ดู: 27681|ตอบกลับ: 136
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ทำจมูกมา 2 เดือนแร้ว แต่จมูกไม่ยุบเรยค่ะ By หมอวีระพันธ์ บางแ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย ppc_hellokitty เมื่อ 2010-11-11 19:56

ทำจมูกมา 2 เดือนแร้วค่ะ แต่จมูกไม่ยุบสักที บวมเป็นแท่งใหญ่ๆอะคะ ดูน่ากลัวมากกก ครบ 2 เดือนแร้วก้อไม่ยุบ

ไปหาคุงหมอทุกอาทิตย์ คุงหมอให้ยามาทาน ก้อไม่ยุบ ไปฉีดยาแก้อักเสบ 3 วันติดกัน เข็มละ 2300 เรยค่ะ ก้อยังไม่ยุบ

เริ่มสู้ค่าใช้จ่ายไม่ไหวแร้ว รู้สึกว่าทำครั้งนี้ค่าใช้จ่ายบานปลายมากเรยค่ะ  คุงหมอบอกว่าเนื้อเยื่ออักเสบ

แนะนำให้เอาออก พักจมูก 1 เดือน แร้วค่อยใส่แท่งซิลิโคนใหม่อะคะ แต่ไม่อยากเจ็บตัวแร้ว เพราะถ้าเ อาออก ต้องเจ็บตัวอีก 2 รอบ

เพื่อนๆว่าควรเอาไงดีค่ะ จะปล่อยไว้รอให้ยุบ หรือเอาออกดีค่ะ ตอนนี้เริ่มเครียดแร้วอะคะ มีแต่คนทักว่าบวมๆๆ จิตตกแร้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เอาออกดีกว่านะคะเดี๋ยวนานไปยิ่งอักเสบนะ ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้นะคะ  โพสต์ 2011-2-23 15:57
บวมนานจังคะ เอาออกเถอะดีกว่าปล่อยไว้อาจจะหนักกว่าบวมนะคะ  โพสต์ 2011-1-10 02:18
ใจแป้วเลยสงสัยต้องคิดและตัดสินใจอีกที
ว่าจะไปเอาออกเหมือนกัน เฮอ อ่านแล้วกลัวทำมาแล้วจะเจอปัญหาแบบนี้จริง
ว่าจะไปแก้กับหมอ เหมือนกัน เริ่มเสียวๆ T^T
ต้องคิดใหม่อีกรอบ
ตอบกระทู้ numfonbc ตั้งกระทู้

คะ  ขอบคุงคะคุงพี่""""
ตอบกระทู้ pumjung ตั้งกระทู้

แบบนิ่ม แต่แบบแอ่งกะทะของพี่ไม่ประสบพบเจอเลยไม่รู้น้องกลองศึกษาดูแล้วกัน
ต้นฉบับโพสต์โดย numfonbc เมื่อ 2011-6-15 16:04

พี่แก้กับหมอยุทธจะแก้ต้อง ...

แล้วซิลิโคนของหมอยุทธ นิ่มมั้ยคะ  เห็นรีวิวบางเคส ทรงดั้งออกมาจะงอน เหมือนแอ่งกระทะ จิงหรือป่าวคะพี่

พี่แก้กับหมอยุทธจะแก้ต้องสื่อสารที่เราต้องการและคุณหมอจะแนะนำเราว่าเหมาะหรืไม่
ต้นฉบับโพสต์โดย numfonbc เมื่อ 2011-6-15 11:36
ตอบกระทู้ ppc_hellokitty ตั้งกระทู้

ของพี่ก็เหมือนปลายเบี้ ...

พี่แก้ที่ไหนคะ  ช่วยแนะนำหน่อย นะ
ตอบกระทู้ numfonbc ตั้งกระทู้

พี่แก้ที่ไหนเหรอคะ  ช่วยแนะนำหน่อย
พักจมูกก่อนก็ได้นะคะ
ลองศึกษาจากรีวิว หรือถ้าจะเปลี่ยนคุณหมอเนี่ยต้องบอกคุณหมอท่านใหม่ด้วยว่าเคยมีปัญหาแบบนี้เกิดขึ้น
เพื่อคุณหมอจะได้วินิจฉัยได้อย่างถูกต้องค่ะ
ตัวเอง ลงรูปให้ดูหน่อยได้มะ  อยากเห็นอะ เพื่อประกอบการตัดสินใจ
ตอบกระทู้ ppc_hellokitty ตั้งกระทู้

ของพี่ก็เหมือนปลายเบี้ยวไปกี่ครั้งหมอก็บอกก็ไม่เบี้ยวเลยตัดสินใจแก้ที่อื่นดีกว่าหมอที่แก้บอกปลายเบี้ยวจริงๆให้รอเป็นปีคงไม่ไหวเพราะอยู่ที่หน้าเราเห็นแล้วปวดใจตอนนี้ Happy แล้ว
ตัดสินใจถูกแล้วคับที่เอาออก

