ดู: 14238|ตอบกลับ: 37
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ฉีดคาง ด้วยคลอโรเจน คลินิก MD

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อวานตั้งใจจะ แค่ไปปรึกษา  แต่ดันได้ฉีดคาง ด้วยคลอโรเจน  กลับบ้านมาด้วย  วันนนี้เลยเอามาแชร์คะ

แสดงความคิดเห็น

สวยมากเลยค่ะตะเองทำที่สาขาไหนคะ แล้วกี่ยูอ่ะคะ กับคุณหมออะไรเอ่ย  โพสต์ 2011-9-12 13:41
อยากรู้ จังตอนนี้ เป็นไงบ้างงงงง ว่าจะไปฉีดเหมือนกันอ่ะคั๊บบ  
ไม่กล้าเสริมม ขนาดเสริมจมูกยังแทบแย่ tt
เราเอาลิงก์ที่เป็นข้อมูลของความจริงไปให้เหล่าสมาชิกของดั้งโ่ด่งได้ดูกัน

ทำไมต้องแอบไปเปลี่ยนตัวอักษรอะไรในลิงก์ด้วยล่ะ

่ทำให้ลิงก์นั้นดูไม่ได้ ทำเพื่อ???

มีเวลาทำแบบนี้ได้ แต่ทำไมถึงไม่มีเวลาที่จะติดต่อกลับ

พวกแอดมินเดิมทุกคนรอการติดต่อกลับของบ๊อบบี้อยู่นะ

เลิกทำตัวสกปรก เป็นเห็บ-หมัด แบบนี้ได้แล้ว

แล้วมาตกลงกันดี ๆ จะได้ลาจากกันแบบดี ๆ

ติดตามความจริงที่คุณควรรู้ได้ที่กระทู้ จากใจแอดมินฯ และ เมื่ออดีตแอดมิน Aฯ
ข้อมูลดี ๆ ที่คุณไม่ควรพลาดครับ

ขอบอกว่าตอนนี้พวกสมาขิกทั้่งหมด ไม่สามารถที่จะดูกระทู้เหล่านี้ได้แล้วนะครับ

เพราะเกิดจากการที่แอดมินบ๊อบบี้กลัวที่เหล่าสมาชิกทุกคนที่อยู่ในดั้งโด่งจะทราบความจริงกัน

เลยเกิดการซ่อนเร้น ปกปิด หมกเม็ดความจริง ที่เหล่าสมาชิกดั้งโด่งความจะทราบกัน

ขอให้เหล่าสมาิชิกดั้งโด่งทุกคน โปรดพิจารณาถึงการกระทำครั้งนี้ด้วย

ว่าทำไมแอดมินบ๊อบบี้ถึงต้องซ่อนเร้น ปกปิด หมกเม็ดกระทู้ความจริงดังกล่าว

พบกับบ้านใหม่ที่เป็นกลาง ข้อมูลดี ๆ สำหรับคุณได้ที่ www.dodeden.com
อยากให้ติดตามอ่านกระทู้นี้ครับ แล้วพิจารณาถึงความถูกต้อง
ถ้าคุณยังเป็นผู้เสฟข้อมูลจากเวปนี้อยู่

