เจ้าของ: kisskiss2529
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ทายซิ ว่าอีฟไปทำอะไรมา??

[คัดลอกลิงก์]
สวยมากเลยค่ะ คุณหมอมนัสสุดยอดอ่ะ รอดูรูปอีกนะคะ
สวย+น่ารักขึ้นมากๆเลยครับ
สวยหวานสมราคาจิงๆ ^^ ชอบทรงจมูกใหม่มากค่ะ
แก้แล้วสวยขึ้นมากเลยค่ะ
ดูดีกว่าเดิมจริงๆด้วยค่ะ  ตอนนดูในคลิปก็ปกติดี เอามาเปรียบเทียบถึงเห็นชัด
ทรงสวยมากเลยค่ะน้องอีฟ อัพรูปอีกเยอะๆนะคะ
สวยขึ้นมากเลยค่ะอีฟ
ทำมาเท่าไหร่คะ สวยหวานมาก
เป็นไงบ้างแล้วขอดูรูปหน่อยสิ
แก้มาเท่าไหร่หรอคะคุณอีฟ
ไปทำ จมูก มาเท่าไหร่เอ่ย
ดูหวานขึ้นจริงๆคะ ><'
ซิลิโคนของอะไรคะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-27 17:29:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย สายน้ำ เมื่อ 2014-2-27 16:48
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
อยากทราบมากจริง

อีฟแก้จมูก 90,000 บาท ตกแต่งปลายอีก 40,000 บาท กับคุณหมอมนัสค่ะ รวมเป็น130,000บาทจ้า
อีฟไม่อยากแก้บ่อยๆ เพราะเช็คดูจากหลายๆที่แล้ว อีฟมั่นใจในฝีมือและประสบการณ์ของคุณหมอมนัส และคุณหมอก็ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆค่ะ คุณหมอมนัสเก่งมากๆค่ะ
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
อยากทราบมากจริง
สวยมากกกกกกกค่ะ อยากทำบ้างจัง แก้ราคาเท่าไหร่คะ ซิลิโคนอะไรคะ
น้องอีฟฟฟฟฟ น่ารักมากก เค๊าเป็นแฟนคลับตะเองน้า มาอัพรูปให้ดูบ่อยน้าา
แก้แล้วสวยขึ้นมากเลยค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-27 11:57:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kisskiss2529 เมื่อ 2014-2-27 14:28

ขอบคุนทุกๆคนที่ให้ความสนใจนะคะ อิอิ เขินจุง เอาล่ะ กลับมาเล่าเรื่องกันต่อดีกว่า หลังจากที่ทำจมูกครั้งแรกไปแล้วไม่พอใจเนี่ย อีฟก็หาทางแก้จมูกตลอดเลย จนอีฟได้เจอกับเพื่อนคนนึง เขาทำจมูกมาสวยมากๆ ธรรมชาติแบบที่อีฟชอบ เขาก็แนะนำให้ลองไปปรึกษาหมอมนัส เมโกะ คลินิกดู เขาทำที่นั่นมา เพื่อนบอกว่าหมอมนัสแก้จมูกเก่งมาก ลองไปดูรีวิวในดั้งโด่งดิ มีแต่รีวิวแก้จมูกกับหมอมนัสสวยๆทั้งนั้นเลย อีกอย่างหมอทำมานาน มีดารามาทำเยอะแยะ เพื่อนอีฟแอบกระซิบว่าตอนปรึกษาคุณหมอมนัสดูโหงวเฮ้งให้ด้วยน่ะ  นอกจากทำจะสวยแล้วชีวิตจะดีขึ้นด้วย อย่างเพื่อนก็ยังได้ทำงานดี มีแฟนดีด้วย อิจฉาเลย

หลังจากฟังเพื่อนเล่า อีฟเลยลองดูข้อมูลโดยเฉพาะในดั้งโด่งเนี่ยแหละ ก็เข้าไปดูรีวิวหลายคนมาก เข้าไปดูเว็บไซต์ Youtube จนมั่นใจว่าเป็นตามที่เพื่อนบอก เลยลองนัดเข้าไปปรึกษาดู

