ดู: 22963|ตอบกลับ: 57
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกที่ คลินิคสวยงามค่ะ เข้ามาๆ ขอเตือน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย Lady_sweet เมื่อ 2010-7-7 09:10

ทำจมูกที่คลีนิคสวยงาม กับหมอ กิตติศักดิ์ ที่เลื่องลือกันว่าเก่งๆ วันนั้นได้คิวตอนเย็นค่ะ เข้าไปนั่งรอ แต่ก็แปลกใจมาก ว่า ทำไม หมอถึงไม่วัดจมูก

ไม่ทำอะไรเลย พอถึงเวลา เรียกขึ้นเตียงเลย และดิชั้นก็เอารูปจมูกให้ดู ว่าจะเอาแบบนี้ เพราะปกติ มีอยู่แล้ว ก็โด่งนิดนึง คือ งงๆอ่ะค่ะ เพราะปกติหมอจะวัดจมูก

แล้วก็ต้องเหลาสิลิโคนให้เข้ากับหน้า และที่ลูกค้าต้องการไม่ใช้เหรอคะ ฉีดยาสลบ ตื่นมาอีกที ตกใจอย่างแรง ไม่โด่งค่ะ แทบจะเหมือนเดิมทุกอย่าง อุแม่เจ้า

สิโคลน สำเร็จรูปค้าาาา
จะบ้าตาย ร้องไห้ดีมั้ยเนี่ยะ แต่มันก็ไม่ได้น่าเกลียดหรอกนะคะ แต่ไม่เหมือนทำอะค่ะ คือ เหมือนเดิมทุกอย่าง ทุกคนถามว่า" นี่ไปทำมาแล้วเหรอ" แย่มากๆค่ะ

เสียดายเงิน มากกกกกกกกกกก คิดดูให้ดีก่อนนะคะ ที่อื่นคงดีกว่า ปล จะแก้ไหม่ค่ะ ที่ไหนดีดี ช่วยแนะนำกันหน่อยนะค่ะ ตอนนี้ sadd มากกก
เข็ดครับคลีนิคนี้ ผมไปตัดปีก แบบก็ไม่ดู ตัดมาปีกไม่เท่ากัน เหมือนรีบๆ ทำให้เสร็จๆ ไป

รอยเย็บนี่อย่าให้พูดเลยครับ เพื่อนเห็นบอกว่าแผลน่าเกลียดมาก
จริงหราคร๊ อืมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
ถ้ามันเบี้ยวก้อแก้ได้นะพี่ว่านะแต่อย่าให้เกิน 3เดือนนะ เพราะว่ารับประกัน3 เดิอน พี่ไปทำนมมากับหมอกิตติศักดิ์ก้อดีนะสวยมากด้วย
โชคดีนะที่ดสินใจไม่ไปทำที่นั้น
ชะตากรรมเดียวดันคร่า....ธรรมชาติมากๆๆๆๆๆๆๆๆกะลังจาไปทำใหม่เช่นกัน
ตอบกลับ  Prawit

ก็คือ ต้องการสื่อความสำคัญของการเสริมจ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Prawit เมื่อ 2010-12-1 08:52

การที่คุณจะอ้างอิงข้อมูล
คุณอาจจะมีความคิดเห็นตรงกัน หรือมีความคิดเห็นขัดแย้งกัน
จึงต้องอ้างอิงข้อความของคนที่คุณสนใจ เช่นผม
แต่ที่ผม งง คุณ คือคุณบอกว่า จะเล่าสู่กันฟัง
ผมจึงแนะนำคุณว่า หากคุณมีความคิดเห็น หรืออยาก พูดอะไรเขียนอะไรก็ทำไปเลยคับ ไม่ผิดหรอก
แต่เห็นคุณอ้างอิงข้อมูลผม แล้วจากที่ผมอ่านไม่เห็นว่ามันจะเกี่ยวข้องอะไรกับคอมเม้นผมเลย
ผมเลยเเนะนำคุณ กรุณาโพสไปเลยโดยไม่ต้องอ้างอิงผม
โดยใช้คำพูดที่คุณบอกว่า
"ก็คือ ต้องการสื่อความสำคัญของการเสริมจมูก ตามความคิดเห็นของผม"
ตามความคิดเห็นของคุณก็ใส่ลงไปเลย อย่ามาอ้างอิงผม เพราะเนื้อหาเราคนละเรื่องกัน
คุณแสดงให้เจ้าของกระทู้ฟังนู้นคับ ไม่ใช่มาแสดงความคิดเห็นให้ผมฟัง ผมแค่มาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้แล้วก็ไป

