ดู: 11764|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

การลบรอยสัก

[คัดลอกลิงก์]
ตอนวัยรุ่น อยากรู้อยากลอง อยากเท่ โดยที่รู้เท่าไม่ถึงการณ์
ได้ไป สัก ตามเพื่อน ๆ ตอนวัยรุ่นก้ เท่ดีกลอก แต่ตอนนี้ โตแล้ว
เริ่มคิดได้ว่า ดูไม่เหมาะ แถมหางานไม่ค่อยได้ด้วย ผู้ใหญ่เห็นก็มองในแง่ลบ
ก็เลยอยากเอาลอยสักออก ก้เลยอยากถามเพื่อน ๆ ที่เคยลบลอยสัก
ว่า ลบที่ไหนดี ราคาเท่าไร แล้วมันจะหายไปเหมือนผิวปกติไหม

Thank you
:)
ข้อมูลราคาลบรอยสัก  เอาไว้ประกอบการตัดสินใจ

เรากำลังหาข้อมูลลบรอยสักคิ้วด้วยเลเซอร์  (ยังไม่เคยไปลบนะ โทรถามบ้าง ไปพบคุณหมอถามบ้าง)

รพ.ยันฮี  ครั้งละ 4000 บาท คิ้วประมาณ5ครั้ง(โทรถาม)

รพ.บางมด ครั้งละ 3000 บาท คิ้วเราหมอดูแล้วบอกว่า 3 ครั้งน่าจะหมด แต่ถ้าปกติก็ 5 ครั้ง

สถาบันโรคผิวหนัง ครั้งละ 2000 บาท หมอดูคิ้วเราแล้วประมาณราคา

รพ.รามา ครั้งละ พันกว่าบาทไม่รวมยาชา+อื่นๆ  ถ้ารวมแล้วก็ไม่น่าเกิน 1500 บาท (โทรถาม)
กำลังลบรอยสักอยู่เหมือนกัน ลบรอยเล็กๆ ที่ข้อมือกับต้นคอ เป็นสักลายญี่ปุ่นๆ

ทำการลบรอยสักด้วยเลเซอร์  เพราะเค้าบอกว่า เป็นวิธีที่ได้ผลที่สุด และจะไม่มีรอยแผลเป็น

ลบรอยสักที่ คลีนิค Cosma Care Clinic ตรงสยามสแควร์ (อยู่ตรงด้านถนนอังรีฯ ใกล้ๆ กับโคคาสุกุี้)
คลีนิกคิดราคาค่าบริการลบรอยสัก  โดยจะคำนวญจากขนาดรอยสัก  คือถ้าขนาดไม่เกิน 2x2 cm คิดที่ค่าบริการเลเซอร์ครั้งละ 2200 บาทต่อครั้ง (จำนวนครั้งที่ต้องทำเลเซอร์  ไม่สามารถบอกได้ เพราะแต่ละเคส ไม่เหมือนกัน ต้องปรึกษาคุณหมอ  ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับความลึกของการสัก สีที่ใช้ในการสัก สีดำลบได้เร็วสุด สีแดงลบออกได้ยากที่สุด) โดยประมาณจะเลเซอร์กัน 6-10 ครั้ง

ขั้นตอนการลบรอยสักโดยใช้เลเซอร์
หมอจะเอายาชาแบบทา  มาทาทิ้งไว้บริเวณจะทำเลเซอร์ ทิ้งไว้ครึ่งชั่วโมง
จากนั้น คนไข้ก็ขึ้นไปนอนบนเตียงรักษา  หมอจะทำการปิดตาคนไข้ ส่วนหมอกับพยาบาลจะใส่แว่นตาพิเศษระหว่างทำเลเซอร์  จะใช้เครื่องยิงเลเซอร์ เหมือนพวกเครื่องทำหน้าตามคลีนิก  เครื่องจะปล่อยเลเซอร์ที่คลื่นความถี่ระดับต่างๆ แต่ละสีรอยสัก โดยเริ่มยิงเลเซอร์ทีละสี

เลเซอร์ที่จี้ไปที่ผิวแต่ละครั้ง ขอบอกว่า เจ็บมากๆๆๆ มากกว่าตอนสักไม่รู้กี่เท่า รู้สึกเหมือนเข็มอันใหญ่ เป็นความร้อนแบบเตารีด จิ้มลงบนผิว ขณะทำก็จะได้ยินเสียง แป๊ะ แป๊ะ แป๊ะ ตามจังหวะการยิงเลเซอร์ แล้วก็ได้กลิ่นไหม้ๆ เป็นเหมือนเนื้อไหม้

