ดู: 1867|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] สอบถามทำตาสองชั้นมาแล้ว ไม่เท่ากัน ขอความรู้หน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือ ทำตามาได้ 4 เดือนแล้วคะ แต่ผลที่ออกมาถึงตอน ตาสอง 2  ข้างไม่เท่ากัน เกิดความกังวลใจมากคะ
เนื่องจาก ข้างซ้าย ผ่าตัดครั้งเดียวจบ แต่ ข้างขวา ผ่าตัดถึง 3  ครั้ง สรุปคือ
ข้างซ้าย 1  ครั้ง ระยะเวลาทั้งสิ้น 4 เดือน , ข้างขวา 3 ครั้ง ระยะเวลาทั้งสิ้น 2 เดือน
ไม่ทราบตาจะเท่ากันไหมคะ คือมันบวมและรอยลึกมากคะ สอบถามคุณหมอก็บอกว่ามันจะค่อยๆยุบไปเอง
ซึ่งแตกต่างจากด้านซ้ายเพราะ ไม่บวมและยุบเร็วมากคะ หมอบอกจะเข้าที่ 6เดือน

ที่กังวลคือตอนนี้เจอใครก็มีแต่คนทักว่าทำไมตาบวมจัง ร้องไห้มาหรา ไม่สบายหรา ถ่ายรูปออกมาตาก็ไม่เท่ากัน รู้สึกแย่มากคะ
เพื่อนบางคนทักเหมือนตาเหล่ ตอนนี้เป็นกังวลมากคะ อยากสอบถามผู้รู้ว่ามีโอกาสจะหายเป็นปกติไหมคะ
ถ้าปล่อยให้เวลาผ่านไป หรือมีวิธีแนะนำอะไรเพิ่มเติมไหมคะ ตอนนี้รู้สึกไม่มั่นใจมากคะ เพราะคุณหมอก็บอกแค่ให้รอเวลา
จากประสบการณ์ตรงของเรานะคะ เราทำตามา แต่ของเราทำแบบเย็บจุด เราทำได้อาทิตเดียวก็ยุบบวมแล้วค่ะ ถ้าเอาแน่ๆก็2-3เดือนน่าจะเข้าที่แล้ว เราว่ารีบไปปรึกษาคุณหมอดีกว่านะคะ มีอะไรสงสัยก็ปรึกษาเราได้นะ ลืมบอกเราทำตามากับคลินิกแถวทองหล่อเป็นเอเจนซี่ ใครอยู่รู้รายละเอียดถามได้นะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-15 17:36:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
anattawan ตอบกลับเมื่อ 2015-5-12 14:27
ตาผิดปกตินะคะ 4 เดือนแล้ว น่าจะสวยเลยค่ะ ควรพบหมอดพื่อให้หมอแก้ไขให้นะคะ

ขอบคุณมากคะ กำลังนัดหมออีกรอบคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-15 17:36:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Aime'clinic ตอบกลับเมื่อ 2015-5-12 13:40
ขออนุญาตแนะนำนะค่ะ  ถ้าหากว่าเกิน6เดือนแล้วยังเป็นแ ...

ขอบคุณมากคะ ตอนนี้กังวล นัดหมอเย็นนี้อีกรอบคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-15 17:35:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Panacha ตอบกลับเมื่อ 2015-5-12 12:19
โดยปกติ 3 เดือนน่าจะเข้าที่แล้วนะคะ  ว่าแต่ว่าบอกชื่อย่อคุณหมอให้ทราบเป็นวิทยาทานได้ไหมคะ

ขอบอกตัวย่อและกันนะคะ น คะ
ขอทราบชื่อหมอได้มั้ยคะ กำลังจะทำตาสองชั้นพอดีเลย หาข้อมูลคุณหมออยู่ค่า

แสดงความคิดเห็น

ขออนุญาติแนะนำDr.Tei สอบถามโทร 085-226-6825//097-2520021 ชั้นตาลึกสวย เห็นชัดเจนว่าทำมา ไม่ต้องแปะสก๊อตเทปอีกต่อไป แต่งตาได้ฟรุ้งฟริ้งกรีดอายไลเนอร์สวยเป๊ะ!!!!  โพสต์ 2015-5-14 16:39
ขออนุญาติแนะนำDr.Tei ชั้นตาลึกสวย เห็นชัดเจนว่าทำมา ไม่ต้องแปะสก๊อตเทปอีกต่อไป แต่งตาได้ฟรุ้งฟริ้ง กรีดอา   โพสต์ 2015-5-14 16:34
ตาผิดปกตินะคะ 4 เดือนแล้ว น่าจะสวยเลยค่ะ ควรพบหมอดพื่อให้หมอแก้ไขให้นะคะ
ขออนุญาตแนะนำนะค่ะ  ถ้าหากว่าเกิน6เดือนแล้วยังเป็นแบบนี้อยู่ ให้ปรึกษาคุณหมอเพื่อแก้ไขนะค่ะ
ระหว่างนี้ถ้ายังรู้สึกว่าบวมให้ประคบอุ่นเยอะๆนะค่ะ ^^
โดยปกติ 3 เดือนน่าจะเข้าที่แล้วนะคะ  ว่าแต่ว่าบอกชื่อย่อคุณหมอให้ทราบเป็นวิทยาทานได้ไหมคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้