หวังว่าคงเข้าใจนะคับ คุณ Prawit ผมมาที่นี่ด้วยจิตบริสุทธิ์ ไม่ได้มาเกรียนหรือสร้างศัตรู เรื่องนี้ขอจบนะคับ

และขอโทษเจ้าของกระทู้อย่างสูง ที่เกิดเหตุการณ์เช่นนี้ ขอให้ได้จมูกสวยๆอย่างที่ต้องการนะคับ ^ ^
ตอบกลับ 51# Prawit

ก็คือ ต้องการสื่อความสำคัญของการเสริมจมูก ตามความคิดเห็นของผม  มีความคิดแล้ว ก็เล่าสู่กันฟัง เผื่อจะเป็นประโยชน์แก่กัน  ไม่เห็นจะน่างง ตรงไหน
ตอบกลับ  guildwar34

ขอแชร์ความคิดเห็น ดังนี้  การเสริมจมู ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Prawit เมื่อ 2010-11-26 10:44

ไม่ทราบว่าจะสื่่อถึงอาไรคับ เห็นอ้างอิงความคิดเห็นผม  งงนะนี่
หากจะเล่าสู่กันฟังไม่ต้องอ้างอิงก็ได้คับจะได้ไม่ งง
เราก้อทำที่นี่....ขนาดทำแล้ว..ยังมีคนทักว่า
"ถ้าน้องไปทำจมูกนะจาสวยเลย"
อ้าว!!ของเราทำแล้วเค้ายังแนะนำให้เสริมอีก
แล้วพูดแบบนี้หลายคนอ่ะ
แล้วก้อเวลมองด้านข้างซิลิโคนมันใสมองทะลุได้
ปล.แต่มันก้อโด่งจากเดิมอยู่
แต่พอไปปรึกษาอีกทีอีกทีบอกว่ามันโด่งได้มากกว่านี้
ตอบกลับ 46# guildwar34

