ดู: 63455|ตอบกลับ: 339
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] :::::: Review อัพจมูกกับคุณหมอมนัส @Meko :) ::::::

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย bewthyz เมื่อ 2010-5-25 19:29

วันนี้บิ๊วจะมาแชร์ประสบการณ์แล้วก็ review การทำจมูกกับคุณหมอมนัสที่เมโกะให้เพื่อนๆได้ชมกันนะคะ ลองอ่านดูค่ะ ^^

รูปชุดแรกเป็นรูปของบิ๊วก่อนที่จะได้รับการเสริมจมูกค่ะ :)

บิ๊วไปทำจมูกมาเมื่อวันที่ 15 พฤษภาคมค่ะ ก่อนทำยอมรับว่ากลัวและตื่นเต้นมากๆ กลัวเจ็บ กลัวนั่นกลัวนี่ กลัวไปหมด แต่ก็ได้มีการศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับตัวคุณหมอมนัส และก็อ่านความรู้สึกของเพื่อนๆที่เคยไปทำกับคุณหมอมา ก็เลยทำให้เบาใจลง และยิ่งพอได้มีโอกาสพูดคุยกับคุณหมอก็ยิ่งทำให้เรารู้สึกมั่นใจในตัวคุณหมอและคุณภาพของซิลิโคนที่ใช้ในการเสริม รวมไปถึงคุณภาพของเมโกะคลินิคด้วย คิดว่าต้องไม่ทำให้เราผิดหวังแน่ๆ ตอนไปทำบิ๊วไปตัวเปล่าเลยค่ะ ไม่ได้เอาแบบรูปจมูกของคนอื่นไปให้คุณหมอดูเลย เพราะคิดว่าอยากให้คุณหมอทำให้เหมาะกับตัวเรามากกว่าที่จะไปเอาจมูกของคนอื่นเป็นแบบอย่าง อยากใช้ตัวเองเป็นต้นแบบมากกว่าที่จะเอาคนอื่นเป็นต้นแบบ ก็บอกคุณหมอเลยว่า ให้คุณหมอทำตามที่เหมาะกับเราเลย เอาที่ธรรมชาติที่สุด ซึ่งก็ไว้ใจคุณหมอค่ะ

ตอนช่วงที่ใกล้จะเข้าไปห้องผ่าตัดก็ยังคงตื่นเต้นและเกร็งอยู่ค่ะ ขี้กลัว ==’ ก่อนทำยังแอบคิดเลยด้วยซ้ำว่า อยากสลบไปเลย 555 ซึ่งก่อนเข้าไปพยาบาลจะนำยาลดเครียดมาให้ทาน ช่วยให้เราผ่อนคลาย ทานแล้วก็จะมึนๆนิดหน่อยค่ะ แต่สติยังอยู่ครบ หลังจากนั้นก็ได้พูดคุยกับคุณหมอนิดหน่อย คุณหมอก็บอกว่าจะทำจมูกให้เราแบบไหน ตอนเข้าห้องผ่าตัด พยาบาลก็จะฉีดยาชาให้เราค่ะ ถ้าถามว่าตอนผ่าตัดช่วงไหนที่เจ็บที่สุด ก็คงเป็นแค่ตอนที่ฉีดยาชาเนี่ยแหละค่ะ แต่พยาบาลบอกว่าเจ็บแค่ตอนนี้หลังจากนี้ก็จะไม่เจ็บแล้ว ซึ่งมันก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ เพราะตอนที่คุณหมอมาทำก็ไม่รู้สึกอะไรเลย รู้แค่ว่าคุณหมอจับจมูกเรา ขยับนั่นขยับนี่ แต่ไม่เจ็บค่ะ อาจจะมีแอบเกร็งไปเองบ้าง ซึ่งจริงๆก็ไม่ได้มีอะไร คุณหมอก็จะคอยพูดอยู่ตลอดค่ะว่า “จะทำให้สวยๆเลยนะ” “สวยมากๆเลย” เหมือนช่วยให้เราผ่อนคลาย คุณหมอใจดี น่ารักค่ะ ^^ พอเสร็จแล้วคุณหมอก็นำกระจกมาให้เราดู แล้วค่อยให้พยาบาลปิดพาสเตอร์บล็อกจมูก หลังผ่าตัดพยาบาลกำชับเลยว่า ให้ประคบเย็นแค่ 24 ชม.แรกเท่านั้น ทางคลินิคจะให้ยาแก้อักเสบกับยาแก้ปวดไปให้ทานค่ะ

วันแรกที่ยังพันแผล อาจจะรู้สึกอึดอัดแล้วก็หายใจไม่ค่อยสะดวก เพราะมีผ้าก๊อตอุดรูจมูกอยู่ข้างนึงเพื่อห้ามเลือด คืนแรกหลังผ่าตัดก็รู้สึกปวดๆค่ะ แต่พอทานยาก็หาย แล้วก็ใช้ประคบเย็นช่วยด้วย ประทับใจการดูแลหลังผ่าตัดของที่นี่ค่ะ เพราะมีการนัดล้างแผลทุกวัน พยาบาลก็น่ารักแล้วก็ใจดีมาก วันแรกที่ไปล้างแผล พยาบาลก็จะแกะพาสเตอร์ออกให้ คือพันแผลแค่วันเดียว พอแกะออกก็โล่งมากๆเลยค่ะ

