆ ทำเสร็จก็ประมานบ่ายสามโมงค่ะ

วันนี้(วันเสาร์ 25) อยากเอาพลาสเตอร์ออกมากเพราะมันรู้สึกตึงๆเหนียวๆแล้วก็ปวดนิดๆด้วยอ่ะค่ะเลยอยากเอาออก แต่เห็นหลายคนบอกว่าควรจะเอาไว้ประมาณ 5-7 วันค่อยแกะออก เลยอยากทราบว่าถ้าจะแกะออกตอนนี้จะมีผลอะไรมั้ยคะ ควรแกะหรือไม่ควรแกะดีคะ

แล้วเนื่องจากว่าคุณหมอจะไม่อยู่ตอนช่วงปีใหม่ เค้าเลยจะได้พบคุณหมออีกทีก็วันที่ 6มค เลยค่ะ อยากทราบว่าแบบนี้ควรจะทำความสะอาดภายในรูจมูกด้วยตัวเองมั้ยคะ ถ้าควรทำ ต้องเริ่มทำตั้งแต่วันไหนไปจนถึงเมื่อไหร่ แล้ววิธีการทำความสะอาดด้วยค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ แอบเครียดค่ะ
อยากเอาพลาสเตอร์ออกแต่ก็กลัวเบี้ยว ถ้าเอาออกตอนนี้จะเบี้ยวมั้ยคะ

แล้วเมื่อไหร่ถึงจะนอนหมอนปกติ นอนตะแคง หรือนอนในห้องแอร์ได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
ลองโทรถามคุณหมอดีมั้ยค่ะ
ของยุคุณหมอบอกว่า วันที่3 แกะออกได้อะค่ะ
แต่อันนี้เพิ่งสองวันเอง
ยังไงลองโทรถามนะคะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;extra=#pid565427
แวะไปเยี่ยมบ้างนะจ้ะ
หายไวไวคะ

อ้อเรื่องนอนหมอนสูงควรนอน1อาทิตย์นะคะ
ยูนอนห้องแอร์ตลอดนะคะ
ได้ประคบเย็นทานน้ำมะพร้าวมั่งมั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้