ดู: 1805|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อิจฉาคนที่ได้คิวกับหมอเฉลิมจังเลย อิอิ โทรไปขอคิว ปีนี้คิวเต็มแน่น

[คัดลอกลิงก์]
อิจฉาคนที่ได้คิวกับหมอเฉลิมจังเลย อิอิ โทรไปขอคิว ปีนี้คิวเต็มแน่น พี่ๆเพื่อนๆ ทำยังไงกับถึงได้คิวมา มาเล่าให้ฟังกันบ้างนะคร้าบบบ
ยินดีด้วยนะ

เราก็อยากโชคดีแบบนั้นมั่งจัง
แนะนำค่ะ

หนูก็ไปทำกับคุณหมอเฉลิมมา
ไม่ได้นัดคิวไว้ล่วงหน้านะค่ะ
แต่อยากทำมาก ก็เลยเวียนเข้าเวียออกหลา ...
ต้นฉบับโพสโดย NNNat เมื่อ 2009-9-6 16:26

เคสแบบนี้ถือว่า โชคดีจริงๆ

แค่โทรครั้งเดียว

แต่ก็ไม่ใช่คนอื่นจะไม่มีโอกาส

หมั่นโทรเช็ค หรือ ว่างๆวันไหน

ลองไปนั่งรอที่คลีนิค

มีโอกาสเสมอครับ
แนะนำค่ะ

หนูก็ไปทำกับคุณหมอเฉลิมมา
ไม่ได้นัดคิวไว้ล่วงหน้านะค่ะ
แต่อยากทำมาก ก็เลยเวียนเข้าเวียออกหลายรอบ คือแอบไปดูคนอื่นที่่เค้่่าทำนะค่ะ
(อยากจองคิวมาก แต่คิวเต็มหมดแล้วต้องรอเปิดของปีหน้า)

เคยอ่านกระทู้หนึ่งบอกว่าให้พยายามโทรหาพี่แดงบ่อยๆ
ว่ามีคิวยกเลิกไหม หรือว่าเย็นๆ คุณหมอมีเวลาเหลือหรือเปล่า
เพราะตอนคุยกับคุณหมอคุณหมอบอกว่าให้โทรมาหาพี่แดงบ่อยๆ
ซักช่วงตุลา พฤศจิกา คุณหมออาจจะมีเวลาเหลือหลังจากทำให้กับคนที่จองคิวไว้แล้ว
(ไม่ใช่คุณหมอรีบทำนะค่ะ คุณหมอตั้งใจทำให้กับทุกคนเลยค่ะ ไม่เ่ร่งรีบ
ซึ่งอาจจะมีเวลาเหลือ 1-2 ชั่วโมงต่อวันก็ได้ แต่อาจจะไม่ทุกวันนะค่ะ บางวันคุณหมอก็ยุ่งมาก)
และแล้ววันที่ 4 กันยายน หนูก็โทรไปหาพี่แดงตอนเที่ยง ถามว่ามีใครยกเลิก หรือคุณหมอมีเวลาเหลือไหม
พี่แดงก็ขอเบอร์โทรกับที่อยู่ไว้ หนูก็ไม่คิดว่าวันนั้นจะได้ เพราะเป็นครั้งแรกที่โทรหาพี่แดง
ตอน 16:30 พี่แดงโทรเข้ามาว่า "หนูเป็นผู้โชคดีของวันนี้" ให้เข้ามาได้เลย
คุณหมอจะรับทำให้เพิ่มอีก 1 เคส
แต่ต้องมาถึง 17:30 นะ หนูตอบว่า "ได้เลยค่ะ"
ดีใจมากค่ะ (โทรแค่ครั้งเดียวเองนะ ได้เลยเหรอเนี้ยะ ยังไม่ได้เตรียมตัวเตรียมใจเลย)
หนูไปถึงยังมีคิวที่คุณหมอทำให้อีก 2 คิว หนูได้ทำตอน 19.00 ประมาณนี้
ระหว่างทำไปคุณหมอก็ถามพี่แดงว่าหมดแล้วเหรอ
พี่แดงบอกว่าหนูเป็นเคสสุดท้าย คุณหมอก็บอกว่าเรียกมาได้อีกคนหนึ่งนะ ยังพอมีเวลา
แต่พี่แดงอยากให้คุณหมอพักผ่อน ก็เลยไม่ได้เรียกใครมาเพิ่มค่ะ

ที่หนูเล่ามาทั้งหมดนี้ ก็เพื่อจะบอกว่า
ใครที่ตั้งใจจะทำกับคุณหมอจริงๆ แล้วไม่มีคิว
ให้พยายามโทรไปหาพี่แดงบ่อยๆ
ถ้าคุณหมอมีเวลาพอ พี่แดงจะโทรกลับมาหาเรา
แล้วเรียกเราเข้าไปทำได้เลยคะ่
หนูคิดว่า ต้องได้แน่นอนค่ะ
เบอร์พี่แดงนะค่ะ 0816588161 ฟอร์จูนคลินิค

