ดู: 6078|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ถึงจะภูมิใจในสิ่งที่แม่ให้มา แต่ในเมื่อแม่ไม่ให้นมมา เลยต้องขอพึ่งหมอทรงยศ จัดให้ Mentor300 cc ที่ Dream Clinic

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีคะ ทุกคน วันนี้อยากจะมาเล่าประสบการณ์การผ่าตัดใหญ่ๆ ครั้งแรกในชีวิต ฮ่าๆ บอกก่อนเลยว่า หนูเป็นคนขี้กลัว กลัวเลือด กลัวเข็มมาก ฉีดยาก็สั่นนๆแล้ว แต่อยากทำนมซะงั้น ความสวยซื้อได้คะ เชื่อหนู เราเกิดมาครั้งเดียว อยากทำอะไรก็ทำเถอะค่ะ ประโยคที่ว่า " ภูมิใจในสิ่งแม่ให้มา" มันเอ้าไปแล้วคะ ฮ่าๆ  ก็แม่ไม่ให้นมมาด้วยนี้  ก็เลยต้องทำเอง พอตัดสินใจแน่ๆละว่าจะทำแน่นอน คุยกับทางบ้านที่บ้านไฟเขียว เลยหาข้อมูลหลายๆสำนัก ดูรีวิวไปเรื่อยๆ หลายเดือนอยู่ ก่อนตัดสินใจมาคุยกับหมอตามรายชื่อคลินิคที่หามาไว้  จนสุดทา้ยมาจบที่ดรีมคลินิค ประทับใจตั้งแต่พี่พี่หน้าเคาร์เตอร์ ทุกท่านให้คำแนะนำและบริการดี น่ารักมากๆ อุ่นใจมากคะ

คิดไว้ก่อนทำว่า อยากได้แบบธรรมชาติมากๆ และขนาดพอดีตัว ไม่เอาเป็นบล๊อค และอยากได้ทรงกลม คุณหมอเลยแนะนำให้ทำแบบ Dual plane และการวางตำแหน่งซิลิโคนคือ กึ่งเหนือกล้ามเนื้อและใต้กล้ามเนื้อ วิธีนี้จะไม่เป็นบล็อคและธรรมชาติมาก
ส่วนขนาดคุณหมอวัดความยาวและกว้างของหน้าอกอย่างละเอียด และแนะนำ เป็น 300cc  ตอนแรกมีความกังวลว่าจะใหญ่ไปมั้ยนะ แต่คุณหมอก็มีความเห็นว่า วัดหน้าอกแล้วถ้าทำขนาดนี้ ตำแหน่งหัวนมก็องศาดีสุด  เยดดดเขร้มาถึงจุดนี้ต้องเชื่อแล้วคะว่าปั๊ว ปังแน่นอน วัดถึงองศาหัวนม !!   

ก่อนทำ แม่ไม่ให้หนูมาจริงๆค่ะ

ไม่รีรอคะ ปรึกษาเสร็จ วางมัดจำและนัดวันทำเลย เพราะเรามั่นใจกับคุณหมอมากๆ ว่าออกมาแล้วต้องปั๊วปังฮ่าๆ ก่อนกลับบ้านก็เลยเจาะเลือดตรวจเลย จะได้ไม่ต้องมาเจาะอีกทีก่อนทำ ผลเลือดออกมาคือเลือดแข็งตัวยากมากหมอเลยกังวลว่าจะหยุดช้า ช่วงนี้หมอเลยสั่งให้งดทุกอย่างที่เกี่ยวกับวิตามินซี หยุดกินหยุดฉีด และไปให้เจาะอีกทีวันผ่าตัด ดูว่าเลือดดีขึ้นมั้ย ถ้าเลือดเข้าเกณฑ์ผ่าไม่ได้ หมอก็ให้เลื่อนไปก่อนคะ ไม่ใช่อยากผ่าตอนใหนก็ได้นะคะ ร่างกายเราทั้งหมดต้องพร้อมด้วย เพราะเป็นการผ่าตัดใหญ่ และต้องหลับคะ

หนูใช้วิธี การดมยาสลบค่ะ  ทางคลินิคจะให้เลือกระหว่าง การวางยาสลบ คือให้ยาสลบทางสายน้ำเกลือ และอีกวิธีคือ
การดมยาสลบ  ดมยาสมองเราจะหลับลึกว่าค่ะ โดยมีวิสัญญีแพทย์ เป็นคนดูแลเราโดยเฉพาะ ทำให้เรามั่นใจขึ้นว่าทุกอย่างจะปลอดภัยและตื่นมาเจอโลกที่สดใสอีกครั้ง ฮ่าๆ

