ดู: 553|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกที่เมดเมติก ครบ 3 เดือน ทรงสวยธรรมชาติมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย drag_love เมื่อ 2018-4-10 14:47

เห็นคนอื่นเค้ารีวิวกันมาเยอะ มาถึงตาเราบ้างแล้วล่ะทีนี้ ทักทายอย่างเป็นทางการกันสักเล็กน้อย
สวัสดีค่าทุกคน   วันนี้เราจะมารีวิวเสริมจมูก ที่คลินิกเมดเมติก พูดจากใจเลยนะว่า
ที่อยากมารีวิวไม่ใช่อะไรหรอก ก็แค่อยาก เป็นอีกเสียงเล็กๆ ที่มาบอกว่าที่นี่เค้าทำ ดีจริงไหม แพงรึเปล่า ?
จากที่ไปทำมาแล้ว เราว่าก็ไม่แพงนะ
ถ้าเทียบกับราคา ความสะอาด แล้วก็ความปลอดภัย ที่นี่คือโอเคเลยล่ะ เกริ่นมาซะยาวล่ะ
มาถึงเรื่องจมูกกันบ้างดีกว่า
โดยพื้นฐานเป็นคนที่พอมีเนื้อจมูกอยู่บ้าง แต่มีน้อยค่ะ ส่วนตัวก็เลยคิดว่า อยากเพิ่มมิติให้ดั้งมากกว่านี้
ก็เลยอยากทำจมูก (ตามตรงก็คืออยากสวยขึ้นไรงี้ 5555 ) ก่อนตัดสินใจทำจมูก ไม่ได้มาเล่นๆนะจ๊ะ
เรามีการหาข้อมูล ดูรีวิวจากหลายๆที่ จนมาเจอรีวิวของเมดเมติก ความรู้สึกที่เห็นรีวิวครั้งแรกคือ
ชอบทรงจมูกของที่นี่ หลายคนบอกว่าทำมาแล้วไม่เจ็บ มีการรับประกันหลังทำ
ราคาก็ไม่แพงจนเกินไป หมอทำดี แหมพูดกันมาซะขนาดนี้ ก็ขอลองหน่อยล่ะกัน
วันที่ทำ
ตอนที่เข้าไปพบคุณหมอครั้งแรก คุณหมอถามว่าเรามีปัญหาตรงไหน คือเราบอกหมอไปว่าไม่ได้มีทรงที่ตัวเองชอบ
เพียงแต่ต้องการให้หน้าดูมีมิติ มีสันจมูกที่ดูโด่งสวยรับกับใบหน้า พอถึงตอนที่ทำคุณหมอก็จัดเลยค่ะ

ความรู้สึกตอนฉีดยาชา

เจ็บค่ะ แต่ไม่มาก พอทนได้ พอจมูกเริ่มชาคุณหมอก็เริ่มผ่าตัด ผ่านไปประมาณ 1 ชั่วโมงก็เสร็จ
พอกลับมาบ้านก็ประคบเย็น ทั้งคืนเลยค่ะ
การดูแลหลังทำ
หลังทำเสร็จพอวันรุ่งขึ้นก็แวะเข้ามาล้างแผลที่คลินิก แล้วก็เอาพลาสเตอร์ที่แปะบนดั้งออกค่ะ
หลังจากที่เอาออกแล้วทางเจ้าหน้าที่พยาบาลก็จะแนะนำเราเรื่องการดูแล การทำความสะอาดแผล
แล้วก็การประคบเย็น พยายามประคบไปจนกว่าเลือดจะหยุดไหล
แล้วก็ข้อควรระวังที่ห้ามหลังทำหลักๆเลยก็คือ งดของแสลง ทุกอย่าง พยายามประคบบ่อยๆ
นอนหมอนสูง ทานยาตามที่หมอสั่ง ของเราแผลหายไวมาก แบบไม่ค่อยบวมช้ำเท่าไหร่
ประมาณ 7 วันก็เห็นทรงจมูกแล้วค่ะ

ภาพนี้หลังทำครบ14 วันค่ะ แต่งหน้าได้แล้ว ดีใจสุดๆ

>>>>ปัจจุบัน<<<<<

ตอนนี้ครบ 3 เดือนแล้วค่ะ ^^ แฮปปี้มากๆ ไปไหนก็มีแต่คนชมว่าสวยขึ้น หน้าคมขึ้น
  จมูกดูธรรมชาติมาก ดั้งเหมือนแม่ให้มาเลย  เรานี่เขิลจนตัวลอยไปไหนต่อไหนล้าา 5555
อ้อ ลืมบอกไป ของเราเราทำกับแพทย์ทีม2 นะ (ที่เมดเมติกตอนนี้มีทีมแพทย์ให้เลือกหลายทีม
ยังไงก็ลองศึกษากันดูนะจ๊ะ) ใครที่สนใจอยากทำจมูก เราแนะนำที่นี่เลย ราคาไม่แพง มีโปรลดอีกเรื่อยๆ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้