ดู: 13360|ตอบกลับ: 130
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกสวยเป๊ะปัง!!! ด้วยฝีมือคุณหมอตุ๊ก ปาลิดา Dmor Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Parichat.Toon เมื่อ 2016-8-12 18:57

สวัสดีค่ะ... ชื่อ ตูนนะค่ะ... (นี่เป็นกระทู้แรกเลยนะ)วันนี้ก็จะมาเล่าประสบการณ์หลังเสริมจมูก
ครั้งแรกที่ตัดสินใจเลือกที่ Dmor นะค่ะก็รู้สึกกลัวที่จะทำจมูกค่ะ เพราะไม่เคยคิดจะทำจมูกแต่ก็อยากจะมีดั้งโด่งแบบเขามั่งค่ะ นั่งดูนั่งอ่านแอบเข้าไปดูในเวปหลายที่ มีทั้งเพื่อนๆแนะนำ แต่มีอยู่วันหนึ่งเข้าไปดูที่เวปๆหนึ่ง แอบเห็นคนที่ทำจมูกมาแล้วมารีวิวล์ให้ดูรู้สึกสนใจมากกับคลีนิกที่ ชื่อ Dmor เพราะการทำจมูกที่นี้ไม่เหมือนที่อื่นเพราะเป็นการวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูก เอาล่ะสิยิ่งสนใจมากขึ้นมาเลยทีเดียว

แอบติดตามผลงานของคุณหมอตุ๊กคนสวยเรื่อยๆมาค่ะจนวันหนึ่งตัดสินใจแล้วไลน์เข้าไป เจอกับเลขาคุณหมอตุ๊ก น้องฟ้าคนงาม สอบถามรายละเอียดน้องฟ้า น้องเค้าก็ให้ความรู้และรายละอียดข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องทำจมูก ได้แบบคือตัดสินใจทำกันได้ง่ายๆ จแบบไม่ลังเลเลยค่ะโอนเงินมัดจำเลยสิค่ะ ไม่ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอตุ๊กก่อนเลยค่ะเพราะเชื่อใจคุณหมอตุ๊กว่าต้องทำให้สมใจหวังแน่ๆค่ะ หลังจากได้คิวคุณหมอตุ๊ก
วันที่ 25  พค เข้าไปพบคุณหมอก่อนค่ะ คุณหมอตุ๊กสวยและน่ารักมากค่ะ คุณหมอดูจมูกเดิมแล้วถามว่ามีแบบในใจหรือป่าวค่ะตอบคุณหมอตุ๊กเลยค่ะไม่มีแต่เชื่อว่าคุณหมออตุ๊กทำให้ต้องสวยแน่ๆค่ะ  คุณหมอก็ยิ้มแล้วบอกว่าค่ะรับประกันว่าต้องสวยขึ้นกว่าเก่าแน่ๆค่ะเพราะคุณหมอจะทำให้สุดฝีมือค่ะได้ฟังก้อรู้สึกดีมากๆค่ะคุณหมอตุ๊ก

.....และแล้วก้ถึงเวลาขึ้นเขียงคะ คุณหมอฉีดยาชาตรงแก้ม2ข้างบล๊อกเส้นประสาท คือแปปเดียวเอง ก็ชาไปทั้งหน้าเลยละคะ คุณหมอตุ๊กมือเบามากเลยค่ะไม่รู้สึกเจ็บเลยตอนทำไม่รู้สึกเลยค่ะเหมือนเข้าไปนอนคุยกับคุณหมอและผู้ช่วยอ่ะ คุณหมอใจเย็นและประณีตมากค่ะเหลาซิลิโคนให้เข้ากับใบหน้าเรา จำได้ว่าคุณหมอตุ๊กใช้ซิลิโคน2แท่งเลยน๊าค่าเพราะแท่งแรกคุณหมอตุ๊กเหลาแล้วลองใส่แต่ไม่สวยถ้าใส่ไปมันจะตึงมากคุณหมอก็จัดแท่งใหม่มาเหลาให้ใหม่ทำให้สวยแบบที่คุณหมอบอกค่ะ
ระยเวลาผ่านไปประมาณ ชั่วโมงเศษๆ คุณหมอก็บอกว่า เสร็จแล้วนะคะ  แล้วก็เรียกพนักงานให้เข้ามาหยิบกระจกเพื่อให้เราดูทรงจมูก  คุณหมอให้ดูกระจกก่อนค่ะว่าชอบไหม เป็นงัยมั้ง ชอบค่ะ บอกเลย แต่คุณหมอตุ๊กบอกมันเริ่มบวมแล้วยังไม่ค่อยเห็นทรงค่ะ

