เจ้าของ: sunchai22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอระบายความ(อัดอั้น)ในใจกับบุญรัตน์คลีนิคหน่อยนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ได้คิวทำอาทิตย์หน้าค่ะ  พออ่านแล้วไม่อยากไปทำเลย หึหึหึหึ  มีที่ไหนทำไม่เกิน 10000 มั่งค่ะ
สรุป จะเชื่อคัยได้คร๊ะเนี๊ย ต้องดูจากรีวิวเรื่อยๆ รึป่าว แบบว่าเพิ่งศึกษาแต่อยากทำมานานแล้วคร๊ะ แล้วหน้าอย่างเราทำจมูกจะเท่ารั่ย หมอคนไหนจะเหมาะ จะได้เตรียมงบถูกนะค่ะ แนะนำหน่อยนะค่ะ อ่านจนตาลายแล้ววว
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ
หมอบุญถิ่นก็บอกว่าจมูกแกนเอียง

เค้าก็บอกว่าให้คิดให้ดีก่อนทำ เราก็ตัดสินใจทำ

สรุปออกมาไม่เอียงตรงสวยพอใจมาก ที่เราตัดสินใจทำเพราะว่า
เพื่อนเรา3คนก็ไปทำมา น้องของเพื่อน รุ่นพี่เรา เพื่อนพริตตี้ ทำที่นี่หมดเลย
ออกมาไม่มีปัญหาเราเลยลองตัดสินใจทำ คงแล้วแต่แคสมั้งค่ะ สู้ๆ
112#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-26 19:02:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คับ ตามนั้นเรย
ตอบกระทู้ lemonsherbet ตั้งกระทู้

หมอศรัณฝีมือเยี่ยทเลยอ่ะค่ะ เคยไปคลินิกของแก(แถวอินทมระ)ตอนแรกก็ที่ไปเสริมเองนะ หลังจากนั้นก็พาเพื่อนไปแต่ทุกครั้งที่ไปเห็นต่างชาติมาทำด้วย คือที่ถามเขาอ่ะ คือเขาบินเพื่อมาทำศัลยกรรมที่นี่เลยอ่ะคะ แล้วจากที่แม่และป้าบอกอ่ะ คือหมอศรัณอะมีลูกค้าต่างชาติเยอะด้วยนะ คือ ลองคิดดูสิคะว่า ถ้าแกฝีมือไม่ดีจิงแก ลูกค้าต่างชาติคงไม่มาทำศัลยกรรมกะแกหรอกจิงป่ะ?? ก็ลองศึกษาดูอีกทีแล้วกันนะคะ แต่ส่วนตัวเราๆชอบหมอศรัณมากคะ
ตอบกระทู้ sunchai22 ตั้งกระทู้

คะๆๆ ลองไปปรึกษาหมอดูนะคะ!! หมอศรัณเริดจิงๆๆ
แร้วหมอศรัญย์ล่ะคะ จาดีไม๊คะ ?? เหนไม่ค่อยมีปันหากันเรยค่ะ
108#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-25 18:40:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lemonsherbet เมื่อ 2011-9-25 17:13
เจอปันหานี้เหมือนกันค่ะทำกะหมอบุญถิ่นนี่แหละค่า ทำ ...

ก้อดูดีดีละกันคับ หมออรรถพร เคสแก้ไม่น้อยเรยทีเดียว หมอรับผิดชอบคับ ถ้าเบี้ยวก้อแก้ให้ใหม่ แต่ผมเห็นบางคนแก้สามรอบก้อเบี้ยวเหมือนเดิม เหอๆๆ เหนื่อยจริงๆ
เจอปันหานี้เหมือนกันค่ะทำกะหมอบุญถิ่นนี่แหละค่า ทำออกมาเบี้ยวมาก รูจมูกกลายเปนไม่เท่ากันไปเรย จิตตกมากค่ะ มีแต่คนทัก ไม่กล้าถ่านรุปหน้าตรงเรย หมอผุ้หญิงก้อโทษหาว่าจมูกเราเบี้ยวมาก่อน ทั้งๆที่เกิดมาเราก้อส่องกระจกอยุทุกวันไม่เหนมันจามีปันหาอะไรเรย แต่พอทำกะคลินิกนี้ไปปุ๊บ เจอแต่ปันหาค่ะ รูจมูกเบี้ยวไม่เท่ากัน มีแต่คนทัก แถมตงปลายจมูกก้อแหลมมาก โดนทักจนขาดความมั่นใจไปเลยค่ะ ตอนนี้ก้อสนใจหมออรรถพรยุอ่ะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แงๆ จะทำกับหมอบุญอยุถ๋แล้วเชียว เห้อไม่เอาอและ เก็บเงินอีกนิดได้แบบดีไปเลยดีดว่า แต่เราก็เชื่อนะค่ะว่าหมอบุญถิ่นเบี้ยวเพราะเห็นรุ่นพราคนนึง มองไม่สังเกตไม่เห็นหรอกค่ะถ้ามองตรงรูจมูกรู้เลยว่าเบี้ยว ไม่ไหวๆเปลี่ยนใจเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คับตอนนี้จมูกผมหกเดือนแล้ว ก้อเบี้ยวอะคับไม่มาก แต่ก้อไม่ชอบอะ  โพสต์ 2011-9-25 16:43
105#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-24 13:37:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย DianaTK เมื่อ 2011-9-24 10:25
แนะนำหมอศรัณย์เลยๆๆ เราทำมา6-7ปีแระๆๆ ทำเปงธรรมชาติม ...

