ดู: 8277|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรก เปลี่ยนหน้าบ้านๆให้ดูอินเตอร์ ที่amed clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinnping เมื่อ 2016-1-8 15:36

สวัสดีค่ะ เราชื่อปิ่นนะ วันนี้จะมารีวิวการเสริมจมูกครั้งแรกกัน จริงๆแล้วปิ่นเป็นคนที่พอมีสันจมูกอยู่แล้วบ้างค่ะ แต่จมูกไม่ได้ดูเป็นสันเป็นคมเลย มองดูแล้วไม่มีมิติเลยอยากเสริมจมูกให้ดูมีมิติมากขึ้น

ปิ่นจึงตัดสินใจหาข้อมูลคลินิกที่ไว้ใจได้ ตามอ่านจากรีวิวจากหลายๆที่ หลายๆกระทู้ แต่พอมาเห็นของเอเมดคลินิก รู้สึกว่าใช่เเละชอบมากค่ะ เพราะว่าปิ่นดันไปเห็นรีวิวของพี่เอมี่ FHM ทรงจมูกสวยมากเลย  ปิ่นปรึกษาคุณแม่ว่าอยากทำที่นี่ คุณแม่โอเครเลยค่ะ จัดการวางมัดจำให้ด้วยรอนัดวันลงคิวที่จะทำ ทางคลินิกแจ้งวันทำประมาณต้นเดือนพฤศจิกายนค่ะ เมื่อถึงวันนัดเสริมจมูก ทางคลินิกนัดประมาณสี่โมงเย็นค่ะ นกมาถึงบ่ายสามนิดๆ ตื่นเต้นมากค่ะกลัวเจ็บ เพราะไม่เคยทำศัลยกรรมมาก่อนเลย แต่ฟังเรื่องราวจากเพื่อนๆมาบอกว่าไม่เจ็บเลยเบาใจหน่อย ทางคลินิกการันตีเลยค่ะว่าไม่เขียวไม่ช้ำไม่บวม พอคุณหมอมาเข้าปรึกษาคุณหมอค่ะว่าจมูกเราเสริมได้โด่งแค่ไหน ความต้องการเราอยากได้แบบไหน ปิ่นเสริมทั้งทีก็อยากได้โด่งๆแต่ให้โด่งกำลังดีไม่ได้ดูโดดมาก พอขึ้นห้องผ่าตัดคุณหมอชวนคุยบอกจะเจ็บนิดนึงนะตอนฉีดยาชา หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกแล้วค่ะ ใช้เวลาเสริมจมูกประมาณเกือบๆหนึ่งชั่วโมงค่ะ เสร็จแล้วรอรับยาและฟังคำแนะนำกับรอรับบัตรนัดค่ะ

ช่วงระหว่างพักฟื้น
        กลับมาบ้านรู้สึกตึงๆนิดนึงค่ะ ไม่เจ็บไม่ปวดไม่บวมเลย รู้สึกดีมากๆเลยค่ะ สามวันก็แต่งหน้าออกจากบ้านได้แล้ว ห้ามนอนตะแคงนะคะเดี๋ยวจมูกจะเบี้ยวเอา แล้วก็ทานยาตามที่คุณหมอสั่งให้ครบนะคะ พร้อมทั้งประคบเย็นสามวันแรก ทางคลินิกนัดตัดไหม 7 วันค่ะ

ครบเจ็ดวันตัดไหม
        ปลื้มกับจมูกใหม่มากเลยค่ะ มีแต่คนทักว่าหน้าเปลี่ยน หน้าคมขึ้นเยอะ สวยขึ้นเยอะเลย อยากจิกรี๊ดมากค่ะ รู้งี้ทำไปนานแว้ววววว คริๆ เอาเป็นว่ามาชื่นชมจมูกใหม่ของปิ่นดีกว่าโน๊ะ ถ้าจมูกเข้าที่มากกว่านี้ปิ่นจะมาอัพเดตให้ชมกันนะคะ

พุ่งโด่งมากกก จขกท. สวยอยู่แล้ว หมอท่านไหนครับ? ราคาเท่าไหร่ ?
หุ่นดีมากๆเลย
ดูโตเป็นสาวเลยค่ะ
น่ารักอะ รูดูรูปอีกน้าาา
อยากสวยกันตั้งแต่เด็กๆเลยน้าา
ถ้าสันต่ำอีกนิดนึงดีเลย แต้อันนี้ก้สวยอีกแบบ
ดั้งพุ่งเป็นฝรั่งเลย
เหมือนจมูกสูงไปหน่อย แต่ก็ยังน่ารักดีนะคะ
รูปชุดเทาน่ารักค่ะ
น่ารักดีคับ ^^
น้องสวยมากเลยอ่ะ
โด่งมาก พุ่งเว่อ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-1 17:45:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพรูปเพิ่มให้น้าา

เหมือนสันจมูกจะโ่ด่งไปหน่อย แต่น่ารักดีน้า
น่ารักดีน้า ^^
น้องน่ารักค่าา
ทำกับคุณหมออะไรค่ะ
หายบวมแล้วน่ารักแน่เลย
เสริมกับคุณหมออะไรคะ
น่ารักจัง ยังเด็กๆอยู่เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้