ดู: 8084|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิว ศัลยกรรมจมูก(เคสแก้ )ไกลถึงเกาหลี รพ.Face-line ( หาข้อมูลเอง )

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย buablie เมื่อ 2015-7-17 15:09

สวัสดีคะ หลังจากหายหน้าหายตาไปเป็นปี ตั้งแต่ทำปากบาง พอทำตาก็ไม่ได้มารีวิว ( แต่จริงๆเสียดายมากที่ไม่ได้รีวิว ไว้เด๋วเอาไปลงห้อง Before & After เนอะ )
หลังจากที่หาข้อมูลมานาน พร้อมทั้งเพื่อนสาวสมัยมหาวิทยาลัยก็ไปทำที่เกาหลี เลยอยากจะแก้จมูกกับเขาบ้าง เคยเอารูปสมัครตอนที่ทำจมูกครั้งแรกมาลง ทุกคนลงความเห็นว่ามันสั้นตัดไป ตอนนั้นก็ยังไม่คิดจะแก้ คนส่วนใหญ่ก็บอกอย่าแก้เลย มันก็โอเคอยู่แล้ว มาดูรูปกันก่อนละกันเนอะ

อันนี้คือรูปจมูกก่อนแก้ค่ะ ทำรอบแรกที่คลีนิคคุณหญิง แถวงามวงศ์วาน หมอสัตยา บางคนอาจจะไม่รู้จัก แต่ดังในหมู่ดาราเก่า จริงๆอันเก่าก็ดี แค่มันสั้นเท่านั้นแหละ แล้วหลายคนทักว่าโหวงเฮ้งไม่ดี เลยไปแก้ค่ะ แต่คิดอยู่นานว่าจะแก้ที่ไหน เพราะไม่อยากเสียน้อยเสียยากอีก หลังจากนั้นก็ไปดูรายการ Let me in ของเกาหลี ตอนนั้นมีกระแสของฝาแฝดที่ขากรรไกรไม่สบกัน ตอนนั้นดู season 3 จำตอนไม่ได้ค่ะ

ตอนของคนนี้ค่ะ คิดว่าหมอทำออกมาทั้งสองคนหน้าตาดูน่ารักมากๆ อยากหน้าตาน่ารักแบบนี้บ้าง ( ฝัน 555 ) เลยไปสืบว่ารพ.อะไร แล้วเราก็ได้ชื่อของรพ.มาก็คือ Face-line แต่รพ.นี้ทั้งโฮมเพจเป็นเกาหลีหมดเลยค่ะ -_-" ไม่เกาหลีก็จีน เรานี่ปาดเหงื่อเลยค่ะ เราจะติดต่อเขายังไงดีนะ เหลือบไปเห็น ID kakao talk ค่ะ แอ๊ดเรย ซัดอิ้งเข้าไปรัวๆ ใช้เวลานานเหมือนกันค่ะ กว่าเขาจะตอบกลับมา ก็มีการสอบถามข้อมูลเรื่องค่าใช้จ่าย จริงๆก็เอาเรื่องอยู่นะคะ ราคาแก้อยู่ที่ราวๆ 5.5ล้านวอนค่ะ ประมาณ 160,000 กว่าบาท ก็โอเค เด๋วรอถ้ามีโอกาศไปเกาหลี จะได้ไปคุย และวางมัดจำ

