ดู: 16602|ตอบกลับ: 102
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อเราอยากรู้จักกัน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bermuda เมื่อ 2010-12-23 12:04

เคยไหม
เห็นใครๆๆ  หลายๆคนในเวบ แล้ว รู้สึกว่า
สนใจ  อยากรู้จักคนนี้จังเลย  
เค้าเป็นใคร มาจากไหน สนใจจัง  ตามหาเฟซดีไหม  พีเอ็มไปคุย ไปหาในบล็อค ไปหาในกระทู้เค้า
เป็นเพื่อนเค้าได้ไม๊น้อ..
เคย ใช่ไหมคะ
งั้น เรามาเล่นสนุกๆกัน ตอบคำถาม ตามสไตล์คุณเอง
คำตอบ จะบอกตัวตน ของคุณ ได้ เป็นภาพเสก็ต เชียวค่ะ

เอาล่ะ เรามาเล่นกันดีกว่า
อ่อ.... ข้อไหน ไม่อยากตอบ ก็ ไม่ต้องตอบนะจ๊ะ

1   ชื่อในเวบ..        ชื่อเล่น..

2  ชื่อในเวบ ครีเอทมาจากไรเนี่ยย

3  ฉายาของคุณ

4  เพศ           

5   อายุ         เป็นคำถามสุภาพ ที่หยาบคายที่สุด 55

6   การศึกษา ไม่เน้น ดีกรี  แค่บอกว่า ที่เรียนมานี่ เกี่ยวกับอาราย

7  สถานภาพ โฉด / ไม่โฉด ( การโกหก เป็นอันตรายต่อสุขภาพ )

8    อาชีพ       

9    งานอดิเรก       

10   แหล่งพักพิง หรือ ที่พักพิง ไม่เป็นหลักแหล่ง

11   สั่งอาหารจานโปรดหน่อย

12   ความสามารถ พิเศษ

13    แนวเพลงที่ชอบ / ศิลปินคนโปรด

14    หนังที่ดุแล้วฮาได้ใจ

15    หนังที่ทำให้ร้องไห้

16   หนังที่ ดูได้มากกว่า 5 ครั้ง

17     เพลงหากิน

18     เพลงบอกรัก

19     เพลงที่ฟังแล้วโดน... โดนมาก เจ็บจี๊ด นี่เค้าแต่งเพลงนี้มาให้เราโดยเฉพาะอ๊ะป่าว

20   วีรกรรมทำให้ภูมิใจ

21   วีรกรรม จำจนตาย

22  นิยามความรัก

23  ข้อคิด หลังอกหัก

24  ความรู้สึก เมื่อศัลยกรรม ครั้งแรก

25   ฝัน ไว้ว่า

26    กลัวที่สุด

27    เสปคคนรัก ของคุณ ในยามนี้

28     สี่สิบแล้ว ยังหาแฟนไม่ได้ กรุณา ยืนยัน เสปคแฟน อีกครั้ง  

29      เรื่องน่าอาย ขายขี้หน้า หมายังต้องเดินหนี ของช้านนนน

30      เคยลงแข่งอะไร แล้วได้ตำแหน่งบ๊วยสุด  

31     เคยยกโทษ ให้อภัยใครหรือยัง

32     อีก 7 วันโลกแตก จะทำไรดี

33      เพื่อนที่ดี คือ ...

34       ทุกวันนี้ คุณต้องทำอะไร ที่ชาวบ้านเค้าไม่ทำกันบ้าง

35      รู้จักเวบนี้ได้อย่างไร

36     สโลแกนของคุณ

37   บอกความเป็นตัวคุณ ด้วยข้อความ  2 บรรทัด

38     ฝากถึงเพื่อนๆในเวบ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

หลังจากเข้าๆๆ ออกกๆๆๆ  กระทู้นี้บ่อยๆๆๆ

ผมก้อท้องงงงงงงงงง แล้วใครรับผิดชอบบบบบ

แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

101#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-8 07:34:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Lamos เมื่อ 2010-12-23 12:45
1   ชื่อในเวบ..   Lamos     ชื่อเล่น.. มอส
2   ชื่อในเวบ ครีเอทม ...

ท่านประธานคะ  ท่านโปรดแซ่บบ ท่านมาตัดริบบิ้น แล้วก็หายไปเลยนะคะ  วางไข่ ความฮา แล้วทิ้งไป ไม่ได้นะคะ  ท่านต้องกลับมารับผิดชอบ ไข่ฟักเป็นตัวแล้วค่ะ ไม่รู้ ลูกใคร เป็นลูกใคร  55

แสดงความคิดเห็น

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  โพสต์ 2011-4-11 09:45
100#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-7 13:17:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สงกรานต์ ชอบอยู่ กรุงเทพ โล่งดี ใคร อยู่ กทม. แวะมา คุยกันบ้างนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tum1331 เมื่อ 2011-4-4 03:30

