ดู: 2042|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลังทำจมูกมา5วัน รู้สึกปวดตรงกลางจมูก ใครเคยมีประสบการณ์ช่วยบอกทีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งไปทำจมูกมาค่ะวันนี้วันที่ 5 แล้ว แต่ยังรู้สึกปวดตรงกลางสันจมูกอยู่เรย แถมเวลาที่ยิ้มจะรู้สึกเหมือนมีอะไรมาทิ่มๆตรงผนังจมูกด้านซ้าย แต่แผลเย็บอยู่ด้านขวา เอากระจกส่องก้ไม่เห็นสิลิโคนหรืออะไรโผล่ออกมา แต่เห็นผยังจมูกเป็นสีขาวๆออกเหลืองๆนิดหน่อยทีแรกนึกว่าน้ำมูกรึป่าว แต่พอทำความสะอาดเสร็จมันก็ไม่ใช่ ตอนนี้รู้สึกปวดๆนิดๆ ตรงกลางจมูกด้านซ้าย ใครมีประสบการณ์ ช่วยหน่อยนะคะ เครียดมากเลย
รอประมานซัก1อาทิตย์นะคะ ถ้าไม่หายแนะนำให้ไปปรึกษาหมอที่ทำให้ทันที ยังไงขอให้จมูกออกมาสวยนะคะ
ของเราโชคดีไม่เจ็บไม่ปวด เเต่มีแบบยิบๆเหมือนประมานว่าแผลจะหายช่วงวันที่4-5  ไม่มีอาการเจ็บปวดเลยทั้งๆที่ขูดกระดูกออกไปด้วย
ถ้าตัวเองปวดแบบพอทนไหวก้รอไปจนวันตัดไหมค่อยถามหมอ แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆรีบไปก่อนเลยค่ะ
อาจจะเป็นช่วงแรกๆ ที่มันยังตึงๆแผลอยู่หรือเปล่าคะ แต่ถ้าให้หายข้องใจ ไปให้คุณหมอดูอีกรอบก็ดีนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้