ผมก็ทำกับหมอคนนี้ รอ5เดือนแล้ว ยังมีคนทักเลย

ว่าพึ่งทำจมูกมาหรอ บวม ทักว่าบวมๆๆๆๆ

พอแก้เท่านั้นแหละรู้เลย รอ10 ปีก้อไม่ยุบ แดงด้วย

ซิลิโคนหมอใส่ ใหญ่มากๆๆๆ
แล้วพี่ปูเข้าไปปรึกษา หมอแล้วหมอว่าไง บ้างคะ
หนู สองจิตสองใจ กับการแก้จมูกมากเลยคะ เลยอยากถามประสบการ์ จากพี่
พี่ปูคะ  วันนี้ที่ไปเจอที่คลินิค หนูออกมาทานข้าว คุยกับพี่ยุแป๊บหนึ่ง เลยกลัว บวกกับเจอคนที่คลินิค จมูกช้ำเยอะมาก หนูเลยถอดใจกลับเลย ขอบคุงนะคะที่เล่าประสบการณ์ให้ฟัง ไม่งั้นหนคงจิตตกแน่เลย
ไม่ต้องทำไรเพิ่มก้อสวยแหล่มแล้วจร้า
117#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 06:28:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tatata111 เมื่อ 2011-4-19 23:11
เราคิดว่าที่บวมไม่ยุบน่าจะเป็นเพราะมีเลือดคั่งนะคะ ...

ขอบคุณสำหรับกำลังใจจร้า
116#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 06:28:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Oilzy11 เมื่อ 2011-4-19 20:32
ขอเปนกำลังใจให้อีกคนนะคะ.....แต่ตกลงคุณหมอทำดีมั้ยคะ ...

คุงหมอทำให้หลายๆคนสวยเรยนะคะ รับผิดชอบด้วยคะ มะทิ้งคนไข้ อันนี้CFเรยคะ
115#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 06:27:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BoonG เมื่อ 2011-4-19 17:38
ขนาดเอาออกกลับมาปกติแล้วยังโด่งเลยสวยแล้วคะ ...

ขอบคุณคะ ใจจิงมะอยากให้โด่งจากจมูกเดิมมากหรอกค่ะ แต่อยากให้เล็กลงเฉยๆ แต่คงเปงไปมะได้ เพราะเนื้อจมูกเราเยอะ จมูกเราก้อใหญ่ด้วยอะคะ
114#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 06:26:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Oilzy11 เมื่อ 2011-4-19 10:30
เปนกำลังใจให้ด้วยคนนะคะ สู้ สู้ คะ
แต่ขอถามเปนความร ...

ตรงนี้ปูมะแน่ใจเหมือนกันอะคะว่าเกิดจากความผิดพลาดของใคร แต่ปูก้อปฏิบัติตามคำแนะนำของแพทย์ทุกอย่างนะคะ ไม่เคยทานของแสลง แต่ไมเปงแบบนี้ได้ก้อมะรู้เหมือนกันอะคะ
113#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 06:25:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moji5557 เมื่อ 2011-4-19 13:11
ปูจ๋า...พี่หากระทู้น้องไม่เจอ เพิ่งเข้ามาเจออ่ะจ๊ะ ไ ...

รูปนี้เอาออกแร้วค่ะ เพิ่งถ่ายเมื่อวานก่อนนี่เอง แต่ปูกำลังสับสนอะคะว่าจะทำต่อดีมั้ย กะว่าจะเข้าไปปรึกษาคุงหมออยู่เหมือนกัน ใจจิงๆอยากให้เล็กๆ แต่ดูแร้วคงไม่เล็กไปจากเดิม เซ็งๆๆจังคะ แต่หลายๆคนก้อบอกว่ามะต้องทำแร้ว แอบ2จิต2ใจอยู่เหมือนกันค่ะ ว่าจะเอาไงดี
เราคิดว่าที่บวมไม่ยุบน่าจะเป็นเพราะมีเลือดคั่งนะคะ
เราก็เคยเป็นทำมาอาทิตย์กว่าบวมมากไม่ยุบเลย หมอบอกว่ามีเลือดคั่งต้องเจาะแล้วรีดออก
ขอบอกเสียวอ่ะ มันไม่เจ็บมากนะ เรื่องเจ็บอ่ะเราทนเก่ง แต่เราเสียวแทน เข็มใหญ่แทงมาแถวๆหน้าเรา--*

คุณต้องกลับไปให้หมอเจาะเลือดที่คั่งออกน่ะค่ะ ขอให้หายบวมเร็วๆ สวยเร็วๆนะคะ
ขอเปนกำลังใจให้อีกคนนะคะ.....แต่ตกลงคุณหมอทำดีมั้ยคะ
ขนาดเอาออกกลับมาปกติแล้วยังโด่งเลยสวยแล้วคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้