1   ชื่อในเวบ.. tum1331       ชื่อเล่น..ตั้ม
2  ชื่อในเวบ ครีเอทมาจากไรเนี่ยย ก็ชื่อของตั้มเองนี่แหละส่วนตัวเลขสี่ตัวนี่ไม่มีอะไรจะใส่อยากใส่อ่ะมีไรไหม      
3  ฉายาของคุณ ลุง ไม่รู้ทำไมใครๆเขาก็เรียกลุง
4  เพศ           เอออุ๊บส์
5   อายุ         เป็นคำถามสุภาพ ที่หยาบคายที่สุด 55 จริงหยาบคายมาก 22 ย่าง23 หยุดตรงนี้ได้ไหมเซ็งไม่อยากแก่โดยไม่มีใครบางคน
6   การศึกษา ไม่เน้น ดีกรี  แค่บอกว่า ที่เรียนมานี่ เกี่ยวกับอาราย มรังสิต ธุระกิจการบิน
7  สถานภาพ โฉด / ไม่โฉด ( การโกหก เป็นอันตรายต่อสุขภาพ )โสดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอยากมี....บ้างรู้ไหมมันอยาก
8    อาชีพ        บินไปบินมาสจ๊วดครับประจำสายการบินEmirate แอร์ที่ดูไบครับ
9    งานอดิเรก      ระจำเลยเวปดั้งโด่งนี่แหละไม่รู้เป็นไรต้องมานั่งอิจฉาคนสวยคนหล่อได้ทุกวัน  
10   แหล่งพักพิง หรือ ที่พักพิง ไม่เป็นหลักแหล่ง เอาที่ไหนดีหละครับเยอะอ่ะไม่มีเป็นที่เป็นทางเป็นหลักเป็นแหล่งหรอกค่ำไหนนอนนั่นสบายดี
11   สั่งอาหารจานโปรดหน่อยจัดมาเลยทานได้ทุกอย่างนอกจาก.....ที่คนปกติเค้าไม่ทาน
12   ความสามารถ พิเศษ สามารถเล่นเน็ตได้ทั้งวันทั้งคืนโดยไม่ทานอะไรถ้าได้เข้าเวปดั้งโด่ง
13    แนวเพลงที่ชอบ / ศิลปินคนโปรดเจ้เจนนิเฟอร์คิมม์กะนิวจิ๋วอ่ะม่วนหลายๆเด้อ
14    หนังที่ดุแล้วฮาได้ใจยังไม่มีอ่ะเพราะดูหนังทีไรก็เบื่อเพราะไม่มีคนไปนั่งป้อนป๊อปคอร์นข้างๆเลยเบื่อไม่อยากดูเลย
15    หนังที่ทำให้ร้องไห้ ร้องได้ทุกเรื่องที่มีฉากเศร้าเป็นคนเจ้าน้ำตาอยู่แล้วไม่ต้องถามน้ำตาท่วมจอ
16   หนังที่ ดูได้มากกว่า 5 ครั้งไม่มีอ่ะเพราะดูหนังทีไรก็เบื่อเพราะไม่มีคนไปนั่งป้อนป๊อปคอร์นข้างๆเลยเบื่อไม่อยากดูเลย
17     เพลงหากิน ปฏิเสธไม่ได้ว่ารักเคยไปร้องที่ตู้คาราโอเกะแล้วได้คะแนน98คะแนนจะจำไปจนตายดีใจมาก
18     เพลงบอกรัก ไม่มีอ่ะไม่เคยมีใครให้รักและไม่เคยมีใครให้บอกรักด้วย
19     เพลงที่ฟังแล้วโดน... โดนมาก เจ็บจี๊ด นี่เค้าแต่งเพลงนี้มาให้เราโดยเฉพาะอ๊ะป่าว หว้าเหว่
20   วีรกรรมทำให้ภูมิใจเจอสร้อเพชรของผู้โดยสารล่วงบนเครื่องแล้วส่งคืนอ่ะแล้วเค้าก็ชมว่าคนไทยน่ารักจิตใจดีโครตดีใจเลย
21   วีรกรรม จำจนตาย ตอนเด็กด้วยความอวดเก่งเกือบจมน้ำเพราะคิดว่าน้ำมันตื้นเลยเดินนำหน้าผู้ใหญ่นี่แหละที่เขาบอกว่าเดินตามหลังผู้ใหญ่หมาไม่กัดจำจนตาย
22  นิยามความรัก ไม่มีใครรักเราได้เท่าที่เรารักเขา
23  ข้อคิด หลังอกหัก เจ็บปวด ต่อไปจะไม่รักใครอีกแล้วพอกันทีกับความรักที่ทำให้เจ็บ
24  ความรู้สึก เมื่อศัลยกรรม ครั้งแรก กูก็หล่อแฮะ :)
25   ฝัน ไว้ว่า อยากศัลยกรรมให้หล่อๆๆๆๆๆๆๆที่สุดเท่าที่จะทำได้
26    กลัวที่สุด กลัวว่าจะไม่หล่อและกลัวว่าถ้าทำศัลยกรรมแล้วจะได้ไม่ตรงตามที่เราต้องการ
27    เสปคคนรัก ของคุณ ในยามนี้ ใครก็ได้สักคนที่รักจริง
28     สี่สิบแล้ว ยังหาแฟนไม่ได้ กรุณา ยืนยัน เสปคแฟน อีกครั้ง  รอก่อนนะอีกสิบเจ็ดปี
29      เรื่องน่าอาย ขายขี้หน้า หมายังต้องเดินหนี ของช้านนนนไม่ตอบดีกว่าอายอ่ะ
30      เคยลงแข่งอะไร แล้วได้ตำแหน่งบ๊วยสุด  ไม่มีอ่ะ
31     เคยยกโทษ ให้อภัยใครหรือยัง ให้มาเยอะแล้ว
32     อีก 7 วันโลกแตก จะทำไรดี กลับเมืองไทยไปกอดคนที่เรารัก
33      เพื่อนที่ดี คือ ...เงินและทรัพย์สินธุ์
34       ทุกวันนี้ คุณต้องทำอะไร ที่ชาวบ้านเค้าไม่ทำกันบ้างนั่งหายใจทิ้งแย่งอากาศคนอื่นหายใจไปวันๆ
35      รู้จักเวบนี้ได้อย่างไร ก็ค้นหาคำว่าข้อมูลศัลยกรรมพอเข้ามาดูก็มีอะไรๆอีกเยอะที่เป็นข้อมูลที่ดีๆก็เลยเล่นมาโดยตลอด
36     สโลแกนของคุณ ขาดเธอแทบขาดใจแต่ถ้าเข้าเวปดั้งโด่งไม่ได้ขอตายดีกว่า
37   บอกความเป็นตัวคุณ ไม่เอาดีกว่าดูเอาเองครับ
38     ฝากถึงเพื่อนๆในเวป พยายามอย่ากินปลาเยอะเพราะมันจะทำคุณฉลาดและคุณก็จะเสียคนที่คุณรักไปเพราะคนส่วนใหญ่ชอบบอกว่า รักนะเด็กโง่ แป๊กป่าววะ

