ดู: 808|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยตอบหน่อยค่ะ จัดฟันแล้วเสริมจมูกเบี้ยวไหม...

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าตอนนี้เราจัดฟันได้1ปีแล้วค่ะ  ฟันเราไม่มีปัญหาอะไร ไม่ได้ถอนแต่ตอนนั้นคือแบบว่าอยากจัดเราก็เลยไปจัด  แล้วตอนนี้ก็คือไปเสริมจมูกมาค่ะเพิ่งเสริมได้อาทิตย์เดียวเอง เพิ่งเสริมก้เลยเว้นช่วงไปหาหมอฟัน1เดือน  อยากทราบว่า แบบนี้จะเบี้ยวไหมค่ะ คือพอทำออกมาแล้ว มีพี่คนนึงบอกว่า จัดฟันแล้วไปทำจมูกมาเบี้ยว ก็เลนแอบกลัวว่าจะเบี้ยว
เห็นด้วยว่ามีโอกาสเบี้ยวค่ะ .. ทำจมูกมาแล้ว 5 ปีหลังจัดฟันครั้งแรกเสร็จไม่มีปัญหา
แต่พอจัดฟันรอบ2 ปลายจมูกที่เป็นหยดน้ำเบี้ยวค่ะ เอียงเลย
เราไม่รู้ว่าจัดฟันแล้วไปเสริมจะเบี้ยวไหม
แต่ประสบการโดยตรง คือเสริมจมูกก่อน และค่อยไปดัดฟันค่ะ เสริมจมูกได้5ปี ถึงไปจัดฟัน
จมูกตอนแรกไม่เบี้ยวนะค่ะดัดฟันได้2ปีเริ่มเบี้ยวรูจมูกเอียง
ตอนนี้รู้สึกแย่กับหน้าตัวเองมากเพราะยังไม่สามารถแก้จมูกได้เพราะยังดัดฟันไม่เสด
ถ้าแก้จมูกเลยโอกาศเบี้ยวก้อมีอีก เลยต้องทนอยู่แบบเบี้ยวไปก่อนจนกว่าฟันจะเสดแล้วค่อยไปแก้ทีเดียว
ไงก้อเป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้