และแล้ววันนั้นก็มาถึง เรามาสอบถามกับคอนซัลทางนี้ เข้ามาวันแรกไม่ได้คุยค่ะ เพราะว่าคอนซัลที่พูดอังกฤษได้กลับไปแล้ว สรุปต้องรอคุยวันรุ่งขึ้น ก็แอบนอยด์ๆเพราะตีรถมาจากอินชอน คิดว่าเอาวะ ไว้มาใหม่พรุ่งนี้ วันรุ่งขึ้นมาใหม่ แอบมาสาย แต่นางก็รออยู่ นางก็เอาใบมาให้เขียน ว่ารู้จักที่นี่ได้ไง ชื่ออะไร อายุเท่าไหร่ มาจากไหน บลาๆ เหมือนทั่วไป สิ่งแรกที่คอนซัลแนะนำเรา ไม่ได้แนะนำให้แก้จมูก นางแนะนำให้ทำลดหน้าผาก ไอเราก็อยากทำนะ เพราะตอนนั้นราคาอยู่ที่ 4.5 ล้านวอน ไม่รู้ว่าราคาขึ้นยัง แต่เราอยากรู้ราคาจมูกมากกว่า เราก็เลยสอบถามว่า ถ้าเราจะใช้กระดูกหลังใบหู แล้วก็ตัดปีกด้วย ราคาเท่าไหร่ คอนซัลบอกว่า จำเป็นต้องเปลี่ยนซิลิโคนข้างในด้วย สรุปราคาเขาลดให้เหลือ 5.2 ล้านวอน ประมาณ 154,000 บาท (​ราคาประมาณเอานะคะ ขึ้นอยู่กับเรทแต่ละวัน) เราวางมัดจำไป 400,000 วอน ประมาณ 9,000กว่า แฮร่ วางแผนจะผ่าเดือนกรกฎาค่ะ เสร็จก็เข้าไปคุยกับหมอ เราผ่ากับหมอ Lee tae hee ค่ะ ซึ่งเป็นหมอคนเดียวกันที่ผ่าจมูกให้บังมิจอง Let me in คนที่ Inspired เราด้วยคะ หมอบอกว่าถ้าไม่ใช้กระดูกหลังใบหู ก็จะใช้กระดูกผนังกั้นจมูก มาเป็นตัวยืดให้จมูกดูยาวขึ้นคะ

และแล้ววันผ่า ก็มาถึงอันรวดเร็ว แต่สุดท้าย เราก็ไม่ได้ผ่าในวันที่เราตั้งใจไว้ เพราะเราป่วยหนักค่ะ ไข้ขึ้นสูงมาก เลยต้องเลื่อน เลื่อนอยู่สี่ห้าวัน สุดท้ายก็ได้ผ่า แต่ผ่าเสร็จนี่ไข้ขึ้นเลยนะ นึกว่าจะต้องกลับไปนอนรพ.อีก
ว้าว!! สวยสมราคา

แสดงความคิดเห็น

ขอบบคุณค่า  โพสต์ 2015-7-26 15:25
ขอบบคุณค่า  โพสต์ 2015-7-26 15:25
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ai2ways เมื่อ 2018-3-1 15:45

จมูกของเจ้าของกระทู้ดูสวยธรรมชาติ เข้ากับใบหน้ามากเลยค่ะ

เราเองเป็นคนนึงที่อยากทำศัลยกรรมที่โรงพยาบาล FACELINE เฟสไลน์มากๆ

เเต่เสียใจที่ตอนนั้น เราตัดสินใจทำที่โรงพยาบาลอื่นไปก่อน เสียใจมากค่ะ

ตอนนั้นโรงพยาบาลเฟสไลน์เขาไม่มีล่ามที่พูดภาษาไทยได้เลยค่ะ ล่ามภาษาอังกฤษก็ไม่ค่อยมี

คือรู้สึกว่า รพ.เฟสไลน์เขาไม่เน้นตลาดลูกค้าต่างชาติเลย ลูกค้าชาวเกาหลีเขาเยอะมาก เเสดงว่า ฝีมือคุณหมอเขาดีจริง

ตอนนั้นเราเองก็พยายามหาเอเจนซี่ ที่พาเราไปรพ.FACELINE ได้

เเต่ปรากฎว่า เอเจนซี่ที่เราติดต่อไปนั้น เจ้าของเขาเป็นเอเจนซี่คนไทยที่ไม่รู้ภาษาเกาหลี TT

เขาจึงพาเราไปทำที่รพ.เฟสไลน์ไม่ได้ เราเสียใจมากที่ด่วนตัดสินใจตอนนั้น

เพราะ เราเพิ่งมาเสิชหาเอเจนซี่ที่พาเราไปทำศัลยกรรมที่ โรงพยาบาล FACELINE ได้ คือ  เอเจนซี่ Hisuay
.
.
เอเจนซี่ที่ชื่อ Hisuay-ให้สวย เจ้าของเอเจนซี่ คือ คุณจองบิน เป็นคนเกาหลีเเท้ๆ ที่พูดภาษาไทยได้

