ดู: 79628|ตอบกลับ: 212
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] review จมูกเก่าบางมด กับ จมูกใหม่โดยหมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
เมือประมาณ 9 ปีก่อนไปทำจมูกที่บางมดคะ แบบว่ารู้จักอยู่แค่ 3 ที่ คือ
1.รพ. ยันฮี แต่ด้วยคำเล่าลือของคนรู้จักที่ไปทำหลายๆคนบอกว่ามีหมอหลายคนถ้าได้หมอไม่ดีจะไม่สวยเอาเสียเลย
2.หมอจรัญ คุณหมอทำให้นางงามเยอะเลย ทำสวย ทำโด่ง อะนะแบบว่าไปหาแล้วพอดีหมอปิดเลยโทรไปปรึกษาแทนได้ความว่า หนูเพิ่งอายุ18จะทำทำไมลูกจมูกคนเราเปลี่ยนได้ถึง 20 นะรอก่อนดีกว่า คุณหมอพูดดีมากๆแบบเป็นห่วงว่ายังเด็กอยู่เลยอย่าเพิ่งทำเลย
               ( **แต่ไอ้เราแบบว่าไม่ไหวอะอยากทำมากมายยังไงต้องทำให้ได้**มุ่งมั่น)
3.รพ.บางมด โทรนัดปรึกษาก่อนเลยคะพอไปถึงไปกะคุณแม่นั่งรอซักพัก พอได้คุยกะคุณหมอ คุณหมอถามว่าจะทำอะไรเหรอ ตาหรือจมูก ใจจริงอยากทำทั้ง 2 อย่าง แต่มุ่งมั่นกับจมูกก่อน เลยบอกว่า จมูกคะ  คุณหมอมองดูแล้วบอกว่า "อืมได้เอาอย่างนี้นะหน้าผากเราแบนตรงหว่างคิ้วทำได้ไม่เยอะ แต่ตรงปลายให้โด่งขึ้นนะ แต่หมอจะทำแบบธรรมชาติให้นะ แล้วไม่ทำตาไปเลยเหรอทำทีเดียวเลย "เราบอก "ทำจมูกก่อนละกันนะคะคุณหมอ" แล้วคุณหมอก็ให้ดูอัลบั้มรูป มีรูปดารามาทำที่นี่เยอะแยะมากมาย คนที่เราไม่คิดว่าเค้าทำเค้าก็ทำที่นี่ คิดในใจ *เอาวะ ทำที่เดียวกับดาราเยอะแยะ ต้องดีแน่ๆคราวนี้* หลังจากนั้นก็ชำระเงิน นับยา แล้วพยาบาลก็พาเราลงลิฟท์ไปที่ห้องผ่าตัด(ซึ่งตอนนั้นไม่ได้อยู่ชั้นเดียวกับห้องปรึกษาแบบตอนนี้คะ) เข้าห้องผ่าตัดล้างหน้าแล้วก่อนมารอที่เตียงจากนั้นฉีดยาหรือทำอะไรสักอย่างอะคะ ปรากฎว่านับ1ยังไม่ถึง3 เลยเราก็สลบไปไม่รู้เรื่องเลยคะ รู้ตัวอีกทีประตูลิฟท์เปิดเจอหน้าคุณแม่ ทำเสร็จเรียบร้อย กลับบ้านคะ ระหว่างพักรักษาตัวเราก็ดันเป็นหวัดน้ำมูกไหล ทุลักทุเลมาก แต่ไม่มีอาการเขียวช้ำ และยุบเร็วมากคะ 5 วันก็ออกไปชอปปิ้งคะ  ครบ 7 วันกลับไปตัดไหม ไม่ได้พบคุณหมอเลย ก็ไม่ได้คิดอะไรคะ  เวลาผ่านไปกับจมูกที่โด่งขึ้นมีดั้งกะเค้าสักทีโดยไม่ได้สังเกตุเลยคะว่าจมูกเราเบี้ยวนิดๆ จนกระทั่งถ่ายรูป เอะทำไมรูจมูกมันไม่เท่ากันอะ สังสัยมันไม่เท่ากันอยู่แล้วมั่ง แล้วเราก็ใช้ชีวิตอยู่กะมันมา7 ปี จนกระทั่งพบคุณหมอท่านนึง ตอนที่แฟนเราผ่าตัด ท่านถามว่า''หนูทำจมูกมาใช่ไหมไปแก้ได้แล้วนะมันเริ่มๆใสแล้วล่ะ' โอ้ตายละชั้นจมูกชั้นจะทะลุเหรอเนี้ย'จิตตก'+ รูจมูกก็ไม่เท่ากัน ทำไงดีวะ ถึงเวลาหาข้อมูลใหม่ละ หลายๆคนที่รู้จักก็บอกว่าทำกับหมอเดิมสิ แต่ตอนนี้เราไม่อยากทำกะบางมดแล้วคือพอดีเรากลับไป ทำตากลับบางมดเมื่อประมาณ4ปีก่อน แล้วมันไม่ประทับใจเลยคุณหมอคุยกับเราน้อยมาแล้วตกลงจะทำตาแบบเปรี้ยวๆให้ พออยู่ในห้องผ่าหมอบอกเอาตาหวานๆใช่ไหมเราก็งง งง งง เอาคุณหมอจะทำแบบไหนก็ทำเลย เพราะตอนนั้นคุณหมอดังเรื่องทำตามาก ปรากฎตอนนี้ชั้นแทบไม่เหลือละและชั้น 2 ข้างก็ไม่เท่ากันอะ เฮ้อ*แล้วก็ได้รู้อีกว่าจมูกเบี้ยวเลยทำให้รูจมูกไม่เท่ากัน ข้างหนึ่งแนวตั้งอีกข้างเป็นแนวนอน แต่ก็ยังไม่อยากแก้อะทำมาตรง25,000 บาทเมื่อ 9 ปีก่อน แพงมากมาย เล่าต่อ พอหาข้อมูลใหม่

