ดู: 1514|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวทำจมูกกับคุณหมอปิติ โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะเพื่อนๆสมาชิกของเว็บดั้งโด่งทุกคนเลยนะคะ วันนี้เราจะมาเล่าประสบการณ์ในการทำจมูกครั้้งแรกของเราเพือที่จะเป็นประโยชน์ต่อการตัดสินใจของเพื่อนๆหรือคนที่อยากจะทำศัลยกรรมทุกคนเลย

เราต้องบอกก่อนว่าเราตั้งใจมานานมากกหลายปีที่คิดจะทำจมูกตั้งใจแบบว่า100%เลยคะ555 หลังจากที่มั่นใจและมีความตั้งใจแน่วแน่แล้วเราก็สรรหารีวิวอ่านทุกอย่างทุกโรงพยาบาล ทุกคุณหมอเลยก็ว่าได้ โรงพยาบาลไหนว่าดี หมอไหนดีเราอ่านมาหมดคะ จนสุดท้ายตัดสินใจทำที่รพ.เลอลักษณ์กับคุณหมอปิติ พอตัดสินใจได้แล้วก็ทำตามนี้เลยคะ

โทรไปสอบถามเรื่องค่าใช้จ่ายที่โรงพยาบาลว่าซิลิโคนนี้ราคาเท่าไหร่??ต้องมีค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มเติมหรือไม่?? พอโทรไปโอเปอเรเตอร์รับโทรศัพท์ก็จะอธิบายถึงรายละเอียดของซิลิโครต่างๆว่าถ้าเป็นซิลโคนนี้ทำกับหมอท่านนี้จะราคาอยู่ที่เท่านี้นะคะแต่ทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ก็จะอีกราคาหนึ่งเพราะท่านเป็นคุณหมอมือหนึ่งของทางรพ.แต่เราตัดสินใจมาก่อนหน้านี้แล้วว่าเราจะเลือกคุณหมอท่านไหน พอฟังรายละเอียดต่างๆเสร็จก็ตกลงนัดวันเรียบร้อย ทางโอเปอเรเตอร์ก็บอกว่าเด๋วจะโทรไปคอนเฟิมอีกทีนะคะ เราก็ตอบโอเครคะได้คะ ก็วางสายกันไป หลังจากนั้นประมาณอาทิดก่อนที่จะทำโอเปอเรเตอร์ก็จะโทรมาคอนเฟิมคิวเราเรื่อยๆๆเราก็ตอบตกลงทุกครั้งยังไงก็ไม่เปลี่ยนใจอยู่แล้ว

พอถึงวันจิงเราได้คิวแรกของคุณหมอเลยยได้ตอน 10 โมงเช้าแต่เราไปถึงรพ.ประมาณ 09.30  รพ.นี้สวยมากๆค่ะเหมือนรีสอร์ตสวยๆมากกว่ารพ.  ขึ้นไปชั้น 2 จะมีเค้าเตอร์ลงทะเบียน   มีสาวๆนั่งรอกันอยู่เต็ม  จนท.ก็ให้ยื่นบัตร ซักพักก็มาอธิบายและเอาซิลิโคนให้จับเปรียบเทียบว่าเลือกของอเมริกา (แข็งและถูกกว่า) หรือเกาหลี (นิ่มและแพงกว่า)  แน่นอนอิชั้นเลือกของถูก 555   

หลังจากนั้นซัก 5 นาที ก็มีจนท.มาเรียกชื่อประมาณ 5 คน พร้อมทั้งนำให้ขึ้นไปจ่ายเงินพร้อมกันที่ชั้น3 ขึ้นทางบันได
ไปถึงเค้าเตอร์จ่ายเงิน แคชเชียร์จะเรียกชื่อทีละคนไปจ่ายเงิน  จ่ายเงินเสร็จก็รอเรียกไปรับยา

หลังจากนั้นก็เคลื่อนตัวไปรอห้องข้างๆ  จนท.จะเรียกไปถ่ายรูป  หน้าตรง เอียง 45  เอียง 90 พอหลังจากถ่ายรูปเสร็จก็จะมีพยาบาลมาเรียกชื่อเพื่อไปรอคุณหมอที่หน้าห้องและพยาบาลก็จะแนะนำให้เราใส่หมวกคลุมผม กิ๊ฟ ทองหรืออะไรต่างๆๆให้เอาออกให้หมด ใส่เสื้อคลุมสีฟ้าทับเสื้อตัวเอง ใส่รองเท้า ล้างหน้าด้วยแอลก์ฮอล พอเส็ดขั้นตอนตรงนี้ทุกอย่างแล้วคุณพยาบาลก็จะเรียกชื่อทีละคนเพื่อเข้าไปในห้อง