เราได้ลองทักไลน์ไปสอบถามข้อมูลกับคุณจองบิน  เขาเเนะนำข้อมูลดีมาก เขารู้ข้อมูลวงการศัลยกรรมเกาหลีดีมาก

อาจจะเป็นเพราะ เขาเป็นคนเกาหลีด้วย เขาเลยรู้ข้อมูลจริงๆ

ถ้าใครอยากทำศัลยกรรมที่โรงพยาบาล FACELINE เราเเนะนำว่าให้คุณจองบิน จาก Hisuay-ให้สวย พาไปจะดีกว่า

เพราะจากที่เราคุยกับเอเจนซี่คนไทยเยอะๆ เอเจนซี่คนไทยส่วนใหญ่ เขาไม่รู้ภาษาเกาหลีเลย

พอตัวเอเจนซี่เองไม่รู้ภาษาเกาหลี เขาจึงพาไปทำหน้าที่รพ.เฟสไลน์ไม่ได้ เขาก็จะเชียร์เราให้ไปรพ.อื่นเเทน

เราเลยรู้สึกว่าเอเจนซี่คนไทย ไม่ค่อยน่าไว้ใจ เราไม่อยากเอาชีวิตไปเสี่ยง เรากลัวหน้าเราพัง
.
.
ใครอยากศัลยกรรมที่โรงพยาบาล FACELINE เฟสไลน์  เราขอเเนะนำเลยว่า ให้ติดต่อคุณจองบิน

เว็บของเขา คือ  www.hisuay.com

เพจ www.facebook.com/hisuay

หรือ เเอดไลน์คุยกับคุณจองบินได้โดยตรง Line ID: @hisuay (มี@ข้างหน้า)

เอเจนซี่ Hisuay-ให้สวย ของคุณจองบิน ราคาศัลยกรรมเขาสมเหตุสมผล มีหลายรพ./คลิินิกให้เลือก

เขาให้คำเเนะนำเราดีมาก ครั้งหน้าถ้าเราจะทำโครงหน้า เราเองก็อยากให้คุณจองบินพาไปทำที่รพ.เฟสไลน์

เราขอเเนะนำคุณจองบิน จากเอเจนซี่ Hisuay-ให้สวย เลย

เจ้าของกระทู้สวยมากค๊าาาาา  จมูกสวยธรรมชาติ  ทำแล้วดูน่าเด็กลงด้วย อิอิ
ไม่ทราบว่าทำมาเท่าไหร่ค๊า  
น้องผู้หญิง ในคอมเม้นข้างบน
คนนี้ทำที่ รพ.ไอดีนะคะ ตรงอับกูจองอ่ะค่ะ
เราเพิ่งไปเกาหลีเมื่อเดือนที่แล้ว
ยังเห็นรูปเขาติดอยู่ที่หน้า รพ.อยู่เลยค่ะ
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-13 18:15:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย buablie เมื่อ 2015-8-13 18:34
cutywanwan ตอบกลับเมื่อ 2015-8-5 12:39
คนนนี้ทำที่นี่หรือเปล่าคะ ทำโรงพยาบาลไหนคะ คนนี้

้เปล่าค่ะ ไม่ได้ทำที่นี่นะคะ ทำที่ B&A ไม่รู้เหมือนกันว่าอยู่ที่ไหน แต่มีคนบอกมาคะ

คนนนี้ทำที่นี่หรือเปล่าคะ ทำโรงพยาบาลไหนคะ คนนี้
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-3 10:41:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
PloiZiiEz ตอบกลับเมื่อ 2015-8-3 10:25
จ๋วยมากกกกกค่าาา

ขอบคุณค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-3 10:41:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
loukanmoo ตอบกลับเมื่อ 2015-7-29 11:32
จขกท.จมูกทรงสวยนะคะ แถมหน้าเด็กขึ้นเยอะเลยค่ะ  {:17_1188: ...

