ดู: 2138|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สงสัยเรื่องแบบจมูกที่เอาไปให้หมอดูค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้ว่าเราต้องเอารูปถ่ายที่เป็นภาพแผ่นๆไปให้หมอดูให้ใช่ไหมคะ แบบว่ามีแบบที่เลือกไว้มากมายในflash drive อ่ะค่ะ ตอนเราไปปรึกษาไม่ทราบว่าในห้องคุณหมอท่านมีคอมพิวเตอร์ไหมคะ จะได้เปิดดูรูปได้ขนาดใหญ่ๆจากคอมได้เลย หรือว่าต้องเอาภาพไปเท่านั้น ก้อยจะได้เตรียมตัวไปถูกค่ะเพราะว่าตอนนี้หลายใจมากๆเห็นแบบไหนก็ชอบไปหมด
แต่ถ้าหาหมอแล้วบอกว่าเอาทรงโอเปิ้ล ทรงนิชคุณ ทรงซองเฮเคียว
ไม่มีรูป หมอก้อสามารถค่ะ เพราะ อยู่ในหัวคุณหมอหมดเรียบร้อยแล้ว

จิงๆแล้วแนะนำว่า ปริ๊นท์ไปให้คุณหมอดีกว่านะคะ
อย่างโอเปิ้ลตะแรกที่ไปปรึกษากะคุณหมอ
แบบจมูกที่หั้ยคุณหมอดูอยู่ในโทรฯ
เลยหั้ยคุณหมอดูจากทางโทรฯ
แบบจมูกที่หั้ยดู มีหลายมุม คุณหมอก้อเลยเหนได้เยอะคัฟ
ดันๆขอถามด้วยครับอยากรู้เหมือนกันผมไม่ได้นัดปรีกษากะคุณหมออะครับว่าจะทำเลยเอารูปใส่flash drive ได้มะครับ  แ ...
ต้นฉบับโพสโดย hanabiki เมื่อ 2009-7-24 21:37

ที่คลีนิค ไม่มีที่ปริ้นนะคับ

ทางที่ดีควรปริ้นไปเรยดีกว่าคับ
ดันๆขอถามด้วยครับอยากรู้เหมือนกันผมไม่ได้นัดปรีกษากะคุณหมออะครับว่าจะทำเลยเอารูปใส่flash drive ได้มะครับ  แล้วที่คลีนิคมีให้ปริ๊นไหมครับ{:13_931:}
ผมนัดไว้ 12 นนะกันยา ปรึกษาก่อนเพราะของผมเคยเสริมมาแล้วฉีดมาด้วยจะให้ท่านแก้ไห้เจอกันนะ หุๆ
ผุ้ที่มาตอบล้วนผ่านมือหมอและผลงานออกมาดีท้างน้าน
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-24 12:22:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบว่า ในห้องคุณหมอ มีคอมพิวเตอร์นะครับ
แต่.....ทรงจมูกไม่ต้องเยอะหรอกครับ ไม่จำเป็นต้องเอาไปหลาย100รูปขน ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-7-24 10:54

ขอบคุณคร๊าสำหรับคำตอบนะคะ....แต่ยังเลือกไม่ถูกเลยอ่ะ

ส่วนก้อยได้คิวนัดคุยกับหมอวันเสาร์ที่ 1 ส.ค.นี้ค่ะ ตอน 11.30 น.
เห็นด้วยกับรีบนก๊าบบปม
ตอนที่ไปทำกับหมอเฉลิมไม่ได้เข้าห้องหมอเลย   นอนบนเตียงเตรียมผ่าแล้วปรึกษาตรงนั้นเลยค่ะเพราะตัวเรากะปร ...
ต้นฉบับโพสโดย ddy เมื่อ 2009-7-24 10:44

ตอบคำถาม เรื่องปรึกษาคุณหมอเฉลิมครับ ...
เดี๋ยวนี้ก่อนจะเข้าไปปรึกษา ต้องนัดคิวก่อนนะครับ
เพราะ คนมาปรึกษากันเยอะเกิน ทำให้เบียดเวลาสำหรับคนรอคิวผ่าตัด แล้วกว่าจะครบแต่ละวันมันดึก
ดังนั้นต้องโทรไปนัดคิวปรึกษากับพี่แดงก่อน พี่แดงจะบอกว่า ให้เข้ามาได้วันไหน อันนี้ไม่มีค่าใช้จ่าย
ซึ่งเวลาที่รับปรึกษา คือ ช่วงเที่ยงๆ เท่านั้น เพราะหลังจากนั้นคุณหมอจะต้องเข้าห้องผ่าตัดแล้วครับ

ปล. ไม่ใช่หน้าม้านะ แต่อยากให้สวยขึ้นๆ กัน อิอิ
ตอบว่า ในห้องคุณหมอ มีคอมพิวเตอร์นะครับ
แต่.....ทรงจมูกไม่ต้องเยอะหรอกครับ ไม่จำเป็นต้องเอาไปหลาย100รูปขนาดนั้น
คือเลือก แบบที่ชอบที่สุด และคิดว่าเข้ากับหน้าเรา ซัก 3-4 แบบ ก็พอครับ
อีกอย่าง ถึงแบบจะสวยล้ำขนาดไหน ทรงอะไรถ้าเนื้อเราทำไม่ได้ก็เท่านั้นล่ะครับ
คุณหมอเขาจะตัดสินจากเนื้อจมูกเราด้วย จากที่ผมเอาแบบไปให้คุณหมอดู 3-4 รูป
มันมาจบที่รูปสุดท้าย ที่ไม่โด่งมาก ไม่ฮัมพ์เท่าไหร่ เพราะ เนื้อจมูกผมน้อยอ่ะครับ...

ดังนั้น ไม่ต้องเอารูปไปเยอะหรอกครับ เลือกที่ถูกใจที่สุดพอ....
ตอนที่ไปทำกับหมอเฉลิมไม่ได้เข้าห้องหมอเลย   นอนบนเตียงเตรียมผ่าแล้วปรึกษาตรงนั้นเลยค่ะเพราะตัวเรากะปรึกษาแล้วทำเลย    หมอจะแนะนำว่าเอาทรงนี่ไหมเหมาะกับเรานะ   รู้สึกว่าถ้าจะปรึกษาอย่างเดียวนี่ต้องไปตอน11.30 - เที่ยงมั่ง  เพราะเห็นพี่แดงบอกคนที่โทรมาว่าให้มาเวลานั้น   คนอื่นเป็นแบบนี้ไหมอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้