ยินที่ได้รู้จักเช่นกันครับ  โพสต์ 2011-4-6 03:46
ใช่ครับเล่นกะเพื่อนที่ทำงานกันอ่ะมีแต่ข้อเสียไม่ได้อะไร  โพสต์ 2011-4-6 03:43
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ  โพสต์ 2011-4-5 17:18
ใช่แล้ว เล่นกับเพื่อนที่ทำงาน เสีย มากกว่าได้ 55  โพสต์ 2011-4-5 17:18
ไม่มีหรอกครับเพราะว่าปกติไม่ค่อยให้เฟซเพื่อนที่ทำงานด้วยกันครับ  โพสต์ 2011-4-5 02:46
98#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-4 00:48:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยินดี ที่ได้รู้จัก ทุกๆท่านนะคะ
1.ชื่อในเวบ & ชื่อเล่น -->IhateBio & เกรซ
2.ชื่อในเวบ ครีเอทมาจากไรเนี่ยย --> เกลียดไบโอ และกำลังหาข้อมูลกำจัดไบโอค่ะ        
3.ฉายาของคุณ --> ตี่.....ตอนเด็กๆ  ตาตี่มากค่ะ
4.เพศ --> หญิงค่ะ
5.อายุ (เป็นคำถามสุภาพ ที่หยาบคายที่สุด 55) --> 35 ค่ะ
6.การศึกษา ไม่เน้น ดีกรี  แค่บอกว่า ที่เรียนมานี่ เกี่ยวกับอาราย --> สื่อสารมวลชน, บริหารภาครัฐและเอกชนค่ะ
7.สถานภาพ โฉด / ไม่โฉด ( การโกหก เป็นอันตรายต่อสุขภาพ ) --> แต่งงานแล้วค่ะ
8.อาชีพ --> แม่บ้านค่ะ        
9.งานอดิเรก --> วาดภาพ เดินไกล12กม.ขึ้นไปค่ะ   
10.แหล่งพักพิง หรือ ที่พักพิง ไม่เป็นหลักแหล่ง -->เบลเยี่ยม คอนโดซ.ศูนย์วิจัย/กทม.
11.สั่งอาหารจานโปรดหน่อย --> ส้มตำรสแซ่บไม่เผ็ดจ้า
12.ความสามารถ พิเศษ --> วาดภาพค่ะ
13.แนวเพลงที่ชอบ / ศิลปินคนโปรด --> Pop Rock / James Blunt ดา เอ็นโดรฟิน ค่ะ
14.หนังที่ดุแล้วฮาได้ใจ --> จำไม่ได้ละ 6ปีแล้วที่ไม่ได้เข้าโรงภาพยนตร์ค่ะ
15.หนังที่ทำให้ร้องไห้ --> ละครทีวี ประเภทแฟมิลี่ดราม่าค่ะ
16.หนังที่ ดูได้มากกว่า 5 ครั้ง --> ไม่เคยดูเกิน 2 ครั้งค่ะ
17.เพลงหากิน -->อดีต..แค่เสียใจไม่พอ/แอม  ปัจจุบัน..ไม่ได้ร้องเพลงเลย ฟังอย่างเดียวค่ะ
18.เพลงบอกรัก --> Ik hou van u...ฉันรักคุณ เพลงภาษาดัชต์ค่ะ
19.เพลงที่ฟังแล้วโดน โดนมาก เจ็บจี๊ด นี่เค้าแต่งเพลงนี้มาให้เราโดยเฉพาะอ๊ะป่าว -->ยังไม่มีค่ะ
20.วีรกรรมทำให้ภูมิใจ --> ทำยอดขายได้อันดับหนึ่ง ได้รางวัลไปเยอรมันแต่ไม่ไป ลาออกซะก่อนค่ะ
21.วีรกรรม จำจนตาย --> โดดเรียนไปแอบในห้องสมุด แล้วโดนจับได้ค่ะ
22.นิยามความรัก --> ความรักออกแบบไม่ได้ค่ะ
23.ข้อคิด หลังอกหัก --> ได้เวลาทำสวย ฟิตแอนด์เฟิร์มแล้วค่ะ
24.ความรู้สึก เมื่อศัลยกรรม ครั้งแรก --> จะเลิกตาตี่ มีเหล่าเต๊งแล้ว..
25.ฝัน ไว้ว่า --> ได้อยู่กับลูกจนเค้ามีครอบครัวที่น่ารัก มีความสุขค่ะ
26.กลัวที่สุด --> กลัวจะไม่ได้อยู่กับลูกค่ะ
27.เสปคคนรัก ของคุณ ในยามนี้ --> ช่วยงานบ้านบ้างค่ะ
28.สี่สิบแล้ว ยังหาแฟนไม่ได้ กรุณา ยืนยัน เสปคแฟน อีกครั้ง --> ขออยู่คนเดียวไปตลอดชีวิตค่ะ
29.เรื่องน่าอาย ขายขี้หน้า หมายังต้องเดินหนี ของช้านนนน -->เมา แล้วทวารทั้ง5เปิดค่ะ ก็เลยไม่ดื่มอีกเลยค่ะ
30.เคยลงแข่งอะไร แล้วได้ตำแหน่งบ๊วยสุด --> ไม่มีค่ะ
31.เคยยกโทษ ให้อภัยใครหรือยัง --> ให้อภัย แต่ไม่ลืมค่ะ
32.อีก 7 วันโลกแตก จะทำไรดี --> อยู่กับครอบครัวค่ะ
33.เพื่อนที่ดี คือ --> จริงใจ มีอะไรพูดกันตรงๆ ค่ะ
34.ทุกวันนี้ คุณต้องทำอะไร ที่ชาวบ้านเค้าไม่ทำกันบ้าง --> รู้สึกจะไม่มีนะคะ
35.รู้จักเวบนี้ได้อย่างไร -->กูเกิ้ลค่ะ
36.สโลแกนของคุณ --> ทำทุกวันให้มีความสุข เพราะไม่รู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้นค่ะ
37.บอกความเป็นตัวคุณ ด้วยข้อความ  2 บรรทัด --> เซ้นซิทีฟ รักสงบ เกลียดคนชอบนินทาว่าร้ายคนอื่น ประเภทต่อหน้าดี๊ดี แต่ลับหลังสับแหลกน่ะค่ะ เพิ่งเคยเห็นคนประเภทนี้ก็ตอนมาอยู่เมืองนอกนี่แหละค่ะ
38.ฝากถึงเพื่อนๆในเวบ --> ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ตอนนี้เราติดดั้งโด่งมากๆ ไม่ได้เข้าแล้วรู้สึกชีวิตมันขาดอะไรไปสักอย่างค่ะ

ด้วยความเคารพ

IhateBio/เกรซ

ยินดีเช่นกันค่ะ เกรซวาดภาพเวลาหน้าหนาวน่ะค่ะ ออกไปใหนไม่ได้เลยหาไรทำ  โพสต์ 2011-4-4 01:13
หวัดดีค่ะ น้องเกรซ ยินดี ที่ได้รู้จักคร่าาาา ชอบวาดภาพด้วย ว้าวเก่งอ่ะ  โพสต์ 2011-4-4 00:47
96#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-2 05:04:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย round4 เมื่อ 2011-4-2 03:51
1   ชื่อในเวบ.round4 ชื่อเล่น..ปลาทู

2  ชื่อในเวบ ครีเอทมาจ ...

555 ไม่มั่ว แต่ทั่วถึง เดี๋ยว เจ๊ เบียบ แกตามมาเม้นท์นะ

ซนจริงๆนะคะ โดดจากหลังคา จนไหล่หลุด

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ อยู่ สวิสด้วย อยากไปมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

มาเลยค่ะ จะพาเที่ยว ว่าเเต่คุณพี่นอนดึกจัง  โพสต์ 2011-4-2 05:07
1   ชื่อในเวบ.round4 ชื่อเล่น..ปลาทู

2  ชื่อในเวบ ครีเอทมาจากไรเนี่ยย  มาจากจำนวนรอบของการเเก้ จมูก (very saddddd)

3  ฉายาของคุณ พี่ม้า เพื่อนบอกหน้าเหมือนม้า (ไม่จิงน๊าาาา)

4  เพศ           ญ

5   อายุ     27 หย่อนๆ ใกล้ 28 ละ

6   การศึกษา ไม่เน้น ดีกรี  แค่บอกว่า ที่เรียนมานี่ เกี่ยวกับอาราย

บริหารท่องเที่ยวการโรงเเรม

7  สถานภาพ เเต่งงาน

8    อาชีพ        ราชการงานบ้าน ง่ายๆคือ เลี้ยงลูก อ่ะค่ะ

ดูหนัง , เล่นเนต , ฟังเพลง และ ชอปปิ้ง

10   แหล่งพักพิง หรือ ที่พักพิง สวิสเซอเเลนด์

กินได้หมดโดยเฉพาะเเนวอีสาน (เพื่อนๆบอกว่าเกิดผิดที่)

