ดู: 1848|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] ขาเรียวเล็ก สะบัดบ๊อบเบา ๆ รู้งี้ทำตั้งนานแล้ว ที่ณัฐชญา คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
ไม่พูดมากละกันคะ  ใครมีปัญหาสัดส่วนช่วงบนค่อนข้างเล็กแต่ช่วงต้นขาค่อนข้างใหญ่แบบแนนบ้าง  โดยเฉพาะสะโพกเวลาใส่เสื้อผ้าจะไม่มั่นใจเลย  ถ้าใส่กางเกงขาสั้นนี่คือกังวลมว๊ากกอะ!!!

เพราะแบบนี้แนนจึงได้ศึกษาหาความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับการดูดไขมัน และได้รับคำยืนยันจากบล็อคเกอร์ที่มีความสามารถของเมืองไทยอย่างคุณป่านศรี (ใคร ๆ ก็รู้จัก “สายป่าน” คนเดียวกันนะจ๊ะ)  คือแนนติดตามคุณเขาอยู่ในเฟสบุ๊คค่ะ  ได้เห็นรีวิวที่แชร์ในนั้น ทำให้แนนมั่นใจเลือกณัฐชญา คลินิก ในการทำดูดไขมัน Body tite plus  เพราะเชื่อมั่นใจในความสามารถของคุณหมอและประสบการณ์ที่ยาวนานในการรักษา

ข้างล่างเป็นภาพก่อน-หลังทำ ครบ 7 วัน  แนนไปตัดไหมที่คลินิกคะ ขอรูปพี่ ๆ มาดู  โอ้โห!!!..มันลดลงเยอะมากเลย ตอนแรกก็นอยด์ ๆ มันลดปะว๊า?  พอเห็นรูปโอเคมาก ๆๆๆ (อาจไม่ค่อยสวยงามเท่าไหร่นะ แต่ตั้งใจให้คนที่อยากทำได้อ่านและเห็นจริง ๆ )

วันที่ทำตื่นเต้นมาก กลัวเจ็บด้วย กลัวออกมาไม่เป็นอย่างที่เราคิด กลัวไปหมดทุกอย่าง กลัวผิวเป็นเปลือกส้ม กลัวจะเป็นไตแข็ง ๆ ในผิว

แต่หลังทำ Body tite plus ที่ณัฐชญา คลินิก เสร็จแล้วรู้สึกโล่งใจมากหมดปัญหาต้นขาใหญ่อีกต่อไป สามารถที่จะใส่บิกินี่ออกมาได้สวยงาม ขาเรียวสวย จะใส่อะไรก็ออกมาสวยทุกรูปแบบเลยค่ะ

มาดูภาพก่อน-หลังทำ 9 เดือน  แนนตั้งใจจะไปเที่ยวทะเล แต่ไม่ได้ไป ขอลงรูปที่ถ่ายลองชุดที่ซื้อมาให้ดูนะคะ รูปก่อนทำแนนมีน้อยมาก เพราะสะโพกและต้นขาใหญ่เลยไม่ค่อยมีรูปเปรียบเทียบเยอะ ดูรูปหลังทำเยอะ ๆ แทนละกันน๊า^_^

กว่าจะได้ต้นขาเรียว สะโพกเล็ก เฟิร์ม ๆ แบบนี้  ต้องดูแลตัวเองตามหมอสั่งทุกอย่าง พยายามเดินน้อย ๆ ใส่กางเกงรัดตลอดเวลาค่ะ แนนขี้เกียจใส่มันอึดอัด แอบดื้อใส่แค่1เดือนเองค่ะ ขาลดลงเยอะมาก ทานยาที่คุณหมอให้ตลอด สังเกตได้เลยว่าไม่มีเนื้อส่วนเกินตรงต้นขาหรือตรงขาหนีบอีกแล้ว^_+

ปลื้มมาก..พอใจมากที่สุด ผลออกมาอย่างที่แนนตั้งใจไว้คือ...ขาเรียวเล็กใส่กางเกงขาสั้นหรือกระโปรงสั้นแล้วมั่นใจ  เหมือนได้ขาที่พระเจ้าให้..คือดีงาม  มีแต่คนชมว่าขาเล็กจังไปทำอะไรมา  ก็บอกเคล็ดลับเขาไปแล้วก็อมยิ้ม ดีใจมาก ๆ ค่ะ ขาฉันเรียวสวยแล้วสะบัดบ๊อบเบา ๆ 555
ใครที่มีปัญหาแบบเดียวกับแนน และอยากทำเพื่อแก้ไขปมด้อย  แต่ยังลังเลไม่กล้าหรือยังตัดสินใจเลือกที่ทำไม่ได้ แนนแนะนำที่ณัฐชญา คลินิกค่ะ  ไม่ว่าความต้องการคุณเป็นแบบไหนที่นี่เนรมิตให้คุณได้แนนคอนเฟิร์ม จากประสบการณ์ที่นี่เริ่ดตรงหมอมือเบา อารมณ์ดี รักษาดี แผลไม่ใหญ่  คือหมอเก่งอะ ส่วนตัวชื่นชมฝีมือคุณหมอค่ะ  พนักงานบริการดี๊ดี พูดจาไพเราะ แอบประทับใจเขาติดตามผลดีเริ่ดตะเอง บอกตรง..อย่าคิดนาน 555