อยากเห็นอ่ะ ทำของรพ.อะไรค่ะ พอดีเราไม่ได้อยู่ไทยอ่ะค่ะ ทำผ่านเอเจนซี่ค่อนข้างลำบาก เลยไปเอง
จ๋วยมากกกกกค่าาา
จขกท.จมูกทรงสวยนะคะ แถมหน้าเด็กขึ้นเยอะเลยค่ะ  

แต่ถ้าใครที่ไม่อยากไปเอง ลองเข้าไปปรึกษาเอเจนซี่ศัลยกรรมเกาหลีตรงทองหล่อดูสิ ให้ข้อมูลแน่นปึกมาก คนให้คำปรึกษาเป็นคนเกาหลีนะแต่มีล่ามแปลให้ เห็นว่าเป็นพิธีกรของLet me in Thailandด้วยแหละ (พี่คนแปลบอก) เราไปทำมากับที่นี่แหละเมื่อไม่กี่เดือนเองเป็นรพ.ในรายการ Let me inเหมือนกันนะ มีล่ามบริการฟรีด้วย คนดูแลที่เป็นคนเกาหลีก็น่ารักมากๆๆๆ  ไว้จะมารีวิวให้ดูเหมือนจขกท.นะคะ ><
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-28 04:26:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-28 04:26:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-28 04:26:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ
จมูกใหม่ ทำให้หน้าเด็กขึ้นมาก
ยิ่งตอนไม่แต่งหน้า ดูเด็กมากๆเลยอ่ะ
คิดอยู่ว่านี่คนเดียวกันกับรูปแรกหรอเนี่ย 55555

ขอบคุณค่ะ ^^ จริงๆแล้วเรานอยด์มาก เพราะเพื่อนผู้ชายหลายคนทักว่า ก็ดูเหมือนเดิม ดีใจที่มีคนทักว่าไม่เหมือน 5555  โพสต์ 2015-7-28 04:26
ทรงสวยมากค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-27 20:58:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครบ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ

พอดีสนใจอยากจะไปศัลยกรรมที่เกาหลี กะลังหาข้อมูลยู่ รบกวนขอไอดีไลน์ หน่อยได้ไมค่ะ.  อยากได้คำแนะนำปรึกษามากๆเลยค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-20 06:31:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อัพเดทวันที่ 7 คะ เด๋ววันนี้ตอนบ่ายๆไปตัดไหม โทดทีค่ะผมยุ่ง เพิ่งตื่น 555
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-20 06:30:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Yama ตอบกลับเมื่อ 2015-7-19 19:44
สวยมากค่า หน้าตรงเหมือนยุนอา Girl Generation เลย
ปีกจมูกสวยมากค่ะ

ขอบคุณค่า ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-20 06:29:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถุงเงิน ตอบกลับเมื่อ 2015-7-19 16:15
พี่จขกท. ทำเท่าไหร่อ่ะคะอยากทำเหมือนกันค่ะทำทั้งทีก้อยากไได้ดีๆไปเลย

ราคาบอกไปข้างบนแล้วนะคะ ลองกลับไปอ่านดูนะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-20 06:29:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถุงเงิน ตอบกลับเมื่อ 2015-7-19 16:15
พี่จขกท. ทำเท่าไหร่อ่ะคะอยากทำเหมือนกันค่ะทำทั้งทีก้อยากไได้ดีๆไปเลย

ราคาบอกไปข้างบนแล้วนะคะ ลองกลับไปอ่านดูนะ
สวยมากค่า หน้าตรงเหมือนยุนอา Girl Generation เลย
ปีกจมูกสวยมากค่ะ
ตามๆ แผลที่ปีกจมูกเ้ป็นไงบ้างครับ
ความใฝ่ฝัน ถูกรางวัลที่1จะไปทำที่เกาหลีสักครั้ง

เขาเย็บข้างนอกอะคะ รอตัดไหมรอบนอกวันจันทร์นี้ค่ะ  โพสต์ 2015-7-18 20:29
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-18 07:46:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 5 ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้