ดู: 9477|ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับคุณหมอตุ๊กจากการที่เคยฉีดฟิลเลอร์ที่อื่นมา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Janthimaa เมื่อ 2018-9-9 20:09

สวัสดีค่ะทุกคน​
วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์​การทำจมูกกับทาง​Dmor Clinic โดยคุณหมอตุ๊กนะคะ​  คือจริงๆเคยฉีดฟิลเลอร์ที่จมูกเมื่อประมาณ​5-6ปีก่อน​ มีปัญหาหลังฉีดคือฟิวเลอร์สลายไม่หมด​เหลือเกาะติดตรงสันดั้ง​ แล้วเนื้อจมูก​ ทำให้จมูกดูหนา​ขึ้น เป็นคลื่น​ ตรงสันดังใหญ่เกิน​ เวลาแต่งหน้าก็ต้องใช้เมคอัพ​ตลอด​จนกังวล เลยสนใจหาวิธีแก้จมูกค่ะ​
ได้หารายละเอียดเกี่ยวกับการแก้จมูกของคลีนิคต่างๆ​ใช้เวลานานอยู่ประมาณ2ปี​ ก็เห็นรีวิวของ Dmor​Clinic​ ทั้งดู ทั้งติดตาม​ ซึ่งจากการที่ดูรีวิวต่างๆเกี่ยวกับการเสริมจมูกของทางdmor ก็ค่อนข้างชอบทรงจมูกที่หมอแก้ออกมา​
แต่ก็ยังสองจิตสองใจอยู่นะคะว่าจะแก้ดีไหม แบบว่ารู้สึกกลัวหนะค่ะ​ จะเจ็บไหม จะบวมจะช้ำมากหรือเปล่าจะไปทำงานได้ไหม แล้วอีกเรื่องที่เราก็ค่อนข้างกังวลมากคืออยากให้สันจมูกเล็กลง​ กลัวว่าจะขูดฟิวเลอร์ออกได้ไม่หมด​ ถ้าเสริมไปแล้วใหญ่กว่าเดิม​คงเฟลมากๆ​
ก็ตัดสินใจไลน์ไปทาง​Dmor​ มีพี่หญิง​รับเป็นที่ปรึกษา  ได้นัดเข้าไปปรึกษาคุณหมอที่คลินิคค่ะ​ ครั้งแรกที่เข้าไปรู้สึกประทับใจพี่หญิงและพนักงานทุกคนให้การต้อนรับเป็นอย่างดี บริการยิ้มแย้มแจ่มใสทุกคน ดูแลเราดีมาก​
ได้พูดคุยกับคุณหมอตุ๊ก​ ปรึกษาคุณหมอเรื่องที่กังวลทั้งหมด คุณหมอก็ให้คำปรึกษาให้คำแนะนำเป็นอย่างดี คุณหมอใจดีมาก เป็นกันเองคะ ให้ข้อมูลดีมาก
ในขั้นตอนการปรึกษาคุณหมอนี่แหละคะ​ ที่เลือก​ให้Dmor​ Clinic​แก้​จมูกให้เรา​ เพราะว่า​สัมผัสได้ถึง ความจริงใจในการให้ข้อมูล​ แก่​อธิบายชัดเจนเกี่ยวกับจมูกตามโครงสร้างของหน้า​ จะทำได้มากประมาณไหน​ ไม่เฟค​และดูเหมือนคุณหมอมีความตั้งใจที่จะช่วยให้จมูกของเราดีขึ้น
จำได้ว่าคุณหมอบอกว่าหมอพยายามเต็มที่ที่จะทำให้ออกมาดีที่สุดและไม่ให้เกิดภาวะแทรกซ้อนตามมาภายหลัง​
ซึ่งที่​ Dmor Clinic​ ใส่ใจเรื่องป้องกันภาวะแทรกซ้อนเช่น​เบี้ยวเอียงทะลุ​ มากเลยคะ​