คะแนน

9

ดูบันทึกคะแนน

สวยมากเรย อยากได้เเบบนี้มากเรย สงสัยจะต้องเอาเเบบนี้ ไปให้หมอดูเเระ

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับการรีวิว เป็นกำลังใจที่ดี ทำให้เพื่อนๆที่กำลังลังเลใจจะทำจมูกมีความั่นใจมากขึ้นค่ะ
เพิ่งเคยเห็นทรงผู้หญิงของหมอเฉลิม สวยมากครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย kotokoh เมื่อ 2009-8-9 01:10
รูปอัปเดทคะ

กรี๊สสสสสสสสสสสวยมากๆๆๆ ดูแล้วอยากจะพุ้งตัวเข้าไปที่คลินิกหมอเลย
ขอดูหน่อยนะจิ
ว้าวววว ชอบจังเลยค่ะ จมูกทรงนี้ สวยมากกกกกกก
ทรงสวยมากกกกกกกกกกกกกกก ชอบที่สุด อยากได้แบบนี้อ่าา T^T
ทรงสวยมากค่ะ ไม่บวมเลยอ่า  คิวยาวมั๊ยค่ะ
สวยเจิดเรยอ่ะ
โหววว สวยมากกงะ
สวยมากกกกกกก ค๊าฟ
สวยจริงๆค่ะ :)
สวยมากเลยคะ อยากไปแก้บ้างอะ ไม่ทราบตอนนี้ราคาเท่าไรแล้ว

แสดงความคิดเห็น

^_^
32000จ่ะขึ้นทุกปี...เซง  โพสต์ 2011-5-13 23:36
อ่านหาข้อมูลจนมาถึงหน้าสุดท้าย บอกได้คำเดียวว่างามเกินใครจริงๆคะ อยากทราบจังว่าคิวหมอเฉลิมตอนนี้ไปถึงไหนแล้วหน๊อ แล้วค่าแก้ยังราคาเดิมเมื่อปี 2009 รึเปล่าคะ

แสดงความคิดเห็น

^_^
32000แล้วคะหนาวเลยแพงมากปี55ขึ้นอีกคะ  โพสต์ 2011-5-13 23:36
อ่านหาข้อมูลจนมาถึงหน้าสุดท้าย บอกได้คำเดียวว่างามเกินใครจริงๆคะ อยากทราบจังว่าคิวหมอเฉลิมตอนนี้ไปถึงไหนแล้วหน๊อ แล้วค่าแก้ยังราคาเดิมเมื่อปี 2009 รึเปล่าคะ
ทําได้สวยจัง ดีใจด้วย
สวยๆๆๆๆคับบบบบบบ
เฮ้ออ อิจฉาจมูกสวยง่ะะ เนียนนนนนนเจงๆ
แก้กับหมอเฉลิมช่ายไหมค่ะ แก้มาเหมือนกัน อยากจะถามว่าจมูกบวมมากไหมค่ะตอนทำกี่วันอ่ะค่ะที่บวม
mattie_pumpkin สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
หืมมมมม งามแท้หนอ
หมอเฉลิมทำจมูกผู้หญิงสวยป่าวคะ จะเห็นรีวิวผู้ชายซะส่วนใหญ่ เลยลังเล
ฮู้...สวยมากมายค่าธรรมชาติมั่กๆ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้