อืมๆๆๆ ขอบคุณคับ สนใจหมอศรัณย์อยู่เรยคับ
แนะนำหมอศรัณย์เลยๆๆ เราทำมา6-7ปีแระๆๆ ทำเปงธรรมชาติมากๆ มีแต่คนชมว่าสวย อิอิ จมูกนะ และก็เพื่อนเรานะก็ไปแก้เหมือนกัน เราก็พาไปหมอศรัณย์เลยๆ คือในเครสของเพื่อนเราอ่ะ จมูกบิดได้เ ลยแหละ บิดซ้ายขวาไปหมด ตอนนี้เพื่อนแก้เรียบร้อยแล้วก็ประมาณ 3 ปีได้แล้วมั้ง คือเขาภูมิใจกะจมูกเขามาก คือ ที่แต่คนชมและทักว่าสวยยย
103#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-23 22:56:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nubenzii เมื่อ 2011-9-22 01:49
sunchai22จำเราได้ป่าวก้ไม่รู้ เราเปนเด็กผู้ชายที่ขึ้นไป ...

หรอคับ จริงดิ มีรูปไหม เอามาแชร์กันคับ เรายังนั่งคุยกันอยู่เรย 4 คน เหอๆๆ ชายสอง หญิงสอง
sunchai22จำเราได้ป่าวก้ไม่รู้ เราเปนเด็กผู้ชายที่ขึ้นไปทำพร้อมคุน ทำมาแล้วก็เบี้ยวเห็นกัน  กลับไปหาก็บอกว่าตาเราไม่เท่ากัน
้เฮ้อ ,,, T_T สู้ ๆ น้าา
เสริมจมูกก็เหมือนซื้อหวยจ้า เราก็ทำกับหมอบุญค่ะ ทำเดือน มกรา 54 สองเดือนที่แล้วเราโดนเหล็กเด้งมากระแทกสันจมูก เลือดอาบหน้า ดีที่มันไม่เบี้ยว ไม่เป็นอะไรเลย

หมอก็บอกนะว่า จมูกเราเบี้ยว จะทำมั้ย เราก็ตกลงทำ  แล้วก็นวดๆๆ ถูๆๆ ให้มันเป้นทรงเข้ารูป
หมอที่ไหนๆ เค้าก้อไม่ยอมรับหรอกว่าตัวเองทำเบี้ยว ไม่ใช่แค่หมอบุญถิ่นคนเดียว

คับ แต่บางหมอรับผิดชอบนะคับ ยกเว้นหมอบุญและอีกหลายๆ หมอที่ไม่ได้เอ่ย  โพสต์ 2011-9-6 22:26
98#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-5 19:31:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย JaYcAzY เมื่อ 2011-9-5 03:07
การทำศัลยกรรม ให้บทเรียนราคาแพง แก่คนหลายคนมาแล้ว  ผ ...