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-11 16:20:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
GresJa ตอบกลับเมื่อ 2015-9-8 00:35
ขาเรียวสวยมากค่ะแพงมั๊ยคะ

K.GresJa ของเราแสนต้น ๆ อะคะ ทุ่มทุนสุดฤทธิ์ ขจัดปมด้อย 555
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-11 16:19:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีติ๋ม ตอบกลับเมื่อ 2015-9-12 14:11
สวัสดีค่ะ อยากจะปรึกษาดูดไขมันที่ต้นขาค่ะ หนูรู้สึก ...

หลังทำการรักษาก็เดินได้ตามปกตินะคะ เพียงแต่ช่วงแรกอาจเดินน้อยหน่อย เพราะแผลยังไม่หายดีค่ะ พักฟื้นส่วนมากก็ 3-7 วันนะคะ แล้วแต่สะดวก ที่สำคัญอย่างที่เล่าอะคะ ต้องใส่ชุดกระชับตลอดเวลาจะทำให้ผลหลังการรักษาดีมากเลย (ปล.แนนก็แอบดื้อนะ ใส่ไม่ครบตามหมอสั่ง อย่าทำตามน๊าตะเอง..อิอิ)
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-11 16:14:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aon_ka ตอบกลับเมื่อ 2015-9-12 20:19
แต่เหมือนว่ารอยแผลจากที่ดูดไขมันมาจะไม่หายไปใช่ไม้ ...

K.aon_ka ขอบคุณมาก ๆ เลยสำหรับคำถามนี้น๊า เราเองก็กังวลอยู่พอสมควรค่ะ แต่ก็ปรึกษาคุณหมออยู่เรื่อย ๆ เวลาไปคลินิก คุณหมอบอกว่า "สีของแผลจะค่อย ๆ เลือนหายไปค่ะ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของคนไข้แต่ละคน ช่วงอายุก็มีผลค่ะ ซึ่งต้องใช้เวลาแตกต่างกัน บางคนก็บอกว่าทำไมของเรา 6 เดือนก็หายแล้ว บางคนก็เป็นปีๆ ยังไม่หาย"

ตอนนี้แนนก็ทายาช่วยลดรอยแผลเป็นช่วยอยู่ ทานวิตามินบำรุงผิวขาว อีกอย่างก็ไปที่ณัฐชญา คลินิก ใช้เลเซอร์รักษารอยแผลเป็นอยู่บ้าง "หมอบอกว่าต้องใช้เวลา ให้ใจเย็น ๆ เป็นธรรมดา ที่อะไรก็ตามเมื่อมีการรักษา ก็จะมีแผลให้เห็น" ตัวเราเองก็ทำใจยอมรับตั้งแต่ตอนตัดสินใจทำดูดไขมันแล้วละ แต่ที่กังวลมากกว่าแผลคือไขมันที่เราดูดออกไป 555 อันนี้แนนเครียดกว่าอีกนะ อิอิ
แต่เหมือนว่ารอยแผลจากที่ดูดไขมันมาจะไม่หายไปใช่ไม้คะ เห็นตรงบริเวณต้นขาด้านบน กับเหนือเข่าอะค่ะ
แล้วต้องใช้เวลากี่ปีคะกว่าจะหาย เพราะขนาด 9 เดือนยังเหลือรอยเยอะขนาดนี้
สวัสดีค่ะ อยากจะปรึกษาดูดไขมันที่ต้นขาค่ะ หนูรู้สึกว่าขาตัวเองใหญ่มากเวลาใส่กางเกงขาสั้นก็ต้องลองแล้วลองอีกออกจากบ้านแต่ละทีก็ต้องใช้เวลานาน เพราะไม่มั่นใจในต้นขา ดูดแล้วเราจะสามารถเดินได้ตามปกติไหมค่ะ และต้องพักฟื้นกี่วันค่ะ?
ขาเรียวสวยมากค่ะแพงมั๊ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้