ออกจากห้องผ่าตัดก็มีคุณน้องฟ้าช่วยดูแลเป็นอย่างดีค่ะแนะนำการปฐมพยาบาลตัวเองว่าต้องทำอย่างงัยบ้างเวลากลับไปอยู่บ้าน นั่งประคบเย็นสักพักก็กลับบ้านได้แล้วว

ลองมาดูรูปก่อนทำกันนะคะ......

นี่ก็คือรูป 1 วันหลังทำ อาการบวม เขียวช้ำมาเต็มมมม (ต้องคอยประคบเย็นอยู่ตลอดเลยนะ อยากหายไวๆ)

ครบ 1 สัปดาห์ ก็แกะเทปติดจมูกได้แล้ว

จาก 2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-8-12 19:17:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนรูปนี้ก็ 1 เดือนแล้วคะ ....เริ่มเข้าที่แล้ว คุณหมอบอกว่าพอเริ่มรัดแกนแล้วจะสวยมากกว่านี้อีกนะ  

ปัจจุบัน 2 เดือนแล้วค่ะ รู้สึกดีมากคิดถูกแล้ว ที่เลือกมาทำจมูกกับคุณหมอตุ๊ก ที่ Dmor

ทุกวันนี้เพื่อนหรือคนรู้จักเจอก้อจะทักว่าไปทำอะไรมาสวยขึ้น บางคนไม่รู้เลยว่าทำจมูกมาเพราะมันโด่งแบบธรรมชาติมากค่ะ เหมือนโด่งมาเองตั้งแต่เกิด555  ปลื้มมปริ่มคะ

ยังไงจะมาอัพเดทรูปให้ได้ดูกันบ่อยๆนะคะ
จาก 11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-19 19:04:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Parichat.Toon เมื่อ 2016-9-19 19:05

แวะมาอัพเดทรูปสวยๆให้ดูกันหน่อย ปัจจุบันก็ 5 เดือนแล้วค๊าา

ทำมาราคาเท่าไหร่คะ  มีรับประกันหลังทำไหมคะ
สวยค่ะดูดีมากค่ะ ทำนานมัยค่ะเจ็บมัยค่ะ
ที่คลินิกมีบริการอื่นไหมค่ะ พวกร้อยไหมนะคั
ตอนนี้คลินิมีกี่สาขาค่ะ ติดต่อทางไหนได้บ้างคร้า
สวยจัง หมอใช้ซิลิโคนอะไรคะ
อยากทำช่วงปีใหม่ จองคิวยังงัยคะ
คุณหมอทำสวยมากเลย อันนี้ได้ทำปากด้วยไหมคะ
ที่นี่รับเสริมหน้าอกด้วยหรือป่าวค่ะ
ดัดฟันทำจมูกได้คร้า
สนใจทำสาขาอุดร ต้องจองคิวทางไหนคะ
ที่นี่รับประกันกี่ปีนะคะ เหมือนที่อื่นไหมค่ะ
สวยเป๊ะมากคะ
ตอนทำได้ใช้กระดูกอ่อนหลังหูไหมค่ะ
อยากไปปรึกษาก่อน ต้องจองคิวไหมคะ
เห็นมีสาขาอุดรด้วย อยู่แถวไหนของอุดรค่ะ
สวยค่ะ ดูหน้าเด็กลง
เป็นคนเนื้อจมูกน้อย เราจะทำได้โด่งๆไหมคะ
หน้าเปลี่ยนไปมากๆเลยนะคะ ดูเด็กลงมากๆ
ทรงสวยมากค่ะ
หลังทำไปออกกำลังกายได้ไหมค่ะ
อายุเยอะเเล้วเสริมจมูกได้ไหมค่ะ
มีสาระ ดีนะที่เข้ามาอ่านก่อนไปเสริม
อยากเห็นรูปอัพเดตจังเลย
อยากจะเข้าไปปรึกษาต้องจองคิวป่าว
คนนี้ก้สวยทรงจมูกคล้ายๆเพื่อนเราเลย ทำมาเเล้วสวยมาก ที่นี่เหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้