ดู: 3977|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Review เสริมจมูก + เติมไขมันที่หน้า ที่ Pmed Clinic โดยคุณหมอต้นค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย An-nyz เมื่อ 2016-3-19 12:55

สวัสดีเพื่อนๆ ดั้งโด่งทุกคนนะคะ วันนี้จะขอแชร์ประสบการณ์การทำจมูกกับ fat graft ที่ Pmed Clinic ค่ะ
เราทำทั้งสองอย่างในช่วงเวลาที่ไร่เรี่ยกันค่ะ พอหลังจากทำจมูกเสร็จ 10 วัน เราก็ต่อ fat graft เลยค่ะ

"Review เสริมจมูก"

ก่อนที่จะเสริมจมูก เราเหมือนรุ้สึกว่าจมูกเดิมมันสั้น อยากให้หน้าดูมีมิติ หน้าดูพุ่งๆ ขึ้นแต่ก็ยังเน้นถึงความเป็นธรรมชาติอยุ่เหมือนเดิมไม่ให้ทำละดูเป็นคนอื่น ดูดีขึ้นแบบเอ๊ะทำไรมาสวยขึ้น ไม่ใช่เดินมาละแบบเธอทำจมูกมาหรอ  555. สวยในแบบตัวเอง ไม่ใช่สวยเหมือนดาราคนนั้นคนนี้ ค่ะ

ก็ลองดูจากเทคนิคด้วยได้ยินว่ามีการใช้กระดูกอ่อนหลังหูจะทำให้ดูเป็นธรรมชาติมากยิ่งขึ้นด้วย   ก็ดูทรงที่คุณหมอทำ ก็เลือกทรงที่ชอบก่อนและดูว่าส่วนใหญ่คนที่ทำจะทำทรงที่ไม่โด่งมากจนเกินไปการทำศัลยกรรมแอนตัดสินใจอยู่นานหลายปีนะคะเพราะอยากทำละมั่นใจทำทีเดียวไม่แก้แล้ว เจ็บทีเดียวพอก็เลยได้คุยกับน้องคนนึง เค้าก็แนะนำเราก็แอบมาดูสถานที่จิงด้วยนะ  ว่าโอเคป่าว พอมาดูก็เลยตัดสินใจทำที่นี่ค่ะ

"Review fat graft"

เดิมทีมีปัญหาใต้ตาเป็นหลุม โบ๋ และดำ ก็ดูไว้เรื่องฟิลเล่อร์ใต้ตา แต่เห็นในข่าว มักชอบมีปัญหาเรื่องการไหลของฟิลเล่อร์ อีกอย่างตาเป็นจุดบอบบางที่สุด จนกระทั่งได้ยินว่ามีเทคนิกการเติมไขมันตัวเองในจุดต่างๆที่เราต้องการ และไม่มีผลเรื่องการไหลย้อย ที่เกาหลีก็ใช้วิธีนี้กันเป็นส่วนใหญ่ในการปรับรูปหน้าให้ดูสมส่วนขึ้น และดูหน้าอิ่มแบบเด็กสาว ก็เลยตัดสินใจมาปรึกษากับคุณหมอค่ะ

ตอนแรกจะทำจมูกอย่างเดียว แต่ไหนๆเจ็บตัวแล้ว พักฟื้นทีเดียวเลยละกัน  คุณหมอก็นัดวันมาทำแต่เคสของแอนห่างกันในการทำ10 วัน คือทำจมูกก่อน ละค่อยเติมไขมัน พักฟื้นรวมๆทั้งหมดประมาณ20วัน  ก็ค่อยๆยุบลงตามลำดับนะคะ  จะเห็นจากรูปที่แอนได้ถ่ายเก็บไว้

หลังจากกลับมาทำงานคือ คนถามเยอะมากว่าดูสวยขึ้น (แต่ก็ไม่ได้ดูแปลกไปจากเดิมมากนะคะ คือดูธรรมชาติดูเฟรชขึ้น หน้าอิ่ม หน้าเด็กลง)  คนไม่ได้เห็นว่าเราไปศัลยกรรม มา แต่เหมือนอยากได้เคล็ดลับว่าทำอะไรยังไง ก็มีหลังไมค์มาเยอะมาก ปกตินอนดึกก็จะรอบดวงตาดูโรยๆ แต่ตอนนี้เหมือนย้อนกลับไปตอนอยุ่ มหาลัยเลยค่ะ  รุ้สึกดีจิงๆที่ตัดสินใจไม่ผิด  สวยแบบไม่เสี่ยง ปลอดภัยด้วยค่ะ

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-17 01:20:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพหลังเสริมจมูก และเติมไขมัน fat graft มาได้สี่ห้าเดือนละคะ

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-15 11:09:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mathiastin ตอบกลับเมื่อ 2016-3-20 19:42
เดี๋ยวนี้เครื่องสำอางอย่างเดียวก็ไม่รอด ต้องศัลยกรรมช่วยด้วย   ตอนไม่แต่งหน้าต่างกันจริงๆ

พอมีดั้ง หน้ามีมิติขึ้น ก็แต่งหน้าสบายขึ้นมากค่ะ บางวันแต่งเบาๆได้เลยน้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-15 11:07:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
icycream ตอบกลับเมื่อ 2016-3-20 10:28
เราก็เสริมจมูกกับหมอต้นนะคะ เน้นแบบธรรมชาติเหมือนกัน

จมูกเป๊ะ ไม่ผิดหวังเหมือนกันป่าวเอย เราชอบมากๆๆๆ
สวยมากค่ะ....อยากทราบค่าใช้จ่ายค่าาา
เดี๋ยวนี้เครื่องสำอางอย่างเดียวก็ไม่รอด ต้องศัลยกรรมช่วยด้วย   ตอนไม่แต่งหน้าต่างกันจริงๆ
เราก็เสริมจมูกกับหมอต้นนะคะ เน้นแบบธรรมชาติเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้