สรุปก็นัดแก้จมูก​กะคุณหมอตุ๊ก วันที่ทำเราไม่รู้สึกเจ็บเลยคุณหมอมือเบามาก นอนฟังเพลง 1-2 ชั่วโมงก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย คุณหมอก็ถามว่าเป็นยังไงบ้าง ชอบไหมทรงนี้​ ยื่นกระจกมาให้ดูผลงาน ในขณะที่ลุ้นมากๆว่าฟิลเลอร์จะเหลืออยู่อีกหรือไม่​ ก็รู้สึกตกใจเลยค่ะ​ ฟิลเลอร์ออกไปหมด​ ​ToT ดีใจมาก​ แบบโล่งมาก​ สันดังดูเล็กลงดั้งก็โด่งขึ้น​ รู้สึกปลื้ม​
ก่อนกลับบ้าน​พี่หญิงมาแนะนำวีธีการดูแลตัวเอง​ ​
ซึ่งจากที่บอกว่า Dmor Clinic​ ใส่ใจเรื่องป้องกันภาวะแทรกซ้อนหลังทำมาก​ พี่หญิงก็อธิบายได้ละเอียดมากค่ะ​ แทบไม่ได้ถามอะไรเลยเพราะเข้าใจทุกอย่างแจ่มแจ้ง​เลย

หลังทำมาประมาณ 6 เดือน รู้สึกชอบมากไม่ผิดหวังเลยจริงๆ มีบางคนที่รู้ว่าเราไปแก้จมูกก็ทักมาว่าทำออกมาสวย​ดีกว่าเดิมขึ้นเยอะเลย บางคนก็บอกว่าเหมือนจมูกจริงไม่เหมือนเสริมแต่ดูโด่งเป็นธรรมชาติเข้ากะหน้ามากคะ​ 555

จริงๆเขียนได้เลี่ยนกว่านี้อีกนะคะเพราะความประทับใจมีมากล้นจริงๆ​ แต่เดียวคนอ่านจะว่าอวยเกินไปหรือป่าว​ รีริวเท่านี้ก่อนละกันนะคะ
ขอให้มีบริการที่เป็นมาตรฐาน​สำหรับลูกค้า​ และลูกค้าประทับใจมากขึ้นๆเรื่อยๆตลอดไปนะคะ​
Dmor​ Clinic​ fighting

มาดูรูปก่อนเสริมกันดีกว่าค่ะ 55555+

วันนี้คือวันที่เข้าไปแก้จมูกนะคะ

ต่อไปมาดูภาพหลังทำกันนะคะ เรียงให้ดูตามลำดับเลยละกัน

ขอขอบคุณพี่หญิงและพี่พนักงานที่dmor มากๆคะ​ ที่ใส่ใจคอยดูแล​
คอยบริการต่างๆนะคะ​ และขอบคุณคุณหมอตุ๊กผู้สรรสร้างผลงาน​
กับจมูกใหม่รู้สึกว่าคุ้มค่า​และไม่ผิดหวังเลยจริงๆค่ะ​ที่เลือก​Dmor​ Clinic​
แก้สวยมากเลย
ทรงสวยมากๆเลยนะคร้า ปรึกษาคุณหมอต้องจองคิวนานไหมนะคร้า
ทรงสวยมากๆเลยคร้า ราคาเท่าไหร่คร้า
ช้ำนานไหมค่ะ เราอยากได้แบบช้ำน้อยๆจังจะมีไหม
มีความเนียนมาก
ธรรมชาติมากเลยค่ะะคุณหมองานดีมากกก
สวยค่ะๆแก้แพงไหมคะ
จมูกเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ เว็บคลีนิค www.dmorclinic.comใช่ไหมนะคร้าา
เป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ ทำมาเท่าไหร่คะ
สวยมากเลย มียาสลบไหมค่ะ กลัว
มีทำแบบโอเพ่นไหมค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ
สวยมาก อยากได้ทรงนี้เลยชื่อทรงไรอะคะ
งานดีมาก งานละเอียดเวอร์ ชอบมากเลย
มียาสลบไหมค่ะ
มียาสลบไหมค่ะ เห็นรีวิวมีแต่ยาชานะคะ
ศึกษานานมาก อยากทำ
ทรงสวย ดูดีมากเลย
สวยใส ดูธรรมชาติมากเลยค่ะ
เรียนธรรมชาติมากเลย
ราคาเท่าไหร่คร้า
ดูดีมากก ตอนนี้มีกี่สาขา ต้องจองก่อนไหมคร่า
ดูสวยมาก เนียนมากเลย
ดูสวยขึ้นมากเลยค้าาา บวมช้ำนานไหมคะกว่าจะหายเป็นปกติ
สดใสน่ารักมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้