หมออธิบายว่า ลำแสงเลเซอร์จะถูกยิงผ่านเนื้อของเรา เข้าไปที่สีสักที่อยู่ในผิว ไปทำให้สีแตกตัว ออกเป็นเกล็ดสีขนาดเล็กๆ เพื่อให้เม็ดเลือดขาวของเราจะกำจัดออกไป ที่นี้เกล็ดสีสักที่ขนาดยังใหญ่อยู่  เม็ดเลือดขาวยังกำจัดไม่ได้ สีก็คงเหลือไว้ที่ผิว รอการฉายแสงเลเซอร์ครั้งใหม่ (ดังนั้น ทุกครั้งที่ฉายเลเซอร์ก็จะทำให้รอยสักอยู่สีจะจางลงประมาณ 10 เปอร์เซนต์)

รอยสักที่เป็นแบบพวก 5 แถว สักยันส์ บางทีก็ลบง่าย บางทีก็ยาก ถ้าคนสักมือเบาๆ ไม่ได้สักลงแรงลึกก็จะลบได้เร็วหน่อย ถ้ารอยสักเบาบ้าง หนักบ้าง อันนี้จะลบยาก แล้วถ้าสักแบบใช้เครื่องมือเป็นสักหลายสี อันนี้ เยอะเลย เพราะจะลบยาก ต้องทำเลเซอร์หลายครั้ง

หลังทำเลเซอร์  บริเวณรอยสักจะมีหน้าตาเหมือน แผลเรียบๆ บวม แฉะๆ พองๆ แบบโดนความร้อนอย่างสูง อาจจะมีตุ่มน้ำใสๆ คล้ายแผลพุพองขึ้นด้วย ที่นี้คนไข้ก็ต้องรอให้แผลตกสะเก็ด แล้วลอกออก  ประมาณสองอาทิตย์ผิวก็จะรักษาตัวกลับเป็นปรกติ

แผลลบรอยสักต้องทำการพักฟื้นผิว ดังนั้น จึงต้องรอเวลาประมาณหนึ่งเดือน เพื่อกลับไปทำเลเซอร์ใหม่อีก ทำซ้ำๆ แบบเดิม จนกว่าสีที่สักอยู่จะจางหายไป

เจ็บมาก เสียดายตัง เพราะทำเลเซอร์ไป 4 รอบแล้ว ยังได้แค่ 60 เปอร์เซนต์ แล้วก็ใช้เวลานานโครตๆ รักษากันไปปีเลย

เผอิญหาเบอร์โทรคลีนิกไม่เจอ  ลองหาดูจากหน้าเว็บนะคะ
สนใจลบรอยสักที่รพ.ยันฮี ติดต่อโทร.คุณเยลหลี 086-6029394ค่ะ
รับส่วนลดพิเศษทันทีเมื่อมาใช้บริการ บริการเทคแคร์ นัดหมอให้ค่ะ
ราคาขึ้นอยู่กับขนาด ถ้าใหญ่ก็แพงหน่อย ,จำนวนครั้งขึ้นอยู่กับสี ถ้าสีเข้มมากก็หลายครั้งค่ะ
เรายิงเลเซอร์ไปแล้วประมาณ 10 กว่าครั้งยังแค่จางๆเอง (เราสักสีดำล้วน) ทั้งเจ็บใจและเจ็บตัว ของอย่างนี้ต้องใช้เวลาคะเราใช้เวลาลบมาประมาณ 2 ปีแล้ว   ส่วนเลเซอร์หมอให้ยิงเดือนละครั้งคะ ยังไงใจเย็นๆอ่ะ ของอย่างนี้ค่อยเป็นค่อยไป
เห็นว่าแพงอยุ่นะค่ะพี่เราจะไปสอบตำรวจเลยไปลบออก  พอลบออกน่าเกลียดมากๆๆค่ะเปนแผลนูนๆๆไหญ่สีคล้ำๆ
เราเพิ่งไปลบรอยสักที่คิ้วมาเมื่อวาน  ราคาลบรอยสัก ครั้งละ 3000 บาท  หมอบอกว่าต้องลบ 5 ครั้ง  เว้นครั้งละ 2 เดือน ค่อยๆลบออกทีละนิด วิธีการคือเลเซอร์จะยิงเม็ดสีที่สักไว้ให้แตกตัวออก แล้วให้เม็ดเลือดขาวใช้เวลา ระยะหนึ่งเพื่อเก็บกิน ไม่มีลอยแผลเป็นแต่อย่างใด บวมเล็กน้อยเพราะเราผิวบาง แล้วเป็นที่คิ้วด้วยนาดตอนสักยังบวมเลย เจ็บพอทนได้ ลองปรึกษาหมอที่คลีนิคนีโอ
เราเคยไปลบ ที่ คลินิค หมอ พงศักดิ์ อ่ะคะ

