ดู: 8778|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาแบบเปิดหัวตา แผลยุบแต่หนังตาย่น

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chai1806 เมื่อ 2014-12-25 22:17

ทำตาสองชั้นแบบเปิดหัวตาและกรีดมาได้18วัน แผลแห้งและยุบแล้วแต่เหมือนจะเป็นคีลอยด์
แถมหนังตาย่นมาชนขอบตาด้วย ใครเป็นบ้าง แล้วจะหายไหม

หมอ คน นี้ จะ บวมนาน อะ นาน มาก ประสบการ ตรง คะ ไปซื้อ scar gel ที่ วัตสัน มาทา ได่เลย คะ อาจาร หมอ ที่รามา แนะนำ มา เพราะ ตา มัน กรีด ใหม่ ได้ แต่ คีรอย นี้ เรื่อง ใหญ่ คะ (เรา ก็ มีรอย พับคะ แ ต้องรอเวลา)ถ้า ไม่หาย ก็ไปแก้คะ dont worry kha
เป็นเหมือนกันเลย ของเราหมอบอกเป็นคีรอยค่ะ กำลังจะไปแก้ ตอนนี้ตา จขกท. เป็นไงบ้างคะ
whannwhantita ตอบกลับเมื่อ 2015-7-28 12:20
แบบนี้เรียกว่าเป็นคีลอยด์หรอคะ แล้วตอนนี้เป็นยังไ ...

แบบของ จขกท ไม่น่าเรียกคีลอยยด์ค่ะ แต่ว่าเราเป็น
แบบนี้เรียกว่าเป็นคีลอยด์หรอคะ แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ เป็นคล้ายๆงี้เหมือนกันเลย แต่คิดว่าไม่ใช่คีลอยด์ ตอนนี้หายรึยังคะ Y_Y
melodz_harmony ตอบกลับเมื่อ 2015-7-21 23:25
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ ดีขึ้นหรือยังค่ะ พอดีนี่ก็เป ...

แบบนี้เรียกว่าเป็นคีลอยด์หรอคะ แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ เป็นคล้ายๆงี้เหมือนกันเลย แต่คิดว่าไม่ใช่คีลอยด์ ตอนนี้หายรึยังคะ Y_Y
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ ดีขึ้นหรือยังค่ะ พอดีนี่ก็เป็นคีลอยย์เหมือนกัน จะครบสามเดือนแล้ว ยังไม่หายเลย TT
สู้ๆนะคะ เอาใจช่วย เราเองก็ทำตามาค่ะ แรกๆก็แอบนอยก็ไม่สวย แต่ตอนนี้ผ่านไปด้วยดีเข้าที่แล้ว ของเราทำแบบเย็บจุดค่ะ อาทิตย์นึงเราแต่งหน้าไปทำงานเลย55 ยังไงปรึกษาเราได้นะคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-12 20:00:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พ.เพลิน ตอบกลับเมื่อ 2015-2-11 16:44
กินไข่หรือเปล่าคะ แผลเลยนูน

ไม่ได้ทานค่ะเป็นตั้งแต่แรกเลย เป็นแผลที่เปิดหัวตา แล้วหนังตาชั้นบนและล่างไม่เท่ากันแต่เวลาเย็นต้องดึงให้ชนกัน ชันตาบนน้อยกว่าชั่นตาล่างตรงหัวตาเลยเป็นย่นๆ เพราะต้องเย็นให้ชนกัน เหมือนเราเย็บผ้า 2ชื้นที่ไม่เท่ากันแต่เราต้องเย็ยด้านข้างให้เสมอกันเราต้องดึงผ้าชิ่นหนึ่งอีกชิ้นหนึ่งต้องทำให้ย่นเพราะด้านข้างจะไดเท่ากัน นั้นแหละตาเราเป็นแบบนั่น หมออีกคนบอกมา
กินไข่หรือเปล่าคะ แผลเลยนูน
ตาใช้เวลานานเหมือนกันค่ะ รอดูก่อนหรือไม่สบายใจก็พบหมอเลยค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-31 19:43:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ptip8 ตอบกลับเมื่อ 2015-1-30 09:22
ทำกับคลีนิค ต้องระวังตัวเลย แย่ๆไม่รับผิดชอบเยอะมาก ขอให้เจ้าของกระทู้หายไวๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ทำกับคลีนิค ต้องระวังตัวเลย แย่ๆไม่รับผิดชอบเยอะมาก ขอให้เจ้าของกระทู้หายไวๆนะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-26 20:38:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Bella_beauty ตอบกลับเมื่อ 2015-1-26 16:54
ลองไปแก้กับ หมอเกมส์ไม๊ เรากำลังหาข้อมูลทำตาอยู่เหม ...

