ดู: 1698|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถ้าเคยฉีด Restylne มา หมอจะคิดเป็นงานแก้เลยรึคะ

[คัดลอกลิงก์]
เคยไปฉีด Res มาค่ะ 6เดือนกว่าแล้วเริ่มยุบแล้วเลยกะว่าคราวนี้จะทำแบบซิลิแล้ว
แต่ปรากฎว่าโทรไปถามคลีนิคเจ้านึง เค้าบอกว่าถ้างานแบบนี้ถึอเป็นงานแก้เลยค่ะ  ราคาก็เลยแพงขึ้นอะสิคะ T.T
เราเข้าใจมาตลอดว่า Res มันจะสลายไป (ตามที่หมอที่ฉีดให้บอก)  แต่ในเมื่อมันสลายแล้วมัยต้องเป็นงานแก้ด้วย
สรุปว่าต้องเสียเงินหลายๆ คือ ฉีด Res ไป 2 หมื่นกว่า ถ้าจะทำอีกก็เจอราคางานแก้อีก

โอ้มายก๊อด
ล่าสุดไปเสริมกับหมอนพรัตน์มา คุณหมอคิดเป็นงานแก้ค่ะ เส้า T^T
เราก็ฉีดค่ะ แต่ไปถามหมอพีระมา คุณหมอบอกว่าไม่เป็นไรค่ะไม่เสียเพิ่ม เพียงแต่การกะขนาดจะยากขึ้น เพราะหลังเสริมแล้วอาจจะยุบลงไปได้อีกค่ะ
แก้ค่ะ
เสียเพิ่มน่ะค่ะ
เราเองก็ฉีดมาค่ะ เเต่ก็เคยไปถามที่คลีนิคหลายที่ก็ตอบเป็นงานแก้เหมือนกันค่ะและราคาก็แพงมาก ยกตัวอย่าง เสริมธรรมดา 20000 เป็นงานแก้ 60000 อะไรประมาณนี้ เราก็เลยไปถามเพื่อนที่เป็นหมอสกินอะค่ะ เพื่อนบอกว่าจริงๆแล้ว มันแล้วแต่สารที่ฉีดเข้าไปนะค่ะ ถ้าเป็น filler เกรดดีๆ พวก ไฮยา นี่ก็ปกติจะสลายไปเอง ประมาณ 6 เดือนค่ะ แพทย์ไม่สามารถเอาออกได้เนื่องจากจะสลายไปเองแต่หากฉีด ซิลิโคนเหลว ก็ต้องขูดออกเเต่หมอมักจะคิดเป็นงานแก้เลยเพราะไม่รู้ว่าเราฉีดสารอะไรเข้าไปค่ะ เพราะฉะนั้นหากเรามั่นใจว่าสารที่เราฉีดเข้าไปเป็น ไฮยา ที่เกรดมีถูกต้อง มี อย หากฉีดเกิน 6 เดือนหรือมากกว่า เราว่าก็ไม่ต้องแจ้งค่ะว่าเราเคยฉีดมา เราเคยถามพยาบาลที่โรงพยาบาลศัลยกรรมค่ะว่าปกติแล้วคุณหมอจะรู้ได้ไงว่าเราฉีด filler มา พยาบาลบอกว่าไทราบต้องให้คนไข้เเจ้งเอง แล้วก็คิดเป็นงานแก้เลย เราก็เลยมาคิดว่าถ้าเรามั่นใจว่าของที่เราไปฉีดมามันเป็น filler จริง ก็ไม่ต้องแจ้งค่ะหากเกิน 6 เดือนค่ะ
Res ราคา 1 Ml . ก็ 12,000 บาทแล้วค่ะ ป้าเคยฉีด นี่ก็เพิ่งฉีดซ้ำมาเพราะผ่านไปปีนึงแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย monman เมื่อ 2010-11-25 18:09

บางที่ถือว่าเป็นงานเเก้ครับ เพราะถึงเเม๊ว่า สารจะสลายไปเเล้วเเต่รางกายก็จะสร้างพังผืดขึ้นมา

ต้องทำการเลาะออกก่อนนะครับ

ฉีด Res ไป 2 หมื่นกว่า  ที่ไหนครับเนี้ย เเพงมากกกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้