กินได้เยอะมาก เเต่ยังผอมอยู่ (ถ่ายพยาธิเเล้วนะ)

13    แนวเพลงที่ชอบ / ศิลปินคนโปรด
easy listening

Meet The Fockers

คำตอบเดียวกับข้อ14 เพราะขำจนร้องไห้

16   หนังที่ ดูได้มากกว่า 5 ครั้ง
ไม่ดูได้ไหม เเบบว่า 5 ครั้งมันเยอะเกิน

ไม่มี เพราะเสียงเเบบนี้ใช้หากินไม่ได้

18     เพลงบอกรัก ไม่มี เปลี่ยนคำถามเป็นเพลงถูกบอกรักได้ไหมคะ (อิอิ)

19     เพลงที่ฟังแล้วโดน... ฤดูที่เเตกต่าง โดยพี่นภ ร้อง ฟังกี่ทีก้อโดน

คลอดลูกโดยวิธีธรรมชาติ รอคลอด 15 ชม. (คิดเสมอว่า..ทำไปด้ายยย)

กระโดดจากหลังคาบ้าน  เเล้วไหล่หลุด...จ๊าคคคค

อย่าเลือกคนที่ดีที่สุด เเต่ให้เลือกคนที่ใช่ที่สุด

คิดทำไม หาใหม่ดีกว่า

24  ความรู้สึก เมื่อศัลยกรรม ครั้งแรก
เจ็บ

ไม่กล้าฝัน กลัวผิดหวังอ่ะ

การอยู่คนเดียวกับความเดียวดาย

27    เสปคคนรัก ของคุณ ในยามนี้
ไม่มั่วเเต่ทั่วถึง

28     สี่สิบแล้ว ยังหาแฟนไม่ได้ กรุณา ยืนยัน เสปคแฟน อีกครั้ง  
Pass

29      เรื่องน่าอาย ขายขี้หน้า หมายังต้องเดินหนี ของช้านนนน

เดินเข้าห้องน้ำชาย
30      เคยลงแข่งอะไร แล้วได้ตำแหน่งบ๊วยสุด  

ปิงปอง (จับไม้ยังไม่เป็น เเต่พอเเข่งเสร็จเป็นเฉยเลย)

31     เคยยกโทษ ให้อภัยใครหรือยัง

ยกโทษให้ตัวเองเป็นเรื่องยากที่สุด

32     อีก 7 วันโลกแตก จะทำไรดี
ทำวันนี้ให้มีความสุข

เพื่อนที่เข้าใจ

34       ทุกวันนี้ คุณต้องทำอะไร ที่ชาวบ้านเค้าไม่ทำกันบ้าง
เลี้งลูกอยู่บ้าน เพราะเพื่อนๆส่วนใหย๋เค้าทำงานกัน ฮือๆๆ

35      รู้จักเวบนี้ได้อย่างไร

พี่google
if u cant handle me at my worst then u sure as hell dont deserve me at my best.

37   บอกความเป็นตัวคุณ ด้วยข้อความ  2 บรรทัด
ขอ 2 หน้ากระดาษเพราะ 2 บรรทัดมิพอ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนที่นี่ ได้มาเจอเวปโดยบังเอิญเเต่ตอนนี้ตกหลุมรักเวปนี้อย่างถอนตัวไม่ขึ้น วันไหนไม่ได้เข้ารู้สึกขาดอะไรไป(จิงๆนะ) ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ เล่นไม่ค่อยเป็น

อูย...ง่วงเเทน ยังไง have a nice day นะคะ  โพสต์ 2011-4-2 05:29
พี่ตื่น ตีสาม ทุกวันค่ะ 55  โพสต์ 2011-4-2 05:21
ฮ้าดดดเช้ววววววววววววว!!!  
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 08:23:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาวๆ เริ่มเยอะ ลุงมอส มาเห็นคงจา   
เหอๆๆๆ ไม่ได้เข้านามาเอากะเค้าซะหน่อยละกันนะ
1   ชื่อในเวบ..  Misho      ชื่อเล่น.. จีจี้
2  ชื่อในเวบ ครีเอทมาจากไรเนี่ยย
มาจากอีอ้วน(ลูกสาว ชูการ์ไกลดดอร์)
เพื่อนเรียก คนสวย(ก๊ากๆๆๆๆ)     
4  เพศ           
หญิง (สิฮ้า)
5   อายุ  20 ทุกปีค่ะ 55555       เป็นคำถามสุภาพ ที่หยาบคายที่สุด 55 ไม่ว่ากัน
ไม่รู้จะเรียนอะไร เรียนไปเอาวุฒิแปะข้างฝาบ้านให้แม่ภูมิใจ กิกิ
7  สถานภาพ โฉด / ไม่โฉด ( การโกหก เป็นอันตรายต่อสุขภาพ )
โสด (แต่หมั้นแล้ว)
8    อาชีพ      
นัก ฉึกฉา ฉึก ฉึก
หาเรื่องทำเรื่อยเปื่อย ออนเฟสบุ๊ค ออนเอ็ม แล้วก็หาที่กินข้าววววววว
10   แหล่งพักพิง หรือ ที่พักพิง ไม่เป็นหลักแหล่ง
หอพักหลัง ม กะคอนโดพัทยาาาา
โปรดทุกจาน กิกิ ยิ่งของฟรียิ่งโปรดมากกกกกกกกกกกกก   
อ่านหนังสือ แฮร์รี่ในแต่ละตอนภายในหนึ่งวัน พิเศษเปล่าหน๋อ
ชอบทุกแนว แต่ไม่เอาแบบ แว๊กๆๆๆๆ แบบนั้นพอ
ไม่มี แต่ชอบ ทอร์คโชว์มั๊กมาก
หลายเรื่องแต่ที่สะอึกสะอื้นสุดๆก็ จดหมายรัก the letter อะไรนั่นแหละ
เซเลอร์มูนใช่หนังป่ะคะ 5555 เดอระลอร์ดออฟเดอะริง,ไพรอทออฟดิคาริเบียน ,แฮร์รี่พ็อตเตอร์ม หนังที่เป็นไตรภาคทั้งหลาย แหละค่ะเอิ๊กๆๆ

ไม่มี
ควบคุมหัวใจตัวเองไม่ได้..........

