ดู: 4918|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วิธีเซ็ตผมผู้ชายผมยาว

[คัดลอกลิงก์]
อุปกรณ์ที่คุณต้องเตรียม         

Wax ที่เขียนข้างกล่องไว้ว่าเป็น Rubber หรือถ้ามันยุ่งยากมาก็เอา Wax กระปุกดำที่เรามีกันนี่แหละครับ
ขั้นตอนการเซ็ตผม         
          1.    อย่างที่บอกครับครั้งนี้สำหรับผู้ชายผมยาว คุณต้องเตรียมเส้นผมให้แห้งก่อน จากนั้นก็เอา Wax ที่เตรียมมาขึ้นมา         
          2.    ให้คุณใช้นิ้วชี้และนิ้วกลาง ของมือที่คุณถนัด ปาดเนื้อ Wax ออกมาพอประมาณ           
          3.    แล้วนำเนื้อ Wax ที่ปาดนั้นมาใส่บนฝ่ามือของเรา แล้วลงมือถูเนื้อ Wax ให้ทั่วมือเช่นเดิม
          4.    เมื่อทั่วมือแล้ว เราก็นำฝ่ามือทั้ง 2 ข้างที่เต็มไปด้วย Wax ใส่ให้ทั่วเส้นผมครับ พยายามทาให้ทั่วนะครับ ถ้าอยากเน้นให้โคนขึ้นมาหน่อยก็ใช้นิ้วสอดไปตามโคนผม แต่ถ้าไม่อยาก ก็จับแต่ช่วงปลายผมเป็นพอครับ
          5.    จากนั้นให้จับปลายผมอย่างที่เราต้องการเลย นะครับ หากต้องการให้ผมด้านหลังที่ยาว ขึ้นมาหน่อยก็ให้เอามือเสยขึ้นบริเวณเส้นผมด้านหลัง จับให้เป็นช่อๆอย่างที่คุณต้องการเลยนะครับ
           จบกระบวนการสำหรับหนุ่มผมยาว ไม่ยากเลยใช่มั้ยครับ แต่เรื่องที่ต้องระวังก็คือการจับทรงผมนี่แหละ ว่าทำอย่างไรไม่ให้ดูเป็นพวก J-Rock มากเกินไปต้องรูจักพอดีนะครับ อย่างในวิดีโอนี่ถือว่าเขาเน้นความพอดีมากๆ ไม่งั้นคงเป็น Rocker ทั้งเมือง
ถ้าใช้แว็กซ์ธรรมดา มันจะจับแล้วค่อนข้างเหนียวๆ อะคับ ต้องใช้น้อยๆ เลยนะคับ แล้วยีให้มันไม่เป็นก้อน

ถ้าใช้เป็นแว็กซ์ rubber มันจะจับง่ายกว่าอะคับ แค่นั้นเอง แต่แว็กซ์แบบนี้มันแพงมากกกกก T_T
อืม ไม่เคย ทามได้ เหมือน กาน 55555555555555555555   ไม่เป็น ทรง ทุกที
มีสำหรับผมสั้นมากๆ บ้างป่ะคับ กิกิกิ
ฮ่าๆๆ  ผมไม่เคยทำได้เลยครับ
กำลังนั่งเซ็ทผมอยู่เลยแหะๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้