ดู: 28424|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] สรัญญา คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ElleAchiraya เมื่อ 2015-10-26 09:14

เราจองคิวเสริมจมูกไว้ที่หมอทิพย์ สรัญญาคลินิก
คลินิกกำหนดให้โอนจองคิว2พันบาทและจ่ายส่วนที่เหลือในวันทำ ค่าเสริมจมูก15,900บาท(อยู่ในช่วงโปรโมชั่น)
เรากะว่าวันที่ทำจมูกจะจมูกจะฉีดโบท็อกเกาหลี100Uพร้อมกันด้วย โบท็อกราคา5,900บาท(เหมาขวด)
เราได้คิวเดือนธันวาคม2558 เราอยากอ่านความเห็นของคนที่เคยไปเสริมที่นี่มาจริงๆ ขอคนที่เคยทำที่นี่จริงๆ
เราดูรีวิวในเพจของคลินิก มีแต่คนเสริมแล้วสวยเป๊ะทั้งนั้น แต่เราเคยอ่านกระทู้นึงมาก็บอกเกี่ยวกับคลินิกในทางลบก็มีเยอะ
แต่สำหรับเรา เราดูในรีวิวของเพจถือว่าโอเคกว่าคลินิกอื่นเยอะเลยแหละ แต่อยากรู้จากคนที่เคยไปทำมาจริงๆมากกว่า
ใครที่เคยไปทำหรือกำลังจะไปทำก็มาบอกกันมากนะ
เราตัดสินใจหลายปี ใฝ่ฝันมานานกับการเสริมจมูก และก็จะได้เสริมสักทีอละเลือกฝากชีวิตไว้กับคลินิกนี้
กลัวผลออกมาไม่ดีเหมือนกัน แต่ไม่อยากให้เป็นแบบนั้น  
Mminnie ตอบกลับเมื่อ 2015-10-26 21:33
เราเคยไปทำมาแล้วเบี้ยวอ่ะ หมอก็พูดจาไม่ดีเหมือนจะไ ...

ถอดออกแร้วหมอใส่ให้ใหม่ป่ะค่ะ
ทำมาได้6เดือนล่ะค่ะ กับคุณแม่ทิพย์ ตอนนี้คุณหมอทิพย์และคุณหมอดาย้ายไปคลินิคอื่นแล้วค่ะ หมอทิพย์เน้นโด่งธรรมชาติ ถ้าอยากทรงพุ่งๆโด่งเว่อรๆหมอดาค่ะ (เหนคนในบอกหมอดาดุค่ะ บางทีอารมเสียใส่คนไข้ก้อมี) หมอทิพย์พูดเพราะเปนกันเอง โดยส่วนตัวทำแล้วพอใจมาก หมอและผู้ช่วยให้คำปรึกษาดีค่ะ แต่คนตอบไลนตอบเฟสค่อนข้างช้าทำใจเลยค่ะ
เราทำที่นี่ค่ะ ส่วนตัวก็พอใจกับจมูกนะคะ เพราะค่าเสียหายไม่ได้เยอะมากได้ขนาดนี้ก็ดีใจแล้ว มันก็ไม่ได้สวยอะไรแต่ก็เหมาะกับเราดี ส่วนเรื่องการให้คำปรึกษาเราก็ปรึกษาวันทำเลย (จริงๆก็แอบนอยด์นะค่ะ อยากปรึกษาก่อนทำเพื่อตัดสินใจ) หมอพูดน้อยมาก แค่ดูรูปทรงจมูกที่เราบอกและพูดว่าได้อยู่นะ จับเราขึ้นเขียงเลย ตอนนั้นกังวลมากค่ะ รู้สึกว่าตัวเองมีอะไรที่อยากจะบอกหมออีก แต่เราโชคดีที่ออกมาเป็นที่พอใจสำหรับตัวเรา อ่ออีกอย่างเตรียมเงินไปเผื่อไว้ก็ดีนะคะ เพราะถ้ามีhumpจมูก ต้องตะไบกระดูกก่อนด้วย (ถ้าได้คุยกับหมอก่อนคงจะดีจะได้เตรียมเงินได้ถูก)
เราเคยไปทำมาแล้วเบี้ยวอ่ะ หมอก็พูดจาไม่ดีเหมือนจะไม่รับผิดชอบ(ต้องไห้ด่า) ขอปรึกษาก่อนก็ไม่ไห้ปรึกษา บอกไห้ปรึกษาวันทำ พอถึงวันที่มาทำก้ไม่ไห้ปรึกษา ทำไห้เราเรย (เราได้คิวทำเที่ยง แต่ได้ทำจริง16.00น.) พูดเเล้วเราแค้น อุส่าทำครั้งแรก เฟลมากเรย TT วันที่เราไปหาหมอเพื่อบอกว่าเบี้ยว มีคนเบี้ยวเหมือนเราตั้ง3คนแหนะ หมอไม่ยอมไห้เอาออก บอกให้กลับไปดัดก่อน แต่ของเรา3เดือนแล้วนะ ยังจะไห้ดัดอีกเหรอ เบี้ยวไม่น้อยนะ คือแบบทุกคนทักอ่ะ เราเรยบอกไห้หมอเอาออกไห้เราเรย หมอบอกเอาออกแล้วไม่ต้องมาไห้เสริมอีกนะอยากเสริมไห้ไปเสริมที่อื่น(ดูหมอดาพูดดิ๊ เรานึกในใจกูก็ไม่อยากเสริมกับหมอหรอกถ้ารู้ว่าจะเบี้ยวอ่ะ )
----แต่บางคนก็เสริมออกมาสวยนะ แต่น้อย ลองสักเกตุที่รีวิวจริงๆไม่ค่อยมีหรอก หมอก็ไม่ดัง ถ้าอยากได้จมูกสวยไปทำที่อื่นเถอะ----ถ้าเบี้ยวและพูดจาดีจะไม่ว่าเรย แต่ต้องยอมรับว่าศัลยกรรมมัน ดวง+ดูแลหลังทำ+ฝีมือหมอ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้