คุณพยาบาลก็บอกให้นั่งรอที่เตียงสักพักคุณหมอก็เดินเข้ามาทักทายพูดคุยหน้าตายิ้มแย้มดี คุณหมอถามอยากได้แบบไหน เราก็ไม่รู้จะตอบว่าไงก็บอกไปว่าเอาแบบไหนก็ได้คะ หลังจากนั้นคุณหมอก็บอกว่าเราเป็นคนเนื้อจมูกน้อยจะเอาโด่งมากกและเป็นหยดน้ำมากไม่ได้นะ  เราคิดในใจแล้วแต่คุณหมอเลยคะเอาให้เข้ากับหน้าหนูและให้หนูมีจมูกก็พอ5555หนูไม่เรื่องมากกอยู่แล้วววววว พอตกลงกันได้คุณหมอก็ให้นอนลงในห้องจะีพยาบาลอยู่สองคนช่วยกันเอาที่มัดแขนมัดขามามัดไว้แล้วก็ฉีดยานอนหลับ.....คุณหมอก็ทำการเอาปากกาขีดๆๆเขียนๆๆบนหน้าแล้วก็บอกไม่เจ็บนะครับหมดแค่เขียนเฉยๆๆหลังจากนั้นไปเราก็ไม่รู้อะไรอีกเลยยหลับเรียบร้อยยยย

ฟื้นมาอีกที รู้สึกหมอบีบๆนวดๆสันจมูก และเย็บๆแผลตรงปีกจมูกด้านขวา  ไม่เจ็บเลยค่ะเพราะยังมียาชาอยู่ พอฟื้น พยาบาลก็พามาที่ห้องพัก นั่งรอพอหายมึนซักครู่ก็กลับบ้านได้

ความทรมานหลังจากการทำ

-ตอนทำ  ไม่เจ็บเลย ใครๆก็บอกไม่เจ็บ ถ้าฉีดยาสลบนะ  ยาชานี่ได้ยินว่าเจ็บไปถึงทรวง บางคนร้องไห้เลย  
-หลังทำ  ตึงๆตรงจมูกนิดๆๆ เจ็บตรงแผลที่เย็บนิดหน่อยพอทนได้
-คืนแรก   ต้องนอนหงาย หมอนสูง (หนึ่งสัปดาห์)ซึ่งไม่ีชิน  เราชินกับการนอนตะแคง ทรมานมาก นอนไม่ค่อยหลับ
-วันที่สอง วันที่สาม  หน้าบวม  โดยเฉพาะใต้ตา และหัวตา โหนกคิ้ว  แม่บอกเหมือนอวตาน  เอ่อคิดในใจเหมือนตรงไหน
-วันที่สี  เริ่มยุบ  ยิ่งถ้าประคบเย็นมากๆจะยุบเร็ว  แต่จะยังเขียวๆที่หัวตาอีกสองสามวัน
-วันที่ห้า หก เจ็ด  สันจมูกยังบวมเล็กน้อย หัวตาแถวๆสันจมูกยังมีรอยเขียวๆ  ตรงจมูกยังเจ็บถ้าโดน  แต่เบาบางลงกว่าวันแรกๆ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ทรงสวยค่ะ พอยุบ ก้จะยิ่งสวยนะคะ
ดูดีขึ้นมากค่ะ ทรงจมูกสวยด้วย
คุณหมอเลือกที่จะทำให้เข้ากับรูปทรงจมูกพื้นฐานจริงๆๆคะเลยได้ออกมาเป็นอย่างที่เห็น ตอนนี้ผ่านมาสองเดือนกว่าแล้วคะก็ยังรู้สึกดีมากจิงๆๆ ดูเป็นธรรมชาติมากๆๆถ้าใครไม่เคยเห็ยเรามาก่อนก็คิดว่าเรามีจมูกอยู่แล้วไม่ได้เสริม
ทรงชัดมากเลยค่าาาา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-30 17:22:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้ตัดปีกคะ คุณหมอทำดีมากจิงๆๆ
ตัดปีกรึป่าวค่ะ สวยขึ้นมากเลย อยากทำกับหมอปิติค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้