ในช่วง1-3วัน หลังผ่าตัด จมูกจะบวมและใหญ่มากๆ ตาบวม ลืมแทบไม่ขึ้นเลยค่ะ รอยฟกช้ำดำเขียวก็จะชัดขึ้นมาก ขอบตาม่วงมากค่ะ แต่ก็ไม่ได้เจ็บหรือปวดอะไรมากเป็นพิเศษ คือถ้าระวังไม่ไปกระทบมันแรงๆ ก็สบายๆค่ะ

ในช่วง4-6 วันต่อมา อาการบวมเริ่มลดลง แต่คือยังบวมอยู่นะคะ ก็คือค่อยๆลดตามแต่ละวัน รอยช้ำเปลี่ยนเป็นสีเหลือง มีเขียวบ้างนิดหน่อย ส่วนตัวแล้วเป็นคนหายช้าอ่ะคะ อาจจะเป็นที่ร่างกายและเลือดของเราด้วย อ่อ ลืมบอกไปว่า พยาบาลสั่งว่าห้ามนอนเยอะค่ะ เพราะการนอนเยอะจะทำให้อาการยุบบวมช้าลง ยังไงเพื่อนๆที่ทำก็ระวังๆกันด้วยนะคะ ^^

ในการล้างแผลของวันที่6 คุณหมอก็ให้ยาลดบวม แล้วก็ให้เริ่มประคบเย็นได้ พอกลับไปบ้าน ว่างๆบิ๊วก็จะประคบตลอด ซึ่งเพียงแค่วันเดียว พอวันที่ 7 ที่มาตัดไหม อาการบวมก็ลดลงกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ

ยังไงลองชมภาพ Review เปรียบเทียบก่อน-หลังกันดูนะคะ ด้านล่างเลยจ้า ^__^

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

หน้าดูหวานมากเลยยย สวยขึ้น
วิวัฒนาการสวยมากคับ
ดูเปลี่ยนไปเลยคะ สวยงาม
ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ
พอจมูกเข้าที่แล้วสวยมากๆๆ เลยอ่ะค่ะ หน้าดูเรียวแล้วก็หน้าหวานขึ้นมากๆๆ
พึ่งไปทำกับคุณหมอมาเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ยังบวมอยู่เลย อยากให้ออกมาสวยๆ แบบนี้บ้างจัง
มาอัพเดทรูปให้ดูเรื่อยๆ นะค๊ะ

http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=27197
ฝากลิ้งค์เราด้วยน้า ขอบคุณค่ะ
สวยมากเลยค่ะ เห็นแล้วอยากทำเลยอ่ะ
ตอนจมูกเข้าที่หน้าเหมือนใบเฟิร์นสิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารักเลยค่ะ
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ตอบกระทู้ bewthyz ตั้งกระทู้

คอร์สรักษาหน้าที่คุณบิ๊วเข้า ราคาเท่าไหร่คะ สนใจทำตัวนี้เหมือนกัน มีปัญหาแบบเดียวกันเลยค่ะ
สวัสดีค่ะบิ๊ว คือเราทำจมูกมา1ปีละ แล้วอยากแก้กะคุณหมอมนัสมากเลย อยาถามว่าคุณหมอทำธรรมชาติมากมั้ยคะ  คือเราอยาได้แบบเนียนสุดๆ มองมุมไหนก็ไม่รุว่าทำมาอ่ะค่ะ แล้วจมูกนิ่มมั้ย? ขยับเหมือนของธรรมชาติมั้ยคะ? รบกวนขอemail ด้วยนะคะ คืออยากปรึกษาจิงๆ
ลืม บอกไปๆ เราชื่อดา นะคะ  ขอบคุณมากๆ
น่ารักมากๆเลยค่ะ ชอบๆ
แก้ไขล่าสุดโดย jariyapanya เมื่อ 2010-11-14 21:56

หวัดดีค่ะ จมูกในรูปดีสเพล สวยจัง :)
ทำไมเราถ่ายรูป ไม่เห็นสวยยังงี้เลย เศร้า อิอิ
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด สวยคร้าาาาาาาาาา
สวยดีค่ะ ^ ^ หายไวไวน้ะค้ะ
สวัสัดีค่ะๆๆ....หลังจากห่างหายไปนาน  คริคริๆ...

อัพรูปใหม่แล้ว  อย่าลืม แวะมาบอกกานบ้างน๊าคนสวย
จมูกสวยจังค่ะ หน้าก็สวย
อยากทำจมูกที่นี่จัง แต่คงต้องเก็บตังค์อีกนานเนอะ แพงงงง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้