1234
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Beji
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] แก้ปากใหม่แล้วค๊าา ...ไปแก้ที่หมอธนยศ Drt มาค๊า ดีมากกกก แอบเชียร์จากใจ ไม่เห็นแ

[คัดลอกลิงก์]
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 15:12:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-3-19 15:13

อันนี้ก่อนแก้ - หลังแก้นะค่ะ เราแก้มาก็จะค่อนข้างบางขึ้นมากนะค่ะ แต่ก่อนแก้หมอบอกก่อนแล้วละค่ะ
แต่ยอมปากบาง ดีกว่าเป็นคีลอยด์อะค่ะ    55555  เราบอกให้ตัดได้เต็มที่ ขออย่าเห็นแผลเป็น !! แล้วก็ขอสวยๆด้วยนะค่ะ 555

ดูภาพแบบนี้อาจจะไม่เห็นแผลก่อนแก้นะค่ะ  
เพราะเราครอปเอาจากภาพถ่ายมือถือ  ไม่ค่อยชัดอะค่ะ  แต่แผลก็อย่างที่เห็นภาพปัญหารีวิวข้างบนอะค่ะ

ของเราหมอตัดเอาคีลอยด์ออกซะเกือบครึ่งปาก  คีลอยด์มันมันกินปากขึ้นมาอะค่ะ  
แต่ตัดเถอะเราไม่ซีเรียสนะค่ะ  ขอให้มันไม่น่าเกลียดเกินไป
ของเราใช้เวลาทำ 1.30 ชม. อาจเพราะเป็นเคสแก้ หมอก็เล็งเล็งอีก
ถามความแน่ในกับผู้ช่วยว่าตรงละหรือยัง ช่วยกันดูแบบเรารู้สึกว่าพิถีพิถันอะ

แต่พอทำเสร็จ!!!  หมอแกพูดขึ้นมา  มันเบี้ยวเปล่าว่ะ เราได้ยิน...ใจแป๊วเลยนะ!!!  555  
ในใจคิดเอาไงว่ะๆ ไปส่องกระจกแม่งมันบวมแล้วดูเบี้ยวจริงอะ นอยบ่นกับพี่ผู้ช่วยเต็มที่
กลัวเบี้ยวกับแผลเป็นเนี้ยแหละจริงๆ แล้วเราก็รู้สึกว่ามันเบี้ยว ตอนนั้นมันบวมมากอะ บวมกว่าครั้งแรกมาก เพราะใช้เวลาทำนานด้วย
ยาชานี่ก็สุดๆอะ  ฉีดปุ๊บชาเลย ไม่ต้องรอชาเหมือนที่แรกนะ แล้วช้าไม่ทั่วอีกต่างหาก  
แต่นี่ชาไปถึงในคอ ไม่รู้ดีหรือเปล่านะ แต่ให้ตายเถอะ ยามันขมมาก

ชอบที่นี้อีกอย่างคือ เราเข้าไปหน้าที่คลินิกนะ ดูข้างนอก นี่มันห้องแถวปะเนี้ย 5555  
อันนี้คิดจริงๆนะ เหมือนบ้านห้องแถวอะ
พอเข้าไปแล้วแบบว่า ชอบเฟอร์นิเจอร์มาก ขึ้นไปห้องหมอ  
คิดในใจ ...หมอท่าทางจะไฮโซมากก เฟอร์อย่างหรู เราชอบนะ  มันเป็นความประทับใจอะ

อีกอย่างคือยาแก้ปวด เอาแบบแผงของไทลินอลนะ ไม่ใช่แบบเม็ดกลมๆผสมแป้งที่ราคาถูกๆมาให้  
นี่อีกข้อที่เราประทับใจ คือไม่ใช่ยากากๆ หรือยาแป้งอะ ของอุปกรณ์ รวมถึงตอนตัดไหม ก็ไม่เจ็บเลย
คือมันทำให้เรารู้สึกประทับใจอะ เมื่อเทียบกับที่แรกนะ
ส่วนราคาแพงกว่าเคสปกติ ราคาแก้ 15000 นะ  ปกติ 10000 หรือ 12000 นี่แหละ จำไม่ได้อะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 15:04:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็สังเกตตำแหน่งเย็บมันจะอยู่ข้างในนะค่ะ แล้วก็คงจะรู้ว่าทำไมปากเราถึงได้เนื้อปริ้นออกมาเช่นนั้น เหอ เหอ เหอ

แผลเป็นไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ปริ้นออกมาให้เห็นแผลนี่สิ ไม่ชอบใจเลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 14:53:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
DRT รีวิวของที่นี้มันมีน้อยอะ  เราหารีวิวอื่นๆไม่เจอ  ไม่ค่อยมีเท่าไหร่นะ
ลองเสิร์ทในกลูเกิลดูแทนนะค่ะ  ตัวเราเอง เราก็ถือว่าเราโชคดีนะค่ะที่ไปแก้กับแก

ปล.   อยากให้คนที่คิดจะทำ ศึกษาดีๆก่อนทำนะค่ะ  ถ้าไม่อยากเป็นแบบเรา  ค่าปากปาไป 25000 แล้วค๊าา  
แทนที่จะได้เอาเงินไป อัพหน้าทำอย่างอื่น  TT !!!!!
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 14:49:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ลองสังเกตนะค่ะ ข้อแตกต่างของแผลเย็บนะค่ะ ขออนุญาติเจ้าของรูปนะค่ะ
ไม่ได้มีเจตนาเอามาประจารหรืออย่างใด  เพียงแต่เอามาประกอบให้เพื่อนๆได้ใช้ศึกษาประกอบการตัดสินใจนะค่ะ

อันนี้แผลเย็บของคลีนิกที่เราไปแก้นะค่ะ  สังเกตแผลจะอยู่ลึกมาก  แต่ผลก็คือบวมกว่ามากเหมือนกันค่ะ

1234
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้