ดู: 42359|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมดิแคร์ บริการเลว ยาห่วย หมอไม่มีคุณภาพ !!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย focusfocus เมื่อ 2010-6-27 23:46

ขอโพส ระบายหน่อยเถอะนะคะ ไม่ทราบว่าผิดกฎในดั้งโด่งรึเปล่า  ถ้าผิดก็ลบได้นะคะ
รับไม่ได้กับสิ่งที่เจอมา  แล้ววันนี้ก็สุดๆ กับ เมดิแคร์ สาขาลาดพร้าว

เราไปฉีดสิวอักเสบ แต่ไม่หาย  

เรา : หมอคะ คือเมื่อวานซืน (วันศุกร์) หนูมาฉีดแล้ว ทำไมไม่ยุบล่ะคะ?
หมอ : เม็ดไหนคะ  ที่จมูกนี่หรอคะ
เรา :  ไช่ค่ะ
หมอ : เงียบ............ (พร้อมเตรียมเข็มมาฉีด) เจ็บนิดนึงนะคะ
เราก็คิดในใจว่า  จะไม่ตอบอะไรคนไข้หน่อยหรอ

หลังจากฉีดเสร๊จ เลือดออกนิดนึง มันก็ไม่ส่งอะไรไห้เลย
เรา  :  เออ มีทิชชู่มั้ยคะ
หมอ : ทำหน้าตาหยิ่งมาก มองเรายังกะเศษดิน พร้อมกับส่งทิชชูแบบไม่เต็มใจ แล้วมันก็ไม่ตอบด้วยว่าทำไมถึงไม่ยุบ

!!!  หมอไม่มี จรรณยาบรรณ หรือ ยาไม่มีคุณภาพ  ??  สรุปคือ ทั้งสองอย่าง  (( แย่ พอกัน )) !!!

และคงเป็นเพราะรักษาเรา มันได้แค่ร้อยเดียว ถึงได้ทำกันอย่างนี้

เรื่องของเรื่องคือ  หวังว่าจะยุบเหมือนคลีนิคแห่งหนึ่งที่เราเคยฉีด
แต่คลีนิคแห่งนั้น ค่ารักษาค่อนข้างแพง  บ้านเราไม่ไช่คนฐานะดี อะไร เราเลยอยากลองรักษาที่นี่ดู

ค่าฉีดสิว เมดิแคร์ วันนั้น 1 เม็ด ราคา 100.-  ถูกกว่า คลีนิคที่เราเคยไปฉีดที่ราคา 300 - 400 ต่อเข็ม
คลีนิคที่เราเคยไปฉีด เค้าต้องไห้ ยากินตามที่หมอสั่งด้วย เราไม่อยากเปลืองเพราะเราเป็น เม็ดเดียว

เราเลยมาฉีดที่เมดิแคร์ แต่ปรากฎว่า วันรุ่งขึ้นไม่หาย ต่างกับคลีนิคเดิม แค่ 6-7 ชม. ก็ยุบแล้ว

จากนั้นไม่พอ E นังพนักงาน แรงค์พอกัน ทอนตังแล้วเดินหนีเลยไม่มีแม้แต่คำว่าขอบคุณ
กลับมาเราก็เล่าไห้พี่ฟัง พี่เราบอกว่า ทำไมไม่ขอชื่อไว้ มันจะได้รุ้ว่า งานคืองาน อย่ามาเหวี่ยงแบบนี้

