ดู: 101122|ตอบกลับ: 1377
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว แก้จมูกครั้งที่ 4 โดยค

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณน้องๆทุกคนที่มาให้กำลังใจ

ไม่รู้จะจำชื่อหมดรึป่าวนะครับ มี

เอ เจได ทราย โอเปิ้ล บอบบี้ ซี บี เปิ้ล กิ๊ฟท์ ปิงปอง ตุ้ย เก่ง ฯลฯ

แล้วยังมีที่โทรมาถามไถ่กัน อย่าง กั้ง ตี้ เซฟ ฯลฯ

อาจมีรายชื่อตกหล่นไปบ้าง  

รวมทั้งได้พบปะกับสมาชิกบางคนของเวปนี้

ยินดีที่ได้เจอกันนะครับ

ไปรอตั้งแต่ช่วง 18 น.

วันนี้คนเยอะมาก เต็มคลีนิคจนไม่มีที่นั่ง

ได้ทำประมาณ 2 ทุ่ม เสร็จ เกือบ 4 ทุ่ม

แล้วจะเอาภาพที่ถ่ายไว้มาให้ชมนะครับ:)
ทำไมรูปไม่ขึ้นครับ รูปอยู่หน้าไหนครับ อยากดูจัง
เสียดายมากค่ะ ไม่เคยได้โพสคุยกับพี่โอม เลย  T ^ T
ผมเข้ามาดู review หน้าท้ายๆ เห้นรูป Admin หลายๆท่าน มีโอกาสคงได้เจอตัวเป็นๆ นะครับ
ไม่ให้ปิดอ่ะ
อาทิตย์ที่แล้วพอดีได้กลับเมืองไทย แวะไปหาคุณหมอเฉลิม
พอดีเจอน้องเอ บ๊อบบี้ เลยได้ทำความรู้จักกัน
ถามหาถึงโอมด้วย

ที่หาหมอเพราะอยากทำจมูกให้ยาวกว่านี้ครับ แบบโอมอ่ะ
ล่าสุดจมูกโอมสวยมาก เด้งเชียว
แต่หมอบอกพี่เนื้อปลายจมูกตึงแล้ว ไม่แนะนำ แต่ถ้าอยากทำก็ต้องเอาเนื้อหลังหูมาต่อ
พี่เลยขอคิดดูก่อน

ทีนี้ เดือนมีค นัดคุณหมอดึงขมับแล้วครับ

โทษทีที่หายไปนาน
มรสุมชีวิต.... but not too bad
1374#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-19 04:45:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถือโอกาสปิดกระทู้นี้ถาวรเลยนะครับ

ขอบคุณทุกๆคนที่ร่วมสนทนาแลกเปลี่ยนความรู้กันมาโดยตลอดครับ
1373#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-19 04:36:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราจะเม้นท์ จนกว่าพี่โอมจะออกมา นะนะนะ... พี่โอม...ออกมาให้ความรู้น้องๆเหอะ ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-10-29 21:33

ยังมีคนให้ความรู้ดีๆต่อจากพี่ได้อีกเยอะครับ

พี่เป็นคลื่นลูกเก่า ต่อไปก็จะมีคลื่นลูกใหม่ตามมาอีกมากมาย
1372#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-19 04:34:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอม อย่าหายไปนานชิครับ น้องๆคิดถึงนะ อย่างอลลลลล  นานนักดิ... มา update รูปหน่อยเร้ว คิดถึง คิดถึง ค๊าฟฟฟฟฟ ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-10-28 22:48

แก่ปูนนี้ไม่มีอะไรให้งอนแล้วครับบี

พี่ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับบี

คิดถึงนะครับ

หวังว่า คงได้เจอกันอีก

ป.ล. พี่ได้บอกกล่าวร่ำลาทุกคนแล้วในกระทู้นี้นะครับ

http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
1371#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-19 04:33:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอม ที่พี่โอมผมว่า ทำจมูกได้ตา แถมอีกหนึงเด้ง  

