ดู: 1856|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แนะนำตัว และสอบถามนิดหน่อยครับผม

[คัดลอกลิงก์]
ชื่อโอ๊ดนะครับ เพิ่งสมัครได้ไม่นาน ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

อยากสอบถามพี่ๆเพื่อนๆเกี่ยวกับการเสริมจมูกโดยการใช้ไขมันตัวเองฉีดเข้าไปอ่ะครับ
ข้อดีข้อเสียเมื่อเทียบกับวิธีอื่น(ใช้ซิลิโคนหรือกระดูกอ่อน)
เรื่องค่าใช้จ่าย
และคุณหมอที่รับทำและมีชื่อเสียงด้านใช้ไขมันอ่ะครับ

รบกวนด้วยนะครับ
ตอนนี้ก็พยายามศึกษาข้อมูลและก็เก็บเงินเพื่อน้องจมูกอยู่อ่ะครับผม
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
(^/\^)
อันนี้ก้ออยู่ที่เจ้าตัวอ่าเน๊อะ
ว่าชอบแบบไหนอ่า
ยังงัยก้อลองศึกษาข้อมูลดี ๆ น้าคัฟ
ลองเปรียบเทียบข้อดี-ข้อเสียที่เราจะได้รับ
ขอหั้ยโชคดีน้าคัฟ
จมูกเสริมเอาดีกว่าค่ะ ถูกกว่าได้ทรงด้วย อยุ่นาน-.-
เคยฟังในรายการผู้หญงถึงผู้หญง
ซี สโลเเกน หล่อ ความรู้ปึ๊ก  อิอิ

ถ้าพาเลนอยู่ได้นานหน่อยหละก็สงสัยคงได้ทำเเล้วอ่าคับซี ^^ ...
ต้นฉบับโพสโดย monman เมื่อ 2009-7-17 20:53

ไม่ถึงขนาดน้านหรอกคับ  

ก็หาข้อมูลหลายๆด้าน ก็เอามาแบ่งบันกัน

จาทำแบบฉีดเหรอคับ

พาเลน อยู่ได้นานกว่าก็จิงคับ

แต่ราคาก็แพงกว่าด้วยน๊า

ราคา เสริมแท่งได้เรยล่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-17 21:25:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆครับผม
ไว้จะศึกษาอย่างจริงจังแล้วค่อยตัดสินใจอีกครั้งครับ

ขอบคุณมากๆครับผม
^^
มีคับ

แต่ไขมันตัวเอง มันเป็นของเราเองก็จิง

แต่มันจัดแต่งทรงได้อยาก และมีเปอร์เซนการสลายตัวสูงคับ

จำเป ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-7-17 19:14

ซี สโลเเกน หล่อ ความรู้ปึ๊ก  อิอิ

ถ้าพาเลนอยู่ได้นานหน่อยหละก็สงสัยคงได้ทำเเล้วอ่าคับซี ^^
มีคับ

แต่ไขมันตัวเอง มันเป็นของเราเองก็จิง

แต่มันจัดแต่งทรงได้อยาก และมีเปอร์เซนการสลายตัวสูงคับ

จำเป็นต้องทำหลายครั้งอ่ะคับ เพื่อผลลัพท์ที่ต้องการ

ไม่งั้นก็ต้องฉีดเป็นสาร ปลอดภัย พวก เรทเตอเรน หรือ พาเรน อ่ะคับ

ไปค้นๆดูนะคับ ซีเคยตั้งกระทู้เกี่ยวกับพวกฉีดๆไว้แล้วอ่ะ
มีด้วยหรอ ไม่เคยรู้มาก่อนเลย
ต้นฉบับโพสโดย pingpong1006 เมื่อ 2009-7-17 16:15

ปิงปอง ในแว้ปนี้มีเหล่า กูรู หลายท่านน่ะ อย่าเอ่ะไปน่ะ 5555
มีด้วยหรอ ไม่เคยรู้มาก่อนเลย
ขออนุญาต ลิงค์ ข้อมูลเพิ่มเติม เรื่องซิลิโคนเหลวค่ะ

ถือว่าเป็นข้อมูลให้ จขกท ตัดสินใจเองละกันค่ะ ลองอ่า ...
ต้นฉบับโพสโดย santababe เมื่อ 2009-7-17 07:52

เจ้าของกระทู้เค้าถามถึงเรื่องการเสริมจมูกโดยการใช้ไขมันตัวเองฉีดหนิคับ ^^
ข้อมูลเพียบ  แอบมาอ่านข้อมูลน่ะคราฟ  ขอบคุณๆๆน่ะ สำหรับข้อมูล มาแชร์ๆกันได้อีกคราฟ
ขออนุญาต ลิงค์ ข้อมูลเพิ่มเติม เรื่องซิลิโคนเหลวค่ะ

ถือว่าเป็นข้อมูลให้ จขกท ตัดสินใจเองละกันค่ะ ลองอ่านดูนะคะ

http://www.thailadyboyz.net/webboard/viewtopic.php?t=5187
เทคนิคนี้มีมานานเเล้วนะคับ เเต่หมอชลทิศ ท่าดินเเดงเป็นคนทำเเบบจิงจังจนบูมเป็นข่าว
พี่สาวที่ทำงานไปทำมา เเละตัวผมเองไปปรึกษาเเล้วเช่นกัน จะเอาไขมันจากพุงมาทำคับ
บวมนานนาก เเละตอนนี้ยุบไปกว่า80% มีรายงานว่ายิ่งอายุน้อย ยิ่งมี%สูงมากขึ้นในการยุบตัวคับ
ราคาจำไม่ได้เเล้วคับ ประมาณ30000 ทรงสู้ซิลิโคนไม่ได้เพราะมันไม่เเข็งได้รูปเเบบซิลิโคน
ดีอย่างเดียวคืดถ้าโชคดีไม่ยุบตัวมากก็จะธรรมชาติสุดๆ เพราะเป็นร่างกายของเราเอง
ถ้าจำเป็นต้องฉีดจิงๆ เเนะนำเป็นrestylane ไปก่อนนะคับ ปลอดภัยสูงมากลองค้นในกูเกิ้ล เเต่ไม่ถาวรเป้นข้อเสีย
เเต่ถ้ารอได้ (ไม่รู่ว่านานเเค่ไหน) เทคโนโลยีขั้นสุด กำลังจะมาคือการฉีดสเตมเซลล์ เสริมจมูก โดย
ใช้ไขมันในตัวเรามาปลูกถ่าย เพื่อให้เสริมเเค่ไหนได้เเค่นั้นไม่มียุบ ทำวิจัยโดยที่คณะแพทยศาสตร์
มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ (มศว) ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนขออนุมัติคับ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้