......... ขอให้สวยๆ กันทุกคนนะค่ะ.............
เราใด้ 9 กย 52  จองไว้ตั่งแต่เดือน พ.ค52  ช้าๆ ได้จมูก ถูกใจ
เหอะๆๆๆ

หมอเฉลิมเราฮ๊อทฮิต เจง

พี่กิ๊ฟอยากทำพ.ย. ให้ธันรับปริญญา พลาดไปแย้วววว

แหนบใส่ชุดครุยไป 555+
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-7 01:24:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าจะเอาแบบจมูกที่หมอเฉลิมทำไปเป็นต้นแบบ หมออื่นจะทำได้ไหมน่าาาาาาาา ตั้มโทรไปถามพี่แดงมาแล้วแหละ พี่แดงบอกว่า ต้องลองโทรมาทุกวัน เพื่อจะมีลูกค้าคนไหนยกเลิก
ตอนนี้ ทางคลีนิค ยังไม่บอกอ่ะจิ ว่าเปิดของปีหน้าเมื่อไหร่
เอาเปนว่า ถ้ารีบก้อลองดูทางเลือกอื่นก่อนมะจ๊ะ หมอเก่งๆกันทั้งนั้นแหละจ้ะ แต่เราต้องสื่อสารความต้องการของเราให้ชัด ให้เราและหมอเข้าใจให้ตรงกัน พยายามเลือกหมอที่มีเวลาให้คำปรึกษาและคำแนะนำเราได้เยอะ เอาใจใส่คนไข้ อ่ะจ้ะ

เลือกหมอในใจหลายๆท่าน แล้วหาเวลาไปปรึกษากับหมอที่เรามองไว้  ว่าหมอท่านไหนตรงใจ
แล้วก้อเข้าใจความต้องการเรามากที่สุดนะคะ

หรือถ้าเลือกที่จะรอ ก้อต้องใจเย็นๆ เวลาผ่านไปเร็วค่ะ เด๋วก้อสิ้นปีแล้วนะ อย่าไปกังวลนับถอยหลัง
ศึกษาหาข้อมูลจากในเว็ปไปเรื่อยๆ  เด๋วก้อต้นปีแย้ว
เอาใจช่วย ขอให้ได้จมูกสวยๆอย่างที่ตั้งใจนะจ๊ะ

อิอิ ต้นแบบคนเดวกันเรยน้า เฮเคียวซะด้วย
แป๋วโทรไปหาพี่แดงเมื่อตอนทุ่มกว่าๆพี่เค้าบอกปิดรับแล้ว
เสียใจมากเลย
ตอนแรกเข้าบอร์ดไหนไม่รู้ บอกว่าคิวอยู่ที่กันยายังใจอยู่ โหะๆ ไม่คิดว่าจะนานขนาดนี้
ยังแอบถามพี่เค้าอีกทีว่าถึงจะไปถามเองที่คลินิกคำตอบก็ยังเป็นแบบนี้หรอค่ะ
พี่เค้าก็แอบขำๆว่า นิน้องว่าพี่โกหกหรอ
เว๋อ... ก็นู๋ไม่อยากจะเชื่อนินา
หง่าๆ ทำไงดี..
นึกว่าตุลานี้จะได้ทำซะแล้ว
รอปิดเทอมเมษาหน้าดีมั้ยค่ะ
หรือมีคุณหมอคนไหนที่เปลี่ยนจมูกแบนๆของนู๋เนี๊ย ให้โด่งยาวเรียว แบบซองเฮเคียวได้ (หวังมากไปมั้ยเหอะๆๆ)
เส้าจัง
ทำไงดีค่ะ
รอดีมั้ยยยย
แล้วรอถึงตอนไหนถึงจะจองได้ค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

เป็นกังวล....>.<"
ได้ 9 ตุลาค่า
จองไว้ตั้งแต่ต้นมิถุนายนอ้ะ
จองกันลืมโลกไปเลย!!
เราได้วันที่ 7 ธ.ค. 52 ครับ ยังไม่แน่ว่าจะตัดปีกหรือ เสริมดี
รอต้นปีหน้านะฮะ แป๊ป ๆ ลืม ๆ ก้อถึงแร้วล่ะ ระหว่างนี้ก้อลองศึกษาที่อื่นดูบั้ง เผื่อถูกใจนะ
พี่แดงปิดรับคิวปีนี้แล้วค่า เต็มถึงปลายธันวาแย้ว
โทรไปแล้วเหมือนกันทำไงดี
รอเมษาดีมั้ยยย
แต่ถามพี่เค้าแล้ว พี่เค้าบอกยังไม่รับจอง
หง่าๆๆ นี้เราช้าไปซะเเล้ว
อดใจรอออออละกัน

ทำไงได้คิวขอคำแนะนำด้วยคน
ใจเย็นๆนะครับ จขกท.
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้