19     เพลงที่ฟังแล้วโดน... โดนมาก เจ็บจี๊ด นี่เค้าแต่งเพลงนี้มาให้เราโดยเฉพาะอ๊ะป่าว
ลอง ซิงกูล่า กิกิ
ยังไม่มี
ขาหัก ใส่เฝือกสามรอบ กิกิ
ความรักก็เหมือนอากาศ รู้ว่าไม่สอาด แต่ก็ขาดมันไม่ได้
ความรักก็เหมือนแผ่น CD ส่วนมากจะมีแต่แผ่นผีก๊ากๆๆๆๆๆ
24  ความรู้สึก เมื่อศัลยกรรม
ไม่เจ้บคอจังว้าาาาาาาา
โตขึ้นนู๋จะอายุ 20 แล้วก็จะ 20 เรื่อยๆไปก๊ากๆๆๆๆ
กลัวเรียนไม่จบ(เข้าตอนแก่ก็งี้ ก๊ากๆๆๆๆ)
ผมชอบคนมีอายุ กิกิ เช่น จอร์จ คลูนี่ย์ นักแสดงจากซีรี่ House ดร. เกรอกอรี่ เฮาส์ (ฮิวจ์ ลอรี่)
ก็ยังยืนยันเหมือนเดิม กิกิ

ยังไม่มี
บ๊วยทุกเรื่อง ชินซะละ
เยอะแยะไป (ใจดีเหมือนหน้าตา กิกิ)
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด จริงหรา กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ก็คือเพื่อนที่ดี
นั่นหน่ะสิ
อากู๋ไงคะ 55555
สวยเป็นพักๆ
ผมชื่อ
จีจี้ (ครบ 2 บรรทัดพอดี๊ พอดี) เหอๆๆๆ

^^'

มันเป็นจริงแค่ข้อเดียวพี่มินนี่ คือนู๋น่ารัก กิกิ  โพสต์ 2011-3-3 14:20
พี่มินนี่ขา ขานู๋หาได้ยาวไม่มุมกล้องล้วนๆ อกตึง(เอ่อ....)ที่พูดมาทั้งหมด  โพสต์ 2011-3-3 14:19
สวัสดีค่ะ Lamos พี่ชื่อไรอ่ะคะ นู๋เด็กใหม่ค่ะ ชื่จีจี้  โพสต์ 2011-3-3 14:17
ใครอะ หน้าเก่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกก  โพสต์ 2011-3-3 09:27
สโลแกน ขายาว อกตึง เด้งดึ๋ง กำลังดี อวบอึ๋ม คึกคัก น่ารัก เซ็กซี่  โพสต์ 2011-3-3 08:22
1   ชื่อในเวบ ginggap     ชื่อเล่น goongging (กุ๊งกิ๊ง)

เป็นชื่อของคน2คนค่า ^^

gingDuck - กิ๊งเป็ด เพื่อนบอกหน้าเหมือนเป็ด T^T

4  เพศ    ญ ค่าาาาาาาา

5   อายุ     18 ค่ะ ปีนี้ 19แล่ว    เป็นคำถามสุภาพ ที่หยาบคายที่สุด 55

ว่าจะเรียนผู้ช่วยพยาบาลค่ะ

โสดเป็นพักๆ 5555

8    อาชีพ        
เพิ่งจบม.ปลายยยเองค่า

เล่นคอม ท่องโลกอินเตอร์เน้ต อ่านหนังสือ ออกไปเที่ยวดูหนัง หาอะไรอร่อยๆทาน เดินเล่นตามสวนสาธารณะ

แถวลาดกระบังค่ะ

อาหารจำพวกเส้น ก๋วยเตี๋ยว ปะหมี่ ผัดไทย เป็นต้น

เกิดมาบนโลก 18 ปีแล้ว ยังหาความสามารถพิเศษไม่เจอเลอะอ่า

น่ารัก ใสๆ เพลงของค่าย กามิกกาเซ่ ค่ะ / ขนมจีน ชอบมาก รักรัก ^^

กวนมึนโฮ น้ำผีนองสยองขวัญ

ทุกเรื่องค่ะ ฉากซึ้งๆก็ร้องแล่ววว เป็นพวกอินจัดค่ะ

ก้านกล้วยภาคแรกค่ะ ชอบมากๆตอนก้านกล้วยออกรบชอบคำพูดที่องคืดำพูดกับก้านกล้วย ฟังแล้วขนลุก 555

อวดเก่ง / เป็นเพื่อนเธอไม่ได้จริงๆ / ความเจ็บไม่มีเสียง

เพลง จูบ Jetset'er

ผู้ชายหนึ่งคนจะอดทนได้นานแค่ไหน - ปาน

มีไหมน้าาาาา ?

หนีแม่ไปเที่ยวทะเลตอน3ทุ่ม กับมาตี 5 แม่ตีแทบตาย เจ็บอ่าาาา T^T

รักคือลมหายใจ ^///^

ปลงซะ เค้าไม่รักเรา

ยังไม่เคยศัลยกรรมค่ะ แต่ 7 มีนาคมนี้จะขึ้นเขียงแล้ววววว ตื่นเต้นๆ ^^

อยากเป็นเป็น ผู้หญิงที่สวย ไม่ว่าจะมุมไหนตอนไหน อยากสวยแบบ ตื่นก้สวยนอนก้สวยเดินไปไหนก็สวย โดนแอบถ่ายตอนเผลอก้สวย / มันคือฝันจิง ๆ -   -

คนที่รักไปรักคนอื่นนนนน ทำใจไม่ได้

ไม่ต้องหล่อ ไม่ต้องเทพ  น่าตาพอใช้ได้ สีผิวไม่สำคัญ ขอแค่จิงใจ รักเดียว ดูแลเทคแครดีเยี่ยม เสมอต้นเสมอปลายยย พอค่า

ตอนนี้ 18  อิก 2 ปี 20 จะแต่งงานละค่ะ 5555

ใส่ส้นตึกแล้วเดินตกตึก

ไม่เคยแข่งค่ะ ไม่ชอบชิงดีชิงเด่นกับใคร มันวุ่นวายง่ะ - * -

บ่อยครั้งค่ะ เรามันแม่พระ อิอิ

ขอแฟนแต่งงานค่ะ / บอกรัก พ่อ แม่

อาจจะดูเห็นแก่ตัวบ้าง แต่เพื่อนที่ดีในนิยามของกิ๊งคือ คนที่อยู่ข้างเราไม่ว่าเราจะผิดหรือถูก จะดีหรือเลว คนคนนั้นก็พร้อมที่จะอยู่ข้างเราค่ะ

คุยกับกระต่าย มีลูกสาวเป็นกระต่ายค่ะ  5555

กำลังเก็บข้อมูลเรื่องทำดั้งค่ะ แวะมาเจ็บเวบนี้เลยเป็นสมาชิกซะเลย

เกือบสวย กำลังจะรวย สมองพอมีค่ะ 555

สูง 164 นน. 47 กิโลกรัม กรุ๊ปเลือดเอบี ผมตรงหยักศรก ชอบทำผมลอน ทำผมออกสีน้ำตาล ตาสวย คิ้วมีน้อยเลยชอบเขียน จมูกไม่มีดั้ง(กำลังจะมีแล้วค่ะ) เพื่อนบอกว่าปากเหมือนเป็ด

เป็นเด็กหน้าใหม่ดั้งโด่งค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ   ^^

