ดู: 872|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เป็นก้อนที่ในรูจมูกTT

[คัดลอกลิงก์]
    คือเราเสริมจมูกมานานแล้วประมานปีครึ่งได้ แต่หลังทำไม่นานก้มีก้อนๆในรูจมูกแต่ไม่ใหญ่
คิดว่ามันคงเป็นแผลหลังผ่าตัด.  คือเราก้เจ็บจมูกอยู่เรื่อยๆนะแต่ไม่มาก  เลยไม่ไดเดือดร้อนอะไร
แต่สองสามอาทิตย์ก่อนเพิ่งสังเกตว่าก้อนๆในรูจมูกมันใหญ่ขึ้นมากและเริ่มเจ็บมากขึ้น
อยากทราบว่าต้องทำยังไง. ไลน์ไปคลินิคแล้วแต่เค้ายังไม่ได้ตอบอะไร ตอนนี้กลัวมากเลย

ดูจากรูปแล้วควรจะรีบกลับไปหาคุณหมอที่ทำให้นะ ยังไงถ้าไปแล้วไม่ได้คำตอบอะไร ควรเปลี่ยนที่ปรึกษาใหม่ค่ะ จมูกเรามีแค่อันเดียวนะคะ ถ้าแก้ไขไม่ได้ขึ้นมาไม่มีใครช่วยได้หรอกค่ะ  ขอบคุณที่เอามาแชร์นะคะ มีเคสแบบนี้เพื่อนๆจะได้ติดสินก่อนทำเคสหลุดมีทุกที่ค่ะ ถ้าคุณหมอเก่งๆอาจจะมีโอกาสหลุดน้อยมาก อย่างเช่น ยศการคลีนิกที่ด้านบนแนะนำมาถือว่าเป็นคลีนิกที่มีมาตารฐานสูงเปิดมานานแล้ว ที่นี่เน้นคุณภาพจริงๆค่ะกับราคาที่มากขึ้นแต่แลกกับความสบายใจทำแล้วจบ ถือว่าคุ้มค่ะ
แพรวคิดว่าน่าจะเกิดจาก ซิลิโคนเริ่มกดทับ ดันกระดูกอ่อน หรือเนื้อเราออกมาแล้วนะคะ ปล่อยไว้นานอาจไม่ดี เห็นมีอาการเจ็บแปล๊บๆ ด้วย รีบไปพบหมอนะคะ
ทางที่ดี หาหมอที่ทำจมูกมาดีกว่านะคะ ตอนเราที่ยศการคลินิก กัลหมอสมยศ ทำครั้งแรกค่ะ กังวัลโน้นนี่นั้นเหมือนกัน แต่หมอน่ารักมากค่ะ ดูแลดีมากค่ะ แถมแนะนำการดูแลรักษาไปจนถึงหายสนิทค่ะ ถ้าสนใจนี่ติดต่อได้ที่ 02-253-8901
ถ้าเป็นก้อนๆข้างที่หมอผ่าตัด ก้อนนั่นคือคีรอยด์ค่ะ
เราก็เป็นแต่ก้อนไม่ใหญ่ค่ะ ไม่ซีเรียส โดยรวมก็ปกติค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-17 12:45:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Aonn.zy ตอบกลับเมื่อ 2015-1-17 11:10
ทำที่ไหนมาค่ะ ได้กลับไปให้คุณหมอดูรึป่าว ไปที่ที่ทำ ...

ทำที่วีคูนคลินิคค่ะ คือเราไม่แน่ใจว่าหมอเดิมที่ทำยังอยู่รึป่าว หมอยุทธอะค่ะ
เราเลยลองส่งรูปไปทั้งทางเฟซแล้วก็ทางไลน์ไป ยังไม่ได้รับการตอบกลับเลย
ค้นข้อมูลในเน็ตเค้าบอกว่าเกิดจากหมอวางซิลิโคนไม่ตรงลอคขาซิลิโคนเลยทะลุ
ทำที่ไหนมาค่ะ ได้กลับไปให้คุณหมอดูรึป่าว ไปที่ที่ทำเลยจ่ะะะ รักษากันแต่เนินๆดีกว่า อย่าทิ้งไว้นาน ไม่เป็นไรก็แล้วไป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้