ดู: 252|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูก+ตัดปีก ทำแล้วดีทำแล้วโด่งได้ดั่งใจ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamlekkk55 เมื่อ 2018-11-5 16:22

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคนวันนี้ผมก็จะมารีวิวการทำศัลยกรรมจมูก+ตัดปีกจมูก จมูกที่ผมเลือกเป็นทรง idol Noes เมื่อก่อนผมไม่มีความมั่นใจในรูปร่างหน้าตา ทำให้ผมรู้สึกขาดความมั่นใจในหน้าตาของผม จึงคิดที่จะทำศัลยกรรมเสริมจมูกเพื่อเสริมความมั่นใจให้กับตัวผมเอง
BEFORE/ก่อนทำ

ก่อนวันเริ่มทำศัลยกรรมผมตื่นเต้นกับการผ่าตัดมากว่าจะออกมาเป็นแบบไหนจะเจ็บหรือเปล่า พอถึงวันทำผมยิ่งมีความรู้สึกตื่นเต้นมากเพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตของผม ไม่เคยคิดที่จะทำเลยแต่เพราะอยากเปลี่ยนแปลงให้ตัวเองดูดีขึ้นและมั่นใจขึ้น แต่พอถึงเวลาผ่าตัดจริง ผมได้เสริมจมูกกับคุณหมอวรรณาครับ เป็นคุณหมอที่ใจดี เป็นกันเองมากครับทำให้ผมรู้สึกผ่อนคลายความตื่นเต้นก่อนผ่าตัด แต่พอถึงเวลาผ่าตัด ผมดันสลบ ไม่รู้เรื่อง ไม่รู้สึกตัวเลย ตื่นมาอีกทีก็เสร็จแล้ว การผ่าตัดผ่านไปด้วยดี หลับเพลินเลย แอร์ก็เย็นสบาย ห้องผ่าตัดก็สะอาดได้มาตรฐาน พยาบาลก็บริการดีและที่สำคัญจมูกผม ได้สันดั้งหล่อคมเลยครับ ผมชอบมาก ^_^

หลังทำ 3&5 วัน / AFTER 3&5 DAY

หลังจากทำเสร็จ จะรู้สึกตึงๆที่บริเวณจมูกเพราะตัดปีกจมูกไปด้วย คุณหมอเลยแนะนำให้ประคบเย็น 48 ชั่วโมงหลังทำเพื่อบรรเทาอาการบวมช้ำให้ลดลงพร้อมทั้งทานยาตามแพทย์สั่งอย่างสม่ำเสมอ
        หลังจากเสริมไปช่วงแรกๆ อาการบวมก็ยังมีอยู่ครับ เพราะคุณหมอบอกว่าจะบวม 3-4 วันหลังจากทำระหว่างนี้ก็ต้องพยายามประคบเย็นตลอด เพื่อให้เลือดไหลเวียนได้ดี อาการบวมหายช้ำไว  และยังต้องนอนหมอนสูงอยู่เรื่อยๆ

หลังทำ 10  วัน / AFTER 10 DAY

หลังจากเสริมไป 10 วัน อาการเริ่มดีขึ้นมากครับ อาการบวมลดน้อยลง แกะพลาสเตอร์ที่จมูกได้แล้ว แผลข้างในจมูกที่ใช้ไหมละลายเย็บก็รู้สึกดีขึ้นมากต้องใช้เวลาในการรอให้ไหมละลาย  เพื่อความหล่อผมต้องรอได้ ^_^
หลังทำ 18 วัน / AFTER 18 DAY

หล่อมากขึ้นกว่าเมื่อก่อนอีกครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

หลังทำ 1 เดือน / AFTER 1 MONTH

หลังจาก 1 เดือน จมูกเข้าที่แล้วผมจึงได้ถ่ายรูปอัพเดทหลังจากที่ทำมา ทำให้การศัลยกรรมครั้งแรกของผมรู้สึกประทับใจและทำให้ผมรู้สึกพึ่งพอใจกับหน้าตาของผมที่ดูดีขึ้นและทำให้ผมนั้นมีความมั่นใจมากขึ้นในการทำงานพบปะผู้คนมากกว่าที่เคยครับ
        “การทำศัลยกรรมครั้งนี้ทำให้ผมคิดได้ว่าการทำศัลยกรรมมันไม่ได้น่ากลัวหรือทำเพื่อหลอกลวงใครแต่ทำเพราะอยากที่จะเปลี่ยนแปลงให้ตัวเองดูดีกว่าที่เคยเป็น”

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้