เจ้าของ: wanapa2000
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากบางกับหมอพีเมื่อวาน หมอเย็บปากล่างซ้ายขวาไม่เท่ากันปากจะเบียวมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooood เมื่อ 2012-6-7 09:36

บวมจนเรากลัวแทน อยากทำปากเหมือนกันจ้า มีแต่คนว่าเราปากไม่สวย
อยากเห็นรูปล่าสุดจังเลยค่ะ
เอาใจช่วยนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
259#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-7 00:01:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
    หมอก็ได้บอกว่าปากแต่ละคนไม่เหมือนกัน ตอนนี้ปากยังไม่เข้าที่ ให้ดูอาการไปก่อนเดี๋ยวมันจะค่อย ๆ ดีขึ้นเอง กว่าจะเจอหมออีกทีก็โน้น พ.ย. เลย ตอนนี้เลยต้องแบกปากน่าเกลียด ๆ แบบนี้ต่อไป หมอก็จะแก้ให้แหละ แต่เราสิ สภาพจิตใจแย่มากเลยมองปากตัวเองทีไร จิตตกทุกที ตอนนี้ก็ได้แต่ทำใจยอมรับสภาพไปอ่ะ
แล้วได้คุยกะหมอเก่ารึยังว่าทำไมทำมาแล้วเปนแบบนี้ เกิดจากอะไร เขาได้อธิบายมั้ย
257#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-6 23:18:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
      เราก็ไม่ค่อยมั่นใจหมอเดิมแล้วอ่ะ กลัวแย่กว่าเดิม แต่ถ้าหมอเดิมแนะนำหมอใหม่นี่ก็ไม่ไหวนะ เหมือนตัวเองฝีมือไม่ดีพอเลยต้องให้คนอื่นแก้เลยอ่ะ เดี๋ยวว่าง ๆ จะถ่ายรูปให้ดูใหม่นะคะ
      ถ้าไปหาหมอพีตอนนี้ หมอก็จะบอกว่าให้ครบ 6 เดือนก่อนค่อยมาใหม่ ไปก็ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นเลย ตอนนี้ก็ 2 จิต 2ใจ ไปหาหมอใหม่ก็เสียเงินอีกรอบถ้าต้องแก้ปากบน-ล่าง ก็อีก 2 หมื่น (รวมทำครั้งที่1+2 = 4 หมื่น โอ้...แม่เจ้า ! )หมอเ่ก่าไม่ต้องจ่ายเพิ่ม แต่ก็หลอน ไม่มั่นใจ โอย..ทำงัยดี  บางคนอาจบอกว่าจ่ายเพิ่มดีกว่าเพื่อความสวย แต่กว่าเราจะเก็บเงินแต่ละหมื่นนี่มัน ก็ใช้เวลานานมากเลยนะ เราไม่ใช่่คนร่ำรวยอะไร จึงต้องคิดหนักนี่งัย ถ้าตังค์เยอะก็ไม่มีปัญหาทำที่ไหนก็ได้ แต่นี่ก็....นะ
เป็นอย่างไรบ้างค่ะ อยากเห็นรูปปัจจุบันจังค่ะ เราก้อเหมือนกันต้องใช้ผ้าปิดปากตลอดเวลาเลยค่ะเกือบ 2 อาทิตย์แล้ว ยังบวมอยู้เลยค่ะ....
เป็นเรา เคยทำกับหมอที่ทำเราพลาดมา เราก็ไม่กลับไปแก้ที่เดิมหรอก

กลัวประวัติศาสตร์ซ้ำรอย เห้ออ เป็นกำลังใจให้นะคะ

แนะนำหมอภู กับหมอ เฉลิมเลยค่ะ เราก็จะไปแก้นะ
ในที่สุดก็หายแล้วดีใจด้วยนะคะ ดูดีขึ้นนะคะ ไม่เลวร้าย ไม่เท่ากันนิดหน่อย ถ้าไม่จ้องก็ไม่รู้สึก