ตอนแรกก็ไม่ค่อยจะเชือ่ว่าเจงเหรือเปล่า

แต่ว่ามีคนบ ...
ต้นฉบับโพสโดย southsiam เมื่อ 2009-10-29 15:59

ดีใจด้วยนะครับข่าน

พี่ไม่ได้ไปลอยกระทงที่ไหนเลยครับ
เราจะเม้นท์ จนกว่าพี่โอมจะออกมา นะนะนะ... พี่โอม...ออกมาให้ความรู้น้องๆเหอะ ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-10-29 21:33

ลายเซ้น พี่บี น่ารักจัง
ชอบ ๆ ครับ
เราจะเม้นท์ จนกว่าพี่โอมจะออกมา นะนะนะ... พี่โอม...ออกมาให้ความรู้น้องๆเหอะ
พี่โอม ที่พี่โอมผมว่า ทำจมูกได้ตา แถมอีกหนึงเด้ง  

ตอนแรกก็ไม่ค่อยจะเชือ่ว่าเจงเหรือเปล่า

แต่ว่ามีคนบอกว่าไปทำอะไร *ตา* มา หรือเปล่า

บอกว่าไมได้อะไรมาเลย  เค้าบอกเหมือนพี่น่ะคราฟว่า ตา เปลือ่นไปมากๆๆด้วยเหมือนกัน

เย้ๆๆๆๆ  ขอบคุณคราฟพี่โอม ตาแหลมเจงๆๆ

ปล  พี่โอมไปลอยกระทงที่ใหนกันเหรอคราฟ
พี่โอมหายไปไหนเอ่ย
พี่โอม อย่าหายไปนานชิครับ น้องๆคิดถึงนะ อย่างอลลลลล  นานนักดิ... มา update รูปหน่อยเร้ว คิดถึง คิดถึง ค๊าฟฟฟฟฟฟ
พี่โอมครับ
วันนี้ไปทำบุญ งานกฐินพระราชทาน ที่วัดแอนนาเดล มา
เอาบุญมาฝากครับ
แวะมาเยี่ยมพี่โอมครับ
หลังงานมิตติ้ง คงเหนื่อยน่าดู
พักผ่อนเยอะๆ นะครับพี่โอม....
เพื่อที่จะมีแรงเตรียมโปรแจ็คมิตติ้งครั้งที่ 2 อีกครับ คิคิ
ครับ ขอบคุณที่เล่าความเปลี่ยนแปลงในชีวิตให้พี่ได้รับรู้

อ่านแล้วรู้สึกยินดีด้วย

ถ้าปิ๊กทำในสิ่งที่พ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-10-21 01:03

อีกอย่างที่อยากทำมาก คือ ปล่อย โค กระบือ
มีโครงการเมื่อไหร่ ปิ๊ก ทำด้วยนะครับ
1362#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-21 01:10:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอปรึกษาพี่โอมนะคะ

คำว่าเนื้อจมูกน้อย ดูตรงไหนคะ ดูตรงช่วงหว่างตา หรือ ช่วงกลางจมูกคะ

ตรงเนื้อหว่างตาข ...
ต้นฉบับโพสโดย jajamicky เมื่อ 2009-10-21 00:37

เนื้อจมูกมาก หรือ น้อย ต้องดูจมูกทั้งหมดเลยครับ

ที่เล่ามามีบางส่วนมากบ้าง น้อยบ้าง

อย่างที่บอกพี่ว่า ระหว่างตาเนื้อเยอะ

แสดงว่า เป็นคนที่มีตา 2 ข้าง ค่อนข้างห่างกัน

ถ้าทำให้โด่งไม่ได้มาก ก็ทำให้ยาวไม่ได้มากเช่นกัน

ยกเว้นมีเนื้อที่ปลายจมูกเยอะด้วย

ถึงจะทำยาวแทนโด่งได้
1361#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-21 01:04:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งานนี้สาธุด้วยนะคับพี่โอม ไว้งานหน้าจะไม่พลาดนะค้าบบ
เสียดายมากๆๆๆอ่ะค้าบบ กะว่าจะไปเอาเคล็ดหน้าใสจาก ...
ต้นฉบับโพสโดย waytosky เมื่อ 2009-10-20 23:45