ขอแชร์ความคิดเห็น ดังนี้  การเสริมจมูก นั้น เป็นทั้งศาสตร์ และ ศิลป์  ศาสตร์ คือ ความรู้ ทักษะการผ่าตัด ที่หมอได้ศึกษาเล่าเรียนมา ขอให้เป็นหมอ ไม่ใช่หมอเถื่อน ส่วนเรื่อง ศิลป์ นั้น เป็นสุนทรี ของหมอแต่ละคน คือมีความเป็นศิลปิน เป็นปลื้มกับความเนียน ความสวยงาม ของผลงาน  ทีนี้ ถ้าเราจะเสริมจมูก ก็เปรียบเหมือน เราจะไปซื้อภาพวาด  เราต้องเห็น ภาพ หรือ ชิ้นงาน ของศิลปิน ท่านนั้นก่อน ว่า เป็น สไตล์ หรือ ดีไซน์ ที่เราชื่นชอบ  เพราะฉะนั้น ต้องศึกษาหาข้อมูลให้ดี หาอย่างจริงจัง เพราะว่า เสริมไปแล้ว จะโยนทิ้งเหมือนเสื้อผ้าไม่ได้ เพราะมันติดอยู่ ในตัวเรา จะต้องเสริมให้ดี ตั้งแต่ ครั้งแรก ไม่งั้น จะต้องเจ็บตัวอีก  เสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก  งานแก้ เป็นงานยาก
และโอกาสที่จะทำให้เนียน เหมือนทำครั้งแรก ก็จะน้อยลงด้วย
  สรุป แล้ว เป็นเรื่องใหญ่มาก ถ้าเสียหายแล้ว แก้ไขไม่ได้ดี ก็ต้องทนอยู่กับมันไปทั้งชีวิต  วิธี ที่ได้ผลชัดๆ คือ เห็นจมูกใคร เสริมมาสวยๆ หรือไม่แน่ใจว่าเสริมมาหรือเปล่า ให้เข้าไปชมเลย ว่า จมูกสวย เสริมหรือเปล่า เสริมกับหมอ อะไร มีอะไรจะชี้แนะ หรือไม่อย่างไร  เราก็จะได้ข้อมูล ที่แท้จริง ว่าเป็นดีไซน์ ที่เราชอบ อย่าไปเป็นเหยื่อของพวกเอเยนซี่ ของหมอนะ ประเภท รู้จักกับหมอดี ได้ราคาพิเศษ ส่วนใหญ่ ก็จะมีผลประโยชน์ จากหมอทั้งนั้น ก็จะเชียร์หมอ เกินจริง   เราต้องได้ข้อเท็จจริง ด้วยตัวเอง ให้ไปพบแพทย์ ก่อนทำการผ่าตัด ควรได้รับฟังหลักการของหมอก่อน ขอดูดีไซน์ ซิลิโคน ที่หมอจะใส่ให้เรา ว่า มีจุดที่ดีไซน์ สำหรับ จมูก ของเราอย่างไร จมูกใคร จมูกมัน ไม่ได้เป็นทรงเดียวกันไปหมด เพราะฉะนั้น รูปร่างสัดส่วน ก็จะแตกต่างกันไป ในแต่ละคน  ต้องแน่ใจว่า หมอมีเวลา และพิถีพิถัน กับ งานที่จะทำให้เรา  หมอต้องไม่มีเคส มากไป จนล้า และทำให้มันเสร็จๆไป  ถ้าหมอ ทำวันละเป็นสิบราย รับรองได้เลยว่างานออกมาจะไม่เนียน เพราะมีเคส คอยจี้หลังอยู่ เคสหลังๆก็จะรีบทำให้เสร็จไป หมอเอง ก็อยากกลับบ้าน อยากพักผ่อน เหมือน เราๆท่านๆ นี่แหละ หมอก็คือ คน ไม่ใช่เครื่องจักร  สุดท้าย คือหาผลงาน ดีไซน์ที่เราชอบจริงๆ และหมอมี อารมณ์สุนทรี และ มีเวลา ที่จะทำให้เรา อย่างพิถีพิถัน ตามสมควร  ส่วนเรื่องราคานั้น ถ้าถูกมากๆ หมอทำวันละหลายๆ นับสิบราย โอกาสเสี่ยง ก็จะมีเยอะขึ้น ส่วน ราคา ที่เว่อไป เช่น ทำทีเกือบแสน ส่วนแก้นั้น ราคาเป็นแสนขึ้น นั้น ก็ใช่ว่าจะไม่มีปัญหาเสียทีเดียว  เอาที่ราคามีเหตุมีผล เช่นเป็น โรงพยาบาล  หมอมีเวลา มีฝีมือ ราคา ไม่เกิน สองหมื่น นะจะโอเค นะ  เท่านี้นะ เล่าสู่กันฟัง

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ที่สวยงาม เค้ามีวิธีการจัดการแบบนี้อยู่แล้วคับ คือเค้าไม่ง้อลูกค้า มาถึงจับขึ้นเตียงแล้วเสริมเลย ปกติคับ
ผมเลยไม่ได้ไปทำที่นั่น เพราะเป็นคนชอบถามเยอะ
ตอบกลับ 35# apple_poison

หมอกมลคิวยาวมั้ยคะ ^^
เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกก คุณพี่ข้างบนเจอซิลี่เป็นตะกร้า แสดงว่าคุณหมอจับยัดอย่างเดียวโดยไม่ต้องเสียเวลาเหลาเล๊ย
พี่พาลูกสาวไปทำที่สวยงาม พอลูกสาวเข้าห้องไปนอนรอหมอ (เพราะหมอวิ่งรอกไปทำห้องอื่นก่อน) พี่ก็ฉวยโอกาสที่หมอไม่อยู่เข้าไปหาลูกในห้องผ่าตัดเพื่อจะให้กำลังใจ ปรากฏว่าเห็นซิลิโคนที่เหล่าไว้แล้วเป็นตะกร้าเลย แสดงว่าทำทรงเดียวกันหมด
ตอบกลับ 1# Lady_sweet