วันนัดปรึกษาคุณหมอบอกอีฟว่าหน้าอีฟสวยอยู่แล้ว (แอบดีใจ) แต่หน้าดูเกินวัยไปน่ะ จมูกหนูทำให้หน้าดูไม่หวาน หน้าแข็ง ตาลึก หน้าดูไม่ธรรมชาติ โหงวเฮ้งไม่ดี จมูกก็เหมือนจมูกหมูเลย (แป่ววววว !!!!)  อีฟรู้สึกว่าคุณหมอพูดตรงใจอีฟมาก อีฟเชื่อคุณหมอเลย แต่ในใจตอนนั้นก็ยังกล้าๆกลัวๆ ที่จะทำ เพราะ มันคือ การแก้จมูก ซึ่งอีฟว่าเจ็บแน่นอน และก็ไม่รู้ว่าจะสวยหรือป่าว ที่สำคัญเกิดความกลัวต่างๆนานามามากมาย  อีฟก็คิดอยู่นาน แต่ก็ตัดสินใจลองอีกสักครั้ง

พอถึงวันที่ทำจริงๆ ต้องบอกว่าอีฟแทบจะไม่รู้สึกอะไรเลย ได้ยินแต่เสียงเบาๆ เจ็บบ้างนิดๆ ตอนฉีดยาชา พอแก้เสร็จวันแรกก็บวม แต่คุณหมอและพี่พยาบาลก็แนะนำอย่างดี มียามาให้ทานพร้อมใบคำแนะนำในการปฏิบัติตัว หลังจากนั้นก็มีพนักงานโทรมาสอบถามอาการทุกวัน อีฟเข้ามาล้างแผลที่เมโกะทุกวันเลย

พอครบ 7 วันก็ตัดไหม และมาเจออีกครั้ง คุณหมอถามว่าเป็นไงบ้าง อีฟบอกได้เลยว่า happy สุดๆ  เพราะตอนทำก็ไม่เจ็บ การดูแลก็ดี แผลก็หายเร็ว ยุบบวมเร็วด้วย เพียง 7 วันก็เริ่มเห็นเค้าความสวยมาละ อิอิ (แต่ในใจตอนนั้นก็ยังไม่วางใจน่ะค่ะ เพราะเท่าที่รู้มาจมูกจะเข้าที่ 2-3 เดือน) ต้องรอดูไปเรื่อยๆ แต่ ณ ตอนนี้อีฟก็ทำมาได้ประมาณ 1 เดือนแล้วน่ะค่ะ ไปไหนมาไหนก็มีแต่คนทัก ไปทำไรมาสวยขึ้น หวานน่ะเดี๋ยวนี้ หน้าก็เด็กเชียว กินคอลลาเจนอะไรมารึป่าว ??? อยากบอกว่าแอบภูมิใจมากๆ ต้องขอบคุณ คุญหมอมนัส เมโกะ คลินิก และพี่ๆพยาบาลทุกคนของเมโกะ ที่ดูแลอีฟอย่างดี ประทับใจจริงๆค่ะ

แต่ต้องรอดูต่อไปเรื่อยๆน่ะค่ะ อีฟจะมาอัปเดตภาพให้ดูเรื่อยๆ เพราะคุณหมอมนัสบอกว่ากว่าจะเข้าที่หรือสวยเต็มที่จริงๆ ก็ 3 เดือน อดใจรอหน่อย

สำหรับวันนี้อีฟก็เอาภาพมาแชร์ให้เพื่อนๆดูกันด้วยน่ะค่ะ (ด้านล่างเลยค่ะ)       

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ไปแก้จมูกมาทรงสวยดีค่ะ ชอบมากอยากไปแก้เหมือนกัน อยากได้ทรงนี้เลยอ่ะ จมูกเค้าเชิดเหมือนกัน เนื้อจมูกน้อยด้วย  รอคุณอีฟ มาเฉลยว่าเป็นคุณหมอท่านใด ราคาเท่าไหร่เนี่ยะอยากรู้จังค่ะ
หวานกว่าอันเก่าเยอะเลยค่ะ กำลังหาที่ไปแก้จมูกอยู่พอดีเลย ...ที่ใหม่ไปแก้คลีนิคไหนมาคะ^^
ขอทายว่าทำจมูกค่ะ
เห็นเปลี่ยนแปลงชัดคือจมูกค่ะ ไปทำอะไรมาหรอคะ^^
น้องอีฟทำที่ไหนมาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้