พี่ว่า หลายคนเสียดายมากกว่าที่ไม่ได้เห็นบอส

ในงานครั้งนี้นะครับ

บอสก็หล่ออยู่แล้วยังต้องเอาเคล็ดหน้าใสอีกเหรอ
1360#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-21 01:03:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีจังครับ
อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ
แต่ปิ๊กว่า สิ่งดี ๆ ที่เกิด อาจเพราะ พี่ทำมาตลอด ทำประจำ
อย่างที่พี่สอนปิ ...
ต้นฉบับโพสโดย Sydney เมื่อ 2009-10-20 17:23

ครับ ขอบคุณที่เล่าความเปลี่ยนแปลงในชีวิตให้พี่ได้รับรู้

อ่านแล้วรู้สึกยินดีด้วย

ถ้าปิ๊กทำในสิ่งที่พี่แนะนำสม่ำเสมอก็จะพบกับสิ่งดีๆขึ้นไปเรื่อยๆ

ถ้ามีงานบุญที่ไหนอีก แล้วพี่จะบอกปิ๊กด้วยนะครับ
1359#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-21 01:00:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมก็ไมได้คุยอะไรกับพี่โอมเลย

มัวแต่ กลัวคนอยู่ไม่กล้าเข้าหาคน

ได้แค่ บอกว่า สวัสดีครับพี่โอม    เนียนว ...
ต้นฉบับโพสโดย southsiam เมื่อ 2009-10-20 17:19

พี่เห็นข่านตั้งแต่เข้ามาในงานเลย

เห็นนั่งคุยจ้อเลย

คงสนุกกับงานนี้นะครับ
1358#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-21 00:58:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่โอมที่จัดงานดีๆนะครับ เสียดายได้คุยกับพี่นิดเดียวเอง
ต้นฉบับโพสโดย darkcrystal เมื่อ 2009-10-20 17:05

ครับ

ยังไงคงมีโอกาสหน้าอีกนะครับ
1357#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-21 00:56:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อไปนี้ก็ได้พักผ่อนแล้วแหละค่ะพี่โอม

ระหว่างพักผ่อนก็คิดไปด้วยน๊า ว่าจะจัดงานแบบนี้อีกเมือ่ไหร่ อิอ ...
ต้นฉบับโพสโดย bowjung8 เมื่อ 2009-10-20 09:12

คงอีกนานครับโบว์กว่าจะจัดอีก

หลังจากวันนี้คงได้พักมากขึ้น

ขอบคุณครับ
ขอปรึกษาพี่โอมนะคะ

คำว่าเนื้อจมูกน้อย ดูตรงไหนคะ ดูตรงช่วงหว่างตา หรือ ช่วงกลางจมูกคะ

ตรงเนื้อหว่างตาของหนู เยอะมากค่ะ ดึงขึ้นมาได้เยอะมากเลย
แต่เนื้อช่วงกลางจมูกน้อยค่ะ ดึงขึ้นมาได้นิดเดียวเอง ดึงแทบไม่ขึ้นเลยค่ะ

แบบนี้เรียกว่าเป็นคนเนื้อจมูกเยอะหรือน้อยคะ

ขอถามอีกนิดนะคะพี่โอม

ถ้าเนื้อตรงหว่างตาเยอะ แต่เนื้อตรงกลางจมูกน้อย ถ้าจะทำจมูกให้โด่งๆ ต้องทำทรงแอ่นๆตรงกลางใช่ป่าวคะ ไม่สามารถทำทรงลาดเท แบบซองเฮเคียวได้ใช่มั้ยคะ

แล้วถ้าเนื้อจมูกน้อย ไม่สามารถทำให้โด่งได้ สามารถบอกคุณหมอให้ เปลี่ยนเป็นทรงยาวๆเรียวๆแทนได้มั้ยคะ เปลี่ยนจากโด่งเป็นยาวแทน ได้มั้ยคะ

ขอบคุณค่ะพี่โอม
งานนี้สาธุด้วยนะคับพี่โอม ไว้งานหน้าจะไม่พลาดนะค้าบบ
เสียดายมากๆๆๆอ่ะค้าบบ กะว่าจะไปเอาเคล็ดหน้าใสจากพี่โอมสะหน่อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้