ขอบคุึณค่ะพี่ๆ ^^ เราอยู่ใกล้กันเลย กิ่งแก้วแค่นี้เอง  โพสต์ 2011-3-3 10:09
น่ารักกกกก  โพสต์ 2011-3-3 09:26
สูง 164 ว้าว ว้าว หุ่นดีจัง อายุ 18 รุ่นลุกชายพี่เล๊ยย  โพสต์ 2011-3-3 08:19
อยู่ลาดกระบังเหรอ ใกล้กันเล๊ยยย เพ่อยู่ กิ่งแก้ว  โพสต์ 2011-3-3 08:18
ตอบกระทู้ bermuda ตั้งกระทู้

อ๋อตอนนั้นผมอยู่ประถมครับ เป็นหนังที่ผมชอบมากที่สุดเลยครับ ยังจำมาจนถึงทุกวันนี้ power ranger เอามาทำเป็นหนังใหญ่ ครับ สุดยอดมากๆๆ ดูครบ 1 รอบ ผมก็จะนับครับ กลับมาจากโรงเรียน ก็ดูบ่อยๆ ครับไม่มีหลับ คือดูบ่อยกรอ จนสายวีดีโอในม้วนด้านในขาดเลยครับ -*-
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-22 21:44:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย themodtrix เมื่อ 2011-2-22 21:24
1   ชื่อในเวบ themodtrix     ชื่อเล่น NUT

Power Ranger  6 พลังผ่ามิติ ครับ  ผมดูไป 41 รอบ สมัยที่เป็นม้วนวีดีโฮ ดูจนวีดีโอขาดครับ

หนู เปิดไว้ แล้ว หลับป่ะค่ะ 41 รอบ  แสดงว่า ยังมีหัวใจเป็นเด็กน้อย เด็กๆ ชอบดูอะไรซ้ำๆ แต่ เด็กๆ ไม่รู้สึกเบื่อค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

1   ชื่อในเวบ themodtrix     ชื่อเล่น NUT

ผันเสียงมาจาก thematrix เป็น themodtrix ครับ 5555+

NUT BRANDNAME

4  เพศ           ชายแท้ๆ 100% ครับ  -*-

5   อายุ     24 ครับ    เป็นคำถามสุภาพ ที่หยาบคายที่สุด 55

คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยครับ
หลังไมค์ครับ

8    อาชีพ        
นิสิต

เล่นเปียโนครับ ฟังเพลง อ่านหนังสือ เล่นเน็ต ออกไปนั่งชิวเดินชิวเรื่อย ๆคนเดียวคับ ใครว่างไปเดินเล่นกันครับ

บ้านอยู่พระรามหก แต่แม่ให้ออกมาอยู่คนเดียวแถวรัชดาครับ

ข้าวกระเพราะปลาหมึกเครื่องใน+ ไข่ดาว พิเศษ

ร้องเพลง กลอง เบส กีตาร์    บาสเก็ตบอล   ทักษะคอมพิวเตอร์ ภาษาญี่ปุ่นพอได้บ้าง

ร็อค Bodyslam กับเพลงญี่ปุ่นต่าง ๆ

Power Ranger  6 พลังผ่ามิติ ครับ  ผมดูไป 41 รอบ สมัยที่เป็นม้วนวีดีโฮ ดูจนวีดีโอขาดครับ

กินตับ - เท่ง

ย้ำ - Bodyslam

รักไม่เท่ากัน - Mild

เยอะเลยครับ เล่าไม่หมดครับ

นึกไม่ออกครับ

ความรัก ทำให้คนที่กำลังตาบอด มีอาการดีขึ้นครับ

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ...

เกิดมายังไม่เคยทำศัลยกรรมครับ -*-

อยากทำให้คนทั้งโลกหรือทั้งประเทศมีรอยยิ้มครับ

ไม่ขี้เหร่ เกินไป นิสัยดี ๆจิงใจครับ

-------ผมแค่ 24 ครับ -----------

ง่ะ ไม่เคยได้บ๊วยอะคับ -*-

เยอะเลยครับ

ออกไปเดินชิล นั่งชิลครับ

คนที่ให้คำปรึกษากับเราได้ ไม่ว่าเราอยู่ในสถานการณ์ไหนๆ

ไม่รู้ดิ มันเยอะคับ

อาจารย์กู (Google)

การที่เราจะทำอะไรสักอย่างให้สำเร็จขึ้นมาได้ เราต้องมี ความเชื่อครับ

ขิ้วเข้ม ตาโตหน่อย ๆ สูง 186 ผิวเข้ม T-T (อยากขาวบ้าง) เป็นคนร่าเริงครับ ใจดี มีมนุษยสัมพันธ์ เป็นมิตรกับทุกคนง่าย ๆ เลยครับ ไม่เคยหยิ่งครับผม

ทำยังไงผมจะหล่อ ๆ เหมือน เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในเว็บบ้างคับ T-T แนะนำด้วยครับ  ยังไงก็ขอให้ทุกคนหล่อ ๆ สวยวันสวยคืนครับ

ดีครับ พี่กอล์ฟนะครับ ดีใจที่มี 100% มาเพิ่มอีกคน หะหะ  โพสต์ 2011-2-23 01:42
ว้าว ชอบร้องเพลง เล่นเปียนโน ไปร้องไปเล่น ที่เวบพี่เลย www.pianoandsinging.com  โพสต์ 2011-2-22 21:41
สูง 186 อ่ะ สะเป๊ก ป้ากบเล๊ยยยย 555  โพสต์ 2011-2-22 21:40

