ดู: 797|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้น เส้นสวยคมชัด เทคนิคกรีดยาวโดยคุณหมอไก่ @medical Clinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

จากปากต่อปาก จากความสวยชองเพื่อนสู่เพื่อน วันนี้ขอมารีวิวศัลยกรรมตาสองชั้น โดยคุณหมอไก่ ที่ At medical Clinic ค่ะ ก่อนหน้าที่เราจะตัดสินใจทำตาสองชั้นกับหมอไก่ ต้องบอกเลยว่าเราเองเป็นคนที่หาข้อมูลหนักมากค่ะ เป็นคนที่ค่อนข้างจะกลัวการเจ็บ กลัวการทำศัลยกรรมไปเลยก้ว่าได้ค่ะ แต่ปัญหาชั้นตาของเรา ก็เป็นปัญหา เป็นจุดด้อยของเรามาเป็นเวลานาน เพราะฉะนั้นมันไม่มีอะไรมากค่ะ ถ้าปัญหาที่เรามีมันทำให้เราขาดความมั่นใจ ก็หาทางออกให้กับปัญหานี้ซะ

จากที่ค้นหาข้อมูลทางอินเตอร์เนตอยู่นาน นั่งอ่านกระทู้รีวิวต่างๆของหลายๆที่ เห็นผลงานของหลายๆที่ แต่มีที่นึ่งที่ทำให้เราสะดุดตากับ before After ทุกครั้ง นั่นก็คือ ที่ At  Medical Clinic นั่นเองค่ะ จะบอกว่าตอนแรกเราเองนี่แหลค่ะที่เป็นคนอยากทำแล้วนั่งเก็บข้อมูล หาข้อมูลอยู่นาน แต่สุดท้ายเพื่อนที่สนิทของเรากลับไปทำก่อนเรามาแล้วค่ะ นางใจร้อนมากๆ นางว่าถ้าเราหาข้อมูลมาดีแล้ว นางก็ไม่จำเป็นต้องเลือกแล้ว ปรากฏว่าผลลัพธ์ของเพื่อน คือ ได้ชั้นตาที่สวยมากๆ เป็นธรรมชาติ เส้นสวยคมชัด ไม่มีรอยปมไหมเลยค่ะ เราเองจากที่อยากทำอยู่แล้ว ก็อยากทำเข้าไปอีก 100 เท่า 1,000เลยคะ 555555555 ไม่รอช้า นัดคิวปรึกษาทันที ที่นี่พนักงานน่ารักมาๆเลยค่ะ ตอนเราไปปรึกษาจะมีพนักงานคนนึ่ง ชื่อ เล็กค่ะ จะคอยดูแลเราเป็นอย่างดีเลย นางจะไม่ค่อยฮาร์ดคอขายของมากเกินไป ซึ่งมันก็ทำให้เรารู้สึกไม่อึดอัดดีค่ะ ดูแลดี ให้คำปรึกษาดีมากๆ

จากที่ปรึกษาคุณหมอได้ข้อสรุปว่าเราเองอยากได้ชั้นตาที่สูงกว่าเดิม และอยากให้ตาดูกลมโตมากขึ้น ทุกวันนี้ชั้นตาสองข้างก็มีความสูงต่ำไม่เท่ากันค่ะ บางวันตื่นมาชั้นตาเป็น 3 ชั้นบ้าง 2 ชั้นบ้าง งงกับชั้นตาตัวเองอยาเหมือนกันค่ะ คุณหมอเลยจะแก้ไขในส่วนของตรงนี้ด้วย คือการจัดเรียงไขมันบริเวณชั้นตา และทำการกรีดยาว เพื่อให้ได้ชั้นตาตามที่เราอยากได้นั่นเองค่ะ หลังจากปรึกษากับคุณหมอเสร็จ ก็ไปจองคิวทำตาทันทีค่ะ จำได้ว่าตอนนั้นได้คุณเล็กอีกแล้วค่ะ ที่คอยดูแลเรื่องนี้ให้ด้วย โดยปกติแล้วอาจจะต้องรอคิวเป็นเดือนๆเลย แต่คุณเล็กก็สามารถทำให้เราได้ผ่าตัดเร็วขึ้น หลังจากปรึกษาเสร็จเพียง 7 วันเท่านั้นค่ะ ก็ได้คิวผ่าตัดเลย ต้องขอบคุณคุณเล็กมากๆเลยนะคะ ที่ช่วยเหลือเรา ดูแลเราอย่างดีเลย

ขั้นตอนการผ่าตัดก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไรเลยค่ะ คุณหมอจะฉีดยาก่อนการทำ บล็อกยาชาทำให้เราไม่รู้สึกในตอนผ่าตัด ซึ่งสำหรับเราแล้ว มันเล็กน้อยมากเลยค่ะ เราเองไม่เจ็บเลย นอนฟังเพลงไปเรื่อยๆ ใช้เวลาผ่าตัดประมาณ 1 ชม. ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยค่ะ เดี๋ยววันนี้มีรูปรีวิวของแต่ละวันมาฝากกันค่ะ จะได้รู้ๆกันไปเลยว่าสวยขึ้นแค่ไหน อิอิ

หลังทำเสร็จทันที ก็จะมีอาการตึงๆที่บริเวณตานิดหน่อยค่ะ รู้สึกหนักๆตา อยากจะหลับ 55555 แต่เรื่องความบวมช้ำ กลับน้อยมากๆเลยค่ะ ขนาดว่าเราเองเป็นคนที่บวมช้ำง่ายนะคะเนี่ย น่าจะมาจากคุณหมอที่ปราณีตในการทำมากๆ ทำให้การบวมช้ำน้อยมากๆจริงๆค่ะ

หลังทำผ่านไป 1 วัน ครบ 24 ชม. เราว่าวันนี้เป็นวันที่เรามีควมบวมเยอะที่สุดแล้วค่ะ มีอาการหนักๆชั้นตา ปวดบริเวณตาหน่อยๆ ก็ทานยาตามคำสั่งของคุณหมออย่างเคร่งครัดค่ะ จะได้หายเร็วๆเนอะ

หลังทำ 7 วัน ทางคลินิกจะนัดเราไปตัดไหม หลังจากตัดไหมเสร็จ ก็เลยแอบลองแต่งหน้าเบาๆ จะบอกว่าวันที่ 7 ชั้นตาเราสวย เส้นชัดมากๆเลยค่ะ แต่คุณหมอบอกว่ามันจะยุบบวมกว่านี้อีก ก็รอดูต่อไปค่ะ..

และหลังทำครบ 20 วันค่ะ ตอนนี้อาการตึงๆบริเวณที่ชั้นตาก็หายไปหมดแล้ว ชั้นตาที่สูงขึ้นทำให้เรามีดวงตาที่กลมโตมากขึ้นได้จริงๆค่ะ ตอนนี้แฮปปี้มากๆ แต่งหน้าง่ายขึ้น ใช้ชีวิตได้ตามปกติเลยค่ะ

สำหรับใครที่สนใจอยากทำตาสองชั้น เราแนะนำที่นี่เลยนะคะ At medical Clinic กับคุณหมอไก่ค่ะ และ เราขอแนะนำคุณเล็ก ผู้ที่จะมาช่วยทำให้การทำสวยในครั้งนี้ของเราง่ายขึ้น สามารถติดต่อจองคิว หรือปรึกษาได้ทางคุณเล็กได้เลยนะคะ ที่เบอร์ 092-268-9226หรือLine ID: lek0419 หรือจะง่ายกว่านั้นจิ้มที่นี่เลยค่ะ https://line.me/ti/p/_RHPhCK9sz

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้