หัวอกเดียวกันคร่า..สำนักเดียวกันนี่ทำมาแล้วเหรอ{:16_1041:}โอ๊ะ..แทงใจมากๆๆ{:16_1042:}
เราก็เป็นอีกคนที่ทำมาแล้วเบี้ยว รอบสองแล้วค่ะแก้มาก็ยังเบี้ยวอีกเพื่อนๆคนไหนสนใจแก้ด้วยกันไหมค่ะ หรือมีหมอท่านไหนแนะนำช่วยส่งข้อความมาบอกด้วยนะค่ะ กำลังหาเพื่อนอยู่ค่ะ อิอิ
ตอบกลับ 24# Lady_sweet

เราไปทำมาที่สวยงามเบี้ยวเหมือนกัน เพื่อนเราไปทำมาก้อเบี้ยวแก้มาสองรอบก้อเบี้ยวนี้ไม่รุ้ว่าอนาคตมันจะทะลุรึป่าวเพื่อนๆมีใครรุ้ช่วยบอกเราทีเราจะได้ไปแก้ไม่ปล่อยเอาไว้อ่ะค่ะ
กำลังจาไปตัดปีกที่สวยงามพอดี พอได้อ่าน ว่ามีไหมติดในจมูกอีกด้านหนึ่งไปอีกด้านหนึง
กลัวจังเลย ว่าแต่ที่ไปๆทำมากัน คลีนิคอยู่ไหนอ่ะหมอชื่อไรอ่ะจะได้ไม่ทำ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
กลัว
เราก็เป็นอ่ะ ไม่ดูทรงที่เราเลือกไปด้วย แถมทำให้ไม่สุดปลายจมูกอีก ดูแร้วมานไม่เหมือนเสริมเลย แต่ยอมรับหมอมือเบามากกำลังหาที่แก้อยู่ แต่เราก็ทำมานานแร้ว นะ ตอนนั้นที่ไม่ไปแก้เพราะเราก็เรียนอ่ะ ไม่อยากเสียตังค์และนอนรักษาตัว ตอนนี้มันเห็นชัดว่า ปลายไม่สุด เรยต้องแก้อ่ะ
เพื่อนไปทำที่นี้มาสองคน  ตอนแรกไม่ได้ศึกษาข้อมูลอะไร แต่ก็คิดจะทำอยู่แล้ว
แต่ ดูไม่ออกว่าเพื่อนสองคนนี้ทำจมูก เพราะไม่โด่ง และลักษณะซิลิโคน
คือไม่ได้เหลาให้ได้กับรูปจมูก  คือไม่มากเลย  เพื่อนยังบอกถ้าอยากจะทำจะพาไปทำที่สวยงาม
คือเราตอนนั้นยังไม่ได้ศึกษาว่าจมุกควรเป็นแบบไหนยังไง แต่เห็นของเพื่อนทั้งสองคนที่ไปทำมาที่สวยงาม
คิดแต่ว่า ไม่เอาเด็ดขาด ชั้นไม่มีทำที่นี้แน่ๆ  คือดูยังไงของเพื่อนทั้งสองคนก็ไม่ได้สวยเลย แต่ก็ได้แต่บอกว่า
ยังดีกว่า จนมาเจอเว็บดั้งโด่งเนี้ยแหละ
ศึกษาไปมา ก็ได้เจอหมอที่ถูกใจ คือหมอกมลค่ะ    ตอนนี้เพื่อนอีกคนที่ทำกับคลีนิคสวยงาม กำลังคิดจะไปแก้
เพราะทำมา 3 ปีแล้วด้วย ตอนแรกถุกใจนะ แต่พอเห็นของเรา เค้าบอกอยากไปแก้คลีนิคหมอกมลเลยทันที

ตอนนี้กลับมาคิดแล้วว่า ตัดสินใจไม่ผิดจริงๆ ที่ทำคลีนิคนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้