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1
แนะนำให้ เสริมไปเลยดีกว่า เพราะว่าถ้าฉีดมันจะเป็นก้อนๆ เพราะเพื่อนมันไปฉีดมา
โอ๊น่ากัวอะ อยากฉีดเหมือนกัน แต่ตัดสินใจยุ่ หาที่ๆดีและปลอดภัยที่สุด
โอ๊น่ากัวอะ อยากฉีดเหมือนกัน แต่ตัดสินใจยุ่ หาที่ๆดีและปลอดภัยที่สุด
ไปฉีดคางที่เอ็มดีคลีนิคสาขาเอสพลานาดค่ะ ตอนฉีดหมอพูดดีมาก พอกลับมาได้ 1 อาทิตย์ คางติดเชื้อค่ะ บวมและปวดมาก กลับไปหาหมออีกทีหมอพูดจาไม่ดีเลย ชักสีหน้ากันทั้งคลีนิคทำเหมือนเราผิด แล้วก็กรีดในปากเพื่อบีบเค้นเอาหนองและไอ้ที่หมออ้างว่าเป็นคอลาเจนออก บีบจนคางเขียวไปหมด ปวดมากๆก็ยังไม่ออก ตอนนี้อักเสบทั้งในปาก ทั้งที่คาง น่าเกลียดมากค่ะ แล้วไอ้ที่หมอฉีดเข้าไปน่ะไม่รู้ว่าเป็นคอลาเจนหรือซิลิโคนกันแน่เพราะทำยังไงก็เอาออกไม่ได้ ถ้าเป็นคอลาเจนจริงก็น่าจะฉีดสลายได้ แต่นี่ต้องผ่าในปากกันเลย เข็ดจนตายค่ะ แล้วก็ยังไม่รู้ชะตากรรมต่อไปว่าจะเป็นไงเพราะยังไม่หายเลยค่ะ
ทำไม Aqualift ของเราฉีดอยู่ได้นานมากประมาณ 1 ปีอ่ะ แล้วมันก็สลายไปเองนะ แต่ถ้าอยากฉีด M.D สยามก็ โอเคกว่า หมอปั้นสวยกว่าเยอะค่ะ
สวัสดีค่ะคุณkanittab  เราก็ไปฉีดคางมาเหมือนกันค่ะเมื่อปลายปี 52 ที่เดียวกันค่ะ กับคุณหมอประดิษฐ์ จะไปปรึกษาแต่ก้อโดนจับฉีดเหมือนกัน ตอนนี้คางยังไม่ยุบเลยค่ะ รู้สึกว่ามันแหลมเกินไป กลุ้มใจมากเลย ไม่รู้ว่าใช่คอลลาเจนรึป่าว? อยากไปฉีดออกอ่ะ ไม่ทราบว่าของคุณเจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้างคะ?
หมอฉีดให้กี่ Ml อะค่ะ  >< เสริมแล้วไปเติมได้มะ
เราก็เคยฉีดค่ะที่นั่น  ฉีดมาแฝ้วทำให้หน้าดูดีขึ้นแต่ต้องคอยไปเติมนะ  2 อาทิตก็รีบไปเติมไม่งั้นสลายหมดก่อนค่ะ  เพราะของหมอจะใช้ตัวควาลิฟ  ซึ่งยุได้ 1 - 3 เดือน  แต่ของเราเดือนเดียวยุบหายหมดเรย  ใครอยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับคอลลาเจนหรือฟิวเว่อเติมหน้าเพิ่มก็อ่่านข้างล่างได้นะคะ

ตัวฟิลเล่อหรือที่เค้าเรียนอีกอย่างว่าคอลลาเจนฉีดหน้า  จะนิ่มค่ะ  ใช้ฉีดหน้าเติมคาง  เติมปากให้อิ่ม ๆ เหมือนเกาหลี  เติมหน้าผาก  จมูก หรือเติมแก้มตอบได้หมดค่ะ  ในตลาดไทยมีอยู่ 3 ตัวค่ะ  อควาลิฟ  ควอเดิม และเรสเทอเลนค่ะ  ถ้าอควาลิฟในตลาดจะขายยกถุงค่ะ  ส่วนใหญ่จะใช้ในคลินิกเพราะถุงนึงมี 50 หรือ 100 ซีซี  ตกซีซีละ 1000 อยู่ได้ประมาณ 1-3 เดือน  ส่วนอควอเดิมเกรดเดียวกันกับความลิฟค่ะ  อยู่ได้ 1-3 เดือน  บรรจุเปนขวด  ขวดละ 2 ซีซี ขวดประมาณ 3000 อีกอัน คือเรสเทอเลน  ยุได้นาน 1-2 ปีค่ะ  และเวลาฉีดออกมาจัดทรงง่ายกว่า  รูปทรงสวยกว่า สองตัวแรก  ซีซีละประมาณ 8000 ค่ะ  ถ้าฉีดทั้งหน้า คงไม่ใช่ เรสเทอเลนแล้วล่ะค่ะ น่าจะเปนสองตัวแรกมากกว่า  เพราะการฉีดทั้งหน้ามันเยอะ  อย่างเช่นถ้าจมูก ปกติ เติมก็ 1 ซีซี  ถ้าเอาโด่งก็เพิ่มอิกซีซีถ้าเติมปลายก็เพิ่มอีกซีซี  แต่การฉีดฟิวเล่อนั้นไม่แนะนำให้ฉีดทีเดียวทั้งหน้าค่ะ  เพราะกะปริมาณหน้ายากต้องฉีด ซัก 2-3 วันพอยุบหายบวมแล้วค่อไปเติมทีละน้อย  อย่างจมูก  ยังต้องสามวันเติมทีจนพอใจ  แล้วอิก3 เดือนค่อยไปซ้ำไม่ให้มันสลายหมดก่อนเรย  