ใช่เรยค้าบ ตรงทุกประเด็น
การทำศัลยกรรม ให้บทเรียนราคาแพง แก่คนหลายคนมาแล้ว  ผมเองพลาดมากที่ คิดว่าราคาถูก จมูก ทำไหนก็เหมือนๆ กันหมด ไม่เคยปรึกษา ดูรายละเอียด นึกอย่างเดียว ขอโด่งไว้ก่อน  ตั้งแต่ ทำบุญถิ่นมา คำเดียว ใครคิดจะมาทำที่นี้ คิดผิดแล้ว ได้แต่โด่ง จิงๆ สิริโคน หรือ ไม้อัดแท่ง  

ใครรู้สึกเหมือนผมบ้าง ทำแล้ว เรืองเงิน ความรัก การใช้ชีวิต เหมือนจะดีขึ้น แต่ เจออุปสรรค์ ตลอด

ของถูก ของฟรี ไม่มีในโลก จำไว้    จะขึ้นเขียงเสียตังทั้งที
เราเคยไปถามหมอผู้ ญ ก้บอกว่าจมูกเราเบี้ยว แต่วันที่ไปตัดไหมตาสองชั้น ถามหมอภู หมอบอกไม่เบี้ยว สงสัยต้องลองไปถามหมอคนอื่นอีก

นั่นสิ เหอๆๆ  โพสต์ 2011-8-19 21:25
ไปส่งเพื่อนทำ เหนการบริการ เหนปากคอของหมอ ปวดจิต !!!!!!!!!!!

เพื่อนชั้นถามดีๆ ว่า มันเบี้ยวแล้ว มันจะน่าเกลียดมั้ยคะ คุนหมอ คนมาแล้วก้ออยากทำ
    ไำ่ม่ตั้งใจมาทำ จะมาหาแป๊ะอะไร ?  

หมอ หันมาถอนหายใจใส่ ทำหน้าแบบ รำคาน ทั้งๆที่ นี่คือ คำถามของคนใข้ที่ต้องการจะปรึกษา และจะใช้บริการ  พร้อมกับพูดใส่เพื่อนชั้นว่า  จะทำก้อทำ ไำม่ทำก้อไปรับเงิน คืน ข้างล่าง

พอดีเรานั่งรอ ข้างล่าง เพื่อนมาเล่าให้ฟัง มันปรี๊ดดดดดดดดดดดดดด เลย  !!!!!!!!!!!!!!!!!
เลย  ดึงแขนเพื่อนไปรับเงิน ที่เคาท์เตอร์  คนรอเยอะมาก   เลยจัดลาหมอ ซักฉาด

หันหลังจะเดินออก  พูดดังๆเลย    " ป่ะ ไม่ทำก็ไม่ง้อ สงสัย หมอเค้าเมนไม่มา   "   แล้วเดินออกมาเลย อยู่นาน มีหวัง จะระงับอารมไม่อยู่ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!   

อิอิ ทำใจคับ สำหรับคลีนิคนี้ แรงดีจัง ห้าๆๆ  โพสต์ 2011-7-3 02:27
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย horizy เมื่อ 2011-7-3 01:12

เป็นคลีนิคที่ผมไม่มีความคิดที่จะเข้าไปทำเลย   

เท่าที่เห็นมีดีอย่างเดียวที่ ราคาถูก นี่แหละ

ใครจะไปทำที่นี่   เพิ่มเงินอีกหน่อย แล้วหันไปทำกับหมอเก่งๆ ที่ดูแลเอาใจใส่เราได้ดีกว่านี้ ดีกว่า

ช่ายค้าบบบบบบบบ  โพสต์ 2011-8-19 21:25

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saove เมื่อ 2011-6-29 19:42

แต่ก่อนเราก้อจะไปทำกับหมอบุญถิ่นแต่ไปแล้วเขาบอกว่าถ้าจะทำจมูกมันจะเบี้ยวเราก้อเลยไม่ทำ เลยกลับมาที่บ้านลองมาหาข้อมูลในเว๊บเลยมาเจอคุณหมอจุฑาก้อเลยไปคุยกับหมอบอกเขาไปว่าไถามหมอบุญถิ่นมาเขาบอกว่าถ้าทำมันจะเอียงหมอเขาเลยบอกว่าเหงเขาพูดอย่างนี้ทุกคน เขาบอกว่าแฟนของหมอบุญถิ่นอ่ะเปงหมอรักษาสิว เราก้อเลยตงลงทำกับหมอจุฑาราคา 6900 เอง ทำกับหมอจุฑาเขาแต่งปลายให้ฟรีด้วยนะ

ช่ายยยยย ตามนั้นคับ  โพสต์ 2011-6-29 19:58
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ♥…TN…♥ เมื่อ 2011-6-28 00:51

ผม จขกท ลองไปปรึกษา คุณหมอศรันย์ ดูน่าจะดีนะครับ ผมเองก็จะไปทำจมูกกับ คุณหมอแนะนำดีครับ เพื่อช่วยแนะนำอะไรดีๆ ได้ ^ ^

ขอบคุณคับ ผมก้อสนใจคุณหมออยู่  โพสต์ 2011-6-28 15:21
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้