ดู: 21894|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ใครเสริมคางแบบแผลเปิดด้านนอกบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
พอดีว่ากำลังจะไปเสริมคางค่ะ แต่จะเสริมแบบเปิดแผลด้านนอกนะคะ
เลยอยากรู้ว่ามีเพื่อนๆ คนไหนที่เสริมแบบนี้บ้าง เห็นรอยแผลเป็นมากไหม
แล้วเจ็บหรือเปล่า...ตอนนี้กำลังหาข้อมุลอยู่ค่ะ
(หากเห็นรูปด้วยก็จะดีมากเลย) ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไม่ทราบว่าไปเสริมคางมารึยังคะ  โพสต์ 2011-5-18 11:22
จะทำด้านนอกเหมือนกันค่ะ กับคุณหมอ V-Plast บางแสน
เพราะของเรามีแผลเป็นเล็กๆใต้คางอยู่แล้ว เลยไม่ซีเรียสเรื่องแผลเป็น
เพราะทำข้างนอกหมอบอกว่า โอกาสติดเชื้อยากกว่า และดูแลง่ายกว่าค่ะ
ได้คิว ประมาณเดือนธันวา
ตอนนี้เราเพิ่งทำมาเหมือนกันค่ะ แก้คางบอกหมอว่าข้างในแต่หมอกลับทำด้านนอก ยังรอดูค่ะว่าจะออกมาสวยไหม
เราทำคางมาทำด้านในเป็นแผลประมาณ 2 นิ้วคะ
มีแผลประมาณ 1 เซน เอง นิดเดียว ถ้าซีเรียลเรื่องแผลเป็นไม่ยาก สมัยนี้เขามีการกรอผิวให้เนียนเหมือนเดิมแล้ว  แผลเป็นเรื่องเล็ก สวยเรื่องใหญ่ ราคา การเปิดแผลข้างใน ต้องใช้เทคนิคพิเศษ ใช้เวลาผ่าตัด 2-3 ชั่วโมง ราคาก็แพงกว่า แต่แผลจะซ่อนอยู่ด้านใน การเปิดแผลผ่าตัดด้านนอก ใช้เวลาน้อย ประมาณ1-2 ชม. ราคาถูกกว่า เพราะไม่มีเทคนิคอะไรมากมาย ออกมาสวยเหมือนกัน
แอบสนใจอยากเสริมคางอยู่เหมือนกันคะ
แต่อยากเสริมแบบด้านใน
ตอบกระทู้ tayaka1 ตั้งกระทู้

เสริมจากด้านในดีกว่าค่ะ เพราะไม่เห็นแผลเป็น
เราเสริมคางจากด้านนอก รักษาแผลใต้คางจะ 4เดือนแล้ว ทายาทุกวัน ยังไม่มีวี่แววจะหายเลยค่ะ
และใต้คาง ที่เปิดแผล ก็จะบุ๋ม มีลักษณะ เหมือนเป็นรูอะค่ะ
ยังเจ็บใจตัวเองไม่หายเลยค่ะ ที่หมอบอกให้ทำ แล้วก็ทำตามหมอบอก  ทั้งๆที่ตั้งใจจะทำ แค่ตัดกราม
ศึกษาดีๆนะคะ อย่าใจร้อน จะได้สวย และไร้ปัญหาค่ะ
ประมาณครึ่งมิลน่ะค่ะ  กำลังลองทายาแก้แผลเป็นอยู่ค่ะ  ไม่ซีเรียสมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้