ตอนแรกเราก็จะทำกับหมอเกมส์ โทรถามบอกว่าไม่มีชื่อหมอเกมส์ก็งงเหมือนกันเค้าไม่บอกเราว่าหมอย้าย บอกว่าไม่มี  ตอนหลังถึงบอกว่าหมอย้าย วันนี้ได้คุยกับทางร้าน ตอนแรกตอบแบบไม่โอเคเลย บอกว่าปกติเราก็บอกว่ามันไม่ปกติย่นขนาดนั้นยังบอกปกติ  หาว่าเราหนังตาตกบ้าง ริ้วจากผิวเราบ้าง ซึ่งเราว่าเป็นคำตอบที่ไม่okเลย สุดท้ายเลยนัดให้หมดดูอีกที่ขมวดท้ายไว้ว่าถ้าแก้ให้ได้ก็จะแก้
ลองไปแก้กับ หมอเกมส์ไม๊ เรากำลังหาข้อมูลทำตาอยู่เหมือนกัน
ตอนแรกก็ว่าจะไปทำที่  bb แบบคุณ คุยโท อยู่ตั้งนานไม่ยอมบอกเราว่าหมอไม่อยู่ bb แล้ว
เพิ่งทราบว่าหมอไปเปิดคลินิกเองจากรีวิวในดั้งโด่งนี้เอง
แต่ก็ยังไม่ได้ตัดสินใจเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-26 13:01:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Bella_beauty ตอบกลับเมื่อ 2015-1-21 15:52
หมอปวีณา ฺ bb เหรอคะ กลับไปแล้วหมอว่ายังไงบ้าง
แก้ไขได้ไหมอ่ะคะ

ยังไม่ได้ไปหาคุณหมอเลยค่ะ รอให้ครบ2เดือนแล้วคอยไปหาเผื่อจะยุบลงบ้าง  วันที่8กุมภาก็ครบ แต่ตอนนี้ยังเหมือนเดิมอยู่เลย
หมอปวีณา ฺ bb เหรอคะ กลับไปแล้วหมอว่ายังไงบ้าง
แก้ไขได้ไหมอ่ะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-6 14:47:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kauri ตอบกลับเมื่อ 2014-12-31 19:04
หมอ คน นี้ จะ บวมนาน อะ นาน มาก ประสบการ ตรง คะ ไปซื้อ sc ...

นี้ทำกับหมอ ปวีณา ค่ะ ตอนนี้เดือนพอดียังไม่หายย่นเลยตรงหัวตาทั้งสอง  คีลอยด์น่าจะเป็นแล้วแหละตอนนี้ทายา dermatix แก้แผลเป็น ไม่รู้จะเป็นไง ไม่อยากทำตาแล้วเพราะมันเจ็บมาก
เด๋วหายบวม ก็ดีขึ้นคะ
หมอจำนงค์ใช่ป่าวคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-26 11:06:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มดยิ้ม ตอบกลับเมื่อ 2014-12-26 10:44
เป็น 2 ข้างป่าวคะ ทำที่ไหนมาเอย แพงมั้ย

เป็นทั้งสองข้างเลย แถวรังสิตค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-26 11:06:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มดยิ้ม ตอบกลับเมื่อ 2014-12-26 10:44
เป็น 2 ข้างป่าวคะ ทำที่ไหนมาเอย แพงมั้ย

เป็นทั้งสองข้างเลย แถวรังสิตค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้