และก็ถึงวันขึ้นเขียงคะ หมอนัดมาถึง13:00 มาถึงเจาะเลือดซ้ำ เลือดดีขึ้น เลือดผ่านคะ แต่ก็อยู่ในเกณฑ์แข็งตัวช้าอยู่ดี จึงต้องมีค่าใช่จ่ายเซทยาหยุดเลือดเพิ่มเติมคะ  เจาะเลือดเสร็จถึงเวลาขึ้นเขียงจริงๆแล้วคะ พี่ๆเค้าพาไปข้างบนให้เปลี่ยนชุดแก้ผ้าออกหมดยกเว้นกางเกงใน แรงมากก อันนี้คือมีความตกใจ เพราะไม่ได้เตรียมตัวมาว่าต้องถอดกางเกงด้วยเหลือแต่กางเกงใน คิดว่าควรจะได้เตรียมกางเกงสเตย์ไปใส่กันโป๊ อีกอย่างกางเกงในที่ใส่ไปวันนั่นย้วยมาก อายเลยจ้า  พอขึ้นเตียงคุณหมอวิสัญญีแพทย์ก็แนะนำตัว และก็บอกตลอดว่าตอนนี้กำลังจะทำอะไรบ้าง พอใส่น้ำเกลือเสร็จหมอก็บอกว่าจะใส่ยาสลบแล้วนะ ถ้าง่วงก็หลับไปอย่าฝืน พอจบเสียงหมอเท่านั่นรู้สึกปี๊ดดดดมากรู้สึกว่ายามันวิ่งตามเส้นเลือดแล้วไปหยุดที่หัวฮ่าๆ กระพริบตา3ทีหลับไปเลยคะ รู้ตัวอีกที
มีคนเข็นออกจากห้องผ้าตัดมา อยู่ห้องพักฟื้นแล้ว

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2019-7-24 10:42:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
        พอรู้สึกตัวอย่างแรกคือ มองนม '!! ตื่นมาก็มีนมเลยจ้าา ความรู้สึกแรกคือแน่นๆหน่วงๆ แต่ยังไม่ถึงกับรู้สึกเจ็บ ชิวๆ สามารถเดินลงจากบรรไดได้ไม่ต้องพยุงค่ะ แต่ตอนลุกนั่งแนะนำให้มีคนพยุงหลังคะ อยากแนะนำให้พี่ๆที่มีแผนว่าจะเสริมหน้าอก
ให้ซิทอัพ เพิ่มกล้ามเนื้อหน้าท้องเผื่อไว้ ใช้กล้ามเนื้อท้องช่วยพยุงเวลาลุก จะง่ายขึ้นมากคะ ผ่าเสร็จ คุณหมอจะนัด ช่วง 3 วัน 5 วันและ 7 วันคะ สัปดาห์แรกต้องใส่สายระบายเลือดหรือเรียกว่าสายเดรน เพื่อป้องกันเลือดไปคลั่งบริเวณที่ผ่าตัดค่ะ แนะนำว่าสัปดาห์ที่ใส่สายเดรน พยายามอย่าเดินเยอะคะ เลือดจะได้หยุดเร็วและเอาสายเดรนออกไวขึ้นคะ  ช่วงแรกๆนมจะบวมๆหน่อยคะ และจะเริ่มเข้าที่ขึ้นเรื่อย

ของหนูตอนนนี้ทำมา 3 เดือน ครึ่ง คะ ใส่บิกินิครั้งแรกในชีวิตที่มีนม ตื่นเต้นมาก ฮ่าๆๆชอบมากคะ ถูกใจกับทรงและขนาดที่พอดีกับตัวมากๆคะเราสูง 155 หนัก 47 ทำ300cc  menter คะ ตอนนี้คุณหมอให้มานวดนมเพื่อให้นิ่มแล้วเป็นธรรมชาติมากขึ้นคะ เดือนละ 2 ครั้งคะ  สำหรับใครที่มีแผนเสริมหน้าอกลองศึกษาข้อมูลหลายๆอย่าง ให้มั้นใจก่อนแล้วค่อยตัดสินใจนะคะ เสริมหน้าอกมันระยะยาวคะ อย่างน้อยก็10ปีขึ้นไปคะ เราต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเราเอง

หน้าหลังแยกออกแล้วค่าาา ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้