ดู: 41|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ หลิวนะคะ เป็นพนักงานโรงพยาบาลศัลยกรรมบาโนบากิค่ะ

จากที่ส่งลูกค้าเห็นลูกค้าทำศัลยกรรมมาหลายเคสวันนี้ถึงตาเราแล้วค่ะ

ตอนแรกยังไม่ได้มีความคิดที่จะศัลยกรรมหรือแก้ไขอะไร

จนกระทั่งวันนึงไปถ่ายรูปกับเพื่อนแล้วถ่ายมุมด้านข้างที่จมูกเราเหินขึ้นไปด้านบนมากๆ

น่าจะเพราะเดิมทำจมูกมา 7 ปีแล้ว อาจจะต้องเปลี่ยนใหม่แล้

ว แล้วก็จะมีบางช่วงที่จมูกแดงขึ้นมาตรงปลาย

น้องคงจะอยากเปลี่ยนใหม่จริงๆ ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นมาก่อน เพิ่งมาเป็นช่วงนี้ค่ะ

และอีกหนึ่งอย่างที่กังวลคือคางถอยค่ะ แล้วถ้าสังเกตดีๆคือหน้า 2ฝั่งไม่เท่ากันชัดเจน

จริงๆไม่ได้กังวลอะไรมาก แต่คิดว่าไหนๆก็ทำทั้งที ทำโหนกแก้ม กราม คางไปด้วยเลย

เพราะคุณหมอโครงหน้าโรงพยาบาลเราก็เบอร์หนี่งอยู่แล้ว ฝากตวเป็นลูกสาวคุณหมอโอไปเลยดีกว่าค่ะ

และแล้วก็ถึงวันที่เราเข้าปรึกษา

ก่อนเข้าพบคุณหมอก็พาตัวเองไปถ่ายCT XRAY กระดูกและเส้นประสาทบริเวณโครงหน้ากันก่อนค่ะ

หลังจากนั้นก็นั่งรอคิว แล้วเข้าไปปรึกษากับคุณหมอโอชางฮยอนค่ะ

คุณหมอบอกว่าดูจากรูปเอ็กซเรย์จริงๆคางไม่ได้สั้นมากขนาดนั้น แค่เลื่อนคางก็ได้
ส่วนกรามเหลากระดูกข้างเดียว ลดโหนกแก้ม แพลนประมาณนี้ค่ะ

ส่วนตอนปรึกษากับคุณหมอจมูกลืมถ่ายรูปไว้เลยไม่มีรูปมาให้ดูเลยค่ะ
แต่คุณหมอก็ดูจากรูปCT จมูกแล้วก็บอกว่ากระดูกด้านในยังดี แก้ไขได้ไม่ยาก
แล้วคุณหมอก็สอบถามว่าความสูงตอนนี้โอเคมั้ย ส่วนตัวแล้วไม่ได้อยากได้จมูกที่สูงมาก
อยากได้ที่ดูธรรมชาติ เลยคิดว่าความสูงเท่าเดิมโอเคแล้วค่ะ

และหลังจากนั้นเราก็ได้ไปตรวจร่างกายตรวจเลือดทิ้งไว้ก่อนด้วย
ผลเลือดออกมาดี แต่ความดันค่อนข้างสูง 5555
เพราะมีโรคประจำตัวเป็นความดันโลหิตอยู่ ก็เลยยังต้องกินยาจนวันผ่าตัดเลย
แต่ด้วยความที่เราก็ทำงานที่โรงพยาบาลบาโนบากิ ก็เลยมั่นใจและวางใจ
ที่จะทำการผ่าตัดที่ต้องใช้ยาสลบ เพราะมีคุณหมอวิสัญญีดูแลทุกเคสค่ะ

วันผ่าตัด
วันนี้เข้ามาที่โรงพยาบาลแต่เช้าเลยค่ะ มาเตรียมตัว เปลี่ยนชุดรอห้องผ่า
เมื่อคืนไม่ได้กังวลอะไร ไม่ตื่นเต้น นอนหลับสบายมากค่ะ 5555
และก่อนที่จะเข้าห้องผ่าต้องมาดีไซน์จมูกกันก่อนค่ะ
คุณหมอจะวาดๆที่หน้าเรา  ก่อนเข้าห้องผ่าค่ะ

ตอนนหน้าจะมาอัพเดทวันหลังผ่าตัดให้ดูนะคะ ว่าจะเป็นยังไง รู้สึกยังไงระหว่างนั้น
วันนี้ต้องขอตัวลาไปก่อนนะคะ ไว้เจอกันใหม่ตอนหน้าค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้