ดู: 631|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สอบถามการแก้ไขจมูก

[คัดลอกลิงก์]
       เริ่มเรื่องเลยนะคะ เมื่อประมาณปีที่แล้ว จขกท.ได้ไปทำจมูกที่คลีนิกแห่งหนึ่งแถวชิดลม(ราคาค่อนข้างแพง)  หลังจากทำมาได้20วัน เหมือนแผลยังไม่ติดสนิท และมีเลืดซึมออกมา  จึงกลับไปหาหมออีกครั้ง หมอได้ทำการตัดขาซิลิโคนแล้วเย็บใหม่ หลังนั้น10วัน จขกท.ไปตัดไหม  หมอแจ้งว่าแผลหายปกติแล้ว 
และหลังจากตัดไหมผ่านมาได้1เดือน ก็มีเลือดซึมออกมาอีกโทรถามที่คลินิคหมอแจ้งให้ทานยาแก้อักเสบ เดี่ยวก็หาย  ผ่านมา9เดือนซิลิโคนทะลุออกมาตรงแผลอีกรอบ เลยเข้าไปหาหมอที่คลีนิคใหม่  หมอจึงทำการตัดขาออก แล้วเย็บใหม่ ครั้งนี้แผลหายสนิทไม่มีเลือดซึม  ผ่านมาอีก4เดือนจมูกเอียงตรงปลายจมูก และรูจมูไม่เท่ากัน จขกท. ก็กลับไปหาคุณหมอขอแก้ใหม่โดยถอดซิลิโคนออกแล้วใส่ใหม่เลย  หลังจากใส่ใหม่อีก 3 วันมีเลือดซึมออกมา แต่หมอไม่อยู่ไป ตปท. 12วัน เลยไม่สามารถทำอะไรได้ พอหมอกลับมา จขกท.ก็รีบไปหาทันที  หมอแจ้งว่ามีเลือดค้างอยู่ด้านในจึงรีดเลือดออก ตรงที่บวมๆก็ยุบลง เหมือนจะเริ่มดีขึ้น แต่ผ่านมาอีก7วันเลือดซึมออกมาอีกซึ่งเป็นวันที่หมอนัด จขกท.เข้าไปพบ แต่พอโทรไปถามที่คลินิค พนักงานที่คลินิคกลับบอกว่าหมอกลับแล้ว บอกเลยว่าโมโหมาก  ไม่โทรแจ้ง ไม่อะไรทั้งสิ้น จขกท.เลยเข้าไปให้พยาบาลดูก่อนที่คลีนิค  แต่เขาก็ได้แค่ดู แล้วบอกว่ามีรูเล็กๆที่ทำให้เลือดซึมเราขอดูเขาบอกไม่ต้องดูหรอกมองไม่เห็น  แต่เราก็พอรู้แล้วละ ว่าแผลต้องไม่สนิทแน่นอน  แต่ต้องรออีกอาทิตหนึ่งเพราะหมอไม่เข้าคลินิคแล้ว พอเจอหมอเราก็บอกไปเลยค่ะว่าถ้าเป็นอย่างนี้ก็ถอดออกเลยดีกว่า  เพราะเรากังวลมาก ทำงานต้องมาลุ้นว่าวันนี้เลือจะซึมไหม บางครั้งนั่งทำงานอยู่ดีๆเลือดซึมออกยังกะเลือดกำเดา    หมอจึงทำการถอดซิลิโคนออกให้และให้ทำการพักจมูกก่อนแล้วถึงจะใส่เจ้าไปใหม่  ซึ่งตอนนี้ จขกท.ได้ทำการถอดจมูกออกมาเป็นเวลา 2เดือนแล้ว   แต่หมอที่คลีนิคก็ยังไม่มีวี่แววว่าจะแก้จมูก หรือจะใส่ซิลิโคนให้ใหม่ ซึ่งทางหมอไม่แจ้งเหตถผลส่าทำไมถึงยังไม่มีการใส่ซิลิโคนใหม่ให้เรา
      ดังนั้น จขกท.จีงอยากหาที่ทำจมูกใหม่กับคลีนิคใหม่ ที่ grandmaster clinic กับ หมออดุลย์ชัย แสงเสริฐ(หมอเกมส์) จึงอยากสอบถามว่าหมอเกมส์ทำจมูกได้สวย และดีไหมคะ หรือเพื่อนๆพี่ๆมีที่ไหนแนะนำช่วยแนะนำ จขกท.ด้วยนะคะ

เราก็เคยแก้จมูกค่ะ เพราะทำรองแรกแล้วจมูกทะลุ เลยหาที่ดีๆเพราะไม่อยากเสียตังเสียเวลาหลายรอบเลยศึกษาหาข้อมูลค่ะ จนมาตัดสินใจทำที่ทองหล่อ(เป็นเอเจนซี่) ตอนนี้ทำได้เกือบปีแล้วค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร ไม่โด่งมากเป็นธรรมชาติ แต่ถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้แบบโด่งๆเราไม่แนะนำที่นี่ค่ะ แต่ยังไงส่งข้อความาาปรึกษาเราได้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้