งานดูไม่เรียบร้อบนิดนึง ยังไงเอาใจช่วยนะคะ แก้มน้องดูตอบๆ ไม่ลองเติมไขมันที่แก้มดูหน่อย หน้าจะได้ดูอิ่มๆ

ยังไงเอาใจช่วยนะคะ
หมอภูไม่รับแก้ก็ไม่เป็นไรนะคะ ขอให้เข้าไปปรึกษาหมอพีระ บอกหมอตรงๆเลยค่ะว่าหมอพอจะ
แนะนำที่แก้ได้ไหมคะ หมอจะแนะนำให้ไปหารุ่นพี่จุฬาที่เก่งๆค่ะ เคยได้รับคำแนะนำจากหมอพีระ
เช่นเดียวกัน แล้วหมอดังกล่าวก็เก่งและดีมากเลยค่ะ ก็ดังอยู่ในดั้งโด่งเหมือนกัน แต่ขอให้ไปหาหมอ
พีระก่อนนะคะ หมอไม่ทิ้งคนไข้ค่ะ หมอจะมีทางออกให้ค่ะ
ไปหาหมอภู ภูนิศาคลินิกที่ตรงข้ามเซนปิ่นดูนะคับ
ว่าคุณหมอพอจะแก้ให้ได้ไหม
เพราะของผมหมอพีทำเบี้ยวเหมือนกันทรงเดียวกันแป๊ะเลยแต่เบี้ยวไม่ชัดเท่าคุณ
คือถ้าไม่สังเกตหรือนั่งจ้องแค่มองผ่านๆจะดูไม่ออกว่าปากเบี้ยวไม่เท่ากัน
ลองไปปรึกษาดูคับเผื่อจะพอแก้ได้บ้างไม่มากก็น้อย คุณหมอใจดีมากกก เก่งด้วยไม่ต้องกลัวคับ
ปล เข้าใจความรู้สึกเลย ช่วงนี้อย่าดูกระจกมากคับ จะจิตตกปล่าวๆ สู้ๆคับ

แสดงความคิดเห็น

เท่าที่รู้หมอภูไม่แก้น้าาา  โพสต์ 2012-6-11 01:19
เป็นกำลังใจให้นะคะ ปากดีขึ้นมากแล้วล่ะค่ะ
250#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 12:12:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพมืดไปหน่อย ปากบนยาวกว่าปากล่างอีก(ตรงมุมปาก) ปากล่างซ้ายก็ใหญ่กว่าด้านขวาอยู่นะ โดยรวมดูดีขึ้นแต่มันสวยไม่เสร็จอ่ะ ดูขาดๆ เกินๆ ยังงัยไม่รู้  ดูแล้วปากไม่เล็กเท่าไหร่เลยแต่ก็ช่างมันเถอะขอแค่ไม่เบี้ยวก็พอแระ สงสัยต้องแก้ปากบนด้วยมั้งมุมปากบนทั้งสองข้างยาวกว่ามุมปากล่างดูแล้วมันน่าเกลียดพิลึก
     เวลายิ้มนี่น่าเกลียดเชียว ปากเป็นสี่เหลี่ยมจตุรัสเลย เฮ้อ.....
249#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 12:03:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูป 9 สัปดาห์ค่ะ