แต่เราไม่อยากทำ เพราะคิดว่า ฉันจะไม่ไปเหยียบ เมดิแคร์ ที่เอาพนักงานสันดานสถุนมาทำงาน  กับหมอ ไม่มีคำตอบไห้คนไข้ แบบนี้ ไม่เคยเจอ  เลวววววว  พอกันนนน  !!
ที่นี่ห่วยมาดนะคะ แพทย์เป็นแพทย์รักษาโรคทั่วไป หน้าเลือดเห็นแก่เงินมากค่ะ แนะนำให้กดสิวกับฉีดสิวที่นี่ค่ะ ถูกดี แต่ไปรักษากับแพทย์ผิวหนังจริงๆที่พรเกษมดีกว่านะคะ/
เพิ่งไปเลเซอร์คิวสวิสมามะวาน สาขาสุรินทร์นะคะ โดนยัดคอสเพียบ ตอนแรกๆพนักงานก็พูดดีนะ แต่พอเราปฏิเสธไม่รับคอส..แค่นั้นแหละ ชีเชิดใส่ทันที เปลี่ยนเป็นคนละคนเลย ..เราก็เลยปี๊ดเลย คิดในใจตังกูมี แต่กูไม่ซื้ออ่ะ..จะทำใม (คือจริงๆแล้วหน้าเราจะเป็นรอยสิวดำๆนิดหน่อย แค่อย่างเลเซอร์เฉพาะจุดดูก่อน) สรุปทำไปหนึ่งครั้ง 4500+ค่ายา กดสิว aha โดนไป 5800 ่ห่ะ!! หลังทำก็งั้นๆ แต่ต้องรอดูอีกสักพัก แต่หมอที่สุรินทร์น่ารักนะคะ แต่พนักงาน ปรับปรุงด่วน
ผมว่าไป http://absoluteklinik.com/ กะ ผิวดีคลีนิคอะครับ บริการดีเยี่ยมมาก
ตัวเลือกอื่นเยอะแยะ อย่าได้แคร์
เราเคยเจอที่ราช...คลินิก  หมอแย่ บริการห่วย  ทั้งซีคอนทั้งเซ็นทรัสบางนา    คุณหมอผู้ชายที่สาขาบางนาคุยกับเรากวน(ทีนมาก) เอาขาไขว้ห้างเกือบจะพาดวางบนโต๊ะ  แถมเราถามว่าเราควรทำเลเซอร์ตัวไหนดี  ตัวนี้ดีไหม เป็นอย่างไร  ตามภาษาคนไม่รู้แต่อยากรู้  ในเมื่อจะเสียเงินเยอะแล้วก็อยากได้ข้อมูล  ตอบแบบรำคาญเรา  คุณอยากทำตัวไหนเราก็ทำให้คุณ อยากกระโดดถีบมากกกกกกก     ( เก็บกด )  เราก้อพอจบกันทีกับคลินิกนี้  ไม่ว่าจะสาขาไหนก้อจะไม่เข้าอีกต่อไป  
แย่จังเรยนะคะ
เคยเข้าคอสที่วุฒิศักดิ์ครั้งนึงที่ เดอะวัน คุณหมอดีเชียวค่ะ
สาขาบิ๊กซีขอนแก่น หมอกับพนักงานชอบยัดเยียดให้ซื๊อยา

ยัดเยียดจนต้องซื๊อ เราเคยไป  ทำครั้งเดียวแล้วเราไม่ทำอีกเลย
รักษ์ผิว80บาทเองนะ

บริการก็ใช้ได้เลย
เอ่อ ...  พูดไม่ออกเลย
อะนะ เคยเจอเหมือนกัน

ไปกดสิวมา ทั้งๆที่กดได้ไม่ถึงสิบเม็ด

พอออกมาหน้าเคาเตอร์ พนักงานบอกกดสิว 150 (ปกติคือ 100 คือเราทำกับคอร์สอื่นด้วย)

และบอกว่าที่คิด 150 เพราะสิวเราเยอะ กำ เอาอะไรมาคิดตังเนี่ย T^T
คงเป็นที่สาขามั่งค่ะ{:16_1099:}
เปนใครก็ต้องโมโหคับ
สาขาไหนค่ะ จะได้ไม่ไปด้วยคน

ถ้าต้องเสียเงินแล้วเจอ แบบนี้เป็นเราก็รับไม่ได้คะ
สู้แถวบ้านเราไม่ได้ฉีดสิวเม็ดล่ะ50เองคุณหมอใจดีพนักงานบริการเลิศ
พอฉีดสิวให้เราเสร็จก็แปะสก๊อตเทปกันเหลือดไหลกันฝุ่นเข้าแผลให้ด้วยฉีดสิวแค่ทีเดียววันรุ่งขึ้นยุบเลย
ก็ต้องประกาศให้รู้ไปเลยที่สาขาไหน
อือ....ของผมรักษาที่สาขาฟิวเจอร์พาร์ครังสิตครับ บริการดีครับ
มีบางสาขาที่ไม่ค่อยดีก็มีครับ เช่นแถวๆ .......
ลองไปสาขาอื่นดูไหม เพราะว่ามันก้อจะมีบางคนเท่านั้นที่ไม่ดีคับ
งืมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สาขาไหนค่ะพี่ก็เคยรักษาที่นั่นนะค่ะเป็นสองปีเลยพี่ไปงามวงวานกับเซ็นทรัลลาดพร้าวค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้