คำถามมันเยอะเกินอ่า เห็นแล้วเบลอ  โพสต์ 2011-4-11 16:37
คนอยากรู้จักแอดมึนนิชคุณ คนเน้ เยอะแยะ มาเล่นด้วยกันเด๊......... อิอิ  โพสต์ 2011-2-21 17:30
เดี๋ยวแวะมาตอบให้นะครับ พอดีตอนนี้ติดเรียนนิดหน่อยครับ ^^ แล้วรู้จักกันครับพี่ ๆ ทุกคน
อี๊ๆ..................:)
1   ชื่อในเวบ..  monoy      ชื่อเล่น.. ม้อน
2  ชื่อในเวบ ครีเอทมาจากไรเนี่ยย ........ เอาชื่อ Mon กับ ชื่อแฟน Noy มารวมกันค่ะ      
3  ฉายาของคุณ  ..............น้องห้อยค่ะ เพราะ ปากห้อย  555        
4  เพศ    .............หญิง ค่ะ   
5   อายุ  เป็นคำถามสุภาพ ที่หยาบคายที่สุด 55 .........25 ขวบค่ะ
6   การศึกษา ไม่เน้น ดีกรี  แค่บอกว่า ที่เรียนมานี่ เกี่ยวกับอาราย เกี่ยวกับ .............โรงแรมค่ะ      
7  สถานภาพ โฉด / ไม่โฉด ( การโกหก เป็นอันตรายต่อสุขภาพ ) .....ไม่โฉดค่ะ      
8    อาชีพ  ...........ทำงานด้านโรงแรม   
9    งานอดิเรก ................เล่นเนต อ่านหนังสือ ดูหนัง
10   แหล่งพักพิง หรือ ที่พักพิง ไม่เป็นหลักแหล่ง  .........พัทยาค่ะ
11   สั่งอาหารจานโปรดหน่อย.......Everything      
12   ความสามารถ พิเศษ........ทำ Cocktail อร่อยๆๆๆ ค่ะ
13    แนวเพลงที่ชอบ / ศิลปินคนโปรด ........ pop rock  / โปเตโต้ จ้า
14    หนังที่ดุแล้วฮาได้ใจ....นึกไม่ออกเลย
15    หนังที่ทำให้ร้องไห้......... สื่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก
16   หนังที่ ดูได้มากกว่า 5 ครั้ง.......สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก
17   เพลงหากิน ........Miss Call
18   เพลงบอกรัก.......รักเธอไปทุกวัน
19   เพลงที่ฟังแล้วโดน... โดนมาก เจ็บจี๊ด นี่เค้าแต่งเพลงนี้มาให้เราโดยเฉพาะอ๊ะป่าว....ของขวัญ
20   วีรกรรมทำให้ภูมิใจ.....โดดเรียนยกห้อง
21   วีรกรรม จำจนตาย.....ยางนึกไม่ออก
22  นิยามความรัก.....รักคือการให้ ( มั้ง )
23  ข้อคิด หลังอกหัก....ความผูกพันต่อสิ่งหนึ่งสิ่งใดในช่วงเวลาหนึ่ง..ไม่ผิด ถ้าเราค่อย ๆ ปรับตัวของเราเอง ให้กลับคืนในเวลาที่ควร เพราะอย่างน้อยที่สุด..เราก็มีโอกาส..ได้ผูกพัน... ซึ่งก็เหมือนเราได้มีโอกาส..ได้รัก นั่นเอง
24  ความรู้สึก เมื่อศัลยกรรม ครั้งแรก .......ยังไม่เคยค่า
25   ฝัน ไว้ว่า.......นึกไม่ออก
26    กลัวที่สุด......แมลงสาป
27    เสปคคนรัก ของคุณ ในยามนี้.......เข้มๆๆ มีหนวด มีเครา ชอบมากกกกก
28     สี่สิบแล้ว ยังหาแฟนไม่ได้ กรุณา ยืนยัน เสปคแฟน อีกครั้ง  ......ง่า
29      เรื่องน่าอาย ขายขี้หน้า หมายังต้องเดินหนี ของช้านนน......ล้มลงไปนอนบนรถเมล์ กระโปรงนักเรียนเปิดเห็นกางเกงใน แทบอยากจะเอาหน้าซุกแผ่นดิน
30      เคยลงแข่งอะไร แล้วได้ตำแหน่งบ๊วยสุด  ........ไม่เคยค่า
31     เคยยกโทษ ให้อภัยใครหรือยัง ...... อภัยให้เสมอ
32     อีก 7 วันโลกแตก จะทำไรดี......ทำอะไรดีน๊า
33      เพื่อนที่ดี คือ ...เพื่อนที่อยู่กับเรา ไม่ว่ายามทุกข์ หรือ ยามสุข
34       ทุกวันนี้ คุณต้องทำอะไร ที่ชาวบ้านเค้าไม่ทำกันบ้าง.......ไม่มีค่า
35      รู้จักเวบนี้ได้อย่างไร.....google ค่ะ เพราะอยากหาข้อมูลเสริมจมูก
36     สโลแกนของคุณ...อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ลองทำ
37   บอกความเป็นตัวคุณ ด้วยข้อความ  2 บรรทัด..........ขี้ลืม
                                                                                น่ารัก 5555
38     ฝากถึงเพื่อนๆในเวบ.....ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ และขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดี  และช่วยกันแชร์ความรู้และประสบการณ์ที่ได้รับมาค่ะ เป็นประโยชน์มากๆๆ

เหมือนตรงไหนบ้างเอ่ย อิอิ  โพสต์ 2011-2-18 05:23
wow wow wow เรา มีอะไร เหมือนกันหลายอย่างเลย  โพสต์ 2011-2-18 05:12
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รัชนก เมื่อ 2011-2-5 11:53
ต้นฉบับโพสต์โดย annieisinmelb เมื่อ 2011-2-1 18:28
1   ชื่อในเวบ..  Annieisinmelb      ชื่อเล่น..  Annie

2  ชื่อในเว ...

อยู่เมลเบิร์นเหรอคร๊า  อิอิ ............เผื่อได้ไปอีก จะแวะไปหา ....  อยากไป Gr8 Ocean rd.  อีก ๆ ๆ ๆๆ ๆ

Welcome ka  โพสต์ 2011-2-5 13:48
1   ชื่อในเวบ..  Annieisinmelb      ชื่อเล่น.. Annie

2  ชื่อในเวบ ครีเอทมาจากไรเนี่ยย พำนักอาศัยที่ออสเตเลียค่ะ ( Melbourne )

3  ฉายาของคุณ ไม่มีค่ะ

4  เพศ           

5   อายุ     35    เป็นคำถามสุภาพ ที่หยาบคายที่สุด 55

ช่างเสริมสวย , Import and Export Fruit and Vegetable

สถานภาพ โสด อย่างไม่เป็นทางการ

8    อาชีพ        Fruit and Vegetable ( Melbourne Market Wholesaler )

ดูหนัง , ท่องเน็ต , ถ่ายรูปด้วยกล้องคู่ใจ Canon 7D

ไม่มีศาลเป็นหลักเเหล่ง  ส่วนมากสิงอยู่ Melb เมืองไทย ก็เป็น เชียงใหม่

น้ำพริกน้ำปู , เเคบหมู, ใส้อั้ว

นั้งเล่น คอมพิวเตอร์ ตั้งเเต่ตืน จนเข้านอน

Music is the soundtrack of your life.

Dumb and Dumber

หนังหน้าตัวเอง อิอิ

ก็เป็นหนังหน้าตัวเองอีกเช่นกัน T_T

A B C D E F G  Blah Blah Blah...

