ดู: 1408|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] อาการหลังผ่าตัดเสริมหน้าอก กังวลมากคะ รบกวนเพื่อนๆด้วยคะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ผ่าตัดเสริมหน้าอกมาได้เดือนกว่าๆแล้วคะ
หลังจากอาการดีขึ้นเรื่อยๆแต่มีเรื่องที่กังวลมาก เพราะถามเพื่อนที่เสริมหน้าอกกันมาไม่มีอาการนี้เลยคะ

คือหลังจากที่คุณหมอนัด ตัดไหม และให้เราเริ่มนวดเอง จนถึงตอนนี้ มีน้ำนมหยดออกมาทุกครั้งที่บีบเลยคะ
ช่วงนี้เริ่มไปจ้างเค้านวดยิ่งไหลออกมาเยอะกว่านวดเอง
คำถามคือ
1.ไม่รู้ว่าอาการนี้ ปกติไหมค่ะ
2.มีใครมีน้ำนมไหลแบบนี้บ้างค่ะ แต่จากตอนที่เจอคุณหมอ เค้าบอกว่าปกติคะสัก1-2เดือนจะค่อยๆๆน้อยลง
3.คือเราไม่รู้ว่า เราควรต้องบีบน้ำนมออกรึป่าว หรือว่า ก็ช่างมันเวลานวดไหลมาก็ซับๆๆไป

รบกวนเพื่อนมาแชร์ด้วยค่า ขอบคุณมากค่า
ของเราก็มีค่ะ ทำมา1เดือนกับ1สัปดาห์แล้ว มีนัดพบหมอตอนสิ้นเดือนนี้ คุณหมอบอกว่าถ้าน้ำนมยังไม่หายไป จะให้ยามากินค่ะ
ปกติค่ะ บางคนมีบางคนไม่มี เราเองก่มีค่ะ  แล้วจะหายไปเองค่ะ ถ้ากังวลมากลองโทรกลับไปถามคุณหมอที่ทำดูสิค่ะ ฟังจากคุณหมอเองน่าจะคลายความกังวลได้นะค่ะ
พี่ไม่เป็นนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้