ปล.พวกนี้สลายเองได้ค่ะ  แต่เติมทั้งหน้าแล้วราคาถูก อาจจะไม่ใช่ตัวเรสเทอเลนค่ะ  ซัก 3 เดือนก็รู้  เพราะเรสเทอเลนอยู่ได้เปนปีจ้า ^^

แล้วตัวเรสเทอเลน มีคลีนิคไหนรับฉีดบ้างจะไม่ฉีดใต้ตากับร่องแก้มค่ะ  โพสต์ 2011-5-25 12:53
ไปทำมาเหมือนกาน

ตัวเองก็ฉีดที่เอ็มดีหรอ เท่าไหร่จ้ะ สนใจๆ  โพสต์ 2011-5-21 10:45
ฉีดคางแล้ว เข้ากับหน้ามากเลยค่ะ  ดีๆๆ
แล้วแน๊คจะไปเสริมกับหมอภูป่าวอ่ะ ราคาฉีดกับเสริ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Guzz เมื่อ 2010-10-1 19:35

งืมๆ กะว่าจะแก้จมูกก่อนอะ
อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะ
เราเคยไปฉีดโบท๊อกที่นั้น เก้าพันคะ
ถามคุณหมอว่าฉีดกี่ยูนิต ยังบอกไม่ได้เลยคะ
ตอนฉีด ไม่มียาชาป้าย หรือแม้แต่น้ำแข็ง ประคบนิดหน่อยก็ไม่มี เช็ดๆแล้วก็ฉีดเลย ขอบอกเจ็บมาก
คุณหมอเหมือนรีบๆน่ะคะ เขาไปแบบงง จ่ายเงินแล้วก็ออกมาแบบงง งง
ไม่มีคำแนะนำหลังฉีดใดๆเลย แค่บอกว่าจะอยู่ได้ประมาณหกเดือน
ตอนนี้ได้สามเดือนกว่า ปรากฏว่า เป็นเหมือนเดิมคะ
แอบเสียดายเงินเหมือนกัน
เราไม่ได้ว่าที่นั่นไม่ดีนะคะ เป็นเพราะเราหาข้อมูลไม่เยอะด้วย เค้าอาจจะทำอย่างอื่นดีก็ได้
แงแง  เราผิดเอง
ไปฉีดที่ไหนมา เอารูปมาดูสิ๊จะได้ไปฉีดอาทิตหน้า ...
ต้นฉบับโพสต์โดย snack เมื่อ 2010-9-28 17:09

แล้วแน๊คจะไปเสริมกับหมอภูป่าวอ่ะ ราคาฉีดกับเสริมมันพอๆกันเลยเราเสียดายอ่า ^^
ออนเอมได้ป่าวอาย เอาเอมมาหน่อย ^^
ฉีดแต่เสียดายเงินเวลามันสลายนะแน็ก เค้าฉีดมาเหมือน ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Guzz เมื่อ 2010-9-28 16:04

ไปฉีดที่ไหนมา เอารูปมาดูสิ๊จะได้ไปฉีดอาทิตหน้า
ฉีดแต่เสียดายเงินเวลามันสลายนะแน็ก เค้าฉีดมาเหมือนกัน อยุ่ได้ 1 ปีกว่าๆอยากให้มันสลายอ่ะ อยากไปทำจริงๆ เค้าทำ 7500 บาท เติมฟรี 1 ครั้งคุณหมอผู้หญิงใจมากเรย^^
แหะๆ มันจะสลายไปจริงๆหรือเปล่าเพราะว่าอยากฉีดเหมือนกัน
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-28 13:43:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 13# berry777

ชอบนะคะ แต่ตอนแรกกลัวยังไม่ทันตั้งตัวเลยคุณหมอเลยไม่กล้าฉีดให้เยอะ ส่วนบวมก็นิดหน่อยคะ หมอให้ทานยาแก้อักเสบ ลดบวม   แล้วหมอก็แนะนำว่าให้มาฉีดตรงร่องแก้ม แล้วก็ฉีดโบท็อกแถวกราม   แปลกที่คุณหมอไม่แนะนำให้เสริมคาง  เราสิอยากเสริม แต่ลองมาฉีดชิมลางดูก่อน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้