248#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-30 12:00:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
    หมอภูไม่รับแก้หรอคะ นี่ก็กะว่าจะไปแก้กะหมอภูเหมือนกัน ถ้าไตนิ่มแล้ว สงสัยต้องแก้กะหมอเดิมอ่ะดิ แอบหลอนนะเนี่ย แต่เท่าที่ดูแล้วคิดว่าแก้แค่บางจุดก็พอ ไม่อยากให้ปากบางไปมากกว่านี้แล้ว แต่อยากให้มันเท่ากันมากกว่า ไม่รู้ว่าถ้าแก้แล้วจะดีขึ้นหรือแย่ลงนะเนี่ย  (ไม่ค่อยเชื่อใจหมอเดิมเลย) ถ้าใครมีหมอเก่ง ๆ แนะนำด้วยนะ
ดูมาตั้งแต่แรกเลย ดีขึ้นเยอะมากๆเลยครับ อย่าไปกังวลนะครับ เด๋วมันก็ค่อยๆดีขึ้นถ้าอยากสบายใจก็ไปปรึกษาหมอดูนะครับ
เป็นกำลังใจให้นะคะ
ลองไปปรึกษาหมอที่เก่งๆดูนะคะ
เผื่อหมอท่านอื่นจะมีทางแก้ไข
สู้ๆนะค่ะเป็นกำลังใจ ให้ค่ะ กำลังอยากไปทำพอดีเลย แต่เล็งหมอภู เอาไว้
ปัจจุบันเป็นไงบ้างคะ ลงรูปให้ดูหน่อยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
ทำปากใช้ไหมละลายเหมือนกันค่ะ แต่คนละหมอนะคะ
ทำไม่สวยเลย ไม่เป็นรูปทรงแถมไม่เท่ากันอีก จะจองคิวหมอภู
แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่รับแก้จากที่อื่นค่ะ เครียดเลย เป็นกำลังใจให้นะคะ
ค่อย ๆ หาข้อมูลไป ใจเย็น ๆ ค่ะ เพราะหาที่แก้ปากอยู่เหมือนกัน
โหวว !! น่าสงสารจัง คับ แล้วมันจะดีขึ้นมั้ยอ่าคับ เห็นส่วนใหญ่ เดือนนึง ก็เริ่มมีรูปปากสวยแฃ้วนะคับ อย่างงี้ ถ้าเราจะแก้ จะแก้ได้มั้ยอ่า ไงก็สู้ๆๆ ขอให้ดีขึ้นเรื่อยๆๆ นะคับ ^ ^
สู้สู้ นะค่ะพี่สาว เห็นแล้วก็อดสงสารไม่ได้จริงๆ
ดูแลตัวเองดีๆ น้ะค้าบบ ลองไปจัดฟันดูเน้อะเพื่อมันจะดีขึ้น
ถ้าปากไม่สวยอีก ตัดใจทำใหม่ หาหมอที่คิดว่าเจ๋งทำไปเลย ^^
ไหนๆ ก็ทนมาได้แล้ว เจ็บอีกรอบเพื่อแลกสวยก็คงไม่เปนไรเนอะ
สู้สู้ค้าบบบบ 'D เป็นกำลังใจน่ะ
240#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-26 11:24:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอไม่ได้ตัดไหม ไหมมันจะละลายไปเองค่ะ บางทีมันเปื่อยก็ดึงออกมาเองได้เลย
อดทนนะสู้ ๆเป็นกำลังใจให้ จ้า
คุณหมอได้ตัดไหมออกไหมค่ะ เราทำหมอพีระ3อาทิตย์แล้ว ไม่เห็นหมอพูดเรื่องนี้เลย
237#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-25 09:50:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
   ตอนนี้ปากจะเล็กหรือไม่เล็กไม่สำคัญแล้วค่ะ แต่อยากให้มันเท่ากันมากกว่าเพราะตอนนี้มันเบี้ยวน่าเกลียดอ่ะ ที่ปากยังดูหนาอยู่อาจเป็นเพราะปากยังเป็นไตแข็งอยู่มั้ยมันเลยไม่ม้วนเข้าไป สภาพเลยเป็นอย่างที่เห็น
   ถ้าไตยังแข็งอยู่คงทำแก้ไขไม่ได้นอกจากรอให้มันนิ่มก่อนอ่ะ
   คุณumbella พึ่งทำมาปากยังไม่ยุบหรอกค่ะ ต้องรอไปอีกสักพักปากถึงจะเข้าที่นะตอนนี้ยังบวมอยู่ค่ะ ส่วนไตก็ค่อยๆ นวด แต่ก็ยังดีนะที่เป็นไตแค่มุมปาก ของเราเืกือบทั้งปากเลยง่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้