Laid ( American Pie ) By Matt Nathanson ชอบมาก

ที่ทำมายังไม่เป็นที่น่าภูมิใจหงะ

อันนี้จำไปจนวันตายจริง คือเผารถยนต์ตนเองในปี 2548 ( ไม่ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่าง )

Don't find love, let love find you. That's why it's called falling in love, Because you don't force yourself to fall, you just fall. ^^

การมอบรักทั้งหมดให้ใครสักคนไม่ได้เป็นหลักประกันว่าเขาจะรักตอบ ไม่หวังที่จะได้รักตอบ เเต่ก็รอให้มันงอกงามขี้นในหัวใจเขา เเต่ถ้ามันไม่ได้เป้นเช่นนั้น ให้พอใจว่าอย่างน้อยมันก็งอกงามขี้นในใจของเราเอง ( ยืมเขามาเขียน ) หุหุ

มีนา 23 นี้เเน่นอน ( ขอเว้นใว้ก่อนจะมาบอกที่หลังค่ะ)

เป็นในสิ่งที่เป็น

กลัวคนพูดไม่รู้เรื่อง

พูดรู้เรื่อง, หล่อไม่ใข่ประเด็น

Pass

นีกไม่ออกค่ะ

ปิงปอง

การที่จะยอมให้อภัยใครสักคน ไม่เคยเป็นเรื่องง่ายและสั้น เรื่องที่พูดง่าย แต่ทำยากที่สุดเรื่องหนึ่งในชีวิต .. ที่ทุกคนเข้าใจดีรู้ว่าต้องให้อภัย แต่จัดการกับใจตัวเองไม่ได้สักที เเต่วันนี้ได้ให้อภัยกับบุคลในอดีตได้หมดโดยไมรู้ว่าทำได้งัย
ไม่ทำอะไรมาก ก็ขอสวยก่อน

เพื่อนที่ดีคือสมบัติล้ำค่า

ทำเหมือนชาวบ้านค่ะ พฤติกรรมทั่วไป

Goolge.

เงิน,งาน,ความงาม บรรดารความสุข

เป็นคนมีโลกส่วนตัวสูง ชอบทำอะไรก็ทำมันเดียวนั้น เป็นคนเข้าได้ทุกสังคม เเต่ไม่ชอบเข้าสังตม กินง่าย อยู่ง่าย....เป็นคนที่เพื่อนบอกว่าเช็งสุดในการช็อปปิ้ง  หุหุ

ยินดีที่ใด้รู้จักทุกท่านค่ะ เเละขอขอบคุณทุกกระทู้ที่มารีวิวเพื่อให้ความรู้

ไม่เป็นไรค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  โพสต์ 2011-2-5 16:24
สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จัก ช่วงนี้ พี่งานยุ่ง เลยไม่ค่อยได้มาคุย - -"  โพสต์ 2011-2-5 16:06
ตอบกระทู้ bermuda ตั้งกระทู้

5 555  เป็นคนจีนพอดี
ตอบกระทู้ snack ตั้งกระทู้

อิอิเหมือนกันจ้า
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 13:05:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย snack เมื่อ 2011-1-25 12:53
1   ชื่อในเวบSnack       ชื่อเล่นnack(แน๊ก)

คริสมาส ผ่านไป มีน้องใหม่ มาตอนตรุษจีนพอดี

เวลคัมๆๆ ยินดี ที่ได้รู้จักกัน ค่ะ

เหมือนกันจ้า 5 55  โพสต์ 2011-1-25 14:03
1   ชื่อในเวบSnack       ชื่อเล่นnack(แน๊ก)

2  ชื่อในเวบ ครีเอทมาจากไรเนี่ยย  มีคนชอบเรียกว่า สแน็คแจ็ค เลยเอาคำว่าสแน็คมาใช้มันน่ารักดี

3  ฉายาของคุณ   น้องแน็ก สวัสดีปีใหม่  (มาจากตอนปีใหม่เมาแล้วสวัสดีปีใหม่ทั่วร้านเหล้า)

4  เพศ           ชาย

5   อายุ         18

6   การศึกษา อ.1-ม.3 อัสสัมชัญศรีราชา
                    ม.4-ม.6 สาธิตอุดมพัทยา

โสดสนิด 5 55  อยากมีแล้วน๊ะ
8    อาชีพ   นักศึกษาม.กรุงเทพ     

9    งานอดิเรก        ดูหนัง เล่นเกมส์ ช็อปปิ้ง

10   แหล่งพักพิง หรือ ที่พักพิง ไม่เป็นหลักแหล่ง   บ้านพัทยา

11   สั่งอาหารจานโปรดหน่อย เยอะแยะมากมายอะ เนื้อย่างร้าน AKA

12   ความสามารถ พิเศษ  พิธีกร เต้น

13    แนวเพลงที่ชอบ / ศิลปินคนโปรด   Popฟังสบายๆ พาราด๊อก

14    หนังที่ดุแล้วฮาได้ใจ   หอแต๋วแตกทุกภาคเลย

15    หนังที่ทำให้ร้องไห้  Yes or No

16   หนังที่ ดูได้มากกว่า 5 ครั้ง  หอแต๋วแตก

17     เพลงหากิน   คำตอบจากพี่ชาย  พลอย โอ้

18     เพลงบอกรัก  เธอคือเหตุผล โอ้ เสกสรร

โปรดอย่ามาสงสาร ตู่

ขายของในงาน โรงเรียน แล้วได้กำไร

โดดเรียนไปสยามแล้วโดนไล่ออก 5 555

อะไรที่เป็นของเราก็ต้องเป็นของเรา
      ถ้าไม่ใช่ของเรามันก็ไม่ใช่ของเรา

ต้องทำให้ตัวเองดูดีกว่าเดิมแล้วหาใหม่ซ่ะ

ชิวๆ จะมีดั้งแล้ว 5 555

อยากเป็นคนดังที่คนรู้จัก

26    กลัวที่สุด    แมลงสาป

หน้าตาดี หุ่นดี  ส่วนหนึ่ง แต่ขอนิสัยดีรักเราก็พอแล้ว

ใครก็ได้ละว่ะตอนนี้ 5 555

ฉี่ลาดกางเกง 5 555

เคยประกวด PlayPark Idol 2010 มีแค่ที่1ที่เดียว เวทีแรกด้วย 5 555

ให้ได้ตลอดแต่อยู่ที่เค้าจะปรับปรุงตัวได้มากน้อยแค่ไหน

ก็จะไปเที่ยวๆเที่ยวๆ  ทำอะไรที่ไม่เคยทำ

เพื่อนที่ไม่เอาเรื่องเราไปนินทา ช่วยเหลือเรา ไม่ชอบอะไรก็บอกกันตรงๆ

ทำเหมือนชาวบ้านชาวช่องเค้าตลอด 5 555

ช่วงเริ่มทำศัลกรรมก็หาข้อมูลเลยเจอเว็ปนี้แล้วก็เล่นเว็ปนี้มาตลอดแล้วก็คอยรีวิว

สวย รวย ไว  (สวยไม่สวยแต่กลัวไว 5 55)

เข้ากับคนอื่นได้ง่ายถ้าเห็นภายนอกจะคิดว่าหยิ่งแต่ถ้ามาลองรู้จักกันแล้ว
จะรู้เลยว่าชิวมากชอบเที่ยวไม่คิดอะไรให้เพื่อนเต็ม 100

แอสเพื่อนมาคุยกันได้นะ รับทุกคนมีอะไรถามกันได้นะถ้ารู้ก็จะตอบ
เป็นกำลังใจให้หน่อยนะจะไปแก้จมูกกับหมอ อรรถพร แล้ว

เหมือนกันน่ะจ๊ะ  โพสต์ 2011-1-25 14:03
มีน้องใหม่ มาอีก 1 แร้นนน ยินดีที่ได้รู้จักนะคร้าาาาาาา  โพสต์ 2011-1-25 13:02
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้