เลเซอร์ เจ็บมากๆ เลย

ลบ 10 ครั้ง ก่อยังไม่หายเลย แค่จางๆ

ต้นฉบับโพสต์โดย ซี7 เมื่อ 2011-2-21 22:06
สักขอบตาลบได้ไหม๊คะ

ลองถามดูค่ะ  แต่น่ากลัวนะ  เพราะใกล้ตามาก
ต้นฉบับโพสต์โดย Mink_C เมื่อ 2010-10-30 22:48
ข้อมูลราคาลบรอยสัก  เอาไว้ประกอบการตัดสินใจ

เรากำลั ...

สักขอบตาลบได้ไหม๊คะ
เราไปลบมาที่คลินิคอยู่มาบุญครอง ของเราสักเป็นชื่อ ลบอยู่ 5 ครั้ง จางหายจนมองไม่เห็น..,ขอบอกว่า เจ็บมากกๆๆๆๆ เจ็บกว่าสักหลายเท่าตัว จนทุกวันนี้ยังจำความเจ็บ แสบได้..,(ถ้าจำไม่ผิด เราเสียครั้งละ 3 พัน นะ หลายปีแล้ว)

..,เพื่อนๆคนไหนอยากสัก คิดดูไกลๆนะ ต้องชอบจิงๆ ค่าสักไม่กี่บาทแต่ค่าลบนี่สิ 555
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-28 22:25:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
thx q so much na ...
อีกอย่างขึ้นอยู่กับรอยสักด้วยว่าความลึกมันแค่ไหนอ่าอื้ออ
นายสักรูปไรอะ มันต้องขึ้นอยู๋กับว่าเราสักแบบไหน ไงดีอ่าเค้าสักยันต์นะ ไม่ใช่แบบมือสมัครเล่นที่แบบลงสีๆ แบบนั้นจะลบหลายครั้งเลย จำไว้ว่าการลบรอยสักอะ ไม่ใช่แค่ว่าลบครั้งเดียวจะหายจ้า จะต้องทำหลายๆ ครั้ง ^^ 5 - 6 ครั้งได้อ่า
แต่เค้าไม่รีบนะเรื่อยๆ อ่า ทำครั้งนึงก็เว้นไว้สัก 3 อาทิตย์ละค่อยมาทำใหม่จ้า แผลห้ามโดนน้ำนะพอเลเซอร์อ่า มันจะเป็นสะเก็ตๆ ก็อย่าไปทำไรมันเดี๋ยวเป็นแผลเป็นไม่สวยๆ 5555+ ราคาก็อยู๋ที่ว่าขนาดรอยสักมันกี่ ซม นะ ไงก็ลองเข้าไปดูเว็บยันฮีละกันละโทรไปสอบถามอะจ้าา นี่เค้ายังไม่ทำนะแต่รู้ข้อมูลมาเยอะ อิอิ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-27 01:11:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือเค้าก็มีรอยสักนะ คือเราเป็นผู้หญิงอ่า เข้าใจว่าด ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Berrygalz เมื่อ 2010-10-25 22:44

ราคาประมาณ เท่าไร หลอ ?
แล้วเลเซอร์ ครั้งเด่ว หายไปเลยหลอ
คือเค้าก็มีรอยสักนะ คือเราเป็นผู้หญิงอ่า เข้าใจว่าดูไม่ดีเนอะ แต่ทำไปแล้วอ่า 5555+
คือเค้าไปสัก 5 แถวมา ^^ ตอนนี้เนี่ยกำลังคิดไว้ว่าจะไปลบรอยสักเลเซอร์นะ ที่ยันฮี เค้าโทรไปถามข้อมูลมาก็ขึ้นอยู่กับขนาดของรอยสักอ่า แต่ว่าจะเป็นแผลเป็นมั้ยก็ขึ้นอยู๋กับคุณหมอนะว่าจะทำลึกหรือไม่ตอนเลเซอร์อะ แต่เรื่องแผลเป็นมันรักษาได้นะไม่ต้องห่วง กำลังจะปลบเดือนหน้าแระ ช่วงนี้ไม่ว่างเลย แต่ลบแน่นอน 5555+ โดนแอนตี้อย่างแรงอ่าที่บ้านนะ - -" ลื้ออไม่ใช่ลูกอั้วะไปลบมาเลยนะ 5555+ โอยยยย -0-
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้